เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:24:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20927 20928 20929 [20930] 20931 20932 20933 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25629113 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #313935 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:43:28 AM »

โหลๆ ...สวัสดีครับทุกๆ ท่าน    ไหว้

เมื่อวานบุกเข้าตรวจค้นแบบจู่โจมที่ศรีสาคร

เดินทางออกจากหาดใหญ่ถึงศรีสาครประมาณ 11.30 น.

ค้นหาบ้านเป้าหมายโดยใช้วิชาการไปรษณีย์  จนเจอบ้านเป้าหมาย

การเข้าตรวจค้นสามารถยึดของกลางได้เป็นข้าวเกรียบ 2 ถุงเติบ และหัวพ่นไฟโคเวีย 1 อัน

แถมบังคับพาตัวผู้ต้องหาให้พาไปเลี้ยงข้าว 1 มื้อ... Smiley  Smiley  Smiley

ขอบคุณเจ้าของบ้านมากครับ... ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #313936 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:51:15 AM »

ราคาเริ่มแค่หมื่นต้นๆ ถึงว่าเปิดตัวประเทศไหน ต่อคิวซื้อเป็นกิโล http://www.techmoblog.com/ipad-price-in-thailand/

ไม่สน กาแล็กซี่แท็ปเหรอ...ตอนนี้เริ่มต้นไม่ถึงหมื่นแล้ว... Cheesy Cheesy  ถูกกว่ามือถือหลาย ๆ รุ่นซะอีก    คิก คิก

เกือบโดนต้มแล้วครับลุง อาทิตย์ที่แล้วหมื่นสองทอนร้อยนึง อาทิตย์นี้ หมื่นทอนร้อยนึง น่าจะเพราะโดนร้องเรียน แล้วว่า ..

ตัว 3G กับตัว WIFI คนละสเปคกัน  ......   http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10385702/T10385702.html  ....

ผมไปถามที่ศูนย์ พนักงานยังบอกสเปคเดียวกันอยู่เหลย  ยี๊

รุ่นนี้สรรพคุณเด่นด้านใหนครับ ใช้แล้วผมดกดำหรือครับ  ...  คิก คิก

นั่งแน่งๆ ให้มันกระทบชิ่ง ผ่านไปเอง ฮายยยยยยยย บายใจ     ยิ้มีเลศนัย

ชาดดดดดดดดดดด....ปากมัน  ใช้แล้วผมจะดกจะดำหรือป่าวไม่รู้โว้ย รู้แต่ใช้แล้วหัวไม่ล้านกะพอแล้ววุ้ย.... บู่

+ ไป ค่าชิ่ง ............... บู่

ไปว่าลุงเข้มแกไซร้...แกทำไหร๋ผิด ?

รังแกกันเกินไปแล้ว...หุ ๆ  บู่
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #313937 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:51:56 AM »

ตั้งกะเช้ามา ยังแต่คนโทรฯหาเรื่องไร้สาระเพ.... อ๋อย

แร๊กเดี๋ยวกะเหมือน โทรฯมาถามว่าอีไปสีสาครกินแกงวัวใหม ผมถามว่างานใคร มันว่างานบ่าวสีสาคร เสียงว่าโทรฯไปกะไม่รับสาย ในเวปกะไม่เข้ามา เมื่อคืนกะดันขับรถกลับกลางคืน น่าว่าหมันแน่ๆ เรากะเลยบอกวว่าเพิ่งจะเห็นเชื่อมันออนอยู่นิ แถมวันนี้มรันอวยพรตรูแต่เช้าแล้ว  ยี๊ แต่ถึงจะเป็นเรื่องจริง บ้านตัดยางทำขี้ยังงั้น มรันจะมีแกงงัวให้กินหรือ อย่างดีก็เหนียวสังหยา หรูสุดก็ข้าวต้มถั่วเค็ม ไม่มีหรอกแกงงงแกงงัว ไปกะขาดทุนปล่าว... บู่
พี่น้องเขารักกันจ้านนิ  ขำก๊าก

ไม่ว่าง รับแขกอยู่ แขกโผล่มาทักทายแบบทำสะไปรท์ ....หุ ๆ

เอ๋มแล้ว พาพี่ช่างไปกินกือเลาะมา ล่อไปคนสามสี่ตัว    คิก คิก

สุดยอดของความโชคดี...กือเลาะเขาเพิ่งมาส่งยังสดๆ อยู่เหลย...

เพิ่งจะรู้ว่าของเขาดีจริงๆ ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #313938 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:54:39 AM »

โหลๆ ...สวัสดีครับทุกๆ ท่าน    ไหว้

เมื่อวานบุกเข้าตรวจค้นแบบจู่โจมที่ศรีสาคร

เดินทางออกจากหาดใหญ่ถึงศรีสาครประมาณ 11.30 น.

ค้นหาบ้านเป้าหมายโดยใช้วิชาการไปรษณีย์  จนเจอบ้านเป้าหมาย

การเข้าตรวจค้นสามารถยึดของกลางได้เป็นข้าวเกรียบ 2 ถุงเติบ และหัวพ่นไฟโคเวีย 1 อัน

แถมบังคับพาตัวผู้ต้องหาให้พาไปเลี้ยงข้าว 1 มื้อ... Smiley  Smiley  Smiley

ขอบคุณเจ้าของบ้านมากครับ... ไหว้

ไหว้

ยินดีต้อนรับครับพี่ช่าง ว่างก็เด้งมาอีกนะครับ เดี๋ยวจะจัดของเมืองกินกันอีก หุ ๆ  จูบบบบ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #313939 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:57:30 AM »

ตั้งกะเช้ามา ยังแต่คนโทรฯหาเรื่องไร้สาระเพ.... อ๋อย

แร๊กเดี๋ยวกะเหมือน โทรฯมาถามว่าอีไปสีสาครกินแกงวัวใหม ผมถามว่างานใคร มันว่างานบ่าวสีสาคร เสียงว่าโทรฯไปกะไม่รับสาย ในเวปกะไม่เข้ามา เมื่อคืนกะดันขับรถกลับกลางคืน น่าว่าหมันแน่ๆ เรากะเลยบอกวว่าเพิ่งจะเห็นเชื่อมันออนอยู่นิ แถมวันนี้มรันอวยพรตรูแต่เช้าแล้ว  ยี๊ แต่ถึงจะเป็นเรื่องจริง บ้านตัดยางทำขี้ยังงั้น มรันจะมีแกงงัวให้กินหรือ อย่างดีก็เหนียวสังหยา หรูสุดก็ข้าวต้มถั่วเค็ม ไม่มีหรอกแกงงงแกงงัว ไปกะขาดทุนปล่าว... บู่
พี่น้องเขารักกันจ้านนิ  ขำก๊าก

ไม่ว่าง รับแขกอยู่ แขกโผล่มาทักทายแบบทำสะไปรท์ ....หุ ๆ

เอ๋มแล้ว พาพี่ช่างไปกินกือเลาะมา ล่อไปคนสามสี่ตัว    คิก คิก

สุดยอดของความโชคดี...กือเลาะเขาเพิ่งมาส่งยังสดๆ อยู่เหลย...

เพิ่งจะรู้ว่าของเขาดีจริงๆ ... Smiley

ควันธง...ของเค้าดีจริง  บู่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #313940 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:00:07 AM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #313941 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:01:29 AM »

ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #313942 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:02:47 AM »

เสียเบี้ยให้น้ากรเรียบร้อย สามพันทอนร้อย

สั่งตัวนี้เพิ่มด้วย พี่ช่างมาเห็นเหน็บหลบบ้านซะแร๊ะ ...เพิ่งแกะห่อแรกเช้าเอง  บู่

แอบฝันว่าอยากได้ไว้นานแล้ว...ต้องไปถึงศรีสาคร ฝันผมถึงได้เป็นจริง    ไหว้   จูบบบบ  หลงรัก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #313943 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:06:54 AM »

เสียเบี้ยให้น้ากรเรียบร้อย สามพันทอนร้อย

สั่งตัวนี้เพิ่มด้วย พี่ช่างมาเห็นเหน็บหลบบ้านซะแร๊ะ ...เพิ่งแกะห่อแรกเช้าเอง  บู่

แอบฝันว่าอยากได้ไว้นานแล้ว...ต้องไปถึงศรีสาคร ฝันผมถึงได้เป็นจริง    ไหว้   จูบบบบ  หลงรัก

คนปากเสียมักใจดีครับ... Grin   Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #313944 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:12:47 AM »

ลุงตุ้นคราบ  .....  กล้องผมถอด battery grip ออก แต่ยังหาฝาปิดแบตฯตัวกล้องไม่เจอ

ทำไมเปิดไปที่ ON แล้วกล้องไม่ทำงานอ่า ทั้งๆที่ฝาปิดไม่ใช่มีวงจรไรนิ  ลุงพอมีบอจากควีสักอันมาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #313945 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:26:43 AM »

ลุงตุ้นคราบ  .....  กล้องผมถอด battery grip ออก แต่ยังหาฝาปิดแบตฯตัวกล้องไม่เจอ

ทำไมเปิดไปที่ ON แล้วกล้องไม่ทำงานอ่า ทั้งๆที่ฝาปิดไม่ใช่มีวงจรไรนิ  ลุงพอมีบอจากควีสักอันมาย

แคนอนเหรอ...  แลบลิ้น แบร่   ผมนิคครับ.... ขำก๊าก  นู่น ชายเจษฏ์หนู่น.. Cheesy

ปล.ถ้าเดาไม่ผิด(เท่าที่เคยใช้กล้องฟิล์มออโตโฟกัสแคนอน)...ที่ฝามันจะมีกระเดื่องไปกดสวิทช์ที่ตัวกล้องอีกทีมั๊งครับ..
                ใช้แต่นิค...ไม่มีแคนอน  เลยได้แต่เดา...  Grin บู่    ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #313946 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:31:31 AM »

โอ้ เยสสสส  ถูกต้องเดาแม่นหลาย  ......  ลองดูแล้วครับมันมีกระเดื่องติ๊ดนึงจริงๆด้วยกดแล้วเปิดติดเลย

เอางี้   ลุงตุ้นไม่ใช้หนอน ก็สั่งซื้อให้ผมสักอันดิ  คิดว่าให้น้องให้นุ่งนะ นะ นะ  ที่น้องไม่นุ่งละเห็นสปอร์ต

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #313947 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:32:55 AM »

ลุงตุ้นคราบ  .....  กล้องผมถอด battery grip ออก แต่ยังหาฝาปิดแบตฯตัวกล้องไม่เจอ

ทำไมเปิดไปที่ ON แล้วกล้องไม่ทำงานอ่า ทั้งๆที่ฝาปิดไม่ใช่มีวงจรไรนิ  ลุงพอมีบอจากควีสักอันมาย

แคนอนเหรอ...  แลบลิ้น แบร่   ผมนิคครับ.... ขำก๊าก  นู่น ชายเจษฏ์หนู่น.. Cheesy

ปล.ถ้าเดาไม่ผิด(เท่าที่เคยใช้กล้องฟิล์มออโตโฟกัสแคนอน)...ที่ฝามันจะมีกระเดื่องไปกดสวิทช์ที่ตัวกล้องอีกทีมั๊งครับ..
                ใช้แต่นิค...ไม่มีแคนอน  เลยได้แต่เดา...  Grin บู่    ขำก๊าก

หมันเลยครับลุงปู...ผมลองเปิดฝาแลแล้วตะกี้ ถ้าเปิดฝาแบต สวิทออนแล้วไม่ทำงานครับ ลองพินิดพิดนาดู เหมือนว่ามันจะมีติ่งเขี่ยอยู่ที่ฝาครับ พอประกบเข้าไปแล้วไอติ่งงั้นจะเข้าไปเขี่ยๆทำให้สวิทออนมันทำงานมังครับ.... คิก คิก

ปล..ของควีตอนนี้ยังไม่มีครับ เพราะผมยังไม่คิดอีซื้อแบตเอตรี่กริปหรือฝาใหม่ทีครับ  Grin บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #313948 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:34:07 AM »

ลุงตุ้นคราบ  .....  กล้องผมถอด battery grip ออก แต่ยังหาฝาปิดแบตฯตัวกล้องไม่เจอ
              ทำไมเปิดไปที่ ON แล้วกล้องไม่ทำงานอ่า ทั้งๆที่ฝาปิดไม่ใช่มีวงจรไรนิ  ลุงพอมีบอจากควีสักอันมาย

คล้ายๆเครื่องถ่ายเอกสารครับ
ถ้าเราเปิดเข้าไปเอากระดาษที่ติดด้านในออก หรือเปิดเพื่อเติมหมึก
เสร็จแล้วปิดตัวเครื่องกลับ ถ้าปิดไม่สนิท ไม่ว่าฝาไหนๆ
เครื่องจะเปิดไม่ได้ ไฟฟ้าตัดระบบครับ ต้องปิดให้สนิทก่อนทุกๆฝาที่เปิดได้ มันจะทำงานได้ทันที

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #313949 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:36:17 AM »

แคนอนเหรอ...  แลบลิ้น แบร่   ผมนิคครับ.... ขำก๊าก  นู่น ชายเจษฏ์หนู่น.. Cheesy

ใช้แต่นิค...ไม่มีแคนอน  เลยได้แต่เดา...  Grin บู่    ขำก๊าก

ทีคนอื่นถาม ตอบได้ ทีเราถามมีแต่ด่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนพรรค์นี้ ต้องให้แลรูปโป๊จนหัวใจวายคาจอคอมป์  ยี๊ ยี๊ ยี๊

หน้า: 1 ... 20927 20928 20929 [20930] 20931 20932 20933 ... 35779
  พิมพ์