เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:24:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20165 20166 20167 [20168] 20169 20170 20171 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25762226 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #302505 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:38:00 AM »

นอน   ไหว้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #302506 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 05:06:40 AM »

นอนกันหวาเรา  ไขยังรุม ๆ อยู่  วันนี้ดันออกไปอ้อร้อมาอีก

ตอโพรกไปไหนต่อหว่า  เขาไม้ไผ่ไกลจิ๊บโผง  พอ ๆ กะทับน้ำเต้าและห้วยแห้งเลย

ถ้าคู่เขยกลับมาก็ดี  จะได้พลอยไปกะเขาด้วย  พวกนี้ลุยสะใจดี
ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #302507 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 05:47:31 AM »

อรุณสวัสดิ์    ...................    วันหยุดมักขยันตื่น   Tongue

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #302508 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 07:38:39 AM »

เช้านี้สวัสดีครับพี่น้อง   ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302509 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:07:02 AM »

พนักงานคนหนึ่งตอนนี้ทำงานที่ขอนแก่น ขอกลับบ้านด่วนเพราะว่าบ้านใหม่ที่ไปสร้างไว้ที่นคร น้ำท่วมถึงหลังคา ยังไม่รู้เลยว่าบังอี้เข้าไปถึงบ้านพันพรือ

สวัสดีตอนเช้าครับ   แรกคืนเน็ตไม่ดี เลยไม่ได้เข้ามาเลยครับ

ทำงานๆๆๆๆๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302510 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:12:03 AM »

วันนี้นั่งแบล็คฮอคตรวจพื้นที่ เวียนสรุาษ-นครศรี ได้หนึ่งรอบพอดี ขาไปเข้าทางบ้านนาเดิม ขากลับออกทางแยกเบญฯ   Grin

ขนาดไปไม่บอกวันเวลา ยังสั่งปิดร้านไว้ทันอีก บู่

แยงรังผึ้งให้ยิกไชซะเลย  เยาะเย้ย

รถสนับสนุนที่ไปพร้อมกัน เผื่อลากแบล็คฮอคจากคู  คิก คิก

ว่าจะแวะเอาขนมให้เจ้าเตยหอม  แต่เนื่องจากติดเชื้อจีพีหลงของพี่สาม ขับไปขับมาเลยพากันออกมาปร้านี้พ้น บอกคณะงั้นไม่ต้องใส่เกียร์ถอยหลัง เดินหน้าต่อไปค่อยมาเยี่ยมวันหน้า เพราะพ้นมาราสาแล้ว ตรูบัดสีเจ้าเริน  อ๋อย

ชาด เมืองสุเทพธานี หนนขวัดได้แรงอก สงสัยใช้แปลนเดียวกับของพระแสง ทำเอาลำโพงแบล็คฮอคพลัด ต้องโผกไว้แทน ยี๊

ไปไม่ไปเปลา พาน้องฝนหลบมาที่หลานตาชูกันหล่าว  โดนชก

ป.ล. เป็นไงบ้างครับ ภาพถ่ายจากเลนส์กล้องเทพของกระผม  Grin

ชัดเจนครับ สำหรับคำบรรยาย ส่วนรูปเป็นอันเข้าใจครับ ว่าฝีมือดีแล้ว แต่กล้องตามฝีมือไม่ทันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #302511 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:23:03 AM »

หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 4770138 ครั้ง) 
salinee19, Southlander (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ 
 ไหว้ สวัสดีค่ะพี่น้องด้ามขวานทุกๆท่าน   ไหว้

...--*
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302512 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:31:09 AM »

โอ้แย่  ......  ความรู้สึกฝังใจทั้งที่เป็นฝ่ายชนะ ......... กินล่าวไม่อร่อยเลย  เซ็งจัดๆ   เศร้า

แสดงว่าไม่ใช่เอาสิบเบ็ดวางไว้บนโต๊ะเฉยๆแล้วพันนี้ ถึงขั้นขี้นลำเลยหรือลุงปู ถีงว่ามานั่งแจ๊บหัวอยู่ จะมาเคาะตูบ้านตอนไหนหว่า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302513 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:35:35 AM »

คิก คิก คิก คิก
พี่สิงห์พรันพรือมั้ง.........เห็นว่ากาญจนดิษฐ์น้ำเคียมเอว......เพื่อนผมกลับดอนสักเกือบต้องทิ้งรถแล้ว ดีที่เครื่องไม่ดับ....กลับถึงบ้านปลอดภัยแบบหน้าหายๆ...... บู่

บ้านผมน้ำเข้าไม่ถึงครับ สวนพื้นที่กาญจนดิษฐ์ น้ำเรื่มลดระดับแล้ว เป็นห่วงก็แถวๆพุนพินนะครับ  ไหว้

เช้ย..เชย  บั่นน็อก ..

โดนหลายคนครับพันนี้ ผมกันของ รอบๆนอกรั้วบ้านน้ำเต็มหมด แต่ยังไม่เข้าในบริเวณบ้านที เพราะว่าประตูยับแจไว้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #302514 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:36:23 AM »

แรกวาเย็นไปเดินหลาดท่าเรือพลีที่ชลบุรี มีนักศึกษาชายหญิงที่ไหนไม่รู้ 3-4 มายืนเล่นดนตรีกีร์ต้าร้องเพลง
ข้างตลาดคนเดิน ถือกล่องบริจาค ผมนึกว่าดีแฮะ ช่วยชาวใต้กันคนละไม้ละมือ ตรงปรี่เข้าไปด้วยวิญาญคนใต้
อยากช่วยคนบ้านเองให้เต็มที่..........แม่ม ข้างกล่องมันเขียนว่า ช่วยเหลือผู้ประสบภัยซึนามิที่ญี่ปุ่น ผมถอยกรูดเลย
  แม่ม มันรู้จัก คำว่า จังหวะ กาละ เทศะ บ้างไม๊เนี่ย คนบ้านเอง เมืองเอง เดือดร้อนเฉพาะหน้ากันอยู่ในขณะนี้มันดัน
มาร้องเพลงขอรับบริจาคไปช่วย ซึนามิที่ญี่ปุ่น มันคิดถึงคนไทยด้วยกันบ้างไม๊เนี่ย

ความจริงถ้าเป็นสภาวะปกติสิ่งที่เด็กเหล่านั้นทำมันเป็นเรื่องดีมาก ดีกว่าไปทำเรื่อเหลวไหลอื่นๆ

จริงๆ ก่อนหน้าที่ชาวใต้จะโดนภัยพิบัติครั้งนี้ผมสงสารและเห็นใจคนญี่ปุ่นมากเช่นกันเจอตู้มาตั้งรับบริจาคที่ไหน
ผมหย่อนเสมอหลายครั้งรวมๆแล้ว 7-8 ร้อยได้แล้ว และเดี๋ยวนี้ก็ยังเห็นใจอยู่  แต่มันก็มีระดับของมันอยู่นั่นคือเราต้องช่วยเหลือ
คือคนใกล้ตัวพี่น้องไทยของเราก่อน และผมก็รู้สึกเช่นกัน ว่า ภาครัฐยังไม่ค่อยเต็มที่ ทั้งที่ชาวใต้คือคนที่ ส่งท่านๆเข้าสภา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302515 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:40:26 AM »

ลับมีด เตรียมตัวไปตัดยาง

หลาวเช้าที่สาม ยางออกดีจัง หวางนี้ .... 

เฮ้อ...

โชคดีที่ยางยังตัดได้ เพราะเห็นสวนยางที่น้ำท่วมไปเยอะเลย

ว้าว....  ยังมีคนเชื่ออีกนุ 

พี่ผมเชื่อคนง่ายครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #302516 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:41:33 AM »

ลับมีด เตรียมตัวไปตัดยาง

หลาวเช้าที่สาม ยางออกดีจัง หวางนี้ .... 

เฮ้อ...

โชคดีที่ยางยังตัดได้ เพราะเห็นสวนยางที่น้ำท่วมไปเยอะเลย

ว้าว....  ยังมีคนเชื่ออีกนุ 

พี่ผมเชื่อคนง่ายครับ

หมันแหละ  ไหนเอาเบียร์มาลังถิ สิ้นเดือนเคลียกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302517 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:44:41 AM »

แรกวาเย็นไปเดินหลาดท่าเรือพลีที่ชลบุรี มีนักศึกษาชายหญิงที่ไหนไม่รู้ 3-4 มายืนเล่นดนตรีกีร์ต้าร้องเพลง
ข้างตลาดคนเดิน ถือกล่องบริจาค ผมนึกว่าดีแฮะ ช่วยชาวใต้กันคนละไม้ละมือ ตรงปรี่เข้าไปด้วยวิญาญคนใต้
อยากช่วยคนบ้านเองให้เต็มที่..........แม่ม ข้างกล่องมันเขียนว่า ช่วยเหลือผู้ประสบภัยซึนามิที่ญี่ปุ่น ผมถอยกรูดเลย
  แม่ม มันรู้จัก คำว่า จังหวะ กาละ เทศะ บ้างไม๊เนี่ย คนบ้านเอง เมืองเอง เดือดร้อนเฉพาะหน้ากันอยู่ในขณะนี้มันดัน
มาร้องเพลงขอรับบริจาคไปช่วย ซึนามิที่ญี่ปุ่น มันคิดถึงคนไทยด้วยกันบ้างไม๊เนี่ย

ความจริงถ้าเป็นสภาวะปกติสิ่งที่เด็กเหล่านั้นทำมันเป็นเรื่องดีมาก ดีกว่าไปทำเรื่อเหลวไหลอื่นๆ

จริงๆ ก่อนหน้าที่ชาวใต้จะโดนภัยพิบัติครั้งนี้ผมสงสารและเห็นใจคนญี่ปุ่นมากเช่นกันเจอตู้มาตั้งรับบริจาคที่ไหน
ผมหย่อนเสมอหลายครั้งรวมๆแล้ว 7-8 ร้อยได้แล้ว และเดี๋ยวนี้ก็ยังเห็นใจอยู่  แต่มันก็มีระดับของมันอยู่นั่นคือเราต้องช่วยเหลือ
คือคนใกล้ตัวพี่น้องไทยของเราก่อน และผมก็รู้สึกเช่นกัน ว่า ภาครัฐยังไม่ค่อยเต็มที่ ทั้งที่ชาวใต้คือคนที่ ส่งท่านๆเข้าสภา

ยิ่งรายการโทรทัศน์ตอนเช้าช่อง ที่มีสี่เคยนะครับ ผมโคตรเกลียดเลย ยิ่งเคยดำนั่นไปเขียนลงมติชนสุดสัปดาห์กัน รับไม่ได้เลย เเขรู้แล้วว่าอย่างไร น้ำตาไหลออกมาเลย ชาด อี้เคย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #302518 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:45:52 AM »

มีอีกสองวิธี

1. หามะนาวมาฝานสักฝา แหงนหน้าบีบน้ำมะนาวลงคอ ก้างปลาโดนกรดจากมะนาว เดี๋ยวอ่อนตัวหลุดไปเอง
ผมเคยหมดมะนาวไปสองลูก(ลูกโตกว่าลูกปิงปองเล็กๆ) ก้งปลาหลุด แม่บอกว่าน้ำมะนาวคงโดนก้างมั่ง ไม่โดนมั่ง

2. ใช้สันมือสับตรงต้นคอกะให้ใกล้กับจุดที่ก้างติดที่สุด กล้ามเนื้อตรงนั้นและหลอดคอจะขยายตัวให้ก้างหลุด
แต่ผมว่าหลุดเพราะการสั่นสะเทือนมากกว่า เพราะสับเองหัวยังสั่นเองเลย หลุดเหมือนกันครับ

เอ๊ะ ผมสงสัยวิธีของตาซับมันจะได้ผลเหรอก้างปลามันแข็งจะตายเอาน้ำมะนาวหยอดมันจะอ่อนตัวง่ายขนาดนั้นเหรอ
เช่น ก้างปลาหมอแข็งจะตายทั้งต้ม ทั้งแกง ทั้งอุ่น มันยังไม่ยอมอ่อนตัวเลย แค่หยอดน้ำมะนาวลงคอมันจะได้ผลเหรอ สงสัยจ้านนิ คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #302519 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:50:43 AM »

ผมหย่อนเสมอหลายครั้งรวมๆแล้ว 7-8 ร้อยได้แล้ว และเดี๋ยวนี้ก็ยังเห็นใจอยู่  แต่มันก็มีระดับของมันอยู่นั่นคือเราต้องช่วยเหลือ

ยิ่งรายการโทรทัศน์ตอนเช้าช่อง ที่มีสี่เคยนะครับ ผมโคตรเกลียดเลย ยิ่งเคยดำนั่นไปเขียนลงมติชนสุดสัปดาห์กัน รับไม่ได้เลย เเขรู้แล้วว่าอย่างไร น้ำตาไหลออกมาเลย ชาด อี้เคย

มติชน มันกระบอกเสียงเสื้อแดงไปแล้วครับ เสนอข่าวบทความเข้าข้างพวกแดงตลอด

แรกวากันมีรายการไหรช่อง3เอาคนที่บริจาคมากๆมาออกทีวี สรยัด มารับเอง

หลายคนเขาบริจาค ชาวใต้-ญี่ปุ่น แบบ 50-50 แต่ก็มีที่ช่วยญี่ปุ่นมากกว่าอยู่หลายราย

คนไทยเดี๋ยวนี้แปลกมากครับ

หน้า: 1 ... 20165 20166 20167 [20168] 20169 20170 20171 ... 35779
  พิมพ์