เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:26:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21705 21706 21707 [21708] 21709 21710 21711 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25491126 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #325605 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:15:20 AM »

กลับมาตะกี้ เพื่อนเล่าให้ฟัง ว่าแถวหาดกะตะ ตร.จับโจร ยิงกันหูดับตับไหม้ ไล่ยิงกันยังกะในหนัง ตร.20กว่าคน โจร2 เลยมาหาข่าวดูซิ ตกข่าวแล้วเรา  Grin

ตร.ภูเก็ตวิสามัญคนร้ายตาย 1 เจ็บ 1 หลังยิงตำรวจจราจรในพื้นที่กะรน

ตำรวจภูเก็ตวิสามัญคนร้ายตาย 1 เจ็บ 1 หลังก่อเหตุยิงตำรวจจราจรในพื้นที่กะรน ขณะสกัดจับหลังได้รับแจ้งมีชายวัยรุ่นท่าทางมีพิรุธขับรถจักรยานยนต์เข้ามา ในพื้นที่ พบอาวุธปืนที่ใช้ก่อเหตุตกอยู่ใกล้คนตายขณะที่คนเจ็บพบกระสุนปืนเพียบ เจ้าหน้าที่ตรวจเส้นทางหนีต้องตะลึงหลังพบคนร้ายโยนแผ่นหนังเสือและแผ่นทอง แดงลงอักขระไว้ตลอดทางขณะที่ตัวคนร้ายทั้ง 2 คนพกของขลังจำนวนมาก

เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 12 มิถุนายน 2554 พ.ต.ท.บุญเลิศ อ่อนกลาง สารวัตรเวร สภ.ฉลอง อ.เมืองภูเก็ต รับแจ้งว่ามีเหตุคนร้ายยิงเจ้าหน้าที่ตำรวจจนได้รับบาดเจ็บสาหัส แต่ถูกเจ้าหน้าที่อีกชุดที่ติดตามจับกุมปิดล้อมมีการยิงปะทะกันจนเป็นเหตุ ให้มีผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บ เหตุเกิดที่ซอยเกศขวัญ ถนนปฎัก ต.กะรน อ.เมือง จ.ภูเก็ต ขอให้เดินทางไปตรวจสอบด้วย หลังจากนั้น พ.ต.อ.โกมล วัตรกรณ์ รองผู้บังกับการตำรวจภูธรจังหวัดภูเก็ต พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ชุดสืบสวนจังหวัดภูเก็ต ชุดสืบสวนสถานีตำรวจภูธรฉลอง เจ้าหน้าที่ตำรวจวิทยาการ แพทย์จากโรงพยาบาลเข้าตรวจสอบที่เกิดเหตุซึ่งเป็นอาคารที่กำลังก่อสร้างตึก 3 ชั้น พบชายวัยรุ่นถูกยิงเสียชีวิตอยู่ระหว่างประตู 1 คน และผู้มีได้รับบาดเจ็บ 1 คน นอนอยู่ในห้องของอาคารที่กำลังก่อสร้าง และร่วมกันชันสูตรพลิกศพคนร้ายที่ถูกยิงเสียชีวิตทราบชื่อ คือนายอดิศร ทองย่น อายุ 18 ปี ชาว ต.เชิงทะเล สวมเสื้อยืดสีดำ นุ่งกางเกงยีนส์ ตรวจสอบในเบื้องต้นพบอาวุธปืน.38 จำนวน 1 กระบอก มีดพกสั้นจำนวน 1 ด้าม ที่ร่างกายมีบาดแผลถูกยิงหลายจุดและที่เอวของคนร้ายพบเครื่องรางของขลัง จำนวนมาก

ส่วนที่ถูกยิงได้รับบาดเจ็บคือนายสมคิด คงถิ่น อายุ 21 ปี อยู่บ้านเลขที่ 111/3 ม.3 ต.เชิงทะเล อ.ถลาง จ.ภูเก็ต สวมเสื้อยืดสีน้ำเงินและสวมทับด้วยเสื้อแจ๊กเก็ตสีกากีคล้ายเสื้อของทหารและ สวมกางเกงลายพราง ซึ่งนอนร้องครวญครางอยู่ในห้องไม่ห่างจากผู้เสียชีวิต โดยถูกยิงเข้าที่บริเวณขาขวา และข้อมือตรวจสอบพบซองอาวุธปืน 1 ซอง มีด 1 ด้าม และกระสุนปืน จุด 38 ซึ่งใส่อยู่ในกระเป๋าสะพายสีดำจำนวน 35 นัด มีหมวกแก็ปคล้ายของตำรวจ ซองใส่บัตรประจำตัวคล้ายของตำรวจ และใส่เครื่องรางของขลังที่เอวจำนวนมาก

จากการสอบถามในเบื้องต้นทราบว่าก่อนเกิดเหตุขณะที่เจ้าหน้าที่ตำรวจสายตรวจ สภ.ฉลอง กำลังขับรถตรวจการณ์ตามปกติ ในพื้นที่ตำบลราไวย์ จนกระทั่งมาถึงบริเวณหนองน้ำในหาน ต.ราไวย์ อ.เมือง จ.ภูเก็ต พบชายวัยรุ่น 2 คน ขับขี่รถจักรยายนต์ยี่ห้อยามาฮ่า รุ่นฟีโน่ สีขาวเหลือง หมายเลขทะเบียน ขฉร 199 ภูเก็ต มีท่าทางมีพิรุธโดยเอามือจับกระเป๋าที่ซุกไว้ระหว่างคนขับและคนซ้อนท้าย โดยคนขับมีลักษณะผอมสูง ส่วนคนซ้อนท้ายมีลักษณะอ้วนใหญ่ จึงเรียกให้หยุดเพื่อขอตรวจค้น แต่ปรากฏว่าทั้งคู่ไม่ยอมหยุด และได้เร่งเครื่องขับรถหนีไป ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ จึงได้ประสานไปยังศูนย์วิทยุ สภ.ฉลอง ให้ช่วยแจ้งสกัดจับ

โดย ขณะนั้น ส.ต.อ.หัฐพร ทองขาวบัว ผบ.หมู่งานจราจร สภ.ฉลอง ซึ่งปฏิบัติหน้าที่อยู่ในพื้นที่ ต.กะรน พบเห็นบุคคลต้องสงสัยตามแจ้งที่บริเวณแยกหน้าร้านอาหารต้มยำกุ้ง ต.กะรน จึงได้ขับรถตามมาแต่คนร้ายก็พยายามขับรถหนีจนตำรวจตามมาเจอที่หน้าโรงแรม บริเวณโรงแรมอาทีน่า ซอยเกศขวัญ พยายามเรียกเพื่อขอตรวจค้น แต่คนร้ายได้ชักปืนยิงเข้าใส่ตำรวจทันที กระสุนโดนที่บริเวณขาทั้ง 2 ข้าง จำนวน 4 นัด เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ชักอาวุธปืนประจำกายยิงเข้าใส่คนร้ายซึ่งได้จบบาดเจ็บ เลือดไหลเป็นทาง แต่คนร้ายยังพยายามขับรถหลบหนีเข้าไปในซอยโดยขับรถไปได้ประมาณ 100 เมตร ก็ทิ้งรถและวิ่งหลบหนีเข้าไปทางด้านข้างของโรงแรม ซึ่งเป็นป่ากล้วย เจ้าหน้าที่ตำรวจที่ได้รับแจ้งและติดตามจับกุมคนร้ายอีกชุดจึงเข้าทำการปิด ล้อม คนร้ายได้ยิงเข้าใส่เข้าใส่เจ้าหน้าที่ตำรวจอีกครั้งโดยเจ้าหน้าที่ยิงสวน กลับไป หลังจากนั้นคนร้ายได้วิ่งหลบหนีเข้าไปในอาคารที่กำลังอยู่ระหว่างการก่อ สร้างเมื่อเสียงปืนสงบลงทางเจ้าหน้าที่จึงได้เข้าไปตรวจสอบพบว่าคนร้ายถูก ยิงเสียชีวิต 1 คน และได้รับบาดเจ็บจำนวน 1 คน ส่วนเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ถูกยิงได้รับบาดเจ็บถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลป่าตอง

พ.ต.อ.โกมล กล่าวว่า จากการที่เจ้าหน้าที่เข้าไปตรวจสอบบริเวณเส้นทางที่คนร้ายวิ่งหนีเพื่อค้นหา อาวุธปืนที่คาดว่าน่าจะถูกทิ้งหรือตกหลังจากถูกเจ้าหน้าที่ยิง พบว่าตลอดเส้นทางที่คนร้ายวิ่งหนีพบแผ่นหนังเสือขนาดต่างๆตั้งแต่ 3 นิ้วประมาณ 7 แผ่น นอกจากนั้นยังมีแผ่นทองแดงที่ลงอักขระอีกจำนวนมาก ที่ถูกคนร้ายโยนทิ้งไว้ ซึ่งขณะนี้เจ้าหน้าที่กำลังอยู่ระหว่างการสอบสวนว่าคนร้ายทั้ง 2 เกี่ยวของกับคดีอะไรบ้าง

ขอขอบพระคุณ
เนื้อหาข่าวจาก สารภี ศรีธรรมรัตน์

http://www.deephuket.com/content/1524

อ้วนขนาดนี้ ยังเป็นโจร Tongue
http://www.siangtai.com/new/index6.php?name=news&file=readnews&id=1565

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 12:26:34 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #325606 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:21:21 AM »

ตอนนี้เกาะสวรรค์แปลกๆครับ วัยรุ่นดูท่าทางมีพิรุธเยอะ ดูลักษณะไม่ใช่คนทำมาหากิน กลางคืนเจอบ่อยครับ ขี่มอไซร์ซ้อนกัน บางคันไม่ติดทะเบียน

ข่าวที่บัดซบที่สุด เพื่อนเล่าให้ฟังเมื่อวาน มีน้องผู้หญิงทำงานออฟฟิส เลิกงานกลับบ้านหัวค่ำ  โดยถีบรถมอไซร์ในซอยก่อนถึงบ้าน ลากไปข่มขืน จนสำเร็จ.. เป็นคนที่มาเช่าห้องอยู่แถวนั้น  แต่จับได้ Sad

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325607 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:23:17 AM »

อยากคาปูชิโน่แปลบๆ....
ไปซื้อเลยครับพี่... Grin

ฝนตกหนักครับน้ากวาง ไปบ่ได้... เศร้า

นี่ก่าไม่รู้อีทำพรือดี เด๋วนี้ชักไม่กลัวไหร๋แล้ว ขนาดเดินจะถึงตัวแล้วยังไม่ยอมหนี ใหม่ๆใช้บีบียิงมันยังกลัว เด๋วนี้มันชินแร๊ะ ยิงโดนก็ไปแป๊ปเดียว กลับมาอีก... อ๋อย

เป็นตูร้านนี้ ตูไม่ซื้อแล้ว ไม่มีมาตรฐาน ISO หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #325608 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:23:47 AM »

สายหลุดอะคับโลกเพ่  Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #325609 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:26:24 AM »

ตาหนองเข้ามาเห็น กระทู้เปิดตัวด้ามขวาน...จะขุดมาตอบไม๊เนี่ย... อ๋อย อ๋อย

ไม่ครับพี่ เพราะตามอ่านก็ไม่ค่อยทันแล้วครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #325610 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:39:32 AM »

เท่าที่อ่านดู น่าจะใส่ 16" ได้ไม่มีปัญหาครับเบิ้ม แต่เอาหน้ายางที่กว้างหน่อย .. แต่ราคายาง กับ แม็ก 16" ราคามันต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. หน้ายางที่กว้างกว่า เกาะถนนได้ดี แต่ความนุ่มนวลจะลดลงไปเมื่อเจอสภาพถนนที่ไม่เรียบนะครับ

ขอบคุณครับพี่แพะ ผมก็กลัวกระด้างนี่ละครับ ทางเข้าบ้านขรุขระจัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านนอกจัง แล้วซัยไม่ให่หลวงมาเทให้เรียบครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #325611 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:41:22 AM »

เจ็บหัว เพิ่มระบบเบรคABS,EBD,BA+ถุงลมเบาะข้างเพิ่ม1ใบ+ล้อแม๊ค15"ติดรถ(ซึ่งไม่ต้องการ กะออกมาเปลี่ยนแม๊กอยู่แล้ว)

ราคาเพิ่มขึ้นตั้ง5-6หมื่น คุ้มมั้ยครับ  Huh Huh Huh

พี่เข้ม จารตุ้ม พี่แพะ พี่ดุล ลุงปู ฯ ในแถแนะที่ใช้รถมาเยอะ คุ้มมั้ยครับ  ไหว้

รถไรเบิ้มอ็อพชั่นเยอะยังกะ Benz (เมื่อก่อน ABS,EBD,BA มีใน Benz เท่านั้นที่ลงมาให้ครบแบบนี้)
สมัยนี้เป็นบุญของเจ้าแล้วที่มีให้ในรถตลาดๆ ลองพิดหนาแลรายตัวถิ

ABS มีก็ดี ไม่มีก็ได้ ชดเชยได้ด้วยความคุ้นเคยกับระยะเบรคของรถ น้ำหนักเหยียบเบรค รถแรงๆ หรือสปอร์ต บางทีก็ไม่มี หรือมีเลือกปุ่มใช้/ไม่ใช้ เพราะขับเก่งแล้วต้องการเลียเบรคเอง บางคนไม่ชอบตรงที่ระยะเบรคยาวไป

EBD ระบบกระจายแรงเบรคให้เหมาะสมแต่ละล้อเหรอ อืม...ถ้ารถหนักบรรทุกเยอะ ทางแย่ มีก็ดีนะ แต่เกินไปกับรถเล็กๆในเมือง

BA ระบบช่วยแรงเหยียบเบรคเหรอก็คล้ายๆข้างบน

ถุงลม อืม ถ้าไม่มีถุงลม เอาระบบหรือความสามารถคนขับรถเก่งมาชดเชยอะไรไม่ได้เลย เอาเป็นว่าเลือกตัวนี้แหละ แต่ถ้าเลือกตัวนี้ต้องบังคับให้เอาข้างเบินมาด้วย ก็ถือว่าของแถมแล้วกันคุ้มแล้วแหละ

ซื้อรถถังเลยดีหม้ายครับพี่ดุลย์

ก็ดี ไม่แพง รุ่นประหยัดก็มี

ไม่เสียทีที่เป็นศิษย์พี่ครับ    แล้วอี้ไปชนกับใครได้ละนิ ถังบุบแหม็ด

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325612 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:41:37 AM »

หุๆๆ มอสระใอ เมา.

ปล.สายหลุด ก็เอาแค่ก่อนหลุดแหละ ถ้าไขหลุด ค่อยว่ากัน หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325613 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:46:52 AM »

บ่ายใจ ขายนากาได้หลายเรือน

เลยไปฉลองกับจารย์ตุ้ม หึๆๆ

ยังเบี้ยเหลือ ดาส์ว มินิคูเปอร์ด้วย หึๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325614 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:47:07 AM »

นอนแระ มอ สระใอ เมา

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #325615 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:47:39 AM »

เท่าที่อ่านดู น่าจะใส่ 16" ได้ไม่มีปัญหาครับเบิ้ม แต่เอาหน้ายางที่กว้างหน่อย .. แต่ราคายาง กับ แม็ก 16" ราคามันต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. หน้ายางที่กว้างกว่า เกาะถนนได้ดี แต่ความนุ่มนวลจะลดลงไปเมื่อเจอสภาพถนนที่ไม่เรียบนะครับ

ขอบคุณครับพี่แพะ ผมก็กลัวกระด้างนี่ละครับ ทางเข้าบ้านขรุขระจัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านนอกจัง แล้วซัยไม่ให่หลวงมาเทให้เรียบครับ

อย่าให้แหลงครับ ผู้ใหญ่บ้านแม่ม ซื้อเสียง พอได้เป็น แม่มติดไฟแดงทางเข้าบ้านมัน ราดยางสวยงาม

หมู่บ้านผมอยู่เกือบพันหลังคาเรือน ปากซอย ไฟแดงก็ไม่มี ไฟกระพริบก็ยังไม่ให้ รถเข้าออกจะชนกันตายทุกวัน ซอยบ้านผู้ใหญ่ห่างไป400เมตร แม่มมีทั้งไฟแดง ทั้งทางหมาลาย ซอยนั้นคนอยู่ไม่รู้ถึงสองร้อยหลังมั้ย  ยี๊

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #325616 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:50:21 AM »

บ่ายใจ ขายนากาได้หลายเรือน

เลยไปฉลองกับจารย์ตุ้ม หึๆๆ

ยังเบี้ยเหลือ ดาส์ว มินิคูเปอร์ด้วย หึๆๆ

น่าว่าแบ่งกันได้หนัด เห็นหัวเราะกันร่วน  คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #325617 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:52:45 AM »

เฮ้อ...พรุ่งนี้งานหนัก ให้ร้านมาล้างแอร์ เน่าจังแล้ว ต้องขนออกครึ่งร้าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #325618 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:54:18 AM »

เท่าที่อ่านดู น่าจะใส่ 16" ได้ไม่มีปัญหาครับเบิ้ม แต่เอาหน้ายางที่กว้างหน่อย .. แต่ราคายาง กับ แม็ก 16" ราคามันต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขอบคุณครับพี่แพะ ผมก็กลัวกระด้างนี่ละครับ ทางเข้าบ้านขรุขระจัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าให้แหลงครับ ผู้ใหญ่บ้านแม่ม ซื้อเสียง พอได้เป็น แม่มติดไฟแดงทางเข้าบ้านมัน ราดยางสวยงาม

หมู่บ้านผมอยู่เกือบพันหลังคาเรือน ปากซอย ไฟแดงก็ไม่มี ไฟกระพริบก็ยังไม่ให้ รถเข้าออกจะชนกันตายทุกวัน ซอยบ้านผู้ใหญ่ห่างไป400เมตร แม่มมีทั้งไฟแดง ทั้งทางหมาลาย ซอยนั้นคนอยู่ไม่รู้ถึงสองร้อยหลังมั้ย  ยี๊

เกี่ยวไหรกับผู้ใหญ่ อบต. ไหนละครับน้าเบิ้ม

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #325619 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:55:23 AM »

กุดไหนก้นอนได้ครับ

หน้า: 1 ... 21705 21706 21707 [21708] 21709 21710 21711 ... 35779
  พิมพ์