เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:18:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21357 21358 21359 [21360] 21361 21362 21363 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25598925 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #320385 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:28:23 AM »

หาที่ซื้อแผ่น Rubber Magnet ร้านขายอยู่ใกล้บ้านใคร รบกวนด้วยครับ

จะเอามาทำสื่อการสอน เืพื่อความน่าสนใจ เผื่อ ผบ. จะมีลุ้นขั้นกะเขาบ้าง

มันคือใอ้ไหร๋ครับน้าฉ็อง อธิบายให้เข้าใจ และรู้จักมากกว่านี้ เผื่อช่วยได้ครับ

แม้นสักเล็กน้อยกะดีใจแล้ว เพื่อปลอบขวัญน้าฉ็อง ที่แลท่าทางกำลังเสียขวัญ อยู่ขณะนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #320386 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:29:27 AM »

เคยเห็นแม่เหล็กยางที่แถวคลองถม แต่จำไม่ได้ว่าช่วงไหนของคลองถม
ไม่ได้ถามราคาไว้ด้วยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #320387 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:30:06 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน
๔. พี่ซับ คำถามที่ฝากไว้ ตอบด้วยครับ

ตา่มโจทย์ เอาไว้ใช้ในเลก่าต้องตัวนี้ครับ

Spyderco Pacific Salt

มันมีทั้งใบหยักล้วนและใบเรียบล้วน ผมแนะนำใบเรียบล้วนค่าที่มันลับคมง่าย
ใช้งานเอนกประสงค์หวา ปอกโลกม่วงให้เมียกินก่าได้

จะัเอาแบบไหนเลือกเอาครับ
ราคาอยู่ระหว่าง2,600-3,000บาทครับ
แต่เราได้เท่าที่เราจ่ายไป  
ผมรับรองว่ามีดราคานี้ รับรองไม่กิ๊กก๊อก ขนาดCasmillus Heatผม ราคาแค่2,400บาท
หลายคนมองอย่างเคลือบแคลงว่าระบบช่วยเปิดAssit Open จะพังง่ายหรือเปล่า
เพราะมันเป็นจุดอ่อนของมีดพับที่มีเพิ่มขึ้น นอกจากPivot ที่อาจโยกคลอน
ผมเอามาใช้ดะ ตัวแรกหายในแท็กซี่ กะว่า100ไพเพอร์สทำหาย อายุการใช้งาน2ปีกว่า
ตัวที่สองก็Casmillus Heatเหมือนเดิม ราคาเดิม ระบบเดิม แต่เปลี่ยนที่ผลิตจากไต้หวันเป็น
สเปน เปลี่ยนเหล็กAUS8 เป็นเหล็ก440C สเปคใกล้เ้คียงกัน ใช้มา5ปีกว่าไม่พัง แต่สูญพ้น
เมื่อวันที่21/05/54ที่ผ่านมา

รับรองว่า หากซื้อมีดราคานี้มาใช้ รับรองว่าคุ้มค่าเงินครับ

ลองดูที่ีเวบนี้ครับ
http://www.knifearmchair.com/store/product/SP_Salt-1415372-th.html

อนึ่ง ร้านOutdoor Vision ที่ ชั้นสอง เจเจมอลล์เห็นวางขายอยู่ ลองโทรไปคุยดูครับ

โทร 08-4668-9939  พี่แป๊ะอาจรับสายหรือน้องๆในร้านอาจรับสายแทน
ถามราคามีดอย่างเดียวนะ อย่าไปจีบ น้องเขาไม่ชอบคนมีแฟนแล้ว  Grin

งั้นแสดงว่า น้องเขาคงชอบน้าซัพ

ผมมองเห็นจากไม้กันหมา ที่น้าซัพถืออยู่ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #320388 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:31:00 AM »

เคยเห็นแม่เหล็กยางที่แถวคลองถม แต่จำไม่ได้ว่าช่วงไหนของคลองถม
ไม่ได้ถามราคาไว้ด้วยครับ
กลับไปแลให้น้าฉ็องด้วย แหลงมาไตร ครึ่งๆกลางๆ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #320389 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:31:13 AM »

ราคาก็ถือว่าไม่สูงครับ 3000กว่าบาท

สูงไปครับลุงเข้ม   Wink   ...  ถ้าไม่รีบ หามือสองสภาพสวย ประมาณไม่ถึงพัน หรือ พันต้นๆ  เยี่ยม  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

หรือหาแบบนี้มาไว้ใช้ก็ได้ ร้านอาร์มแชร์ ไม่ถึงพัน ดูจากลิงค์น้าซับฯ  .. ราคายุติธรรม เจ้านี้พี่ซื้อของประจำตั้งแต่ยังไม่มีเวปเป็นของตัวเอง  Wink

มีดพับ Kershaw รุ่น Carabiner Tool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #320390 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:31:52 AM »

ราคาก็ถือว่าไม่สูงครับ 3000กว่าบาท

ขอบคุณครับพี่เข้ม   แวบเข้าไปแลแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #320391 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:35:09 AM »

สูงไปครับลุงเข้ม   Wink   ...  ถ้าไม่รีบ หามือสองสภาพสวย ประมาณไม่ถึงพัน หรือ พันต้นๆ  เยี่ยม  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

หรือหาแบบนี้มาไว้ใช้ก็ได้ ร้านอาร์มแชร์ ไม่ถึงพัน ดูจากลิงค์น้าซับฯ  .. ราคายุติธรรม เจ้านี้พี่ซื้อของประจำตั้งแต่ยังไม่มีเวปเป็นของตัวเอง  Wink

มีดพับ Kershaw รุ่น Carabiner Tool

ผมใช่รู้นิ๊ครับแพะ แต่ที่ลากลิงค์มา มันยี่ห้อ MARES เขาดังทางอุปกรณ์ดำน้ำ นี่ก็กะว่า ปีหน้าจะจัดชุดดำน้ำตื้นใหม่ เล่นมันยี่ห้อนี่แหละ ไม่สูงและต่ำเกินไป หลังจากที่เคยใช้ของเกรดต่ำๆมาหลายอัน และลองใช้ของคุณภาพดีๆ มันมีข้อเปรียบเทียบให้เห็น จะได้ดำน้ำ ชมความงามของท้องทะเล อย่างมีความสุขยิ่งขึ้นครับ

ของดีราคาถูกนี่มันค่อนข้างหายากจริงๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #320392 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:37:40 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน
๔. พี่ซับ คำถามที่ฝากไว้ ตอบด้วยครับ

ตา่มโจทย์ เอาไว้ใช้ในเลก่าต้องตัวนี้ครับ

Spyderco Pacific Salt

มันมีทั้งใบหยักล้วนและใบเรียบล้วน ผมแนะนำใบเรียบล้วนค่าที่มันลับคมง่าย
ใช้งานเอนกประสงค์หวา ปอกโลกม่วงให้เมียกินก่าได้

จะัเอาแบบไหนเลือกเอาครับ
ราคาอยู่ระหว่าง2,600-3,000บาทครับ
แต่เราได้เท่าที่เราจ่ายไป  
ผมรับรองว่ามีดราคานี้ รับรองไม่กิ๊กก๊อก ขนาดCasmillus Heatผม ราคาแค่2,400บาท
หลายคนมองอย่างเคลือบแคลงว่าระบบช่วยเปิดAssit Open จะพังง่ายหรือเปล่า
เพราะมันเป็นจุดอ่อนของมีดพับที่มีเพิ่มขึ้น นอกจากPivot ที่อาจโยกคลอน
ผมเอามาใช้ดะ ตัวแรกหายในแท็กซี่ กะว่า100ไพเพอร์สทำหาย อายุการใช้งาน2ปีกว่า
ตัวที่สองก็Casmillus Heatเหมือนเดิม ราคาเดิม ระบบเดิม แต่เปลี่ยนที่ผลิตจากไต้หวันเป็น
สเปน เปลี่ยนเหล็กAUS8 เป็นเหล็ก440C สเปคใกล้เ้คียงกัน ใช้มา5ปีกว่าไม่พัง แต่สูญพ้น
เมื่อวันที่21/05/54ที่ผ่านมา

รับรองว่า หากซื้อมีดราคานี้มาใช้ รับรองว่าคุ้มค่าเงินครับ

ลองดูที่ีเวบนี้ครับ
http://www.knifearmchair.com/store/product/SP_Salt-1415372-th.html

อนึ่ง ร้านOutdoor Vision ที่ ชั้นสอง เจเจมอลล์เห็นวางขายอยู่ ลองโทรไปคุยดูครับ

โทร 08-4668-9939  พี่แป๊ะอาจรับสายหรือน้องๆในร้านอาจรับสายแทน
ถามราคามีดอย่างเดียวนะ อย่าไปจีบ น้องเขาไม่ชอบคนมีแฟนแล้ว  Grin

พี่ซับ ลิงค์ที่ให้มา ของหมดทั้งเพครับ แล้วทำพรือนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #320393 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:39:05 AM »

นี่มีราคาตั้งแต่พันหว๋า ถึงสามพันหว๋า น้าจง
http://www.mydivingshop.com/diving-shop/diving-equipment.jsp?parentID=14

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #320394 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:39:45 AM »

เรื่อง  ชี้แจงกรณีไม่สามารถรับโทรศัพท์ได้

เรียน  ท่านซับแมชชีน

สิ่งที่ส่งมาด้วย  -

เนื่องจากเมื่อวันที่ ๑ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๔ เวลาประมาณ ๑๘.๓๐ น. ข้าพเจ้า
ได้กลับจากปฏิบัติภารกิจนอกบ้าน และกลับมาถึงด้วยอาการเหน็ดเหนื่อยมากกว่าวันอื่น ๆ หนัดเหนียน
แต่เมื่อข้าฯกลับถึงบ้าน ภรรยาของข้าฯได้แจ้งให้ทราบว่า อีกสักครู่ น้องภรรยาของข้าฯจะพาเพื่อนชาย
มาแนะนำตัวให้ครอบครัวรู้จัก เพื่อร่วมกันพิจารณา ซึ่งแม้ว่าข้าฯจะไม่เห็นด้วยและให้การภาคเสธไปแล้ว
แต่ก็ยังต้องขับรถออกไปเพื่อซื้อกับข้าวมาประกอบอาหารเพิ่มให้กับบุคคลที่ข้าฯไม่เคยแม้แต่จะคิดว่ามีตัวตน
หลังจากนั้น เขาก็เดินทางกันมา ทั้ง ๆ ที่ข้าฯเหน็ดเหนื่อยเหลือกำลัง ก็ยังต้องฝืนใจนั่งคุยกับคนแปลกหน้า
ในเรื่องที่ข้าฯไม่ได้ชอบเลย เรื่องการเมือง เรื่องบอล เรื่องเครื่องราชฯ เป็นอาทิ.
        ทั้งนี้ เมื่อบุคคลผู้นั้น เริ่มเบื่อที่จะคุยกับข้าฯแล้ว หันไปคุยกับคนอื่นแทน ข้าฯเห็นได้ที จึงขอตัว
ออกไปข้างนอก อ้างว่าจะไปสูบบุหรี่ เมื่อออกมาแล้ว จึงนึกขึ้นได้ว่า ทั้งบุหรี่และโทรศัพท์ ข้าฯลืมทิ้งไว้ในบ้าน
เหลือติดตัวอยู่เพียงกุญแจรถ จึงแก้เก้อด้วยการขับรถออกไปดื้อ ๆ ประมาณ ๑ ชั่วโมง จึงขับกลับมา ปรากฏว่า
บุคคลผู้นั้นยังไม่กลับ ข้าฯจึงขับรถออกไปอีก ๑ ชั่วโมง จึงกลับมา เขากลับกันหมดแล้ว ข้าฯจึงเข้านอนเลย
         อนึ่ง ในเวลาต่อมา เกือบจะเที่ยงคืน ได้มีบุคคลไม่พึงปรารถนาอีกท่านหนึ่ง ได้โทรศัพท์เข้ามา
เพียงเพื่อจะบอกว่า เขาเจอคนที่รู้จักข้าฯในการไปนั่งกินเหล้าฟรีตามวัตรปฏิบัติ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ลงชื่อ Pandanus

เหตุผลฟังขึ้น เหมาะสำหรับโหม๋หวงก้าง มดแดงแฝงน้องเมีย อย่าให้ใครได้ไป หน้าใหนกรูก็ไม่รู้จัก ถึงรู้จักมรันก็ไม่เหมาะสม เห็นควรด้วยอย่างยิ่ง ไปเสียเวลาคุยและรับโทรฯของน้าซับทำไม คุยไปกะเสียเวลา ไม่เกิดประโยชน์ ทำตรงนี้ดีที่สุด.... เยี่ยม

เฮ้ย แลัวน้าซับจะไปโทรคุยกะใครได้ไง วันที่1 มิย. คือเมื่อคืนนี้น้าซับโทรคุยกะผมผมโทรกลับคุยกันเรื่องเมดสองชั่วโมง
พอผมบอกให้ลงมือขายยาได้น้าซับก็เริ่มต้นสาธยายเรื่องความดีวิเศษของเมดอย่างนั้นอย่างนีรวดเดียวสองชั่วโมงติดไม่มี
ว่างให้ผมได้แยงเข้าไปช่วงไหนเลย
เอาละซี............

ทนายซิงส์ไปใหน งานเข้าแล้วทีนี้ รีบมาทำหน้าที่ด้วน

เขาแย่งครอบครองพี่ซับกัน ทนายไม่เกี่ยว  คิก คิก คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #320395 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:41:20 AM »

ไหว้

ได้เบอร์มาแระ เอาไงต่อ แห้ว...ตามเคย  ขำก๊าก

เอาไงต่อ
ถามมาได้ ให้ถามเธอดู ถ้ามีแฟนแล้ว จีบต่อเลย 
ถ้ายังโสด ไม่ต้องจีบ ปล่อยไป เพราะ ต้องนึกถึงตรรกะที่ว่า

"จีบคนโสด คู่แข่งเป็นแสน จีบคนมีแฟน คู่แข่งมีหนึ่ง"

ชาดแหลงมาได้ ไม่ได้มีความละอายเกรงกลัวต่อบาปเลย ไหรหม้ายไหรก้ากลัวแฟนมันอี้ยิงเอางั้นครับ

จากการเดา คนสวยแบบนี้ มักจะมีแฟนแล้ว 98%ครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #320396 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:43:52 AM »

นี่มีราคาตั้งแต่พันหว๋า ถึงสามพันหว๋า น้าจง
http://www.mydivingshop.com/diving-shop/diving-equipment.jsp?parentID=14

กำลังเล็งอยู่ครับ แต่เวปที่พี่ซับกับพี่แพะแนะนำมา มีหินลับมีดกันนุ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #320397 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:44:00 AM »

จงเล่ม มีดดำน้ำเล่มนี้ เฮียฮิมขอแบ่งพี่ไป รู้สึก จะ 700 บาท .. ลองขอแบ่งเฮียฮิมดูซิ ถ้ายังอยู่นะ น้ำหนักเบาน่าใช้ครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. แต่ก็ยังเชียร์ มีดพับ Kershaw รุ่น Carabiner Tool  เพราะยังมีโอกาสได้ใช้บ้าง  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #320398 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:46:22 AM »

กำลังเล็งอยู่ครับ แต่เวปที่พี่ซับกับพี่แพะแนะนำมา มีหินลับมีดกันนุ
ฮาย...........หีนลับมีด ลับกับหีนลับเมดตัดยางกะได้นิ๊ หึๆๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #320399 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:53:42 AM »

หาที่ซื้อแผ่น Rubber Magnet ร้านขายอยู่ใกล้บ้านใคร รบกวนด้วยครับ

จะเอามาทำสื่อการสอน เืพื่อความน่าสนใจ เผื่อ ผบ. จะมีลุ้นขั้นกะเขาบ้าง

มันคือใอ้ไหร๋ครับน้าฉ็อง อธิบายให้เข้าใจ และรู้จักมากกว่านี้ เผื่อช่วยได้ครับ

แม้นสักเล็กน้อยกะดีใจแล้ว เพื่อปลอบขวัญน้าฉ็อง ที่แลท่าทางกำลังเสียขวัญ อยู่ขณะนี้

แผ่นแม่เหล็กยางครับ  เอามาใช้สองสามงาน

งานแรก ทำสื่อการสอนให้ครูแมว บอร์ดโลหะมีแล้ว ทำรูปอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ แล้วเอาชื่อเรียก พิมพ์ติดไว้กับแผ่นแม่เหล็กยาง

ให้เด็ก (ป.1 - ป.4) เอาไปแปะให้ตรงตามรูป

งานสอง เอามาติดสติฺกเกอร์"รถรับ-ส่งนักเรียน" แปะหน้าหลังรถตู้ เพื่อป้องกันข้อความในสติ็กเกอร์ ฝังลงในผิวรถ(โดนมาแล้ว)

งานสาม เอามาให้ลูกเล่น.... เปลืองมั๊ย คนอื่นเขาซื้อเครื่องดนตรีให้ลูกเป็นไหน ๆ เขาซื้อได้ ผมว่า ผมไม่น่าเท่าไหร่
หน้า: 1 ... 21357 21358 21359 [21360] 21361 21362 21363 ... 35779
  พิมพ์