เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:27:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20364 20365 20366 [20367] 20368 20369 20370 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25723664 ครั้ง)
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #305490 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 11:11:27 AM »

ทำงาน......ทำงาน...... Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305491 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 11:22:18 AM »

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #305492 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:27:34 PM »

ไหว้ครับ

เมื่อวานล้อประตูบานเลื่อนเจ๊ง ปิด-เปิดไม่ได้ เครียดทั้งคืน ตูจะไปหาซื้อล้อที่ไหน ร้านขายอลูมิเนียมปิดแน่ๆ  กว่าจะถึงวันจันทร์ แย่แล้ว  อ๋อย

โชคดีวันนี้ร้านใหญ่แถวฉลองไม่ปิด  ขยันจริงๆ ขอให้รวยครับ เยี่ยม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 12:32:33 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #305493 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:29:05 PM »

มอ.สระใอ เมา

นอน.........น้าดุลย์

น้าหลวง

ลุงตุ้ม

โกอาด

ใครอีกว๊ะ ก็เมื่อกี้ เด็กมันเอาแก้วมาให้5ใบ
เมากันหรอยนะ ไม่ชวนมั้ง  บู่  บู่  แบร่  แบร่
ขออภัยครับ เห็นครูไข่นุ้ยบอกว่าลุงไม่ว่าง เท็คแคร์เด็ก MBA อยู่ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #305494 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:30:24 PM »

วันนึงรูดไม่ต่ำกว่าร้อยครั้ง 100x365วัน=36,500ครั้ง 36,500ครั้งX9ปี=328,500ครั้ง เปลี่ยนล้อไปราวๆ2ครั้ง  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #305495 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:30:45 PM »

น้าหลวง

ลุงตุ้ม

โกอาด

ใครอีกว๊ะ ก็เมื่อกี้ เด็กมันเอาแก้วมาให้5ใบ

เติ้นลืมนับลุงหลังโลตัสอีกคนไง
เหรอ...สงสัยตูแก่แล้ว

ขอบใจที่เตือนความจำ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #305496 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:31:21 PM »

เมาค้าง....

ทำไงดีฟระ  โทร.ฮวนเพื่อนหวา
ไม่ต้องเตรียมไหร๋ ใอ้ตัวป่วนกำลังเดินทางไปหา อยู่แล้ว หุๆๆ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #305497 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:31:42 PM »

น้าหลวง

ลุงตุ้ม

โกอาด

เติ้นลืมนับลุงหลังโลตัสอีกคนไง
เหรอ...สงสัยตูแก่แล้ว

ขอบใจที่เตือนความจำ

จารตุ้มเพิ่งไปเอาหมูยอ เสียดาย  น้ำลายหก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #305498 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:32:41 PM »

ขอบใจน้าเบิ้ม ของขวาก

ตูแก่แล้วจริงๆ เด็กขวากของมาให้แร๊ะ หุๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #305499 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:35:01 PM »

ปลุกน้าดุลย์ พาไปกินคาแคว ส่งกลับแร๊ะ.........

ส่วนน้าหลวงเพิ่งตื่น.....ช่างมัน

เสียงว่าอิยาวต่อไปนพพิตำ ค่ำนี้ ยังไงๆ คงจะต้องผ่านท่าแค ไม่เป็นไรทางนั้นพี่น้องร่วม"สาบานน้ำเชื้อ"เขามี ไม่น่าห่วงไหร๋

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #305500 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:36:05 PM »

พี่โพธสั่งให้เอามาลงในกระทู้นี้ด้วย เผื่อใครเด้งเกินพิกัด บู่ คิก คิก

เงา

ฟังเพลงนี้แล้วบายใจ ยังไงน้องสี่ตรูก็ไม่ต้องติดคุกแร๊ะ.........เพราะคุกไม่ได้มีไว้ขัง...... คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #305501 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:38:13 PM »

ยาวไปครับพี่น้อง.......ดื่ม กิน กันให้หรอยครับ........อิจฉาจับจิตเลย....เราได้แต่นั่งแลกะความ.....

เหงา  ตัวเท่าบ้าน

เศร้า เศร้า เศร้า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305502 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:40:32 PM »

ทำไมผมไม่เรียน MBA ก่อนมาทำงานนะ จบ ปวส. คุมพวกจบตรี จบโทยากอย่างแรงครับ

เหตุและผลของใคร ดีกว่ากันล่ะ เวลาแหลงกันนั้น และเป็นไปตามระบบหรือระเบียบหรือเปล่า เอก โท ตรี จัตวา ไม่เกี่ยวหรอก.... ส่วนปร้าโน้นหากม้ายเดือย ก็ยอม ๆ ไป รับงานมาทำแทนซะ เผื่อวันหนึ่งจะได้อานิสงฆ์อยางที่หยบวางแผนอยู๋
เวลาทำงาน หากควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้นะ ไม่ว่าอี้จบสูงเท่าไหร่ สุดท้ายก็ทำกับเพื่อนไม่ได้ ปัญหาที่ผมพบตอนนี้ก็คือ คนแถวนี้เขาคิดว่าเขาแน่แล้ว ทำได้ทุกอย่างแล้ว

แต่เขาคงลืมไปว่า ๑๔ ปีที่ผมทำงานมาไม่ใช่เพราะโชคช่วยครับ ขาดเขาผมทำงานได้ แต่ขาดผม พวกเขาอี้หม้ายงานทำครับ อยากลองไหมละ

http://www.oknation.net/blog/jommand26/2011/01/31/entry-1

ข้อคิดส่วนหนึ่ง เมื่อเป็นผู้นำ Wink

อย่าลืมซิ ผู้บริหารที่ดีต้องไม่ฆ่าลูกน้อง แม้ว่าลูกน้องจะเบร่ออย่างไร แต่ผู้บริหารต้องหาวิธีให้เขากลับมาเป็นกลไกปกติเพื่อทำงานให้กับองค์กรให้ได้ Cheesy

เจดีย์ที่ไร้ฐาน เหมือนนักบริหารที่ไร้เงา ดั่งดวงดาวที่ระหก เป็นดาวตกไม่รู้ตัวนพพงษ์ บุญจิตราดุลย์

เป็นธรรมดาของคนที่จบสูงกว่าครับน้าจง พวกนี้จะถือตัวว่าตรูเรียนจบมาสูงกว่าเมิงเหลย แต่ทำไมให้ตรูเป็นลูกน้อง โดยที่มรันมองข้ามวัยวุฒิไปครับ มรันถือว่าตรูนี่วิศวะ เมิงอ่ะ ปวส. ดังนั้นเราจะต้องพิสูจน์ให้มันเห็นครับว่าคุณวุฒของเมิงจะเหนือกว่าตรูได้ต้องมีวัยวุฒพร้อมมาด้วย ถ้าถึงเวลานั้นเมื่อไหร่ น้าจงก็ต้องทำใจยอมรับมันให้ได้ครับ หรือไม่ก็ต้องหาเวลาเรียนต่อเพื่อผลในอนาคตครับน้าจง.....

ใช่ครับพี่รอง การบริหารนั้นเป็นศาสตร์และศิลป์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งการบริหารคน Cheesy

ชมคนด้วยวาจา มีค่ายิ่งกว่ามอบไข่มุกให้เป็นของขวัญ ทำร้ายคนด้วยวาจา สาหัสยิ่งกว่าทิ่มแทงด้วยหอกดาบซุนวู

คนอื่นช่วยเรา เราจะจำไว้ชั่วชีวิต เราช่วยคนอื่น จงอย่าจำใส่ใจฮั่วหลัวเกิง

เจดีย์ที่ไร้ฐาน เหมือนนักบริหารที่ไร้เงา ดั่งดวงดาวที่ระหก เป็นดาวตกไม่รู้ตัวนพพงษ์ บุญจิตราดุลย์

สิ่งดีเปรียบนารายณ์ทำงานหนัก  บางทีต้องเป็นยักษ์ฆ่าคนผี  รู้ดี คือฤาษีที่อดทน  ที่แท้เราก็คือ คนธรรมดา? ? ?

สี่ประโยคนี้ ทำให้ได้ข้อคิดหลาย ๆ อย่าง  Smiley

ส่วนฉานถ้ามีวาสนาได้เป็นผู้บริหารบ้าง ไม่ต้องแหลงไหร๋มาก ให้เอชเคเป็นผู้ช่วยในการบริหารแทน  Grin  บู่
เป็นธรรมดาของคนที่จบสูงกว่าครับน้าจง พวกนี้จะถือตัวว่าตรูเรียนจบมาสูงกว่าเมิงเหลย แต่ทำไมให้ตรูเป็นลูกน้อง โดยที่มรันมองข้ามวัยวุฒิไปครับ มรันถือว่าตรูนี่วิศวะ เมิงอ่ะ ปวส. ดังนั้นเราจะต้องพิสูจน์ให้มันเห็นครับว่าคุณวุฒของเมิงจะเหนือกว่าตรูได้ต้องมีวัยวุฒพร้อมมาด้วย ถ้าถึงเวลานั้นเมื่อไหร่ น้าจงก็ต้องทำใจยอมรับมันให้ได้ครับ หรือไม่ก็ต้องหาเวลาเรียนต่อเพื่อผลในอนาคตครับน้าจง.....
เวลาทำงาน หากควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้นะ ไม่ว่าอี้จบสูงเท่าไหร่ สุดท้ายก็ทำกับเพื่อนไม่ได้ ปัญหาที่ผมพบตอนนี้ก็คือ คนแถวนี้เขาคิดว่าเขาแน่แล้ว ทำได้ทุกอย่างแล้ว

แต่เขาคงลืมไปว่า ๑๔ ปีที่ผมทำงานมาไม่ใช่เพราะโชคช่วยครับ ขาดเขาผมทำงานได้ แต่ขาดผม พวกเขาอี้หม้ายงานทำครับ อยากลองไหมละ

"วันใดขาดฉัน แล้วเธอจะรู้สึก

วันใหนสำนึก แล้วเธอจะเสียใจ

มีแก้วงามอยู่ในมือ เธอมิเคยห่วงอาลัย ต่อวันหลุดไป จึงค่อยคร่ำครวญ"

เอาเลยจงให้หายเบล่อมันสักที อิๆๆ

คุยกับหัวหน้าแล้วครับ หัวหน้าบอกว่าเป็นผลดีกับทุกฝ่ายครับ

แต่ผมได้แรงอกนิ โหม๋ไม่เคยห่างนมเมียจะได้รู้สึก

เอ๋า มรันยังหัวหน้าโย๋บนเหล๋ย  ตรูนึกว่ามันใหญ่สุดแล้ว ชาด ปล้ำยก ปิง วัง ยม น่าน มาลดอุณหภูมิกันแหละ อ๋อย

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ    

งานยุ่งอีกแล้วครับวันนี้ ร้อนครับร้อน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305503 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:48:27 PM »

ม่ายใครอยู่

ลักจุดเรินเอาทองแดงสายไควขายหวา

ขายทีอย่างครับ ขั้นแรกเอาเสาเรือนไปขายก่อนครับ แล้วค่อยหล๊บมายกเบื้องหลังคาไปขายครับ อย่าเผาครับ ทองแคงได้หีดเดียวครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305504 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:56:50 PM »

สาวๆแถวนี่แต่งตัวเล่นน้ำ หรอยครับ ขาวๆก้ายังลุยแหม็ด เสียดาย ไม่ได้มาคนเดียว

หน้า: 1 ... 20364 20365 20366 [20367] 20368 20369 20370 ... 35779
  พิมพ์