เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:24:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20116 20117 20118 [20119] 20120 20121 20122 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25777868 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301770 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:55:00 PM »

ไชโย รายฮานเสร็จไป 1 ฉบับแล้ว  ขำก๊าก

ยังเหลืออีก 4 ฉบับเหลย  แบร่  แบร่

หุ หุ ทำเป็นโอ้รด จริง ๆ แล้วยานท้ายนิ คริ คริ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #301771 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:55:13 PM »

ผมผิดเองแหละ ที่คิดว่าลุงหาม้ายเขี้ยว บู่ คิก คิก

แบร่ แบร่   เป็นลูกค้าชั้นดี....หาเรื่องเคลมซะมั่ง... คิก คิก คิก คิก

ปีหน้าก็เลิก... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #301772 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:55:34 PM »

เพิ่งถึงเรินกลับจากไปซ่อมเครื่องเทสส์มอเตอร์ของรถไฟฟ้า บีทีเอส ที่บริษัทเยอรมันเล็กแห่งหนึ่งทำเละเอาไว้ให้เราไปล้างขี้

แหวะ ยังไม่เวิร์ค ไปหล่าวตอเช้าแถวหน้าสวนจตุจักร กทม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #301773 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:00:56 PM »

พรุ่งนี้นายหัวน้องชายไปเที่ยวเมาดิฟ4-5วัน เหนื่อยคนเดียวเรยตู  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อไหร่เราจะได้ไปเที่ยวมั้ง เฮ้อ........... น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301774 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:03:06 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ น่ากลัวมากๆ
เมื่อทราบว่าเรืองด ก็เดินทางไปพักที่รีสอร์ทลูกความ
ปรากฎว่าไฟดับ เสาไฟฟ้าหักโค่น ทำให้ไม่มีไฟฟ้าใช้
โทรศัพท์แบตหมดในคืนแรก

วันถัดมาปรากฎว่า พยายามขอเครื่องที่เขามีแบต มาโทรติดต่อทางบ้าน  ไม่มีสัญญาณ
ออกจากปลายแหลมก็ไม่ได้ เนื่องจากน้ำท่วมทุกเส้นทาง

วันที่ ๓ ออกมาได้ แต่เรือไม่วิ่ง แต่มีข่าวว่าเรือหลวงจะมารับ แต่กลับไม่มี
เลยต้องนอนในเกาะสมุยอีกคืน แต่รอบนี้เปลี่ยนสถานที่ ไม่เอาแล้วที่ปลายแหลม
เดี๋ยวมีภาพประกอบ แต่ตอนนี้ต้องทำคำร้องแสดงเหตุสุดวิสัย ในคดีที่จะต้องทำบนฝั่ง แต่มาไม่ได้ก่อนครับ

คราวหน้าก็เป็นดารา หรือคุณนาย ซิท่านทะแนะ ทั้ง ฮ. ทั้ง ร. อีได้หยบมารับไปขึ้นฝั่ง ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก บู่

โทรไปถามพี่ที่ทำรีสอร์ทเกาะเต่า บอกว่าข่าวเกินจริงไม่มีอะไร เพียงแค่เรือเฟอร์รี่ไม่วิ่งเท่านั้น
อาหารการกินอยู่ได้เป็นสัปดาห์ แต่มีดารา และคนบางกลุ่มเท่านั้น ที่ตีโพยตีพาย จะเป็นจะตาย   บู่ บู่ บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 09:05:12 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #301775 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:03:22 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง  ไหว้
งานหลวงเยอะอาฆาต ทำกันแค่ตาย
เพื่อให้นายดูผ่านแป็บเดียว   เจ็บหัว อ๋อย อ๋อย
ใจเย็นๆรออีก 20 ปีก็จะได้เป็นนายเพื่อนแล้ว  ไม่นาน Grinเข็มเข็งไว้ ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301776 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:08:19 PM »

ว่าแล้วก็ชมบรรยากาศ  Grin Grin Grin

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ผมมีคดีนัดไต่สวนร้องขอเพิกถอนคำสั่งศาล
ที่ให้เปิดทางเข้ารีสอร์ทของลูกความผม ก่อนพิพากษา เลยจำเป็นต้องเดินทางลงเกาะสมุย
ตรวจสอบการเดินเรือและสภาพอากาศแล้ว เรือเปิดวิ่งปกติ และสภาพอากาศเปิด
คงมีเพียงเส้นทางไปท่าเรือเฟอร์รี่ บริเวณอำเภอกาญจนดิษฐ์เท่านั้น ที่ยังมีน้ำท่วมทางอยู่บ้าง
แต่ระดับน้ำลดลงแล้ว ผมและพี่ทนายอีกคนจึงเดินทางไปตามกำหนดนัด

ออกจากบ้านเวลา ๕.๓๐ นาฬิกา สภาพอากาศมีฝนปรายๆเท่านั้น เลยโล่งใจไปหน่อยหนึ่งครับ

ไปถึงท่าเรือดอนสัก แม้มีเมฆหน่อย แต่ดูคลื่นแล้วยังไม่มีปัญหาครับ

แต่พอขึ้นเรือและนั่งรอเวลาเรือออก เริ่มมืดมาแล้วครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301777 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:09:10 PM »

และแล้วเรือก็ออกจากท่าครับ

มองไปที่ทะเล ไม่เห็นอะไรเลย

ออกมาได้สักระยะครับ ฝนตกกระหน่ำเลย

ภาพนี้ดูเหมือนไม่มีอะไร แต่จริงแล้ว ผมกลั้นใจยกกล้องออกมาถ่าย จากนั้นต้องรีบไปห้องน้ำ

คลื่นสูงมากครับ มาเป็นระลอก เรือต้องฝ่าโต้คลื่นซึ่งสูงประมาณ ๔ เมตร (เขาว่า)
ผมนั่งเรืองลงเกาะสมุยไม่เคยเมาคลื่น รอบนี้ไม่ไหวครับ ต้องปรับความดันในร่างกายถึงสองรอบ
ต้องออกไปยื่นมองฟ้าไว้ตลอด จนถึงท่าเรือเกาะสมุย ซึ่งตอนไปศาลมีอาการเมาคลื่นและปวดหัวโดยตลอดจนถึงศาลครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301778 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:09:49 PM »

ถึงศาลจังหวัดเกาะสมุยครับ ฝนตกหนักและลมแรงแบบสุดๆครับ

ขึ้นไปห้องพิจารณาแทบจะไม่มีคู่ความเลยครับ แต่สักพักก็ทยอยมา

แต่หลายคดีครับ ที่ตัวความ รวมถึงทนายไม่สามารถมาศาลได้จนศาลต้องมีคำสั่งเลื่อนไปหลายคดีครับ

บรรยากาศรอบๆเกาะสมุย จะเห็นว่ามีน้ำท่วมแล้ว
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301779 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:10:30 PM »

แต่เมื่อไปถึง ทนายอีกฝ่ายกลับไม่มาและขอเลื่อนคดี (แม่ง... ไม่โทรบอกกันเลย)
เลยขอเลื่อนคดีนี้ จากปกตินัดไต่สวนช่วงบ่ายมาเป็นเช้าเลยครับ โดยอ้างว่าต้องกลับฝั่ง
ซึ่งศาลอนุญาต จากนั้นจึงรีบเซนต์รายงานกระบวนพิจารณาและออกจากศาล เผื่อว่าจะกลับฝั่งได้ทันครับ

ตอนที่ออกจากศาลมาตอนนั้นฝนในเกาะสมุยกระหน่ำเลยครับ เริ่มมีน้ำท่วมถนนรอบเกาะแล้ว

ไปถึงบ้านนาทอนได้ ประมาณเกือบบ่ายสองครับ ปรากฎว่าประกาศหยุกเรือโดยไม่มีกำหนด

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301780 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:11:12 PM »

เมื่อทำอะไรไม่ได้แล้ว จึงต้องเดินทางไปรีสอร์ทที่เป็นปัญหาในคดีนี้ เพื่อพักหนึ่งคืน รอดูสภาพอากาศและเดินทางกลับในวันรุ่งขึ้นครับ
รีสอร์ทจะอยู่บริเวณบ้านปลายแหลมครับ  ห่างจากบ้านหน้าทอนพอสมควร ฟ้ายิ่งมืดขึ้นเรื่อยๆครับ

ระหว่างทางพบสายน้ำป่าจากเขาครับ ตรงนี้ คือบริเวณบ้านบางปอครับ ติดกับทะเล แต่น้ำป่าไหลแรงและลึกมาก

แต่ยังไงต้องฝ่าไปครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301781 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:11:49 PM »

ถนนบ้านแม่น้ำครับ น้ำท่วมโดยตลอด

จากบ้านหน้าทอน มาถึงที่พัก ใช้เวลาเดินทางเกือบสองชั่วโมงครับ ซึ่งปกติครึ่งชั่วโมงก็ถึงแล้ว
เมื่อไปถึงที่พัก ลมในรีสอร์ทแรงมากครับ เแถมบริเวณที่พักปรากฎว่าไฟดับครับ เพราะเสาไฟฟ้าล้มไปสามต้น
จะออกมาหน้าทอนใหม่ ก็ไม่ได้แล้วเพราะระดับน้ำบนถนนสูงกว่าเดิม เลยจำใจต้องอยู่ที่นี้รอดูสถาณการณ์ต่อไปครับ

ผมต้องนอนห้องริมหาดครับ ดูคลื่นแล้ว ใจหวั่นๆ แต่ยังไงต้องนอนครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301782 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:12:28 PM »

ฟ้ามืดแล้วครับ งานนี้ต้องนอนท่ามกลางแสงเทียน ส่วนแบตโทรศัพท์ผมหมดในตอนค่ำ
เนื่องจากไม่คิดว่าจะต้องมาค้างคืนที่นี้ เสื้อผ้า สิ่งของที่จำต้องใช้ ต้องมี เลยไม่มีมาสักชิ้นครับ

แต่ยังไงไม่ลืมที่จะติดของจำเป็นไว้แก้หนาวครับ และมีพี่ทนายที่สนิท ขอติดตามมาด้วยเนื่องจากติดเกาะเหมือนกัน
เลยแวะซื้อก่อนเข้ารีสอร์ทครับ เอาไว้ดื่มเพื่อขจัดความกังวลไปได้บ้าง

ส่วนอาหารการกินนั้นไม่เป็นปัญหาครับ ลูกความพอมีบ้าง ดีกว่าไม่มีอะไรกินครับ

ซึ่งตอนนั้นพอฟ้ามืดลงแล้ว ลมแรงระดับน้องๆดีเปรสชั่นครับ กินกันได้สักระยะเลยพักผ่อน
เผื่อช่วงเช้าลมสงบ จะได้เดินทางกลับแต่เช้าครับ แต่เสียงลมแะคลื่นน่ากลัวพอควรครับ ผมเลยนอนจุดเทียนไว้ทั้งคืน

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #301783 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:13:10 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง  ไหว้
งานหลวงเยอะอาฆาต ทำกันแค่ตาย
เพื่อให้นายดูผ่านแป็บเดียว   เจ็บหัว อ๋อย อ๋อย
ใจเย็นๆรออีก 20 ปีก็จะได้เป็นนายเพื่อนแล้ว  ไม่นาน Grinเข็มเข็งไว้ ไหว้

ขอบคุณครับน้าเชาว์  อีก20ปีข้างหน้าผมจะจำความรู้สึกตอนนี้ไว้
พายภากหน้าผมจะได้ไม่ไปทำอะไรเลวๆแบบที่ผมเจอมาตอนนี้อีกครับ ไหว้ ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301784 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:15:23 PM »

รุ่งเช้าครับ ผมตื่นมาเวลา เจ็ดโมงเช้ากว่าครับ ฝนยังคงตกกระหนำ และได้ยินเสียงคลื่นและลมแรงมากครับ
ภายในห้องพักผม น้ำที่มาพร้อมกับลมสาดเข้ามา ทำให้พื้นห้องเปียกไปครึ่งห้องครับ

จึงแง้มประตูนิดหน่อย เพื่อพอจะได้ซูมอยู่ในห้อง เพราะออกไปถ่ายด้านนอกไม่ได้เลยครับ ทั้งลมและละอองน้ำ

มองจากฟ้ายังไม่เปืดเลยครับ

ส่วนคลื่นแรงกว่าเมื่อวานมากครับ

แรงจนผมหวั่นใจไปเลยครับ

หน้า: 1 ... 20116 20117 20118 [20119] 20120 20121 20122 ... 35779
  พิมพ์