เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:25:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20172 20173 20174 [20175] 20176 20177 20178 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25762317 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #302610 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:10:37 PM »

ราคานั้น พร้อมแพนเค้กหริอเปล่า

แถมให้ถาดนึงครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302611 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:11:24 PM »

แกเป็นรองนายกไม่ใช่เหรอ

ขำก๊าก ขำก๊าก

รองงั้นโร้แหละ แต่ ปชป. กะเป็นรัดถะบาน ฐานเสียงคนใต้บ้านเราเพ
กะเท่ากับ พรรคชาวใต้เป็นงั้นแหละ ไม่ค่อยอีดึงงบลงบ้านเองมั่ง
 ขนาดคนแก่ๆ นุ๊ ยังแหลงโย๋เวลาลงคะแนน ว่าลูกหลานเหอพันพรือๆ กะใส่ติปัดแหละ

พันนี้ต้องไปแหลงกับนายกเคร็ดครับ Grin Grin

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302612 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:12:50 PM »

พุนพินไม่รู้เป็นไงบ้าง กลัวว่าวันนี้ ๖ นี้ จะขึ้นไป กทม . ไม่ได้  เศร้า เศร้า

ผมอีลงใต้อยู่นิน่าอีคืนตั้วเรือบินหวา

จิงๆ ม่าย นิ ขับรถไปนิ

ปัญหากลัวว่า จะผ่านพุนพินไปถึงไชยาไม่ได้  เศร้า

ชาดเมียกะสั่งจองเรือไปเที่ยวเกาะหลีเป๊ะแล้ว

น้องเมียกะใจร้อนจ่ายค่าเรือไปครบเหมินหวา อ๋อย อ๋อย

ชาด แทนที่อีจ่ายมัดจำสองสามพันพอ บู่

พันนี้ต้องกินตับครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #302613 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:13:35 PM »

ดูหนังดีก่า The Town  Grin

รถบ้านแพงไป ฝันต่อ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #302614 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:13:48 PM »

ราคานั้น พร้อมแพนเค้กหริอเปล่า

แถมให้ถาดนึงครับ  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #302615 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:16:35 PM »

จง จอมขุด มาแระ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #302616 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:16:50 PM »

แถมให้ถาดนึงครับ  Grin

บู่ บู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302617 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:34:33 PM »

ชาด เมียไม่ให้กินตับ ... ควักมาทำกินเองก็ได้ว๊ะ  บู่

เดี๋ยวพอตื่นตอนเช้า ปวดแจนร้าวไปถึงหัวไหล่อีกนะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302618 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:37:49 PM »

ลับมีด เตรียมตัวไปตัดยาง

หลาวเช้าที่สาม ยางออกดีจัง หวางนี้ .... 

เฮ้อ...

โชคดีที่ยางยังตัดได้ เพราะเห็นสวนยางที่น้ำท่วมไปเยอะเลย

ว้าว....  ยังมีคนเชื่ออีกนุ 

พี่ผมเชื่อคนง่ายครับ

หมันแหละ  ไหนเอาเบียร์มาลังถิ สิ้นเดือนเคลียกัน

ครับพี่ วันนี้ทำงานแล้ว ได้เบี้ยแล้วหล่าว ซื้อแช่ไว้แล้วครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302619 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:42:42 PM »

แรกวาเย็นไปเดินหลาดท่าเรือพลีที่ชลบุรี มีนักศึกษาชายหญิงที่ไหนไม่รู้ 3-4 มายืนเล่นดนตรีกีร์ต้าร้องเพลง
ข้างตลาดคนเดิน ถือกล่องบริจาค ผมนึกว่าดีแฮะ ช่วยชาวใต้กันคนละไม้ละมือ ตรงปรี่เข้าไปด้วยวิญาญคนใต้
อยากช่วยคนบ้านเองให้เต็มที่..........แม่ม ข้างกล่องมันเขียนว่า ช่วยเหลือผู้ประสบภัยซึนามิที่ญี่ปุ่น ผมถอยกรูดเลย
  แม่ม มันรู้จัก คำว่า จังหวะ กาละ เทศะ บ้างไม๊เนี่ย คนบ้านเอง เมืองเอง เดือดร้อนเฉพาะหน้ากันอยู่ในขณะนี้มันดัน
มาร้องเพลงขอรับบริจาคไปช่วย ซึนามิที่ญี่ปุ่น มันคิดถึงคนไทยด้วยกันบ้างไม๊เนี่ย

ความจริงถ้าเป็นสภาวะปกติสิ่งที่เด็กเหล่านั้นทำมันเป็นเรื่องดีมาก ดีกว่าไปทำเรื่อเหลวไหลอื่นๆ

จริงๆ ก่อนหน้าที่ชาวใต้จะโดนภัยพิบัติครั้งนี้ผมสงสารและเห็นใจคนญี่ปุ่นมากเช่นกันเจอตู้มาตั้งรับบริจาคที่ไหน
ผมหย่อนเสมอหลายครั้งรวมๆแล้ว 7-8 ร้อยได้แล้ว และเดี๋ยวนี้ก็ยังเห็นใจอยู่  แต่มันก็มีระดับของมันอยู่นั่นคือเราต้องช่วยเหลือ
คือคนใกล้ตัวพี่น้องไทยของเราก่อน และผมก็รู้สึกเช่นกัน ว่า ภาครัฐยังไม่ค่อยเต็มที่ ทั้งที่ชาวใต้คือคนที่ ส่งท่านๆเข้าสภา

ยิ่งรายการโทรทัศน์ตอนเช้าช่อง ที่มีสี่เคยนะครับ ผมโคตรเกลียดเลย ยิ่งเคยดำนั่นไปเขียนลงมติชนสุดสัปดาห์กัน รับไม่ได้เลย เเขรู้แล้วว่าอย่างไร น้ำตาไหลออกมาเลย ชาด อี้เคย

มติชน มันกระบอกเสียงเสื้อแดงไปแล้วครับ เสนอข่าวบทความเข้าข้างพวกแดงตลอด

แรกวากันมีรายการไหรช่อง3เอาคนที่บริจาคมากๆมาออกทีวี สรยัด มารับเอง

หลายคนเขาบริจาค ชาวใต้-ญี่ปุ่น แบบ 50-50 แต่ก็มีที่ช่วยญี่ปุ่นมากกว่าอยู่หลายราย

คนไทยเดี๋ยวนี้แปลกมากครับ

ไม่แปลกครับ

เขาเกลียดคนใต้  เขาว่าคนใต้หน้าไม่หล่อ หัวหมอ ปากหมา (ตอนนี้ เพิ่ม "ตาผี"มาด้วยอีกอย่าง)

ใคร ภาคไหนแหลงพันนั้น น้าฉ๊อง ภาคเหนือหม้ายน้าฉ๊อง เดี๋ยวผมจัดให้สักหีดหล่าวพันนั้น

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302620 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:46:27 PM »

คนใต้นะ  เท่าที่วิถีชีวิตผมมาโลดแล่นในพื้นที่ๆไม่ใช่บ้านเกิดผมมายาวนานรู้สึกว่าจะเป็นที่ยอมรับนับถือของคนทั่วไปมากพอสมควรเลยครับ
กับผู้หญิงคนใต้ก็เนื้อหอมเป็นที่หมายปองของสาวๆเสมอ
กับผู้ชายเขาก็ยอมรับยกนิ้วให้ ว่าใจเด็ด ดุัดัน จริงใจ คบได้
กับการทำงาน เราจะพบคนใต้แทรกอยู่ในทุกวงการเสมอและเป็นระดับมันสมองหรือผู้บริหารก็มิใช่น้อย เพราะพื้นเพคนใต้มักจะจิตใจใฝ่เรียน ตื่นตัวทางการเมืองสูง
ทำให้มีการศึกษาดีๆกันเยอะการงานเลยดีไปด้วย

แต่ถ้าโหม๋เบร่อ แล้วคนใต้กะเบร่อ ได้ถ้วยกัน เช่นไอ้สองสามตัวงั้น

หรอยครับ พี่ผ๊มๆๆๆ สมัยหน้าลงพรรคไหนครับ ท่านอดุลย์

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302621 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:49:07 PM »

นายกไปโรงพยาบาลบ้าที่สุราด

กำลังซักอาการกันใหญ่เลยที่ช่องหอยม่วง

นายกเคร็ดไปรับยาเพิ่มหรือว่ามาตรวจครับพี่ดุลย์

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302622 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:52:43 PM »

รับซื้อ ห้าห้าศูนย์ดี ให้ราคางาม หลายพันเชียวแหละ ....

รับซื้อ ห้าห้าศูนย์ดี ให้ราคางาม หลายพันเชียวแหละ ....

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #302623 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 05:00:59 PM »

จง จอมขุด มาแระ

ครับพี่ เริ่มงานตั้งแต่เช้า ข้าวเที่ยงไม่ได้กินครับ เพิ่งเลิกงานนี่แหละครับ อุณหภูมิ ร้อนได้แรง ๔๐ องศาครับ ทำงานกลางแดด เกือบเป็นลมครับ

ทางบ้านโทรมาบอกว่า เช็คคืนภาษีมาถึงบ้านแล้ว ได้คืนมาครึ่งแสนกว่าๆ โถกยึดแหม็ดแล้วครับ เพราะต้องใช้หนี้หนูติ๋มค่าปืนไรเฟิ้ลครับ

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #302624 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 05:15:22 PM »

คนใต้นะ  เท่าที่วิถีชีวิตผมมาโลดแล่นในพื้นที่ๆไม่ใช่บ้านเกิดผมมายาวนานรู้สึกว่าจะเป็นที่ยอมรับนับถือของคนทั่วไปมากพอสมควรเลยครับ
กับผู้หญิงคนใต้ก็เนื้อหอมเป็นที่หมายปองของสาวๆเสมอ
กับผู้ชายเขาก็ยอมรับยกนิ้วให้ ว่าใจเด็ด ดุัดัน จริงใจ คบได้
กับการทำงาน เราจะพบคนใต้แทรกอยู่ในทุกวงการเสมอและเป็นระดับมันสมองหรือผู้บริหารก็มิใช่น้อย เพราะพื้นเพคนใต้มักจะจิตใจใฝ่เรียน ตื่นตัวทางการเมืองสูง
ทำให้มีการศึกษาดีๆกันเยอะการงานเลยดีไปด้วย

แต่ถ้าโหม๋เบร่อ แล้วคนใต้กะเบร่อ ได้ถ้วยกัน เช่นไอ้สองสามตัวงั้น

หรอยครับ พี่ผ๊มๆๆๆ สมัยหน้าลงพรรคไหนครับ ท่านอดุลย์
โถกใจวัยรุ่นอย่างแรง.........+ครับ.... ไหว้
หน้า: 1 ... 20172 20173 20174 [20175] 20176 20177 20178 ... 35779
  พิมพ์