เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:26:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21355 21356 21357 [21358] 21359 21360 21361 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25594229 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #320355 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:31:38 AM »

เรื่อง  ชี้แจงกรณีไม่สามารถรับโทรศัพท์ได้

เรียน  ท่านซับแมชชีน

สิ่งที่ส่งมาด้วย  -

เนื่องจากเมื่อวันที่ ๑ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๔ เวลาประมาณ ๑๘.๓๐ น. ข้าพเจ้า
ได้กลับจากปฏิบัติภารกิจนอกบ้าน และกลับมาถึงด้วยอาการเหน็ดเหนื่อยมากกว่าวันอื่น ๆ หนัดเหนียน
แต่เมื่อข้าฯกลับถึงบ้าน ภรรยาของข้าฯได้แจ้งให้ทราบว่า อีกสักครู่ น้องภรรยาของข้าฯจะพาเพื่อนชาย
มาแนะนำตัวให้ครอบครัวรู้จัก เพื่อร่วมกันพิจารณา ซึ่งแม้ว่าข้าฯจะไม่เห็นด้วยและให้การภาคเสธไปแล้ว
แต่ก็ยังต้องขับรถออกไปเพื่อซื้อกับข้าวมาประกอบอาหารเพิ่มให้กับบุคคลที่ข้าฯไม่เคยแม้แต่จะคิดว่ามีตัวตน
หลังจากนั้น เขาก็เดินทางกันมา ทั้ง ๆ ที่ข้าฯเหน็ดเหนื่อยเหลือกำลัง ก็ยังต้องฝืนใจนั่งคุยกับคนแปลกหน้า
ในเรื่องที่ข้าฯไม่ได้ชอบเลย เรื่องการเมือง เรื่องบอล เรื่องเครื่องราชฯ เป็นอาทิ.
        ทั้งนี้ เมื่อบุคคลผู้นั้น เริ่มเบื่อที่จะคุยกับข้าฯแล้ว หันไปคุยกับคนอื่นแทน ข้าฯเห็นได้ที จึงขอตัว
ออกไปข้างนอก อ้างว่าจะไปสูบบุหรี่ เมื่อออกมาแล้ว จึงนึกขึ้นได้ว่า ทั้งบุหรี่และโทรศัพท์ ข้าฯลืมทิ้งไว้ในบ้าน
เหลือติดตัวอยู่เพียงกุญแจรถ จึงแก้เก้อด้วยการขับรถออกไปดื้อ ๆ ประมาณ ๑ ชั่วโมง จึงขับกลับมา ปรากฏว่า
บุคคลผู้นั้นยังไม่กลับ ข้าฯจึงขับรถออกไปอีก ๑ ชั่วโมง จึงกลับมา เขากลับกันหมดแล้ว ข้าฯจึงเข้านอนเลย
         อนึ่ง ในเวลาต่อมา เกือบจะเที่ยงคืน ได้มีบุคคลไม่พึงปรารถนาอีกท่านหนึ่ง ได้โทรศัพท์เข้ามา
เพียงเพื่อจะบอกว่า เขาเจอคนที่รู้จักข้าฯในการไปนั่งกินเหล้าฟรีตามวัตรปฏิบัติ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ลงชื่อ Pandanus
อืม...........ว่าปรือน้าหลวง........ว่ามาแลถิ๊ เหตุผลพอควรที่จะพิณาหรือไม่?

น้าฉ็อง เรียนน้าซับฯ  น้องสามผม เกี่ยวไรด้วย  แบร่ ... โชคดี่ร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #320356 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:32:56 AM »

เรื่อง  ชี้แจงกรณีไม่สามารถรับโทรศัพท์ได้

เรียน  ท่านซับแมชชีน

สิ่งที่ส่งมาด้วย  -

เนื่องจากเมื่อวันที่ ๑ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๔ เวลาประมาณ ๑๘.๓๐ น. ข้าพเจ้า
ได้กลับจากปฏิบัติภารกิจนอกบ้าน และกลับมาถึงด้วยอาการเหน็ดเหนื่อยมากกว่าวันอื่น ๆ หนัดเหนียน
แต่เมื่อข้าฯกลับถึงบ้าน ภรรยาของข้าฯได้แจ้งให้ทราบว่า อีกสักครู่ น้องภรรยาของข้าฯจะพาเพื่อนชาย
มาแนะนำตัวให้ครอบครัวรู้จัก เพื่อร่วมกันพิจารณา ซึ่งแม้ว่าข้าฯจะไม่เห็นด้วยและให้การภาคเสธไปแล้ว
แต่ก็ยังต้องขับรถออกไปเพื่อซื้อกับข้าวมาประกอบอาหารเพิ่มให้กับบุคคลที่ข้าฯไม่เคยแม้แต่จะคิดว่ามีตัวตน
หลังจากนั้น เขาก็เดินทางกันมา ทั้ง ๆ ที่ข้าฯเหน็ดเหนื่อยเหลือกำลัง ก็ยังต้องฝืนใจนั่งคุยกับคนแปลกหน้า
ในเรื่องที่ข้าฯไม่ได้ชอบเลย เรื่องการเมือง เรื่องบอล เรื่องเครื่องราชฯ เป็นอาทิ.
        ทั้งนี้ เมื่อบุคคลผู้นั้น เริ่มเบื่อที่จะคุยกับข้าฯแล้ว หันไปคุยกับคนอื่นแทน ข้าฯเห็นได้ที จึงขอตัว
ออกไปข้างนอก อ้างว่าจะไปสูบบุหรี่ เมื่อออกมาแล้ว จึงนึกขึ้นได้ว่า ทั้งบุหรี่และโทรศัพท์ ข้าฯลืมทิ้งไว้ในบ้าน
เหลือติดตัวอยู่เพียงกุญแจรถ จึงแก้เก้อด้วยการขับรถออกไปดื้อ ๆ ประมาณ ๑ ชั่วโมง จึงขับกลับมา ปรากฏว่า
บุคคลผู้นั้นยังไม่กลับ ข้าฯจึงขับรถออกไปอีก ๑ ชั่วโมง จึงกลับมา เขากลับกันหมดแล้ว ข้าฯจึงเข้านอนเลย
         อนึ่ง ในเวลาต่อมา เกือบจะเที่ยงคืน ได้มีบุคคลไม่พึงปรารถนาอีกท่านหนึ่ง ได้โทรศัพท์เข้ามา
เพียงเพื่อจะบอกว่า เขาเจอคนที่รู้จักข้าฯในการไปนั่งกินเหล้าฟรีตามวัตรปฏิบัติ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ลงชื่อ Pandanus
อืม...........ว่าปรือน้าหลวง........ว่ามาแลถิ๊ เหตุผลพอควรที่จะพิณาหรือไม่?

น้าฉ็อง เรียนน้าซับฯ  น้องสามผม เกี่ยวไรด้วย  แบร่ ... โชคดี่ร่ำรวย  Cool Cool Cool
กะน้องสามท่าน เห็นว่าขณะนี้ มาปฏิบัติหน้าที่น้องสี่ของท่านพลาง

เพราะน้องสี่ไม่ว่าง ททท.

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #320357 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:36:21 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน

ถามไว้แรกคืนยังไม่มีใครตอบที

๑. พี่ตุ้มครับ มีดใบหยักกับใบเรียบข้อดีข้อเสียมีอย่างไรบ้างครับ

๒. พี่หลวงครับ ปันลูกซ้อมสัก ๓ นัดนะครับ เซ็นต์ไว้ก่อนเหมือนกันครับ หรือว่าไปเซ็นต์ตรงกับพี่มานิตย์หวา

๓. ลุงปูถูกเบอร์แล้ว อย่าลืมมาเลี้ยงกาอควกัน

๔. พี่ซับ คำถามที่ฝากไว้ ตอบด้วยครับ

แค่นี้ก่อนครับ

พี่เข้ม พี่เล็ก พี่แพะ ลุงฮา น้าสิงห์ น้าฉ๊อง เอาสักคนละคำถามไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #320358 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:37:26 AM »

๑. พี่ตุ้มครับ มีดใบหยักกับใบเรียบข้อดีข้อเสียมีอย่างไรบ้างครับ

๒. พี่หลวงครับ ปันลูกซ้อมสัก ๓ นัดนะครับ เซ็นต์ไว้ก่อนเหมือนกันครับ หรือว่าไปเซ็นต์ตรงกับพี่มานิตย์หวา

๓. ลุงปูถูกเบอร์แล้ว อย่าลืมมาเลี้ยงกาอควกัน

๔. พี่ซับ คำถามที่ฝากไว้ ตอบด้วยครับ

พี่เข้ม พี่เล็ก พี่แพะ ลุงฮา น้าสิงห์ น้าฉ๊อง เอาสักคนละคำถามไหมครับ

ถ้าแน่ใจว่าฟังคำตอบแล้วจะไม่กลืนน้ำตา กะถามมา....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #320359 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:39:16 AM »

ได้เบอร์มาแระ เอาไงต่อ แห้ว...ตามเคย  ขำก๊าก

เอาไงต่อ
ถามมาได้ ให้ถามเธอดู ถ้ามีแฟนแล้ว จีบต่อเลย 
ถ้ายังโสด ไม่ต้องจีบ ปล่อยไป เพราะ ต้องนึกถึงตรรกะที่ว่า

"จีบคนโสด คู่แข่งเป็นแสน จีบคนมีแฟน คู่แข่งมีหนึ่ง"

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #320360 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:44:07 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #320361 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:44:28 AM »

เอาไงต่อ
ถามมาได้ ให้ถามเธอดู ถ้ามีแฟนแล้ว จีบต่อเลย 
ถ้ายังโสด ไม่ต้องจีบ ปล่อยไป เพราะ ต้องนึกถึงตรรกะที่ว่า

"จีบคนโสด คู่แข่งเป็นแสน จีบคนมีแฟน คู่แข่งมีหนึ่ง"

ประสปการณ์เพียบ....

ชาด...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #320362 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:45:51 AM »

ถ้าแน่ใจว่าฟังคำตอบแล้วจะไม่กลืนน้ำตา กะถามมา....

แนวทางการแก้ไข ป้องกัน ปัญหายาเสพติดในชุมชนที่เราอยู่อาศัย ควรทำอย่างไร หรือมีแนวทางอย่างไรบ้างครับ รบกวนจริงๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #320363 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:47:24 AM »

ได้เบอร์มาแระ เอาไงต่อ แห้ว...ตามเคย  ขำก๊าก

เอาไงต่อ

ชาดแหลงมาได้ ไม่ได้มีความละอายเกรงกลัวต่อบาปเลย ไหรหม้ายไหรก้ากลัวแฟนมันอี้ยิงเอางั้นครับ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #320364 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:48:19 AM »

golek, samrit.., Pandanus, udomkd, ชายเจษฎ์, Sig228-kolok และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้า พี่นายช่าง ครูแพนด้า ลุงเข้ม พี่ใหญ่-พี่รอง โก-ลกทีม  และทุกๆท่าน ครับ  Grin Grin Grin

ไหว้ สวัสดีครับเฮียลุงโก......เช้านี้โก-ลกร้อนตับแลปครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #320365 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:48:26 AM »

ตอบแทนญาติ ใบเรียบหั่นซอยได้ดี ลับง่าย , ใบหยักหั่นซอยสู้ใบเรียบไม่ได้ แต่การตัดเชือก ตัดของเหนียว(เช่นสายยาง) ฯ ดีกว่าใบเรียบมา การลับต้องมีที่ลับเฉพาะ(ลับได้ยาก)
ด้วยเหตุนี้ จึงทำให้มี มีดใบกึ่งหยักขึ้นมา เพื่อประโยชน์ในการใช้งานทั้งสองอย่าง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #320366 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:50:42 AM »

Sig228-kolok, MJTactical, ชายเจษฎ์, samrit.., Pandanus, udomkd และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้องรอง ขาตั้งกล้อง ไปถึงรึยัง ... โ่ชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆจากใครเลยครับพี่ใหญ่.....ว่าจะรออีกครึ่งวันครับ....ถ้ายังไม่เห็นของ คงต้องถามรายละเอียดจากต้นทางอีกทีครับ  Cool

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #320367 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:55:18 AM »

ตอบแทนญาติ ใบเรียบหั่นซอยได้ดี ลับง่าย , ใบหยักหั่นซอยสู้ใบเรียบไม่ได้ แต่การตัดเชือก ตัดของเหนียว(เช่นสายยาง) ฯ ดีกว่าใบเรียบมา การลับต้องมีที่ลับเฉพาะ(ลับได้ยาก)
ด้วยเหตุนี้ จึงทำให้มี มีดใบกึ่งหยักขึ้นมา เพื่อประโยชน์ในการใช้งานทั้งสองอย่าง ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

งั้นถามต่อนะพี่แพะ แบบราคาไม่แพงมีไหมครับ กำลังจะไปลงทะเล รอบ ๒ แล้วครับ พี่ตุ้มทวงมาว่า โครงการมีดยังไม่เห็นเลยที่ไว้ตัดเชือกตัดอะไรในแท่นเจาะครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #320368 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:56:14 AM »

ตอใด อิได้กินหมูย่างเจ้างั้นอีก?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #320369 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:58:12 AM »

นายกระจง, Southlander, lex, Sig228-kolok, samrit.. และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับ พี่ดุลย์ พี่นายช่าง พี่เล็ก

หน้า: 1 ... 21355 21356 21357 [21358] 21359 21360 21361 ... 35779
  พิมพ์