เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:27:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20360 20361 20362 [20363] 20364 20365 20366 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25722879 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #305430 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:53:32 PM »

ทำไมผมไม่เรียน MBA ก่อนมาทำงานนะ จบ ปวส. คุมพวกจบตรี จบโทยากอย่างแรงครับ

เหตุและผลของใคร ดีกว่ากันล่ะ เวลาแหลงกันนั้น และเป็นไปตามระบบหรือระเบียบหรือเปล่า เอก โท ตรี จัตวา ไม่เกี่ยวหรอก.... ส่วนปร้าโน้นหากม้ายเดือย ก็ยอม ๆ ไป รับงานมาทำแทนซะ เผื่อวันหนึ่งจะได้อานิสงฆ์อยางที่หยบวางแผนอยู๋

สุดท้ายน้องน้อยกะน่าสงสารหวาเพื่อน ที่ได้ครูไข่มาเป็งปั๋ว......... อ๋อย ยี๊

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305431 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:56:10 PM »

เวลาทำงาน หากควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้นะ ไม่ว่าอี้จบสูงเท่าไหร่ สุดท้ายก็ทำกับเพื่อนไม่ได้ ปัญหาที่ผมพบตอนนี้ก็คือ คนแถวนี้เขาคิดว่าเขาแน่แล้ว ทำได้ทุกอย่างแล้ว

แต่เขาคงลืมไปว่า ๑๔ ปีที่ผมทำงานมาไม่ใช่เพราะโชคช่วยครับ ขาดเขาผมทำงานได้ แต่ขาดผม พวกเขาอี้หม้ายงานทำครับ อยากลองไหมละ

http://www.oknation.net/blog/jommand26/2011/01/31/entry-1

ข้อคิดส่วนหนึ่ง เมื่อเป็นผู้นำ Wink

อย่าลืมซิ ผู้บริหารที่ดีต้องไม่ฆ่าลูกน้อง แม้ว่าลูกน้องจะเบร่ออย่างไร แต่ผู้บริหารต้องหาวิธีให้เขากลับมาเป็นกลไกปกติเพื่อทำงานให้กับองค์กรให้ได้ Cheesy

เจดีย์ที่ไร้ฐาน เหมือนนักบริหารที่ไร้เงา ดั่งดวงดาวที่ระหก เป็นดาวตกไม่รู้ตัวนพพงษ์ บุญจิตราดุลย์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 09:02:44 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305432 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:59:48 PM »

ดูอย่างพี่รองผมซิ แกบริหารตัวแกจนเมียแกไม่กล้าจะมาบริหารแกต่อ นี่แหละภาวะผู้นำของแท้ แกใช้แผนถึงขั้นยอมเลิกตีหม้อ(เวลาเมียอยู่) เพื่อให้เมียแกไม่กล้ามาจัดการเรื่องแก Grin
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #305433 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:02:04 PM »

เป็นธรรมดาของคนที่จบสูงกว่าครับน้าจง พวกนี้จะถือตัวว่าตรูเรียนจบมาสูงกว่าเมิงเหลย แต่ทำไมให้ตรูเป็นลูกน้อง โดยที่มรันมองข้ามวัยวุฒิไปครับ มรันถือว่าตรูนี่วิศวะ เมิงอ่ะ ปวส. ดังนั้นเราจะต้องพิสูจน์ให้มันเห็นครับว่าคุณวุฒของเมิงจะเหนือกว่าตรูได้ต้องมีวัยวุฒพร้อมมาด้วย ถ้าถึงเวลานั้นเมื่อไหร่ น้าจงก็ต้องทำใจยอมรับมันให้ได้ครับ หรือไม่ก็ต้องหาเวลาเรียนต่อเพื่อผลในอนาคตครับน้าจง.....

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305434 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:03:56 PM »

ทำไมผมไม่เรียน MBA ก่อนมาทำงานนะ จบ ปวส. คุมพวกจบตรี จบโทยากอย่างแรงครับ

เหตุและผลของใคร ดีกว่ากันล่ะ เวลาแหลงกันนั้น และเป็นไปตามระบบหรือระเบียบหรือเปล่า เอก โท ตรี จัตวา ไม่เกี่ยวหรอก.... ส่วนปร้าโน้นหากม้ายเดือย ก็ยอม ๆ ไป รับงานมาทำแทนซะ เผื่อวันหนึ่งจะได้อานิสงฆ์อยางที่หยบวางแผนอยู๋

สุดท้ายน้องน้อยกะน่าสงสารหวาเพื่อน ที่ได้ครูไข่มาเป็งปั๋ว......... อ๋อย ยี๊

แต่ยังดีกว่าซ้อตุ้มอยู่นิด...... เศร้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305435 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:04:09 PM »

ตอนกลางวันได้ออกไปกะรถ 0 ไปยืนถ่านรูปทำหรอย  
สาวๆเห็นหันมายิ้มกันเป็นแถว  ถ่ายได้สัก 30 รูปได้มั้ง
พอกลับมาเปิดดูกะ com   เหม่อแท้เบลอเพ...ชาด  ยี๊ ยี๊ ยี๊
อย่ามาทำเนียนเลยพี่ แอบไว้แลเองใครๆเขากะโร้  แบร่  แบร่

ตอนกลางวันได้ออกไปกะรถ 0 ไปยืนถ่านรูปทำหรอย  
สาวๆเห็นหันมายิ้มกันเป็นแถว  ถ่ายได้สัก 30 รูปได้มั้ง
พอกลับมาเปิดดูกะ com   เหม่อแท้เบลอเพ...ชาด  ยี๊ ยี๊ ยี๊

ขำก๊าก     ยี๊ ยี๊

ชาด... สร้างเรื่อง...

อีเก็บไว้แลคนเดียวก็ว่ามาต่ะ... แบร่
ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย  ขำก๊าก  ขำก๊าก

มานั่งดูรูป  พึ่งนึกออกว่า  เราไม่ได้ดูจุดโพกัส    ว่ามรันอยู่ตรงที่เราต้องการรึป่าว  
ถ่ายคนหน้าแต่จุดโพกัสไปอยู่คนหลัง  เหมือนยิงปืนไม่ดู 0 บู่ บู่ บู่
ลองถามแล ใครเชื่อพี่เล็กหมั้ง  ยิ้มีเลศนัย

มรันคิดจะเล่นครูคนเดียวเลยวุ้ย
น่าฉงฉาน  ขำก๊าก  ขำก๊าก  แบร่  แบร่
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #305436 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:08:43 PM »

ลุงชัชไม่ไปกินเหล้ากับเค้าด้วยหรือครับวันนี้.......หรือว่าถ้าไม่ใช่น้องๆเอ็มบีเอ ลุงชัชกินไม่เป็นเสียแล้ว... คิก คิก บู่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305437 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:08:58 PM »

เป็นธรรมดาของคนที่จบสูงกว่าครับน้าจง พวกนี้จะถือตัวว่าตรูเรียนจบมาสูงกว่าเมิงเหลย แต่ทำไมให้ตรูเป็นลูกน้อง โดยที่มรันมองข้ามวัยวุฒิไปครับ มรันถือว่าตรูนี่วิศวะ เมิงอ่ะ ปวส. ดังนั้นเราจะต้องพิสูจน์ให้มันเห็นครับว่าคุณวุฒของเมิงจะเหนือกว่าตรูได้ต้องมีวัยวุฒพร้อมมาด้วย ถ้าถึงเวลานั้นเมื่อไหร่ น้าจงก็ต้องทำใจยอมรับมันให้ได้ครับ หรือไม่ก็ต้องหาเวลาเรียนต่อเพื่อผลในอนาคตครับน้าจง.....

ใช่ครับพี่รอง การบริหารนั้นเป็นศาสตร์และศิลป์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งการบริหารคน Cheesy

ชมคนด้วยวาจา มีค่ายิ่งกว่ามอบไข่มุกให้เป็นของขวัญ ทำร้ายคนด้วยวาจา สาหัสยิ่งกว่าทิ่มแทงด้วยหอกดาบซุนวู

คนอื่นช่วยเรา เราจะจำไว้ชั่วชีวิต เราช่วยคนอื่น จงอย่าจำใส่ใจฮั่วหลัวเกิง

เจดีย์ที่ไร้ฐาน เหมือนนักบริหารที่ไร้เงา ดั่งดวงดาวที่ระหก เป็นดาวตกไม่รู้ตัวนพพงษ์ บุญจิตราดุลย์

สิ่งดีเปรียบนารายณ์ทำงานหนัก  บางทีต้องเป็นยักษ์ฆ่าคนผี  รู้ดี คือฤาษีที่อดทน  ที่แท้เราก็คือ คนธรรมดา? ? ?

สี่ประโยคนี้ ทำให้ได้ข้อคิดหลาย ๆ อย่าง  Smiley

ส่วนฉานถ้ามีวาสนาได้เป็นผู้บริหารบ้าง ไม่ต้องแหลงไหร๋มาก ให้เอชเคเป็นผู้ช่วยในการบริหารแทน  Grin  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305438 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:10:12 PM »

ลุงชัชไม่ไปกินเหล้ากับเค้าด้วยหรือครับวันนี้.......หรือว่าถ้าไม่ใช่น้องๆเอ็มบีเอ ลุงชัชกินไม่เป็นเสียแล้ว... คิก คิก บู่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลุงชัชไม่ไปกินเหล้ากับเค้าด้วยหรือครับวันนี้.......หรือว่าถ้าน้องๆเอ็มบีเอไปกับปั๋ว ลุงชัชเลยกินไม่เป็นเสียแล้ว... คิก คิก บู่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305439 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:12:50 PM »

พี่ชัช ก็เป็นตัวอย่างหนึ่งในการเป็นผู้บริหารครับน้าจง แถมยังขั้นสูงกว่าพี่รองอีก พี่ชัชแกบริหารใช้ทั้งศาสตร์และศิลป์จนป่านนี้ ซ้อยังไม่รู้เลยว่าแกยังเมียหยบไว้กี่คน Shocked
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305440 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:14:11 PM »

เวลาทำงาน หากควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้นะ ไม่ว่าอี้จบสูงเท่าไหร่ สุดท้ายก็ทำกับเพื่อนไม่ได้ ปัญหาที่ผมพบตอนนี้ก็คือ คนแถวนี้เขาคิดว่าเขาแน่แล้ว ทำได้ทุกอย่างแล้ว

แต่เขาคงลืมไปว่า ๑๔ ปีที่ผมทำงานมาไม่ใช่เพราะโชคช่วยครับ ขาดเขาผมทำงานได้ แต่ขาดผม พวกเขาอี้หม้ายงานทำครับ อยากลองไหมละ

"วันใดขาดฉัน แล้วเธอจะรู้สึก

วันใหนสำนึก แล้วเธอจะเสียใจ

มีแก้วงามอยู่ในมือ เธอมิเคยห่วงอาลัย ต่อวันหลุดไป จึงค่อยคร่ำครวญ"

เอาเลยจงให้หายเบล่อมันสักที อิๆๆ

สงสัยเมียจะร้องเพลงนี้ให้ควัง เลยแขบหูจี้ตาลายเร่งก่อสร้างโรงงาน หุ หุ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #305441 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:14:44 PM »

เลอะเทอะ อยู่คุยก็ไร้สาระ  ไปหาเหล้ากินมั่งหวา.... คิก คิก

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305442 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:15:41 PM »

ตูเป็นเด็กเตปเฟ้ย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305443 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:16:01 PM »

"วันใดขาดฉัน แล้วเธอจะรู้สึก

วันใหนสำนึก แล้วเธอจะเสียใจ

มีแก้วงามอยู่ในมือ เธอมิเคยห่วงอาลัย ต่อวันหลุดไป จึงค่อยคร่ำครวญ"

เอาเลยจงให้หายเบล่อมันสักที อิๆๆ

คุยกับหัวหน้าแล้วครับ หัวหน้าบอกว่าเป็นผลดีกับทุกฝ่ายครับ

แต่ผมได้แรงอกนิ โหม๋ไม่เคยห่างนมเมียจะได้รู้สึก

เอ๋า มรันยังหัวหน้าโย๋บนเหล๋ย  ตรูนึกว่ามันใหญ่สุดแล้ว ชาด ปล้ำยก ปิง วัง ยม น่าน มาลดอุณหภูมิกันแหละ อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 09:22:14 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305444 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:17:18 PM »

โหม๋เจ้าสัวจบ ป.4 คุมโหม๋ ป.เอก ป.โท ลุยเสียเหม็ด  ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 20360 20361 20362 [20363] 20364 20365 20366 ... 35779
  พิมพ์