เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:27:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20464 20465 20466 [20467] 20468 20469 20470 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25682220 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #306990 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:13:34 PM »

เช็คลมยางก่อนครับ

วันก่อนไปยกสูงช่วงล่างหลังเขาเสริมแหนบ  add a lift มาข้างละแผ่นหรือเปล่า

ป่าวครับ เปลี่ยนแค่โตงเต้งเฉยๆครับ  ถอดออกใส่อันเก่าแล้ว  Grin

เปลี่ยนโช้คน่าจะช่วยมั้ยครับ เรื่องความนุ่ม  Grin
น้องตู ชับแต่เรื่องถ่ายคลิ๊ป อย่างเดียว

ขนาดเอสคาปี้ ยังเทือนเลย รถบ้งรถเบนท์ ยังเทือนเลยครับ หุๆๆ

เปลี่ยนไปเป็น อีผุผุครับ นิ่มยวบยาบเลย ลองแล หึๆๆ

ไปซื้อที่วัดลมมาเองสักอันนิ๊............อันเล็กๆไม่กี่บาทแหละ บางร้านมันเอาที่วัดลมรถใหญ่มาใช้น๊ะ(แบบว่าร้านโบราณ)

แต่เดี๋ยวนี้ ร้านพัฒนาแล้วส่วนมาก มันเติมแบบออโต้เลย อิๆ ส่วนมากแล้วมันใส่ใว้หนักๆทั้งนั้น

รถเสี่ยเบิ้มใช่ทุกไหร๋ ถ้าอิทุกเด็กมั่ง ขนาดไซร์น้าเบิ้มชอบ อักเข้าไปสักสามคน กะไม่มีผล หึๆ เอาลมตามลุงปูบอก นิ่มแน่นอน อย่าไปเปลี่ยนโช๊คให้เสียเบี้ยเปล่าๆ เหอะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #306991 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:14:43 PM »

udomkd, golek, lex, samrit.. และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่ได้เลื่อนเป็นหัวหน้าเสียที

ทีนี้ไม่ต้องกลัวว่า หัวหน้าจะด่าแล้ว ว่ามานั่งเล่นเน็ต

เป็นหัวหน้า มันก็ดีอย่างนี้แหละ ทีนี้จะได้ด่าลูกน้องมั่ง หึึๆๆ

ยินดีด้วยครับพี่นายช่าง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #306992 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:14:44 PM »

ถอดแหนบโยนทิ้งไปเลยครับ ซัก 2 แผ่น   Grin

แหนบบรรทุกชิ้นล่างน่ะครับน้าเบิ้ม  แต่อย่าทิ้งเก็บไว้ อิเอาไปตีมีด   น้ำลายหก       ควีหลาว    คิก คิก

เอารถผมเลยมั้ยครับ ไม่ขับแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #306993 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:15:14 PM »

ลุงปูครับ โช้คหลัง ยี่ห้อไรนุ่มๆบ้างครับ โช้คตัวขาวที่ใส่วันก่อน มันแข็งๆ

เมื่อวานใส่ยางขนาดเดิม เอาอุปกรณ์ยกสูงออกแล้ว ด้านหน้านิ่มแล้ว แต่หลังยังเด้งดึ๋งๆอยู่ครับ เห็นช่างบอกว่าโช้คขาวแดงนี่มันของออฟโรด มันแข็งครับ

เหนื่อยใจ ขับรถกะบะ ชนชั้นแรงงาน ไม่มีวาดหนาขับเก๋งกะเค้า  บู่

ยางกี่บาทครับเสี่ย ของบริดโตน

เส้น3500ครับ  Tongue
หุๆ บริดโตน ออกแนวแข็งๆอยู่แล้ว นิ่มๆ มิชลินนุ๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #306994 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:15:42 PM »

ถอดแหนบโยนทิ้งไปเลยครับ ซัก 2 แผ่น   Grin

แหนบบรรทุกชิ้นล่างน่ะครับน้าเบิ้ม  แต่อย่าทิ้งเก็บไว้ อิเอาไปตีมีด   น้ำลายหก       ควีหลาว    คิก คิก

เอารถผมเลยมั้ยครับ ไม่ขับแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #306995 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:16:37 PM »

วันก่อนไปยกสูงช่วงล่างหลังเขาเสริมแหนบ  add a lift มาข้างละแผ่นหรือเปล่า

ป่าวครับ เปลี่ยนแค่โตงเต้งเฉยๆครับ  ถอดออกใส่อันเก่าแล้ว  Grin

เปลี่ยนโช้คน่าจะช่วยมั้ยครับ เรื่องความนุ่ม  Grin
น้องตู ชับแต่เรื่องถ่ายคลิ๊ป อย่างเดียว

ขนาดเอสคาปี้ ยังเทือนเลย รถบ้งรถเบนท์ ยังเทือนเลยครับ หุๆๆ

เปลี่ยนไปเป็น อีผุผุครับ นิ่มยวบยาบเลย ลองแล หึๆๆ

ไปซื้อที่วัดลมมาเองสักอันนิ๊............อันเล็กๆไม่กี่บาทแหละ บางร้านมันเอาที่วัดลมรถใหญ่มาใช้น๊ะ(แบบว่าร้านโบราณ)

แต่เดี๋ยวนี้ ร้านพัฒนาแล้วส่วนมาก มันเติมแบบออโต้เลย อิๆ ส่วนมากแล้วมันใส่ใว้หนักๆทั้งนั้น

รถเสี่ยเบิ้มใช่ทุกไหร๋ ถ้าอิทุกเด็กมั่ง ขนาดไซร์น้าเบิ้มชอบ อักเข้าไปสักสามคน กะไม่มีผล หึๆ เอาลมตามลุงปูบอก นิ่มแน่นอน อย่าไปเปลี่ยนโช๊คให้เสียเบี้ยเปล่าๆ เหอะ

วัดลมมีครับ รึว่าเบาะมันตายเนอะ ใช้มา5-6ปีแระ  คิก คิก

ลุงปูครับ โช้คหลัง ยี่ห้อไรนุ่มๆบ้างครับ โช้คตัวขาวที่ใส่วันก่อน มันแข็งๆ

เมื่อวานใส่ยางขนาดเดิม เอาอุปกรณ์ยกสูงออกแล้ว ด้านหน้านิ่มแล้ว แต่หลังยังเด้งดึ๋งๆอยู่ครับ เห็นช่างบอกว่าโช้คขาวแดงนี่มันของออฟโรด มันแข็งครับ

เหนื่อยใจ ขับรถกะบะ ชนชั้นแรงงาน ไม่มีวาดหนาขับเก๋งกะเค้า  บู่

ยางกี่บาทครับเสี่ย ของบริดโตน

เส้น3500ครับ  Tongue
หุๆ บริดโตน ออกแนวแข็งๆอยู่แล้ว นิ่มๆ มิชลินนุ๊

รับแซบ พรุ่งจะรีบไปเปลี่ยน ขอยืมเบี้ยด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ก็ไม่แข็งอุบาดแบบMAXXIS รุ่น700ครับ  ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 07:19:25 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #306996 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:18:13 PM »

เข้าใจว่าลมยางเติมเกิน 30  (บางร้านอัดไป 50-60 ปอนด์ก็มี)   ลองเช็คลมยางก่อน ไม่ทุกหนักเอาแค่ไม่เกิน  28 ปอนด์ก็พอแล้ว

แล้วเก๋งควรเติมกี่ปอนด์ครับลุง ทุกวันนี้ผมเติมอยู่ 32 ปอนด์ทุกคันเลย......เห็นกระบะให้เติมแค่ 28 เอง เก๋งหน้าจะน้อยกว่าหรือปล่าวครับ แล้วที่ว่าเติมลมหน้า หลัง ไม่เท่ากันจำเป็นสำหรับเก๋งใหม... Wink

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #306997 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:18:44 PM »

โช๊ค เอสคาปี้เรา ใช้มาแสนสามหมื่นหว๋าโลแระ ก็เห็นยังดูดซับได้ดีอยู่

เมื่อวานซืน ก่อนเปลี่ยนยางกะเด้งดึ๋งๆ คิดว่าไปแล้ว เลงบอกว่า กะมันยังไม่แตก กะใช้ไปต๊ะ เอาเชื่อล่าว ไม่พักเสียเบี้ย เปลี่ยนแต่ยางอย่างเดียว กลับมาไม่ดึ๋งดั๋ง เช่นก่อนนั้น

ปล.ยางที่เปลี่ยนไป เพิ่งใช้มาประมาณ 70000โลเอง ลุงปูเอาม่าย ขอบ16 หน้า 235 ซีรีย์ 70 หึๆๆ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #306998 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:19:58 PM »

ออกมอไซด์เลยครับเบิ้ม นุ๊มนุ่ม  คิก คิก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #306999 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:20:28 PM »

ถอดแหนบโยนทิ้งไปเลยครับ ซัก 2 แผ่น   Grin

แหนบบรรทุกชิ้นล่างน่ะครับน้าเบิ้ม  แต่อย่าทิ้งเก็บไว้ อิเอาไปตีมีด   น้ำลายหก       ควีหลาว    คิก คิก

เอารถผมเลยมั้ยครับ ไม่ขับแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #307000 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:20:50 PM »

โช๊ค เอสคาปี้เรา ใช้มาแสนสามหมื่นหว๋าโลแระ ก็เห็นยังดูดซับได้ดีอยู่

เมื่อวานซืน ก่อนเปลี่ยนยางกะเด้งดึ๋งๆ คิดว่าไปแล้ว เลงบอกว่า กะมันยังไม่แตก กะใช้ไปต๊ะ เอาเชื่อล่าว ไม่พักเสียเบี้ย เปลี่ยนแต่ยางอย่างเดียว กลับมาไม่ดึ๋งดั๋ง เช่นก่อนนั้น

ปล.ยางที่เปลี่ยนไป เพิ่งใช้มาประมาณ 70000โลเอง ลุงปูเอาม่าย ขอบ16 หน้า 235 ซีรีย์ 70 หึๆๆ
ให้ลุงปูนั่งยางเหรอ  ยิ้มีเลศนัย
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #307001 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:20:58 PM »

ถอดแหนบโยนทิ้งไปเลยครับ ซัก 2 แผ่น   Grin

แหนบบรรทุกชิ้นล่างน่ะครับน้าเบิ้ม  แต่อย่าทิ้งเก็บไว้ อิเอาไปตีมีด   น้ำลายหก       ควีหลาว    คิก คิก

เอารถผมเลยมั้ยครับ ไม่ขับแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ออกมอไซด์เลยครับเบิ้ม นุ๊มนุ่ม  คิก คิก
ลุงขี่แหละมันนุ่ม เพราะโช็คมันดีดไม่ขึ้น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #307002 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:21:45 PM »

อีซูซุครับ ไม่ใช่ผุผุ  บู่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #307003 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:22:06 PM »

วันนี้วิ่งไม่ไคร่รอด ได้แค่ 25 นาที ทั้งจุกทั้งเสียด ต้องลดความเร็วหรือวิ่งเหยาะแหยะ  อ๋อย  สงสัยตอนเที่ยงต่อล่อมากไป ซัดเคาหยกไปตั้งครึ่งถาด พอวิ่งมากๆ มันเลยมาจุกอยู่ลิ้นปี๋เลย  ยี๊ อ๋อย

แกแล้วกะพันนี้แหละคนเรา  ยิ้มีเลศนัย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #307004 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:22:12 PM »

บอกเค้าไปกันแล  ว่า   "มันไม่มีดอก" แล้ว... Grin

หน้า: 1 ... 20464 20465 20466 [20467] 20468 20469 20470 ... 35779
  พิมพ์