เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:24:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20533 20534 20535 [20536] 20537 20538 20539 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25661369 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #308025 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:24:42 PM »

พอมีทางแก้ไขไหมครับ ช่างป่านนี้ หลับหมดแล้วครับ ไม่มีใครมาแน่นอน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอาแบบการตรวจสอบง่ายๆก่อนครับ หาไควฉาย กะไขควงแฉกไปด้วย ส่องไปที่ๆสายไฟเข้า เอาไขควงใขฝาปิดออกมา ดูภายในว่ามีรอยไหม้ไม๊

และลองเอาจมูกไป ดม ไกล้ๆดูว่ามีกลิ่นแม่หม้าย เอ๊ย เหม็นไหม้ บ้างหรือเปล่า

ถ้าไม่มีกลิ่น อาจแค่เบรคเกอร์ทริป (แต่คอยล์เย็นพัดลมยังหมุนนี่นา) ลองไปดูเบรคเกอร์ว่าตกลงมาหรือไม่ให้ยกขึ้นไปใหม่
 ถ้ามีกลิ่น แสดงว่ามีการไหม้ ให้ปิดเบรคเกอร์แล้วตามช่างดีกว่า

ถ้าไม่ได้ผล
 ชวนลูกเกตุไปกางมุ้ง เปิดพัดลมนอน จนกว่าจะถึงพรุ่งนี้ นะ จ๊ะ ซิบอกให่

หนู๋กลัวไฟดูดอ่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ก็ให้ลูกเกตุทำแทนครับน้าสิงห์  คิก คิก คิก คิก  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #308026 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:28:19 PM »

พอมีทางแก้ไขไหมครับ ช่างป่านนี้ หลับหมดแล้วครับ ไม่มีใครมาแน่นอน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอาแบบการตรวจสอบง่ายๆก่อนครับ หาไควฉาย กะไขควงแฉกไปด้วย ส่องไปที่ๆสายไฟเข้า เอาไขควงใขฝาปิดออกมา ดูภายในว่ามีรอยไหม้ไม๊

และลองเอาจมูกไป ดม ไกล้ๆดูว่ามีกลิ่นแม่หม้าย เอ๊ย เหม็นไหม้ บ้างหรือเปล่า

ถ้าไม่มีกลิ่น อาจแค่เบรคเกอร์ทริป (แต่คอยล์เย็นพัดลมยังหมุนนี่นา) ลองไปดูเบรคเกอร์ว่าตกลงมาหรือไม่ให้ยกขึ้นไปใหม่
 ถ้ามีกลิ่น แสดงว่ามีการไหม้ ให้ปิดเบรคเกอร์แล้วตามช่างดีกว่า

ถ้าไม่ได้ผล
 ชวนลูกเกตุไปกางมุ้ง เปิดพัดลมนอน จนกว่าจะถึงพรุ่งนี้ นะ จ๊ะ ซิบอกให่

หนู๋กลัวไฟดูดอ่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ก็ให้ลูกเกตุทำแทนครับน้าสิงห์  คิก คิก คิก คิก  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

กร๊ากๆๆ  ประเสริฐ...ยิ่งนัก แผนปล่อยงูไม่ได้ผล ลองแผนนี้ดีกว่า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #308027 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:29:17 PM »

คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #308028 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:30:19 PM »

ขอเสนอหนังคาวบอย สุดมันส์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #308029 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:31:12 PM »

พอมีทางแก้ไขไหมครับ ช่างป่านนี้ หลับหมดแล้วครับ ไม่มีใครมาแน่นอน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าไม่ได้ผล

ถ้าเบรคเกอร์ทริป คอยเย็นกะไม่ทำงานด้วยใช่เหอ เบ่อนี้น้าสิงห์บอกว่ามีแต่ลมเย็น น่าว่าพัดลมคอยเย็นยังทำงานอยู่นิ

ดึกป่านนี้แล้ว.....ทำใจอย่างเดียวครับน้าสิงห์ ถึงพอมีความรู้ทางช่าง แต่ก็ไม่น่าไปยุ่งมันแล้วครับ ว่ากันพรุ้งนี้ดีกว่า....

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #308030 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:32:54 PM »

ขอบคุณครับพี่ใหญ่  12500  น่าสน.....ขายเกียงหวา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนวยที่ใช้มันก๊าด หนวยกี่ตางค์ครับ ยังใช้ได้เหลยหม้าย ครับพี่

ลืมตอบน้าจง...ยังใช้ได้ทุกหนวยครับ แต่คงต้องไปทำหนวยละนิด หนวยละหน่อย แตกต่างกันไป บางหนวยซุยแห้งแล้ว ปั๊มลมวืดฟืดๆ ไม่มีลมดันกะจุดไม่ติดครับ บางหนวยกะโป๊ะแตก หาหม้ายใส้ อะไรพรันนี้แหละ อยู่โก-ลกหาอุปกรณ์ประกอบยากครับ เลยปล่อยทิ้งไว้แบบนั้นแหละ  น้าจงสนใจตัวใหนล่ะ.... คิก คิก

หนวยที่จุดง่ายๆนะครับ บอกมาก่อนหนวยกี่ตางค์ครับ

ถ้าจุกติดได้ มันกะจุดง่ายทุกหนวยแหละ ราคาขึ้นอยู่กะยี่ห้อครับและขนาดแรงเทียนครับ  ห้าใบในรูปนั่นผมซื้อมาเมื่อตอนบ้าเกียงตอนนั้น( 5 ปีได้ยังไม่รู้) ถูกสุดเริ่มที่ใบละ 2000 บาทครับ  Grin แต่ถ้าน้าหนองเหมาเหม็ดทั้งห้าใบ ให้ใบละ 1200.....โอป่ะ  คิก คิก  แต่ถ้าอีเอาใบเดียว เดี๋ยวๆ ว่ากันเป็นยี่ห้อไปครับ 2000 ขึ้น  Grin บู่

ซื้อมาถูกสุด ๒๐๐๐ พออี้ขายก้าขาย ๒๐๐๐ หลังจากเกือบห้าปี ไอ้ย๊ะ สาว่าบ้านก๊ะไม่ได้อยู่แค่ลุงปูนิ กับน้องกับนุ่ง ๒๐๐๐ สามหนวยหวาผมว่าครับพี่ชายเจษ

ยิ่งเก่ายิ่งมีมูลค่าเพิ่มครับน้าจง  ของใหม่หนวยไม่ถึงพันกะมี ลองไปแลต่ะ....

อุส่าเสนอไปรโมชั่นไปแล้ว ไม่เอากะไม่พรือครับ  คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #308031 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:33:11 PM »

พอมีทางแก้ไขไหมครับ ช่างป่านนี้ หลับหมดแล้วครับ ไม่มีใครมาแน่นอน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าไม่ได้ผล

ถ้าเบรคเกอร์ทริป คอยเย็นกะไม่ทำงานด้วยใช่เหอ เบ่อนี้น้าสิงห์บอกว่ามีแต่ลมเย็น น่าว่าพัดลมคอยเย็นยังทำงานอยู่นิ

ดึกป่านนี้แล้ว.....ทำใจอย่างเดียวครับน้าสิงห์ ถึงพอมีความรู้ทางช่าง แต่ก็ไม่น่าไปยุ่งมันแล้วครับ ว่ากันพรุ้งนี้ดีกว่า....

ทุบๆเคาะๆแลรึยัง วิธีนี้แม้แต่ยานอวกาศรัสเซีย ยังเคยใช้ครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #308032 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:34:06 PM »

ขอบคุณครับ น้าดุลย์ พี่แพะ พี่ชายเจษ  ตอนนี้เอาเบาะปิ๊กนิ๊กไปปู คืนนี้เพิ่งแอร์หน้าร้านแล้วครับ ไหว้ เศร้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #308033 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:34:52 PM »

ทุบๆเคาะๆแลรึยัง วิธีนี้แม้แต่ยานอวกาศรัสเซีย ยังเคยใช้ครับ

บู่
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #308034 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:36:17 PM »

ชาด.....ว่าจะไดเอท อดมื้อค่ำหน่อย พอ 5 ทุ่มหิวโพดๆ ทนไม่ไหว มานั่งต้มมาม่าแล้วหล่าว  อ๋อย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #308035 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:37:31 PM »

ยังเกียงก๊าดอีกเหลย  พอได้ล้างแหละ... อ๋อย

ชาดเกียงพิการทั้งเพ จัดโปรเหมาๆหนวย 1800 ว่าพรื่อ   บู่
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #308036 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:37:43 PM »

ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #308037 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:40:38 PM »

เวลาหิว มาม่าหมูสับ ใส่แต่เครื่องปรุงมันกะหรอยแล้ว....ไข่ไก่กะไม่มีติดตู้เย็นสักกะหนวย  เศร้า บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #308038 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:41:12 PM »

ชาด.....ว่าจะไดเอท อดมื้อค่ำหน่อย พอ 5 ทุ่มหิวโพดๆ ทนไม่ไหว มานั่งต้มมาม่าแล้วหล่าว  อ๋อย

เห็นความดีของเมียแล้วยังล่ะทีนี้ บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #308039 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:42:56 PM »

เออ.....คนเรา พออยู่ห่างกันหน่อย ก็ดีเหมือนกันเฮะ  เมื่อช่วงสายวันนี้ เมียโทรฯมา กะบ่นไปว่าโก-ลกร้อนตับแลป ถ้ามีอะไรเย็นๆกินกะชื่นใจ.....

พอเที่ยงโทรฯมาบอกว่าส่งเฉาก๊วยเจ้าดังเบตงกิโล 4 มาให้ เตรียมรับด้วย  Shocked Huh Grin

เมื่อกี้มาถึงล่ะ เลยจัดการซะ..... Grin

มาเป็นถุง ถุงละโล มารวมน้ำเชื่อมมาพร้อมสรรพ  Grin (เฉาก๊วยกิโลละ 40 แต่ค่าส่ง 100 นึง ) หัวเราะร่าน้ำตาริน Tongue อ๋อย

จัดการหั่นซะ....

เย็นๆ ชื่นใจดีครับ เหนียว นุ่ม ละมุนลิ้น  Grin

แถวบ้านรถมาขายตอนบ่ายๆ อร่อย หอม ใส่น้ำตาลผงแดงๆด้วย โรยน้ำแข็งหลอดเล็ก ถ้วยละ13บาทเอง  ป้อนยัยแก้มบุ๋มไม่ทันเลย ทั้งกินทั้งบ้วนน้ำแข็งคืนใส่ถ้วย ลุงเลยต้องกินน้ำลายมันไปด้วย  บู่  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 20533 20534 20535 [20536] 20537 20538 20539 ... 35779
  พิมพ์