เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:38:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20259 20260 20261 [20262] 20263 20264 20265 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25740738 ครั้ง)
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #303915 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:32:20 AM »

เพิ่งกลับจากรังวัดที่ดินแปลงเล็กๆของตัวเอง  
เจอทีดินข้างเคียงสร้างรั้วชั่วคราวลำเข้ามาในที่ผม 7 นิ้ว
ไอเราก็ไปคุยดีๆ มันก็ไม่ยอมรับ บอกผมไม่ยอมเซ็นรับหลักเขต
หลักเขตของผมผิด  เจ้าหน้าที่รังวัด งงเป็นไก่ตาแตกตอบไรไม่ถูก
มาเจอคนแบบนี้    ยี๊

แบบนี้ถ้าผมรื้อรั้วเขาที่ลำเข้ามาในเขตโฉนดผมเลย ผมจะมีความผิดมั๊ยครับ
พี่ทะนายสิงห์หรือใครเคยมีประสบการณ์ช่วยที  เจ็บหัวนิ วันสองวันนี้ว่าจะไถดิน
ถมที  หรือว่าทำไปเลยไม่ต้องสนใจยึดได้ตามหลัดเขตโฉนด ครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ถ้าของเค้าออกเป็นโฉนดแล้ว  ทำการรื้อถอนไม่ได้ครับ  ต้องเป็นไปตามนั้น

เป็นโฉนดแล้วทั้งสองฝ่ายครับ แต่เขาบอกว่าเข้าไม่เชื่อหลักหมุดที่ใช่ร่วมกัน
ต้องเป็นไปตามแนวที่เขาเข้าใจ ซึ่งกินตลอดแนวเข้ามาในที่ผม 7นิ้ว แถวทำรั้วชั่วคราวไว้พร้อม
เจ้าหน้าที่มารังวัดก็ยืนยันว่าหลักเขตตรงจุดถูกต้องแล้ว  เขาไม่เซ็นยอมรับหลักหมุด

แบบนี้ถ้าผมจะรื้รั่วเขาเลยจะมีความผิดอะไรมั๊ยครับ  ใจผมจะยึดตามหมุดไว้ก่อน พรุ่งนี้จะให้เด็กๆมารื้อรั้ว
แล้วถมที่เลยครับ  แต่อีกใจก็เสียวๆนิดๆ ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #303916 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:38:20 AM »

เพิ่งกลับจากรังวัดที่ดินแปลงเล็กๆของตัวเอง 
เจอทีดินข้างเคียงสร้างรั้วชั่วคราวลำเข้ามาในที่ผม 7 นิ้ว
ไอเราก็ไปคุยดีๆ มันก็ไม่ยอมรับ บอกผมไม่ยอมเซ็นรับหลักเขต
หลักเขตของผมผิด  เจ้าหน้าที่รังวัด งงเป็นไก่ตาแตกตอบไรไม่ถูก
มาเจอคนแบบนี้    ยี๊

แบบนี้ถ้าผมรื้อรั้วเขาที่ลำเข้ามาในเขตโฉนดผมเลย ผมจะมีความผิดมั๊ยครับ
พี่ทะนายสิงห์หรือใครเคยมีประสบการณ์ช่วยที  เจ็บหัวนิ วันสองวันนี้ว่าจะไถดิน
ถมที  หรือว่าทำไปเลยไม่ต้องสนใจยึดได้ตามหลัดเขตโฉนด ครับ

ถ้าของเค้าออกเป็นโฉนดแล้ว  ทำการรื้อถอนไม่ได้ครับ  ต้องเป็นไปตามนั้น

เป็นโฉนดแล้วทั้งสองฝ่ายครับ แต่เขาบอกว่าเข้าไม่เชื่อหลักหมุดที่ใช่ร่วมกัน
ต้องเป็นไปตามแนวที่เขาเข้าใจ ซึ่งกินตลอดแนวเข้ามาในที่ผม 7นิ้ว แถวทำรั้วชั่วคราวไว้พร้อม
เจ้าหน้าที่มารังวัดก็ยืนยันว่าหลักเขตตรงจุดถูกต้องแล้ว  เขาไม่เซ็นยอมรับหลักหมุด

แบบนี้ถ้าผมจะรื้รั่วเขาเลยจะมีความผิดอะไรมั๊ยครับ  ใจผมจะยึดตามหมุดไว้ก่อน พรุ่งนี้จะให้เด็กๆมารื้อรั้ว
แล้วถมที่เลยครับ  แต่อีกใจก็เสียวๆนิดๆ ไหว้

เอาแมคโครดันรั้วมันทิ้งไปเลย  อันนี้ยอน คิก คิก

ต้องลองเช็คกำลังกันดูก่อนครับก่อนคิดทำอะไร เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #303917 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:41:25 AM »

ตัวเท่าฝ่ามือใหญ่ ๆ แพงหวาปลาพงเหลย.. บู่
แถมยังหาซื้อยากซะอีก...

น้ำลายหก

แกงส้มปลาขี้ตังผมเคยไปกินที่แหลมโพธิ์อร่อยครับ

ยิ่งถ้าได้มาตกเอง ทำกินเอง ยิ่งอร่อยครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #303918 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:43:07 AM »

หลักเขตของผมผิด  เจ้าหน้าที่รังวัด งงเป็นไก่ตาแตกตอบไรไม่ถูก

พี่ทะนายสิงห์หรือใครเคยมีประสบการณ์ช่วยที  เจ็บหัวนิ วันสองวันนี้ว่าจะไถดิน
ถมที  หรือว่าทำไปเลยไม่ต้องสนใจยึดได้ตามหลัดเขตโฉนด ครับ

ถ้าของเค้าออกเป็นโฉนดแล้ว  ทำการรื้อถอนไม่ได้ครับ  ต้องเป็นไปตามนั้น

เจ้าหน้าที่มารังวัดก็ยืนยันว่าหลักเขตตรงจุดถูกต้องแล้ว  เขาไม่เซ็นยอมรับหลักหมุด

แบบนี้ถ้าผมจะรื้รั่วเขาเลยจะมีความผิดอะไรมั๊ยครับ  ใจผมจะยึดตามหมุดไว้ก่อน พรุ่งนี้จะให้เด็กๆมารื้อรั้ว
แล้วถมที่เลยครับ  แต่อีกใจก็เสียวๆนิดๆ ไหว้

โทรถามน้าสิงห์ก่อนดีกว่าไม๊... น้าสิงห์แกช่ำชองอยู่เรื่องแบบนี้....

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #303919 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:43:18 AM »

แมนมาก ตบคนแก่81 ถุย..

http://www.khaosod.co.th/view_news.php?newsid=TUROd01ERXdOakE0TURRMU5BPT0=&sectionid=TURNd01RPT0=&day=TWpBeE1TMHdOQzB3T0E9PQ==

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #303920 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:43:35 AM »

อย่าพึ่งไปรื้อถอนก่อนครับบิ๊ก ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

.....ในการรังวัดสอบเขต ถ้าปรากฏว่ามีการคัดค้านกัน เจ้าพนักงานที่ดินเป็นผู้สอบสวนไกล่เกลี่ย (ไม่ใช่สอบสวนเปรียบเทียบ) โดยให้ถือตามหลักฐานแผนที่เป็นหลักในการพิจารณา  
.....ถ้าตกลงกันได้ (เสียตังส์น้อย) จนท.ก็จะดำเนินการไปตามที่ตกลง แต่การตกลงกันนี้จะต้องไม่เป็นการสมยอมกันเพื่อหลีกเลี่ยงกฎหมายภาษี
.....ถ้าตกลงกันไม่ได้จนท.จะแจ้งให้คู่กรณีไปฟ้องศาลในกำหนด ๙๐ วันนับแต่วันที่ได้รับแจ้ง ผู้ที่จะฟ้องศาลก็คือผู้ที่ขอสอบเขตที่ดินหรือขอตรวจสอบเนื้อที่นั้น ถ้าไม่มีการฟ้องร้องในกำหนดให้ถือว่าผู้ขอไม่ประสงค์จะสอบเขตโฉนดที่ดินหรือตรวจสอบเนื้อที่ตามหนังสือรับรองการทำประโยชน์ต่อไป
.....กรณีเช่นนี้พนักงานเจ้าหน้าที่ย่อมยกเลิกคำขอได้
.....แต่ถ้ามีการฟ้องศาล (เสียตังส์มาก) ภายใน ๙๐ วัน และถ้าศาลพิพากษาคดีถึงที่สุดแล้ว เจ้าพนักงานที่ดินจะดำเนินการไปตามคำพิพากษาของศาล

กรณีที่เจ้าของที่ดินทั้งสองนั้นได้ดำเนินการที่เรียกว่า "การสอบเขต"  
หมายถึง การรังวัดตรวจสอบแนวเขตโฉนดตราจองของที่ดินเพื่อให้ทราบที่ตั้งแนวเขตที่ดินและจำนวนเนื้อที่ของที่ดินตามที่ได้ครอบครองอยู่จริง ดังนั้น การพิจารณาว่าใครจะมีส่วนเท่าใดในที่ดิน ๕ ตารางวา จึงต้องดูแนวเขตการครอบครองตามความเป็นจริงที่ทั้งสองฝ่ายต่างก็เห็นกันจะๆ และยืนยันกันได้ว่าแนวเขตนี้น่ะใช่เลย
การรังวัดสอบเขตที่ดินนั้นผลจึงอาจปรากฏได้ว่า การครอบครองในเนื้อที่ดินดังกล่าวมาไม่ตรงกับเนื้อที่ตามแผนที่หลังโฉนดตราจองที่ดินนั้นก็เป็นไปได้ จึงเกิดกรณีที่เป็นไปได้มากว่าการคำนวณเนื้อที่ดินใหม่จะได้น้อยกว่าเนื้อที่ดินเดิม ซึ่งหากผู้มีสิทธิในที่ดินข้างเคียงรับรองแนวเขตครบ การสอบสวนไม่ปรากฏว่ามีการสมยอมเพื่อหลีกเลี่ยงกฎหมาย เจ้าพนักงานที่ดินมีอำนาจที่จะสั่งแก้ไขรูปแผนที่และเนื้อที่ในโฉนดที่ดินให้ตรงกับความเป็นจริงได้ ตามมาตรา ๖๙ ทวิ วรรค ๒ แห่งประมวลกฎหมายที่ดิน  
ถ้าหากผู้ขอไม่ประสงค์จะดำเนินเรื่องต่อไปก็ย่อมเป็นสิทธิของผู้ขอที่จะขอเลิกเรื่องได้ แต่ขอให้พนักงานเจ้าหน้าที่แจ้งให้เจ้าของที่ดินทราบถึงผลการรังวัดสอบเขตที่ดินดังกล่าวโดยชัดเจนอีกครั้งหนึ่ง หากยินยอมให้แก้ไขรูปแผนที่และเนื้อที่ได้ก็ให้พนักงานเจ้าหน้าที่ดำเนินการต่อไป แต่ถ้าไม่ยินยอมก็ให้บันทึกถ้อยคำไว้เป็นหลักฐานพร้อมกับกลัดคำสั่งให้สอบเขตที่ดิน (ท.ด.๘๐) ว่า "ที่ดินแปลงนี้ได้มีการรังวัดสอบเขตที่ดิน ปรากฏว่าการครอบครองไม่ตรงกับแผนที่หลังโฉนดที่ดินเดิม คำนวณเนื้อที่ใหม่ได้น้อยกว่าเดิม...ตารางวา จะทำการสอบเขตโฉนดที่ดินเสียก่อน ถ้าคู่กรณียืนยันให้จดทะเบียนสิทธิและนิติกรรม ก็ให้บันทึกถ้อยคำเป็นหลักฐานไว้แล้วดำเนินการต่อไปได้” ติดไว้ในโฉนดที่ดินเสียก่อน แล้วจึงให้เลิกเรื่องไปได้  
ในกรณีที่มีการขอจดทะเบียนสิทธิและนิติกรรมเกี่ยวกับโฉนดที่ดินแปลงนี้ ถ้าคู่กรณียืนยันเป็นลายลักษณ์อักษรให้จดทะเบียนสิทธิและนิติกรรม ก็ให้พนักงานเจ้าหน้าที่บันทึกถ้อยคำของคู่กรณีทุกฝ่ายเพื่อให้ทราบถึงผลการรังวัดสอบเขตที่ดินครั้งก่อนว่า การครอบครองไม่ตรงกับรูปแผนที่และเนื้อที่ในโฉนดที่ดินเดิม ไว้เป็นหลักฐานด้วยทุกครั้งจนกว่าจะได้มีการสอบเขตแก้ไขรูปแผนที่และเนื้อที่ในโฉนดที่ดินให้ถูกต้อง.  (ตอบข้อหารือจังหวัดสมุทรสงคราม ที่ มท ๐๖๐๙/๒๐๕๒๔ ลงวันที่ ๒๙ กันยายน ๒๕๒๓  เวียนโดยหนังสือกรมที่ดิน ที่ มท ๐๖๐๙/ว.๒๒๓๖๗  ลงวันที่  ๒๗  ตุลาคม  ๒๕๒๓)

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #303921 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:48:13 AM »

แจ้งความครับ  แล้วพาพนักงานที่ดินและตำรวจไปด้วย  อย่ารื้อถอนเอง  เดี๋ยวจะโดนข้อหา
ทำลายทรัพย์สินถ้าเค้าไปแจ้งความ  หรือไม่เรื่องอาจจะบานปลาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #303922 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:49:17 AM »

แกงส้มปลาขี้ตังผมเคยไปกินที่แหลมโพธิ์อร่อยครับ

ฮั้นมาต่ะ... แต่ว่าช่วงสงกรานต์น่าจะคนเยอะ.... บู่
               พอคนเยอะ คราวนี้คุณภาพไม่รู้มันจะได้เหมือนเดิมหรือปล่าว...

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #303923 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:50:32 AM »

เอาแมคโครดันรั้วมันทิ้งไปเลย  อันนี้ยอน คิก คิก

ต้องลองเช็คกำลังกันดูก่อนครับก่อนคิดทำอะไร เยี่ยม

ขายอนนีหร่อยจิง  ไหนๆก็ล่องใต้แล้วแวะมาช่วยคุมงานพังรั้วเพื่อน ซะดีมั๊ย ได้เมาได้โม้ด้วย   Grin Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #303924 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:52:57 AM »

เอาแมคโครดันรั้วมันทิ้งไปเลย  อันนี้ยอน คิก คิก

ขายอนนีหร่อยจิง  ไหนๆก็ล่องใต้แล้วแวะมาช่วยคุมงานพังรั้วเพื่อน ซะดีมั๊ย ได้เมาได้โม้ด้วย   Grin Grin

เรื่องเล็กๆครับให้ทนายสิงห์จัดการไปก่อน

เรื่องใหญ่ๆ ค่อยนำเสนอผมอีกทีครับบิ๊ก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #303925 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:54:07 AM »

ฮั้นมาต่ะ... แต่ว่าช่วงสงกรานต์น่าจะคนเยอะ.... บู่
               พอคนเยอะ คราวนี้คุณภาพไม่รู้มันจะได้เหมือนเดิมหรือปล่าว...

ร้านแถวนั้นน่าเห็นใจครับไม่ค่อยมีแขก เห็นรถผ่านมาสักคัน ออกมาเยียกกันเป็นแถวนิ

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #303926 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:55:09 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  พี่แพะ พี่เล็ก น้าดุลย์ ลุงตุ้มสำหรับข้อมูล   ไหว้ ไหว้
ยังไงผมยกเลิกการพังรั้วมันก่อน  
แล้วค่อยโทปรึกษากับทะนายลูกตอดูครับ เยี่ยม

+ไปงามๆทุกท่าน ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #303927 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:57:30 AM »

ทีม "เจ้าฟ้าออฟโรด" จ.ภูเก็ต ทุกท่านครับ

สวัสดีตอนใกล้ๆเที่ยงครับ

แล้วลุงปูไม่ไปกับเขากันหรือครับ สาว่าเขามาชวนแล้วนิ

เพิ่งเลิกงานครับ กลับมาทำรายงานต่อครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #303928 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:59:41 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  พี่แพะ พี่เล็ก น้าดุลย์ ลุงตุ้มสำหรับข้อมูล   ไหว้ ไหว้
ยังไงผมยกเลิกการพังรั้วมันก่อน  
แล้วค่อยโทปรึกษากับทะนายลูกตอดูครับ เยี่ยม

+ไปงามๆทุกท่าน ไหว้

ทนายขึ้นกรุงเตบไปสมัครสอบอัยการอยู่ครับวันนี้น่าหลบแล้ว

คนในอยู่นี่ร้ายจริงๆ ที่ดินติดกันควรจะรักกันดูแลกัน พวกโจรใต้ก็รบกวนยังจะคิดเอาเปรียบเพื่อนอยู่อีก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #303929 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:59:53 AM »

ไปไหน  .........   แต่เดี๋ยวก็มีมาชวนหลาว  พอมั่งเหลือเฟือแล้ว

หน้า: 1 ... 20259 20260 20261 [20262] 20263 20264 20265 ... 35779
  พิมพ์