เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:28:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21304 21305 21306 [21307] 21308 21309 21310 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25533568 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #319590 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:38:11 PM »

ยินดีด้วยคนครับ พ่อ-แม่สมัยนี้ เห็นความสำมะคันของดนตรี  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนขายพลอยได้รับอานิสงไปด้วย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #319591 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:38:21 PM »

คันคอ คุกๆๆๆ  Grin

ฝาดๆ ด้วยครับตาเบิ้ม... คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #319592 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:39:55 PM »

ยินดีด้วยคนครับ พ่อ-แม่สมัยนี้ เห็นความสำมะคันของดนตรี  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนขายพลอยได้รับอานิสงไปด้วย  คิก คิก
บ๊ะ..มรันแหลงพันนี้เว๊อะท่านชาย............

เดี๋ยวต้องกลับไปเอาทุนคืน ที่ภูเก็ตอีกแระ น่าว่า หึๆๆ มรันคงฟันเราไปจมเขี้ยวเลยท่านชายเอ๋ย

ท่านชายว่างไปถอนทุนคืนเปล่าละ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #319593 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:40:20 PM »

ยินดีด้วยคนครับ พ่อ-แม่สมัยนี้ เห็นความสำมะคันของดนตรี  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนขายพลอยได้รับอานิสงไปด้วย  คิก คิก

ของผมยุเท่าไหร่ ไม่ขึ้นเลย.. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #319594 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:40:26 PM »

คันคอ คุกๆๆๆ  Grin

ฝาดๆ ด้วยครับตาเบิ้ม... คิก คิก
นั่นๆๆเกินหน้าเกินตาลุงเล็ก กะลุงชัช

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #319595 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:42:43 PM »

ของผมยุเท่าไหร่ ไม่ขึ้นเลย.. บู่

ลองเปลี่ยนคนยุดูครับ เผื่ออีขึ้นมั่ง......... คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #319596 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:42:51 PM »

ยินดีด้วยคนครับ พ่อ-แม่สมัยนี้ เห็นความสำมะคันของดนตรี  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนขายพลอยได้รับอานิสงไปด้วย  คิก คิก

กะหัดพาโลกเข้าเมืองไปควังเพลง แลดนตรีมั่งแล.............มิใช่แต่พอว่างปล้ำแต่เข้าสวน ต้นไม้น๊ะไม่ไปแลครึ่งเดือน มันโตขึ้นเยอะแหละ

ลูกงั้น เสียเวลาไปวันนี้ พรุ่งนี้ก็เป็นเรื่องของพรุ่งนี้แล้ว หึๆๆ

ปล."เหล็ก"งั้นไม่ต้องไปทุก.เอ้ยซื้อบ่อยๆ

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #319597 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:45:30 PM »

ลุงเบิ้ม จัดเปียโนไฟฟ้าราคาไม่แรงมามานำเสนอซักตัวถิ๊ครับ

ยี่ห้อใหนดีครับ ROLAND YAMAHA KORG

เสนอยี่ห้อมาเสร็จสรรพ... แต่ขอราคาไม่แรง..

ขำก๊าก

ไม่ถึงสามแสนซักตัว... อ้ะ เสี่ยเบิ้มจัดไป... Cheesy

เปียโนไควคว้า อืมม.....ยี่ห้อไหรดีละ 3ยี่ห้อนี่ดีหมด แต่ถ้าเห็นขึ้นตามสเตทบ่อยๆก็Korg&Roland มืออาชีพนิยมใช้  yamahaตัวหรอยๆน่าจะ5-6หมื่นขึ้น

พี่ตั้งงบไม่เกินเท่าไหร่ครับ เดี๋ยวเช็คให้ตามงบ เพราะแต่ละยี่ห้อจะมีหลายราคามากครับ  Grin

YAMAHA รุ่น P95

แบบนี้พอ พร้อมเก้าอี้ เท่าไหร่ได้ครับ

เอาจริงเห้อ... บู่

ลองถามคุณครูผู้สอนยังครับ...
ว่าจำเป็นไม๊...ที่ต้องมีสวิทช์เท้า ควบคุมเสียง

หากไม่จำเป็นต้องมี...ใช้คีย์บอร์ดทั่ว ๆ ไปก็ได้...

หรือไม่ก็ต้องกลับไปอ่านหนังสือให้เยอะๆครับ เปิดตาให้กว้างๆ แล้วจะรู้ว่าอะไรดีกับเราที่สุด

เอ................สำนวนครุ้นๆนะครับลุงตุ้ม..............

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #319598 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:50:41 PM »

กะหัดพาโลกเข้าเมืองไปควังเพลง แลดนตรีมั่งแล.............มิใช่แต่พอว่างปล้ำแต่เข้าสวน ต้นไม้น๊ะไม่ไปแลครึ่งเดือน มันโตขึ้นเยอะแหละ

ลูกงั้น เสียเวลาไปวันนี้ พรุ่งนี้ก็เป็นเรื่องของพรุ่งนี้แล้ว หึๆๆ

ปล."เหล็ก"งั้นไม่ต้องไปทุก.เอ้ยซื้อบ่อยๆ

แลหน่วยก้านอาจจะชอบทางมวยครับน้าเอ๋  คิก คิก

น้องคนนี้สวยที่สุดในวงการมวยหญิงตอนนี้  Cheesy

1 สกู๊ป VDO นักมวย บัวริมบึง บวชอุบาสิกา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 08:53:03 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #319599 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:51:29 PM »

และแล้วก็ถึงเวลานอนอีกแล้ว.....สำหรับคำ่คืนนี้ราตรีสวัสดีทุกสถานีครับ............. ไหว้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #319600 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:56:19 PM »

เพิ่งได้ศึกษาวันแรก ตั้งแต่น้องเบิ้ม มอบเครื่องดนตรีมาให้ หึึๆ อ่านแล้วตูเริ่มมึน

สุดท้ายควรจะเป่า Harmonica จากความรู้สึกของตัวเอง(by heart)
http://harmonicafe.wordpress.com/

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #319601 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:57:19 PM »

ถามน้าเบิ้ม อย่าถามโผม โผมม่ายรู้

เชื่อแต่ว่า น้องมันไม่หลอกพี่แน่ๆ

เพราะผมไม่รู้อะไรสักอย่างครับ............

ถามน้าเบิ้มตั้งแต่วันแรกที่หาข้อมูล

และเชื่อจานตุ้ม ทีแรกกะเล่นของสูงเหมือนกัน

แต่มาคิดว่า แค่เอามาฝึก ซึ่งคนฝึกเองยังไม่รู้จักใน"ค่า" ไม่รู้จักดูแลถนอมรักษา

เลยเอาแค่พอให้เขาใช้ฝึกได้

อนาคต ถ้าหากว่าเขาไปได้ รับรองว่า ชิ้นนั้น ต้องจัดระดับ"เทพ"ให้เขาครับ เพราะพ่อมมันชอบ "ฟัง" แต่เล่นไม่เป็นสักอย่าง

ตอบได้เท่านี้ครับ..............

ปล.จัดหาเครื่องเดียวครับ แล้วก็จัดระเบียบคนเล่น..............ผมว่า จากสาม ให้เหลือสักหนึ่ง ที่สนใจจริงๆ ก็สุดยอดโหนดแล้ว

หากว่าเขาเรียนมาเยอะแล้ว ผมว่าเขาทั้งสามน่าจะเริ่มเข้าใจตัวเองว่า จะชอบไปทางใหนแล้ว ช่วยดันเขาไปทางนั้นครับ

หวังว่าตูจะมีหลานเป็นวง"ไตรแบนด์"กะเขา ลุงมันคงได้โม้น้ำลายไหล เวลาเมา หึๆๆ

เติมกำลังใจครับน้าหลวง

ไม่อยากอีแหลง......ว่าของเราเล่นวงแล้ววววววววววววว..... Grin

ขอแสดงความยินดีครับท่านชาย

ลุงมหาฯ แกดีใจต่างกัน โชกุนน่ะแค่หลาน แต่ลูกผมน่ะ ลูกเขย ...หุ ๆ

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #319602 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:59:17 PM »

นอนแระ  ไหว้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #319603 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 09:02:20 PM »

ถามน้าเบิ้ม อย่าถามโผม โผมม่ายรู้

เชื่อแต่ว่า น้องมันไม่หลอกพี่แน่ๆ

เพราะผมไม่รู้อะไรสักอย่างครับ............

ถามน้าเบิ้มตั้งแต่วันแรกที่หาข้อมูล

และเชื่อจานตุ้ม ทีแรกกะเล่นของสูงเหมือนกัน

แต่มาคิดว่า แค่เอามาฝึก ซึ่งคนฝึกเองยังไม่รู้จักใน"ค่า" ไม่รู้จักดูแลถนอมรักษา

อนาคต ถ้าหากว่าเขาไปได้ รับรองว่า ชิ้นนั้น ต้องจัดระดับ"เทพ"ให้เขาครับ เพราะพ่อมมันชอบ "ฟัง" แต่เล่นไม่เป็นสักอย่าง

ตอบได้เท่านี้ครับ..............

ปล.จัดหาเครื่องเดียวครับ แล้วก็จัดระเบียบคนเล่น..............ผมว่า จากสาม ให้เหลือสักหนึ่ง ที่สนใจจริงๆ ก็สุดยอดโหนดแล้ว

หากว่าเขาเรียนมาเยอะแล้ว ผมว่าเขาทั้งสามน่าจะเริ่มเข้าใจตัวเองว่า จะชอบไปทางใหนแล้ว ช่วยดันเขาไปทางนั้นครับ

หวังว่าตูจะมีหลานเป็นวง"ไตรแบนด์"กะเขา ลุงมันคงได้โม้น้ำลายไหล เวลาเมา หึๆๆ

ไม่อยากอีแหลง......ว่าของเราเล่นวงแล้ววววววววววววว..... Grin

ลุงมหาฯ แกดีใจต่างกัน โชกุนน่ะแค่หลาน แต่ลูกผมน่ะ ลูกเขย ...หุ ๆ

น่านๆๆ บอกแล้วว่า ตูยิงพ่อมมันก่อน

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #319604 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 09:05:53 PM »

น่านๆๆ บอกแล้วว่า ตูยิงพ่อมมันก่อน

อ๊ะ..เป็นดองกัน อียิงกันได้พรื่อ ต้องรักกัน รักกันถึงจะโถก... บู่

หน้า: 1 ... 21304 21305 21306 [21307] 21308 21309 21310 ... 35779
  พิมพ์