เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:25:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21633 21634 21635 [21636] 21637 21638 21639 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25490978 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #324525 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:55:10 PM »

เคยนั่งแลรายการไหร๋แล้วไม่รู้ จำไม่ได้ แต่เค้าพูดถึงคุณปรียานุช ปานประดับ กับโรคที่เธอเป็น ตอนนั้นก็ให้รู้สึกอึ้งกับการสู้ชีวิต สู้ต่อโรคที่เธอเป็น จิตใจที่แข็งแกร่ง เข้มแข็ง ไม่ยอมแพ้ ตอนนั้นว่าแน่แล้ว  เยี่ยม ตอนนี้มีข่าวของเธออีกครั้ง เหตุเพราะมีหมอดูทายว่าเธอจะสิ้นอายุขัยภายในปีนี้ เลยมีสื่อตามไปทำข่าวถามเธอถึงเรื่องนี้และเรื่องสุขภาพเธออีกครั้ง และก็ยิ่งอึ้งขึ้นไปอีกที่โรคร้ายต่างๆ รวมถึงแปลกๆด้วยแบบที่ผมไม่เคยได้ยิน ยังตามราวีเธอไม่เลิก แต่เธอก็ยังยิ้มสู้กับมันได้อย่างไม่แยแส... คิก คิก

ผัวเขา นพพล โกมารชุน ดูแลดีไม่ต้องห่วง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #324526 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:58:15 PM »

ทำงานแล้ว ทำงานแล๊ว วันนี้ง้าน

บวกค่าแรงให้แหละ+ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #324527 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:10:10 PM »

สะใจ...กัดกรูดีนัก ช๊อตเสียให้เข็ด 555

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #324528 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:11:39 PM »

สะใจ...กัดกรูดีนัก ช๊อตเสียให้เข็ด 555

รบกับยุง หรอยไหร  รบแล้ว อย่างน้อย ๆ ก็ต้องน้าหลวงกาหลง
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #324529 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:12:22 PM »

แล้วแต่แกละครับลุง เราถือว่าแก่แระ มีไหร๋กะบอกน้องเขาไป ส่วนมันจะดื้อด้าน ไม่เชื่อฟัง หรือเข้าหูซ้ายออกหูขวา กะเรื่องของมัน แหละครับ

บอกว่าให้ไปคบเลนส์ค่ายๆนิ๊ ราคามันสูงกว่านิด แต่คุณภาพมันต่างกันชัดเจน ในตัวที่น้องเขามอง

นอกจากว่า พวกเทพๆอย่างของเยอรมัน ก็ว่าไปอย่าง

เก็บหอมรอมริบมาพอควรแล้วครับ เลยถามอีกครั้งเพื่อความมั่นใจ
โดยเฉพาะจากคนกันเองที่น่าจะเคยสัมผัสมาก่อนแล้ว
แต่หากเป็นการรบกวนก็ขออภัยโทษด้วยนะครับ ยังไงขอบคุณมากครับผม    Smiley

เดินทางลงเกาะสมุยก่อนครับ  ไหว้

ว่าเซี๊ยะเด็กน้อยใจเลย...ชาด  ไม่พูดตรงๆไปเลยหละ  ก่ามรึงอยู่ค่ายโน้นทำไมอะ บู่

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

ปล...ทีต้องมาอยู่ค่ายนี้ก๊เพราะน้าหลวงแหละ  ลุงเล็กต้องแลยาวๆครับ เดี๋ยวก็รู้....

บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #324530 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:14:09 PM »

แล้วแต่แกละครับลุง เราถือว่าแก่แระ มีไหร๋กะบอกน้องเขาไป ส่วนมันจะดื้อด้าน ไม่เชื่อฟัง หรือเข้าหูซ้ายออกหูขวา กะเรื่องของมัน แหละครับ

บอกว่าให้ไปคบเลนส์ค่ายๆนิ๊ ราคามันสูงกว่านิด แต่คุณภาพมันต่างกันชัดเจน ในตัวที่น้องเขามอง

นอกจากว่า พวกเทพๆอย่างของเยอรมัน ก็ว่าไปอย่าง

เก็บหอมรอมริบมาพอควรแล้วครับ เลยถามอีกครั้งเพื่อความมั่นใจ
โดยเฉพาะจากคนกันเองที่น่าจะเคยสัมผัสมาก่อนแล้ว
แต่หากเป็นการรบกวนก็ขออภัยโทษด้วยนะครับ ยังไงขอบคุณมากครับผม    Smiley

เดินทางลงเกาะสมุยก่อนครับ  ไหว้

ว่าเซี๊ยะเด็กน้อยใจเลย...ชาด  ไม่พูดตรงๆไปเลยหละ  ก่ามรึงอยู่ค่ายโน้นทำไมอะ บู่

หมอความนี่มันน้อยใจอะไรซะที่ใหน  มันวางยาแล้วมันก่าไปน่ะ  คิก คิก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #324531 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:15:19 PM »

พามาฝากน้าหนอง... Grin    บู่

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=3768.0

อยากได้ ก็ต้องเอาตังค์ไปแลก...  บู่

ขอบคุณมากครับพี่ตุ้ม ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

ฮาย ทั้งเมา ทั้งแจ๊บพุง หลาบแล้วครับ ไม่กินแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #324532 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:16:52 PM »

รบกับยุง หรอยไหร  รบแล้ว อย่างน้อย ๆ ก็ต้องน้าหลวงกาหลง

ไม่รบหรอก พี่อาดแกหิ้วไวน์มาให้กินนุ๊ หุ ๆ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #324533 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:17:55 PM »

รบกับยุง หรอยไหร  รบแล้ว อย่างน้อย ๆ ก็ต้องน้าหลวงกาหลง

เดี๋ยวนี้เราไม่ใช่คู่ต่อสู้แกแล้ว   แก่ใส่แว่นโอ๊คเล่ย์แล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #324534 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:19:27 PM »

กินข้าวเสร็จแต่วัน

ทำท่าติเจอจุดเปลี่ยนในชีวิตอีกแล้ว

ทำไมน๊อ คนเรา อายุกะเข้ามาครึ่งคนแล้ว ยังตั้งลำนาวาชีวิตตัวเองไม่ตรงที โฉบโน่น เฉี่ยวนี่ตลอด

เฮ้อ .... ฮุมฮำ .... ฮุมฮำ....

สรรพสิ่งล้วนแปรเปลี่ยน หากแปรผันไปในทางที่ดี ไฉนเลยต้องกลัวใจตน

แปลว่าอะไรฟระ  พักนี้ สมองยิ่งควาย ๆ อยู่
แลาดน๊ะนั่น"ควาย" ผมไม่เคยว่าควายโง่เลย ใอ้คนที่ไปเปรียบคนอื่นว่าโง่เหมือนควาย ใอ้นั่นแหละโง่ ยิ่งกว่าควาย หึๆๆ

ลองเปรียบเทียบกะคนแล

คน                    ควาย
กิน                        กิน
นอน                        นอน
สืบพันธุ์                     ก็ทำได้

ไถนาไม่ได้                    ควายไถนาได้

แค่สี่ข้อ ควายก็ชนะคนแล้ว

ล้ำลึกจริงๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #324535 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:22:03 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

ปล...ทีต้องมาอยู่ค่ายนี้ก๊เพราะน้าหลวงแหละ  ลุงเล็กต้องแลยาวๆครับ เดี๋ยวก็รู้....

บู่ บู่ บู่

อย่าเกรง..อย่าเกร็ง

เลนส์น่ะผมไม่ค่อยมีในหัวหม๋อง ฮั๊น ๆ แหละ ที่ติดกล้องมาก็เออออห่อหมกกับมันพอได้แล้ว.. ไม่เอาไม่หาไม่ขอไม่ยืมและไม่เซ้อเพิ่มแล้ว  Grin

ที่เล็งๆจากพี่รอง ก็โลกใภ้อย่างเดียวนิ๊  บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #324536 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:24:27 PM »

อยากเล่า และอยากเหล้า เหมือนกัน

แต่เรื่องของเรื่อง มันก็เซ้าซี้โน่นนี่นั่นตามประสาผม

ก็แค่อยากลาออกจากงาน มาทำกิจการเล็ก ๆ ตามประสา เพราะห้องเช่าในทำเลที่เหมาะกับผม มันเพิ่งว่าง

เหตุที่ว่าง เพราะไอ้ลูกบ่าวเจ้าของบ้าน มันไปอยู่ที่สบาย แล้วพ่อมันไม่ยอมอุทธรณ์ นัยว่าเอาให้หลาบ(สี่พันกว่าเม็ด ได้หลาบสมใจแหละ)

ห้องที่ว่าง ไม่ใช่ห้องเป้าหมายที่ผมเฝ้ามาตั้งสองสามปี  แต่อยู่ตรงกันข้ามกัน  ถ้าผลการเจรจาพรุ่งนี้ผ่าน ค่อยว่าสเต็ปต่อไป

ย่านนี้ ผมเคยเช่าเปิดกิจการมาครั้งหนึ่งแล้ว สมัยแต่งงานใหม่ ๆ ทำเลมูซุห์กว่านี้อีก แต่ละเดือนดูเหมือนไม่ได้อะไร

แต่พอมาเปิดบัญชีรับจ่าย และบัญชีเงินฝาก ทำไมเงินมันงอกออกมาเร็วจัง  

ทำอยู่สองปีกว่า ประสพมรสุมสองด้าน พ่อป่วยหนัก เมียแพ้ท้อง หันเป็นรถแม็กโคเลยผม  จนต้องจำยอมปิดกิจการ

สุดท้าย พ่อเสีย เมียสอบครูได้ที่ยะลา  ผมกลายเป็นพ่อลูกอ่อน

อวสานกิจการภาคแรก........

เป็นกำลังใจให้ครับผม สี่พันหวาเม็ดเขาประหารหม้ายครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #324537 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:25:18 PM »

Grin Grin Grin

55+แจ็กพอต....

เข้าศูนย์ครับ รถมีประกัน ใช้ให้เต็มที่........
ส่วนจะเปลี่ยนทั้งคันเลย กะคุยกันดู...แต่สงสัยน่าจะเป็นหนังเรื่องยาว แต่เรื่องเปลี่ยนเกียร์ น่าจะคุยกันได้
หึๆ ทุกยี่ห้อ อาจเจอปัญหาได้ทั้งนั้นครับ....
อย่าไปอคติกับฟอร์ดเสียก่อน น๊ะครับ...

หึๆๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #324538 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:27:20 PM »

เดี๋ยวนี้เราไม่ใช่คู่ต่อสู้แกแล้ว   แก่ใส่แว่นโอ๊คเล่ย์แล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หุ ๆ ฉ็องเห๋อหัดแลมั่ง ออกเลทั้งแว่นทั้งเกือกนะเฟร๊ย ห สระอุ 2 ที
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #324539 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:29:41 PM »

รบกับยุง หรอยไหร  รบแล้ว อย่างน้อย ๆ ก็ต้องน้าหลวงกาหลง

เดี๋ยวนี้เราไม่ใช่คู่ต่อสู้แกแล้ว   แก่ใส่แว่นโอ๊คเล่ย์แล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หุ ๆ ฉ็องเห๋อหัดแลมั่ง ออกเลทั้งแว่นทั้งเกือกนะเฟร๊ย ห สระอุ 2 ที

คุมมันดี ๆ  อย่าให้มันพุ่งเข้าหากันเชียว
หน้า: 1 ... 21633 21634 21635 [21636] 21637 21638 21639 ... 35779
  พิมพ์