เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:28:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21278 21279 21280 [21281] 21282 21283 21284 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25503236 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #319200 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:25:02 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ คลื่นลมแปรปวน สงบปาก สงบคำไว้ดีหว่าตรู พูดไปกะคงไม่เข้าใจกัน เพราะเราวัยวุฒิยังไม่ถึง ต้องเดินตามอีกหลายขุม  บู่ บู่ บู่
เรารุ่นเดียวกัน เข้าใจกันนะ  คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #319201 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:25:25 AM »

เช้ามา นึกไม่ออก ติ๊หาเรื่องใครดี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #319202 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:25:44 AM »

ตกลงตูยังไม่โร้ทีว่าหลองหลากันวันเวลาไหน  อ๋อย
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #319203 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:26:15 AM »

ชายเจษฎ์, Southlander, tum610, lex, udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ตกใจ แลต่ะ เราผิดเพื่อนอยู่คนเดียว......ชาดดดดดดดด....เกิดมาช้าก็งี้แหละเรา  โดนชก เยาะเย้ย บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #319204 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:26:50 AM »

ชายเจษฎ์, Southlander, tum610, lex, udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ตกใจ แลต่ะ เราผิดเพื่อนอยู่คนเดียว......ชาดดดดดดดด....เกิดมาช้าก็งี้แหละเรา  โดนชก เยาะเย้ย บู่
ตูคนกัน  บู่  บู่
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #319205 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:27:42 AM »

ของพี่เหมือนมีลมในท้องนะครับ ขนาดไม่กินน้ำอัดลมนะครับ  .. ลมดันตลอด ท้องป่องและแข็ง เลยตัดสินใจไปหาหมอดีกว่า พอดีเห็นเขาว่า หมอที่ รพ.ประสานมิตร ก็เก่ง แถมเป็น รพ.รัฐฯ ด้วย ประหยัดเงินดีครับ .. น้ำชาพี่ก็กินประจำนะครับ เวลากินกาแฟตอนเ้ช้า กับหลังอาหารมื้อเที่ยง ชงกับใบชาที่ซื้อมาจากแม่ฮ่องสอนนะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. ทีแรกก็คิดว่าเพราะเรากินข้าวเยอะ แต่พอกินน้อยมันก็ไม่ต่างนะครับ
อืม....ดูอาการแล้ว หึๆ สรุป มะรึงก็แก่แหละว๊ะ อาการนี้ อาการเดียวกะตูเลย มะรึงน๊ะเกิดปีเดียวกะตะรู

อย่าทำเป็นเด็กอยู่เลย หึๆๆ

ไปตรวจรักษา ดีแล้ว

ปล.อาหารเน้นโปรตีนจากปลาและพืชครับ หลีกเลี่ยงโปรตีนสัตว์ ลดลงมา หึๆ

เรื่องแก่นิไม่มีใครยอมใครกันเลยนิ ชาด
เอาแล้วลุงดุลย์ยอมไม๊ละ...ว่าลุงดุลย์อิอ่อนหว๋าผม ว่ามาแลถิ๊ เอาอย่างแรก เกิด พอศอใหนแน่ ว่ามาแลถิ๊

อนิจจังวัฒสังขารา คนเราเกิดมาในวัฏตะสงสาร
เกิดก่อนอยู่นานเรื่องหย่อนเรื่องยานเป็นของธรรมดา คิก คิก คิก คิก

ผมเกิดปีมะแมครับปี้เก้ม ตอนนี้ก็หลักสี่ต้นๆ ไม่สนเรื่องแก่ เพราะช่วงชีวิตในแต่ละปีที่ผ่านมาได้ทำในสิ่งที่อยากทำชีวิตก็คุ้มแล้ว ไหว้
เดือน?

ปีแม เดือนเก้า แรมเก้าค่ำ
อืม....น้องดุลย์นี่น่ารัก เซ่อตรงดี...หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #319206 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:28:32 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ คลื่นลมแปรปวน สงบปาก สงบคำไว้ดีหว่าตรู พูดไปกะคงไม่เข้าใจกัน เพราะเราวัยวุฒิยังไม่ถึง ต้องเดินตามอีกหลายขุม  บู่ บู่ บู่
เรารุ่นเดียวกัน เข้าใจกันนะ  คิก คิก

ตูคนกัน  บู่  บู่

บ๊ะ.............ลุงชัชแน่ใจเหอ มาเกาะติดผมหลอดเลย เรารุ่นเดียวกันแน่น่ะ..... ตกใจ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #319207 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:28:43 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ คลื่นลมแปรปวน สงบปาก สงบคำไว้ดีหว่าตรู พูดไปกะคงไม่เข้าใจกัน เพราะเราวัยวุฒิยังไม่ถึง ต้องเดินตามอีกหลายขุม  บู่ บู่ บู่
ฮุกขวาเข้าปลายคางคนแก่... ขำก๊าก
หึๆ เด็กๆ อย่าทำเป็นคึกคะนองไป สักวัน เด็กก็จะแก่เช่นกัน หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #319208 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:32:00 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ คลื่นลมแปรปวน สงบปาก สงบคำไว้ดีหว่าตรู พูดไปกะคงไม่เข้าใจกัน เพราะเราวัยวุฒิยังไม่ถึง ต้องเดินตามอีกหลายขุม  บู่ บู่ บู่
ฮุกขวาเข้าปลายคางคนแก่... ขำก๊าก
หึๆ เด็กๆ อย่าทำเป็นคึกคะนองไป สักวัน เด็กก็จะแก่เช่นกัน หึๆๆ
ผมผิดตรงไหนที่ยังไม่แก่  ร่างกายยังไม่ผันแปร  ผมยังไม่แก่เกินวัย  ชะชะชะ ช่า... ไหว้ Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #319209 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:32:11 AM »

วาทะ เมื่อสองปี... Grin

โชคดี ที่อยู่จนแก่..
               ใครที่ยังไม่แก่ รักษาเนื้อรักษาตัวไว้ให้แก่ก็แล้วกัน...
                                                                                   ลุงปู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 10:34:22 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #319210 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:32:31 AM »

ครับลุงเข้ม เด็กวันนี้ก็แก่วันหน้า เป็นสัจธรรม  ไหว้ แต่สิ่งที่ผมตามลุงเข้มไม่เคยทันเลยคืออายุครับ ของผมเองผมกะอัพเดททุกปี แต่ตามไม่ทันกันเลยจริงๆ  Grin บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #319211 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:32:36 AM »

ตกลงตูยังไม่โร้ทีว่าหลองหลากันวันเวลาไหน  อ๋อย
ยังไม่มีใครรู้ทั้งนั้นครับ เพราะ...........

1.ไม่ใช่หลาผม

2.เจ้าของหลาให้ผมกำหนด

3.ผมกะยังไม่กำหนด เพราะยังประสานงาน ไม่ลงตัว

กำหนดได้อย่างเดียวว่า ค่ำคืนวันศุกร์ ม่ายกะค่ำคืนวันเสาร์ครับ ถามลุงชัชว่า ระหว่างสองวันนี้ สะดวกวันใหนสุด

แต่มิใช่ว่า จะเอาตามลุงชัชว่า...คือผมจะเอามติส่วนใหญ่ว่า แล้วจะไปบอกเจ้าของหลาว่า โบ๋เราจะไปวันนี้วันนั้น...........

ประมาณนี้ครับ

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #319212 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:34:33 AM »

ของพี่เหมือนมีลมในท้องนะครับ ขนาดไม่กินน้ำอัดลมนะครับ  .. ลมดันตลอด ท้องป่องและแข็ง เลยตัดสินใจไปหาหมอดีกว่า พอดีเห็นเขาว่า หมอที่ รพ.ประสานมิตร ก็เก่ง แถมเป็น รพ.รัฐฯ ด้วย ประหยัดเงินดีครับ .. น้ำชาพี่ก็กินประจำนะครับ เวลากินกาแฟตอนเ้ช้า กับหลังอาหารมื้อเที่ยง ชงกับใบชาที่ซื้อมาจากแม่ฮ่องสอนนะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. ทีแรกก็คิดว่าเพราะเรากินข้าวเยอะ แต่พอกินน้อยมันก็ไม่ต่างนะครับ
อืม....ดูอาการแล้ว หึๆ สรุป มะรึงก็แก่แหละว๊ะ อาการนี้ อาการเดียวกะตูเลย มะรึงน๊ะเกิดปีเดียวกะตะรู

อย่าทำเป็นเด็กอยู่เลย หึๆๆ

ไปตรวจรักษา ดีแล้ว

ปล.อาหารเน้นโปรตีนจากปลาและพืชครับ หลีกเลี่ยงโปรตีนสัตว์ ลดลงมา หึๆ

เรื่องแก่นิไม่มีใครยอมใครกันเลยนิ ชาด
เอาแล้วลุงดุลย์ยอมไม๊ละ...ว่าลุงดุลย์อิอ่อนหว๋าผม ว่ามาแลถิ๊ เอาอย่างแรก เกิด พอศอใหนแน่ ว่ามาแลถิ๊

อนิจจังวัฒสังขารา คนเราเกิดมาในวัฏตะสงสาร
เกิดก่อนอยู่นานเรื่องหย่อนเรื่องยานเป็นของธรรมดา คิก คิก คิก คิก

ผมเกิดปีมะแมครับปี้เก้ม ตอนนี้ก็หลักสี่ต้นๆ ไม่สนเรื่องแก่ เพราะช่วงชีวิตในแต่ละปีที่ผ่านมาได้ทำในสิ่งที่อยากทำชีวิตก็คุ้มแล้ว ไหว้
เดือน?

ปีแม เดือนเก้า แรมเก้าค่ำ
อืม....น้องดุลย์นี่น่ารัก เซ่อตรงดี...หึๆๆ

Shocked Shocked Shocked โหหหหหหหหหหหหหหห  ปีมะแม ปีเดียวกะแม่เราเลย   Grin Grin Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #319213 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:37:04 AM »

ตกลงตูยังไม่โร้ทีว่าหลองหลากันวันเวลาไหน  อ๋อย
ยังไม่มีใครรู้ทั้งนั้นครับ เพราะ...........

1.ไม่ใช่หลาผม

2.เจ้าของหลาให้ผมกำหนด

3.ผมกะยังไม่กำหนด เพราะยังประสานงาน ไม่ลงตัว

กำหนดได้อย่างเดียวว่า ค่ำคืนวันศุกร์ ม่ายกะค่ำคืนวันเสาร์ครับ ถามลุงชัชว่า ระหว่างสองวันนี้ สะดวกวันใหนสุด

แต่มิใช่ว่า จะเอาตามลุงชัชว่า...คือผมจะเอามติส่วนใหญ่ว่า แล้วจะไปบอกเจ้าของหลาว่า โบ๋เราจะไปวันนี้วันนั้น...........

ประมาณนี้ครับ
คืนวันศุกร์ผมเลิกเรียนสามทุ่ม วันเสาร์เลิกเรียนห้าโมงเย็นครับพี่

แต่ขึ้นอยู่กับเพื่อนๆครับวันไหนก็ได้ไม่มีปัญหา  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #319214 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:37:18 AM »

udomkd, Southlander, Iron รักในหลวง, The Pn, babor, tum610, ชายเจษฎ์ (+ 1 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ลุงชัชมาแลเคยเอาแล้วงั้น

หนวยตาแกนุ แกอีแลไหร๋ก่าเรื่องของแก แล้วเติ้นยุ่งไหร๋ ไป๊ ไปขึ้นเครื่องได้แล้วมั้ง
หน้า: 1 ... 21278 21279 21280 [21281] 21282 21283 21284 ... 35779
  พิมพ์