เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20357 20358 20359 [20360] 20361 20362 20363 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25718246 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #305385 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:51:27 PM »

รำพัดพ่ายไป 600 แต่ในนั้นติ้วลงกองกลางกินเบลน 200 เคเอฟซี 200 โอเช พอรับได้สงกรานต์ปีนี้ คิก คิก

บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305386 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:59:46 PM »

รำพัดพ่ายไป 600 แต่ในนั้นติ้วลงกองกลางกินเบลน 200 เคเอฟซี 200 โอเช พอรับได้สงกรานต์ปีนี้ คิก คิก

ไปว่าเพื่อนปร้านู้อยู่แหม็บๆกะเดียวนิ หยบเล่นไพ่มาแล้ว
แล้วอีเป็นตัวอย่างของเยาวชนพรือนิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เอ๋า ก่าเราไม่แพ้เพื่อสอน แล้วเยาวชนจะรู้จักชนะได้อย่างไหร เยาะเย้ย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305387 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:00:59 PM »

บู่

ไซร๋อ่ะ สงสัยแรกคืนม้ายด้ายเอาเจี้ยวมาขัดแน่ ๆ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305388 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:04:52 PM »

ไปอ้อชิ่งแถวในหลาดพลาง ๆ หว๋า Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305389 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:23:43 PM »

เล่นน้ำก็ไปไม่ได้ เรียกเดียวสาวๆมาชวนถึงห้อง มาเปียกทั้งตัวแล้ว ผมพยายามชวนว่าน้องมาเปลี่ยนผ้าห้องพี่ก่อนก้าได้ ไม่ยอมทีเดียว ชวนไปเล่นน้ำท่าเดียว แต่ได้เบอร์โทรไว้แล้ว

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #305390 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:30:47 PM »

อืม....แรกเดียว เมียโทรมาบอกว่า ไปส่งเข้าสถานบำบัด1คน หลานปร้าเมีย....

วัยกำลังผูกคอ...จากสาเหตุใหน ไม่ทราบชัด.....

รู้แต่ แม่ตาย เมื่อสมัยยังเล็กประถม โดยสาเหตุถูกพ่อยิง ฝ่ายพ่อก็หลบหนีคดี ที่ตัวเองก่อขึ้นมา สาเหตุลึกๆไม่รู้ว่ายิงกันไตร แต่วันนั้น ตายสอง เมียและน้าสาว

ลูกเลยพลัดพราก แตกแยก มาจนทุกวันนี้ มาอยู่กับตายาย แต่ก็ดื้อโดยนิสัยแต่เล็ก อาจบวกกับเก็บกด โดยอะไรก็ไม่รู้ ไร้ทิศทาง หลงเข้าไปในวังวน

คงยากที่จะกู้คืน...เราก็ไม่รู้จะยื่นมือเข้าไปช่วยได้อย่างไร....ได้แต่มองดู ห่างๆ

ขณะนี้ ที่บ้านเองก็เอามาเลี้ยงดูอยู่ตัวหนึ่งเช่นกัน วัยขนาดกำลังผูกคอนี่แหละ.........พ่อตายตั้งแต่อายุ7วัน แม่ก็แทบจะเลี้ยงดูตัวเองได้เท่านั้น........อยู่กับคนเฒ่ามาแต่เล็ก รักแบบผู้ใหญ่ จนแทบจะเอามาดัด ตัดกลึงแทบไม่ใหวแล้ว

แต่ก็พยายาม....เพื่อ...ช่วยสังคมสักเศษเสี้ยวหนึ่ง ก็ยังดี.......

กับแม่มัน มันก็ยังขู่จะเชียดคอ ยิ่งตายายและยายทวด ยิ่งแล้วใหญ่ ไม่เชื่อฟังใคร ดีที่มันยังเกรงป้ามันอยู่มั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 03:33:54 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305391 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:37:40 PM »

อืม....แรกเดียว เมียโทรมาบอกว่า ไปส่งเข้าสถานบำบัด1คน หลานปร้าเมีย....

วัยกำลังผูกคอ...จากสาเหตุใหน ไม่ทราบชัด.....

รู้แต่ แม่ตาย เมื่อสมัยยังเล็กประถม โดยสาเหตุถูกพ่อยิง ฝ่ายพ่อก็หลบหนีคดี ที่ตัวเองก่อขึ้นมา สาเหตุลึกๆไม่รู้ว่ายิงกันไตร แต่วันนั้น ตายสอง เมียและน้าสาว

ลูกเลยพลัดพราก แตกแยก มาจนทุกวันนี้ มาอยู่กับตายาย แต่ก็ดื้อโดยนิสัยแต่เล็ก อาจบวกกับเก็บกด โดยอะไรก็ไม่รู้ ไร้ทิศทาง หลงเข้าไปในวังวน

คงยากที่จะกู้คืน...เราก็ไม่รู้จะยื่นมือเข้าไปช่วยได้อย่างไร....ได้แต่มองดู ห่างๆ

ขณะนี้ ที่บ้านเองก็เอามาเลี้ยงดูอยู่ตัวหนึ่งเช่นกัน วัยขนาดกำลังผูกคอนี่แหละ.........พ่อตายตั้งแต่อายุ7วัน แม่ก็แทบจะเลี้ยงดูตัวเองได้เท่านั้น........อยู่กับคนเฒ่ามาแต่เล็ก รักแบบผู้ใหญ่ จนแทบจะเอามาดัด ตัดกลึงแทบไม่ใหวแล้ว

แต่ก็พยายาม....เพื่อ...ช่วยสังคมสักเศษเสี้ยวหนึ่ง ก็ยังดี.......

กับแม่มัน มันก็ยังขู่จะเชียดคอ ยิ่งตายายและยายทวด ยิ่งแล้วใหญ่ ไม่เชื่อฟังใคร ดีที่มันยังเกรงป้ามันอยู่มั่ง

ไว้หนวดไว้เคารเหมือนเดิมลุงเข้ม พกปืนยาว แบกปืนสั้น

ที่บ้านผมอย่าให้แหลงครับ ไม่รู้อี้แหลงพรือแล้ว ได้แต่สงเคาระห์ลูกหลานไปเท่าที่ช่วยได้ครับ

พวกลูกเทวดาครับ   สมัยเราปล้ำแค่ตายหวางอี้ได้เรียน ม.๑

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #305392 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:41:28 PM »

เด็กวันนี้คือผู้ใหญ่ในวันหน้า  Cool

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #305393 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:44:24 PM »

แถวบ้านผมดุครับ หลายวันก่อนล้อมบ้าน ขู่ฆ่ากำนัน คณิต คุณโลก กำนันทอนหงส์ด้วยซ้ำ

เป็นคำตอบ ว่า ทำไม ผมถึงมักจะพกปืนคอนดิชั่น๑  เวลาไปไหนมาไหนแถวนี้

คนเคยดี ๆ กันทั้งนั้น ทำมาหากินอะไร รู้ เห็นอยู่ อยู่ ๆ รวยขึ้นมา มีรถราขับขึ้นมา อ้าว เอาอีกละ

ฆ่ามัน...ฆ่ามัน...ฆ่ามัน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305394 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:49:40 PM »

เด็กวันนี้คือผู้ใหญ่ในวันหน้า  Cool

น้าเบิ้ม ภูเก็ตมีสถานที่ท่องเที่ยวน่าสนใจอะไรบ้างครับ ผมสนใจแนวเดียวกับพี่ดุลย์ครับ เน้นเคอยครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #305395 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:54:28 PM »

น้าเบิ้ม ภูเก็ตมีสถานที่ท่องเที่ยวน่าสนใจอะไรบ้างครับ ผมสนใจแนวเดียวกับพี่ดุลย์ครับ เน้นเคอยครับ

มีทะเล มีหาดทรายสวยๆ มีคนต่างชาติและคนไทยยั่วเยี๊ยะ มีที่พักราคาหลักร้อยถึงหลักแสนต่อคืน มีอาหารจาน25-จานละหมื่น มีหม้อหลักร้อยถึงหลักหลายพัน พี่จะรับไรครับ เยี่ยม

ปล.แต่ผมอยากไปที่อื่นบ้าง อยู่นี่ทำแต่งานครับ  Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305396 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:59:08 PM »

มีทะเล มีหาดทรายสวยๆ มีคนต่างชาติและคนไทยยั่วเยี๊ยะ มีที่พักราคาหลักร้อยถึงหลักแสนต่อคืน มีอาหารจาน25-จานละหมื่น มีหม้อหลักร้อยถึงหลักหลายพัน พี่จะรับไรครับ เยี่ยม

ปล.แต่ผมอยากไปที่อื่นบ้าง อยู่นี่ทำแต่งานครับ  Grin

อยากได้ชายหาดเงียบๆสงบๆ ที่ไม่มีนักท่องเที่ยวนะครับ สงสัยต้องไปหาวัดที่ใกล้ชายหาดแล้วละครับ นั่งดื่มใกล้ป่าช้าชายทะเล บรรยากาศดืแท้

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305397 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:01:35 PM »

salinee19 (+ 2 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีสาวสวย วันนี้เปียกหรือยังครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #305398 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:10:40 PM »

อยากได้ชายหาดเงียบๆสงบๆ ที่ไม่มีนักท่องเที่ยวนะครับ สงสัยต้องไปหาวัดที่ใกล้ชายหาดแล้วละครับ นั่งดื่มใกล้ป่าช้าชายทะเล บรรยากาศดืแท้

พังงาก็ยังมีที่สงบๆนะครับ ติดต่อลุงปูได้ครับ ค่าใช้จ่ายแค่เส่เหมินเส่  คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305399 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:15:59 PM »

เด็กวันนี้คือผู้ใหญ่ในวันหน้า  Cool

ปล.แต่ผมอยากไปที่อื่นบ้าง อยู่นี่ทำแต่งานครับ  Grin

พังงาก็ยังมีที่สงบๆนะครับ ติดต่อลุงปูได้ครับ ค่าใช้จ่ายแค่เส่เหมินเส่  คิก คิก

ลุงปูเลี้ยงหรือครับ หรอยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 04:20:22 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 20357 20358 20359 [20360] 20361 20362 20363 ... 35779
  พิมพ์