เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:24:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20393 20394 20395 [20396] 20397 20398 20399 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25709370 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #305925 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:28:26 PM »

manithatyai, jupjip, babor และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้พี่มานิตย์ ลูกซ้อมที่หนาม มี .45 กับ 9 ม้ายครับ ไหว้

เหล็กรมดำทำท่าอิขึ้นหยิมแล้ว ม้ายลูกได้ซ้อม อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ตอนนี้เหลือแต่ 45 ครับ 9 เว้นไว้ IPSC วันที่ 30 , 1 ที่จะถึงนี้

สวัสดีครับครูมานิตย์...คิดตึ๋งงง....  น้ำลายหก    Cheesy

ถ้าป้าหนิงไม่กวน....ไม่ยอมเข้าสนามผึ๊ด

คิก คิก คิก คิก      แบร่

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #305926 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:29:14 PM »

ในบ้านนี้ หากมีปัญหาอยากปรึกษาแบบเอาสาระก็ให้ถามลุงตุ้มครับ หากเอาแบบบรรยากาศของคนแก่ให้คำปรึกษาแก่เด็กๆก็ลุงเข้มครับ แบบวัยรุ่นหน่อยก็ให้ถามกะลุงชัชครับ(โดยเฉพาะตอนนี้) แต่ถ้ามีปัญหาเรื่องหญิงปรึกษาลุงเล็กครับ ถามได้ตอบได้ครับ  แต่ถ้าเบื่อๆไม่ที่ทำไหร๋ ลองชวนเจ้าไข่คุยดูครับ หากยังไม่พอให้ถามหาน้าฉ๊อง หากอยากได้แบบจัดหนักถามหาเด็กสีสาคอนครับ  บู่

รอดตัว
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #305927 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:29:27 PM »

กรู๊วววว.....

ร้อน   ๆ  ๆ   ใกล้บ้าแล้วผม

อ่าว.. นึกว่าเลยจุดนั้นไปเยอะแล้ว...

ยังหรอกเร๊อ... แลบลิ้น

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #305928 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:30:06 PM »

เนือยแค่เป็นลมแล้วผม เมียไม่รู้เดินไปใหน สงสัยต้องต้มมาม่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แสดงว่าเดินตรง หุๆ หายไปเลย

หากแต่เดินแบบนากา เวียนอยู่ตรงนัน้แหละ

คิดได้ปรือนิ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #305929 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:30:23 PM »

ในบ้านนี้ หากมีปัญหาอยากปรึกษาแบบเอาสาระก็ให้ถามลุงตุ้มครับ หากเอาแบบบรรยากาศของคนแก่ให้คำปรึกษาแก่เด็กๆก็ลุงเข้มครับ แบบวัยรุ่นหน่อยก็ให้ถามกะลุงชัชครับ(โดยเฉพาะตอนนี้) แต่ถ้ามีปัญหาเรื่องหญิงปรึกษาลุงเล็กครับ ถามได้ตอบได้ครับ  แต่ถ้าเบื่อๆไม่ที่ทำไหร๋ ลองชวนเจ้าไข่คุยดูครับ หากยังไม่พอให้ถามหาน้าฉ๊อง หากอยากได้แบบจัดหนักถามหาเด็กสีสาคอนครับ  บู่

รอดตัว

แสดงว่า รถยังไม่หาย....
เลยไม่ต้องรบกวนครูมานิตย์... อ๋อย     คิก คิก

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #305930 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:35:10 PM »

โดนแล้ว คลิปสงกรานต์โดนบล๊อคแล้ว กระทรวงวัตนธรรมกำลังหาคนรับผิดชอบอยู่ แต่ยังบอกไม่ได้ว่าอยู่ในเขตรับผิดชอบของใคร  บู่

จะไปปิดทำไม วีดีโอโชว์นมนั้น ไร้ความยุติธรรมมากๆ Angry Angry Angry
เด็กมันอุดตะสาหะ แสดงความสามารถให้โลกตะลึง ประมาณ นมเด็กไทย ไปบอลโลก เยี่ยม

บางครั้งรัฐต้องเข้าใจ ว่าเด็กอาจพลาดการสมัครเวทีที่จะโชว์ความสามารถใหญ่ๆ
ประมาณสมัคร thailand’s got talent ไม่ทัน เลยจำใจต้องโชว์นอกรอบเพื่อลงคลิป Youtobe นำร่องไว้ก่อน

ดังนั้น จึงควรมองว่า คลิปดังกล่าวเป็นการแสดงความสามารถของ น้องเอี้ย กับน้องไจรัญ ในคลิป ไม่ใช่เป็นการอนาจาร
และการแสดงความสามารถดังกล่าว เป็นการกระทำในลักษณะต้องการให้ญาติโกโหติการวมทั้งพ่อแม่มัน
เห็นความสามารถของน้องเล่านั้น และซาบซึ้งถึงเวลา ๙ เดือนที่แม่มันอุ้มท้องมา
และเวลาที่พ่อแม่มันเลี้ยงดูมาอย่างดี จนนมขึ้นตั้งเต้าจนพอโชว์ได้  และภูมิใจกับสิ่งน้องเขากล้าแสดงออกมากกว่า

แถมการไปตัดคลิปออก อาจเป็นการตัดสิทธิเสรีภาพในการแสดงออกได้ ดังนั้น อย่าไปตัด
เพราะการตัดคลิปหรือลบคลิป เป็นการแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ที่ปลายเหตุมากกว่าครับ  Cool

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

สาธุ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #305931 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:36:52 PM »

ในบ้านนี้ หากมีปัญหาอยากปรึกษาแบบเอาสาระก็ให้ถามลุงตุ้มครับ หากเอาแบบบรรยากาศของคนแก่ให้คำปรึกษาแก่เด็กๆก็ลุงเข้มครับ แบบวัยรุ่นหน่อยก็ให้ถามกะลุงชัชครับ(โดยเฉพาะตอนนี้) แต่ถ้ามีปัญหาเรื่องหญิงปรึกษาลุงเล็กครับ ถามได้ตอบได้ครับ  แต่ถ้าเบื่อๆไม่ที่ทำไหร๋ ลองชวนเจ้าไข่คุยดูครับ หากยังไม่พอให้ถามหาน้าฉ๊อง หากอยากได้แบบจัดหนักถามหาเด็กสีสาคอนครับ  บู่

รอดตัว

เลยไม่ต้องรบกวนครูมานิตย์... อ๋อย     คิก คิก

เวลาผมเอารถเข้าไปจอดในห้าง ผมจะบอกแฟนให้จำเลขที่เขียนบอกไว้ที่เสาเสมอครับลุงตุ้มมมมมมมมมมมมม....แต่ถ้าผมไปคนเดียว ผมจะหาที่จอดประมาณหน้าห้างครับ แต่เหนือสิ่งอื่นใด.......ผมยังไม่แก่ที..... คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305932 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:42:44 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง ปื๊ดรักทุกคนครับ ตัดยางทำขี้ อยู่ศรีสาคร ....  ไหว้
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #305933 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:48:39 PM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #305934 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:49:55 PM »

รอดตัว

เวลาผมเอารถเข้าไปจอดในห้าง ผมจะบอกแฟนให้จำเลขที่เขียนบอกไว้ที่เสาเสมอครับลุงตุ้มมมมมมมมมมมมม....แต่ถ้าผมไปคนเดียว ผมจะหาที่จอดประมาณหน้าห้างครับ แต่เหนือสิ่งอื่นใด.......ผมยังไม่แก่ที..... คิก คิก บู่

ขำก๊าก   โชคดีครับโชคดี...  พระคุ้มครองครับ.. ไหว้   Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #305935 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:50:43 PM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

+

Cheesy

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #305936 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:52:19 PM »

เศร้า มรันมาไม่เคยทักตรูเลย ไปทักแต่น้าฉ็อง น้องสาม น้องสี่ตรูทั้งเพ  อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #305937 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:54:22 PM »

โดนแล้ว คลิปสงกรานต์โดนบล๊อคแล้ว กระทรวงวัตนธรรมกำลังหาคนรับผิดชอบอยู่ แต่ยังบอกไม่ได้ว่าอยู่ในเขตรับผิดชอบของใคร  บู่

จะไปปิดทำไม วีดีโอโชว์นมนั้น ไร้ความยุติธรรมมากๆ Angry Angry Angry
เด็กมันอุดตะสาหะ แสดงความสามารถให้โลกตะลึง ประมาณ นมเด็กไทย ไปบอลโลก เยี่ยม

บางครั้งรัฐต้องเข้าใจ ว่าเด็กอาจพลาดการสมัครเวทีที่จะโชว์ความสามารถใหญ่ๆ
ประมาณสมัคร thailand’s got talent ไม่ทัน เลยจำใจต้องโชว์นอกรอบเพื่อลงคลิป Youtobe นำร่องไว้ก่อน

ดังนั้น จึงควรมองว่า คลิปดังกล่าวเป็นการแสดงความสามารถของ น้องเอี้ย กับน้องไจรัญ ในคลิป ไม่ใช่เป็นการอนาจาร
และการแสดงความสามารถดังกล่าว เป็นการกระทำในลักษณะต้องการให้ญาติโกโหติการวมทั้งพ่อแม่มัน
เห็นความสามารถของน้องเล่านั้น และซาบซึ้งถึงเวลา ๙ เดือนที่แม่มันอุ้มท้องมา
และเวลาที่พ่อแม่มันเลี้ยงดูมาอย่างดี จนนมขึ้นตั้งเต้าจนพอโชว์ได้  และภูมิใจกับสิ่งน้องเขากล้าแสดงออกมากกว่า

แถมการไปตัดคลิปออก อาจเป็นการตัดสิทธิเสรีภาพในการแสดงออกได้ ดังนั้น อย่าไปตัด
เพราะการตัดคลิปหรือลบคลิป เป็นการแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ที่ปลายเหตุมากกว่าครับ  Cool

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

สาธุ

มีคนอ่านเพิ่มแล้ว  
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #305938 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:55:25 PM »

+

Cheesy

ทอนคืนครับลุงตุ้ม หลงรัก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #305939 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:57:49 PM »

เศร้า มรันมาไม่เคยทักตรูเลย ไปทักแต่น้าฉ็อง น้องสาม น้องสี่ตรูทั้งเพ  อ๋อย

ทักทุกคนหล่ะพี่ครับอย่าน้อยใจไปเลยครับเดี๋ยวค่อยให้ลุงตุ้มทำกับข้าวหร่อยๆให้กินครับ Grin Grin ไหว้

หน้า: 1 ... 20393 20394 20395 [20396] 20397 20398 20399 ... 35779
  พิมพ์