เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:18:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20124 20125 20126 [20127] 20128 20129 20130 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25775324 ครั้ง)
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #301890 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:42:02 PM »

วันนี้สงขลาท้องฟ้าปิด  บู่ บู่ บู่

ไม่เป็นอุปสรรคสำหรับโปรครับ เลนส์เป็นไงบ้างครับพี่เล็กถูกใจไหมครับพี่เล็ก ... โชคดีร่ำรวย   Cool Cool Cool

วันนี้สงขลาท้องฟ้าปิด  บู่ บู่ บู่

ไม่เป็นอุปสรรคสำหรับโปรครับ เลนส์เป็นไงบ้างครับพี่เล็กถูกใจไหมครับพี่เล็ก ... โชคดีร่ำรวย   Cool Cool Cool

สงสัยกำลังงมอยู่.. คิก คิก

ดีครับ..ฟ้ามัว ๆ ครึ้ม ๆ
         จะได้ทดสอบกับสภาพแสงขมุกขมัว...ว่าจะถ่ายทอดสีออกมาได้ดีขนาดไหน...

เมื่อคืนลองแลแล้วครับ  มืดกับมืด  ตอนแรกนึกว่าลืมที่เปิดหน้าเลนส์  เศร้า เศร้า เศร้า
ปล.ถ่ายตอนกลางคืนแสงมัวๆ  ใช้โหมดไหนครับจารย์  Grin Grin Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #301891 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:47:33 PM »

วันนี้สงขลาท้องฟ้าปิด  บู่ บู่ บู่

ไม่เป็นอุปสรรคสำหรับโปรครับ เลนส์เป็นไงบ้างครับพี่เล็กถูกใจไหมครับพี่เล็ก ... โชคดีร่ำรวย   Cool Cool Cool

วันนี้สงขลาท้องฟ้าปิด  บู่ บู่ บู่

ไม่เป็นอุปสรรคสำหรับโปรครับ เลนส์เป็นไงบ้างครับพี่เล็กถูกใจไหมครับพี่เล็ก ... โชคดีร่ำรวย   Cool Cool Cool

จะได้ทดสอบกับสภาพแสงขมุกขมัว...ว่าจะถ่ายทอดสีออกมาได้ดีขนาดไหน...

เมื่อคืนลองแลแล้วครับ  มืดกับมืด  ตอนแรกนึกว่าลืมที่เปิดหน้าเลนส์  เศร้า เศร้า เศร้า
ปล.ถ่ายตอนกลางคืนแสงมัวๆ  ใช้โหมดไหนครับจารย์  Grin Grin Grin

ไปถ่ายแนวถ้ำมองมันก็มืดหรอกแล... แบร่

ผมว่าไปหาหนังสือการถ่ายภาพเบื้องต้นมาอ่านก่อนดีกว่าไม๊...
เพื่อจะได้รู้จักกับอุปกรณ์ของตัวเอง ว่ามันมีขีดความสามารถอะไร แค่ไหน
จะได้ปรับตัวเรา และใช้งานอุปกรณ์ได้ถูก...

ร้านซีเอ็ดตามห้างครับ...มีเยอะแยะ  หลายแนวให้เลือก.... Grin

ปกติทั่วไปตามนิสัยผม....ใช้โหมด P  และ  A  ครับ (อันนี้แนวใครแนวมัน บางคนก็ชอบ T )

ปล.เอิม... เรียบร้อย.... Grin
     แกงพะแนง ใส่ผงพะโล้ปนลงไปหนอย ๆ หอม...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2011, 01:50:10 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #301892 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:50:54 PM »

ตกใจหน้าซีด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2011, 01:53:07 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #301893 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:51:14 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2011, 01:53:16 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #301894 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:52:53 PM »

ไม่เก็ต เอามุขไรดี วันApril Fool's Day  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #301895 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:53:39 PM »

ไม่เก็ต เอามุขไรดี วันApril Fool's Day  Grin

น๊านนนนนนน.....    อยู่ในรถไควกะเค้ากัน...  คิก คิก คิก คิก

อยู่แต่ในเว็บพันธุ์ทิพย์มากแรง...  Cheesy

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #301896 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:54:43 PM »

ไม่เก็ต เอามุขไรดี วันApril Fool's Day  Grin

น๊านนนนนนน.....    อยู่ในรถไควกะเค้ากัน...  คิก คิก คิก คิก

แบบผมคนซื่อน่ะครับ โกหกไม่เป็น ไม่ใช้เซลขายรถ  คิก คิก

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #301897 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:55:16 PM »

ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องน้ำท่วมนิสสนึง เนื่องจากเคยผ่านประสบการณ์จริงตั้งกะ ม.1 ถึง ม.3 ก็สิบกว่าปีที่แล้ว

พ่อจะเป็นคนติดตามข่าว เมื่อเกิดเหตุก็จะเตรียมการณืไว้ล่วงหน้าแล้ว ไม่ลำบากมากนักก่อนจะมีคลองหัววังพะนังตักตามพระราชดำริของในหลวง

ที่บ้านน้ำท่วมพร้อมเพื่อน แต่แห้งหลังเพื่อนอยู่ค่อนไปทางปลายน้ำและท่วมขังระบายยากถ้าน้ำในคลองไม่ลดลง

เมื่อเกิดเหตุ ผู้ใหญ่บ้านไม่ดิ้นรนติดต่อหน่วยงานเท่าที่ควรเหมือนกับว่าไม่มีผลกระทบทุกครั้งที่น้ำท่วมความช่วยเหลือจากทางภาครัฐจะมาเมื่อน้ำแห้งแล้วประมาณครึ่งเดือน ช่วงนั้นละของแจกจะมาถึง ถ้าไม่มีการเตรียมการคงอดตายไปก่อนแล้ว สมัยพายุเกย์ ตั้งกะต้นจบจน ที่บ้านได้ของแจก ขารสารอาหารแห้งประมาณสามถุง

พอจะคิดได้ว่า ผู้ใหญ่ไม่ตื่นตัว ภาครัฐล่าช้า เอกชนที่มาแจกก็จะแจกตั้งกะต้นทางมาปลายทางของหมด  ต้นทางก็รับแบบไม่รู้จักพอ ดักรับตลอดจนพายุจบไปนาน ของแจกยังกินไม่หมดถึงขั้นเอามาหายกิน

ผมว่าสมัยนี้ดีกว่าเดิมเยอะ แต่มีคนไปช่วยแล้วโดนปล้นข้าวกล่องมาแล้ว ไม่คิดจะเผื่อแผ่คนอื่นจะเก็บไว้เพื่อตัวเองทั่งที่เก็บไม่ได้มันเน่าบูดครับ

ถ้ารู้จักช่วยเหลือตัวเองกันเยอะขึ้น ติดตามข่าวคราวมากกว่าดูละครน้ำเน่า มีการเตรียมการล่วงหน้า ได้แล้วก็เผื่อแผ่เพื่อนบ้างคงจะดีกว่านี้เยอะครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #301898 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:57:32 PM »

พี่เล็กค๊าบบบ...

เบื้องต้น ค้นหาในเน็ท...
ให้โจทย์ 2 ข้อ...

ศึกษาและการทำงานของ สองตัวนี้...
- ความไวชัตเตอร์
- ขนาดรูรับแสง

ทำความเข้าใจสองตัวนี้ก่อนครับ...
ว่าเมื่อตั้งค่าเปลี่ยนแปลง มันจะเกิดผลอะไรขึ้น..
สั้น ๆ แต่ ได้อ่านกันยาว ๆ ....  คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #301899 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:58:17 PM »

น๊านนนนนนน.....    อยู่ในรถไควกะเค้ากัน...  คิก คิก คิก คิก

แบบผมคนซื่อน่ะครับ โกหกไม่เป็น ไม่ใช้เซลขายรถ  คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก

เชื่อครับ.... เหม่.... แก้ไขข้อความกันพัลวันเลย...  คิก คิก คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #301900 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:59:15 PM »

ทางไต้เป็นไงมั่งครับ  ไหว้ Huh

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #301901 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:00:38 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

เชื่อครับ.... เหม่.... แก้ไขข้อความกันพัลวันเลย...  คิก คิก คิก คิก

อายเค้า  บู่

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #301902 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:02:32 PM »

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ผม...สบายดี...

แต่  ไม่อยากให้ท่าน ๆ ทั้งหลาย ได้เห็นภาพของพี่น้องกรุงชิง ที่ผม และมูลนิธิประชาร่วมใจ ได้ไปช่วยมา

เขาเหล่านั้น ไม่ควรมาจบชีวิตในสภาพนั้น เขาเป็นสุจริตชน หาเช้ากินค่ำไปตามครรลองของวิถีชีวิต

กลับต้องมาจบชีวิต ต้องมาพลัดพรากจากพ่อ แม่ ลูก คู่ชีวิต ....  บ้างก็สูญหาย บ้างก็บาดเจ็บ พิการ....

ชายกลางคนกร้านชีวิตคนหนึ่ง ร้องร่ำ หมดอาลัยชีวิต เมื่อเรานำร่างที่เหลือไม่ครบ ของเมียคู่ทุกข์คู่ยาก ออกมาจากใต้กองไม้ที่ถูกดินถล่มทับ

เขาเสียทั้งบ้าน ลูกสองคน และคู่ชีวิต...

ขอไว้อาลัย แด่ผู้ประสพเคราะห์กรรมถึงแก่ชีวิตทุกท่านครับ

..........................

ไหว้  ไหว้   เศร้า

ขอไว้อาลัย แด่ผู้ประสพเคราะห์กรรมภัยพิบัติครั้งนี้ทุกท่านครับ  ไหว้ ไหว้
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #301903 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:02:36 PM »

ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องน้ำท่วมนิสสนึง เนื่องจากเคยผ่านประสบการณ์จริงตั้งกะ ม.1 ถึง ม.3 ก็สิบกว่าปีที่แล้ว

พ่อจะเป็นคนติดตามข่าว เมื่อเกิดเหตุก็จะเตรียมการณืไว้ล่วงหน้าแล้ว ไม่ลำบากมากนักก่อนจะมีคลองหัววังพะนังตักตามพระราชดำริของในหลวง

ที่บ้านน้ำท่วมพร้อมเพื่อน แต่แห้งหลังเพื่อนอยู่ค่อนไปทางปลายน้ำและท่วมขังระบายยากถ้าน้ำในคลองไม่ลดลง

เมื่อเกิดเหตุ ผู้ใหญ่บ้านไม่ดิ้นรนติดต่อหน่วยงานเท่าที่ควรเหมือนกับว่าไม่มีผลกระทบทุกครั้งที่น้ำท่วมความช่วยเหลือจากทางภาครัฐจะมาเมื่อน้ำแห้งแล้วประมาณครึ่งเดือน ช่วงนั้นละของแจกจะมาถึง ถ้าไม่มีการเตรียมการคงอดตายไปก่อนแล้ว สมัยพายุเกย์ ตั้งกะต้นจบจน ที่บ้านได้ของแจก ขารสารอาหารแห้งประมาณสามถุง

พอจะคิดได้ว่า ผู้ใหญ่ไม่ตื่นตัว ภาครัฐล่าช้า เอกชนที่มาแจกก็จะแจกตั้งกะต้นทางมาปลายทางของหมด  ต้นทางก็รับแบบไม่รู้จักพอ ดักรับตลอดจนพายุจบไปนาน ของแจกยังกินไม่หมดถึงขั้นเอามาหายกิน

ผมว่าสมัยนี้ดีกว่าเดิมเยอะ แต่มีคนไปช่วยแล้วโดนปล้นข้าวกล่องมาแล้ว ไม่คิดจะเผื่อแผ่คนอื่นจะเก็บไว้เพื่อตัวเองทั่งที่เก็บไม่ได้มันเน่าบูดครับ

ถ้ารู้จักช่วยเหลือตัวเองกันเยอะขึ้น ติดตามข่าวคราวมากกว่าดูละครน้ำเน่า มีการเตรียมการล่วงหน้า ได้แล้วก็เผื่อแผ่เพื่อนบ้างคงจะดีกว่านี้เยอะครับ

จากที่บ้านที่ประสพเหตุการณ์น้ำท่วม  เป็นอย่างที่น้าดาว่าไว้ทุกอย่างจริง ๆ ครับ... บู่

โดยเฉพาะของบริจาคจากทุกกลุ่มทุกหน่วยงาน....หน้าด่านจะโกยได้โกยดี
ผู้ที่เดือดร้อนทางด้านในปลายทาง ก็ได้แต่นั่งเหิดมองฟ้า
ทางเข้าลำบาก .. บางพวกก็ไม่อยากเข้าไป...ก็เลยจอดแจกกันง่าย ๆ ที่ด้านหน้า
                      พวกด้านหน้า ก็หน้าด้าน...รับแล้วรับอีกกันสบายพุง....

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #301904 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:02:52 PM »

เมื่อคืนลองแลแล้วครับ  มืดกับมืด  ตอนแรกนึกว่าลืมที่เปิดหน้าเลนส์  เศร้า เศร้า เศร้า
ปล.ถ่ายตอนกลางคืนแสงมัวๆ  ใช้โหมดไหนครับจารย์  Grin Grin Grin

นิกรก็โหมด A ผมว่าใช้สะดวกดีครับ .. ปุ่มชัดลึกก็มีประโยชน์นะครับ ลองใช้ดูบ้างนะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 20124 20125 20126 [20127] 20128 20129 20130 ... 35779
  พิมพ์