เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:31:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21728 21729 21730 [21731] 21732 21733 21734 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25479909 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #325950 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:07:17 AM »

อิ อิ ลูกชาวนาเหมือนผม  Grin Grin Grin

Werner von Siemens

http://en.wikipedia.org/wiki/Werner_von_Siemens

Werner Siemens was born in Lenthe, today part of Gehrden, near Hannover, Germany, the fourth child (of fourteen) of a tenant farmer.
 He is a brother of Carl Heinrich von Siemens and Carl Wilhelm Siemens, sons of Christian Ferdinand Siemens (31 July 1787 - 16 January 1840) and wife Eleonore Deichmann (1792 - 8 July 1839).

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #325951 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:08:15 AM »

ฟังจบแระ เพราะมากครับน้าฉ็อง ดนตรีดี ร้องดีเสียงเพราะ

เคยฟังก่อนที่จะมาเป็นเพลงม้าย

ผมเคยฟังนะ นิทานช็องด็องพันนี้ ยังคะลุย

ขายยาตั้งไว้หล่าว

ค่อยๆ เล่ามานะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325952 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:16:39 AM »

ฟังจบแระ เพราะมากครับน้าฉ็อง ดนตรีดี ร้องดีเสียงเพราะ

ผมเคยฟังนะ นิทานช็องด็องพันนี้ ยังคะลุย

แล้วนิทานเรื่องบ้านเช่านั้นจบแล้วเหอ....

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #325953 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:17:01 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ

วันนี้พาเจ้าแก่ไปเสริมหล่อ เวอร์ซุสแล้วครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #325954 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:23:23 AM »

แล้วนิทานเรื่องบ้านเช่านั้นจบแล้วเหอ....

เกมส์ยาวครับ

เจ้าของบ้านทำเหมือนไม่อยากได้เงิน ทำยักตื้นติดกึก ยักลึกติดกัก ดึงเกมส์อยู่นั่น เราเองก็ร้อนใจกลัวเพื่อนปาดหน้า

ราคาค่าเช่า มีคนพูดหลายคน เรื่องว่า แกเปิดราคาค่อนข้างสูง คนอื่นห้องข้าง ๆ บ้านชั้นเดียว รวทั้งร้านทองฝั่งตรงข้าม 2500...

แกเปิดมา 3500 ผมยังไม่แย้มออกไปที ว่า ค่าเช่าเท่าไหร่ผมไม่สน ผมคิดเป็นต้นทุน.... อีกอย่าง บ้านนั้นก็ 2 ชั้น ข้างบนอาศัยได้เลย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #325955 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:24:06 AM »

เห็น...ด้วย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #325956 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:27:58 AM »

ดราม่าชีวิตสักเรื่องหล่าว Grin แลน

พูดถึงแลนกะขอบอกกันก่อนไม่ใช่ดัดจริตว่าคนใต้อย่างผมทำไมไม่กินแลน

เพราะว่าผมเกิดมาในส่วนของจังหวัดนครที่เป็นที่นา มิใช่ที่ป่าเขาสภาพแวดล้อมมีแต่ นา หนอง คลองบึง ที่ไม่มีตัวแลนแต่กุ้งหอยปูปลาเพียบ
พ่อแม่ก็ไม่เคยเอาแลนเข้าบ้านมาทำอาหารกิน
 และโอกาสเดียวที่ผมต้องกินตอนเด็กคือแม่ซื้อมาจากตลาดและปิ้งบังคับให้ผมกินเพราะแม่บอกว่าคนแก่ๆบอกว่ากินแลนแล้วถ่ายพยาธิได้
และผมก็จำต้องกินทั้งที่เหม็นคาวเหลือร้าย อาจเป็นเพราะแม่ไม่เคยทำกินและทำให้อร่อยไม่เป็น และคงจะไม่เคยเอามากินแน่เพราะว่าการได้มาของ
 เนื้อแลน ต้องไปซื้อที่ตลาดเท่านั้น ซึ่งไม่ใช่เรื่อง ถ้าผักหญ้าปลากุ้งเต็มหนองคลองบึงแม่ไม่ซื้ออาหารสดแน่ยกเว้นหมูหรือเนื้อ
และด้วยเหตุผลข้อเดียวของแม่นั้นที่ผมต้องกินแลน เพราะฉะนั้นเรื่องจะให้ผมไปหาแลนกินเองผมจึงไม่เอาแน่
 อิ อิ ผมเห็นแต่แม่บังคับให้ผมกิน แต่เห็นแม่ก็ไม่กินเหมือนกัน

แต่การกินแลนรอบสองของผมก็มาจนได้ ตอนมาอยู่สงขลาเพื่อนๆกับผมเอาแลนที่เราเอาไปลากกับขบวนพาเหรดกีฬาสีเทคโนเสร็จ
เพื่อนมันเอามาคั่วแต่การขาดแคลนเครื่องครัวเครื่องเทศที่ดีทำให้มันคาวจัดกินกันไม่ลงผมชิมแล้วเลิกๆ และคิดว่าอย่าไปกินมันอีกเลย คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #325957 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:28:45 AM »

กับทั้งติดต่อเครื่องถ่ายเอกสารไว้แล้วด้วย  ค่าเช่าเดือนละ พันแปด หมึกฟรี 4000 แผ่น เกินนั้น 0.30 บาทต่อแผ่น

เพราะโรงเรียนประถม 4 - 5 โรงในทางผ่านตรงนั้น หาร้านถ่ายเอกสารรายเดือนอยู่ ให้ครูมาถ่าย แล้วส่งบิลเก็บสิ้นเดือน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #325958 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:29:53 AM »

ดราม่าชีวิตสักเรื่องหล่าว Grin แลน

พูดถึงแลนกะขอบอกกันก่อนไม่ใช่ดัดจริตว่าคนใต้อย่างผมทำไมไม่กินแลน

เพราะว่าผมเกิดมาในส่วนของจังหวัดนครที่เป็นที่นา มิใช่ที่ป่าเขาสภาพแวดล้อมมีแต่ นา หนอง คลองบึง ที่ไม่มีตัวแลนแต่กุ้งหอยปูปลาเพียบ
พ่อแม่ก็ไม่เคยเอาแลนเข้าบ้านมาทำอาหารกิน
 และโอกาสเดียวที่ผมต้องกินตอนเด็กคือแม่ซื้อมาจากตลาดและปิ้งบังคับให้ผมกินเพราะแม่บอกว่าคนแก่ๆบอกว่ากินแลนแล้วถ่ายพยาธิได้
และผมก็จำต้องกินทั้งที่เหม็นคาวเหลือร้าย อาจเป็นเพราะแม่ไม่เคยทำกินและทำให้อร่อยไม่เป็น และคงจะไม่เคยเอามากินแน่เพราะว่าการได้มาของ
 เนื้อแลน ต้องไปซื้อที่ตลาดเท่านั้น ซึ่งไม่ใช่เรื่อง ถ้าผักหญ้าปลากุ้งเต็มหนองคลองบึงแม่ไม่ซื้ออาหารสดแน่ยกเว้นหมูหรือเนื้อ
และด้วยเหตุผลข้อเดียวของแม่นั้นที่ผมต้องกินแลน เพราะฉะนั้นเรื่องจะให้ผมไปหาแลนกินเองผมจึงไม่เอาแน่
 อิ อิ ผมเห็นแต่แม่บังคับให้ผมกิน แต่เห็นแม่ก็ไม่กินเหมือนกัน

แต่การกินแลนรอบสองของผมก็มาจนได้ ตอนมาอยู่สงขลาเพื่อนๆกับผมเอาแลนที่เราเอาไปลากกับขบวนพาเหรดกีฬาสีเทคโนเสร็จ
เพื่อนมันเอามาคั่วแต่การขาดแคลนเครื่องครัวเครื่องเทศที่ดีทำให้มันคาวจัดกินกันไม่ลงผมชิมแล้วเลิกๆ และคิดว่าอย่าไปกินมันอีกเลย คิก คิก

ไม่เคยเจอกับนายหัวพจน์ทีใช่ไหม....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #325959 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:31:45 AM »

ไม่เคยเจอกับนายหัวพจน์ทีใช่ไหม....

ยังครับ

แกเคยแต่มากอดมาหอมผมอย่างวาบหวิว ที่งานเบียร์ ดีที่ผมเมาอย่างครองสติได้ไม่งั้นไม่รู้จะเหลือกลับกรุงเทพเท่าเก่าไม๊

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #325960 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:31:59 AM »

ไม่ต้องตกใจครับ เพื่อนเราจะกลับมาอีกครั้ง เมื่อเสร็จภารกิจหรือถึงเวลา ตอนนี้ขอปลีกวิเวกไปตามหาความฝันก่อน หากยังคงสถานะสมาชิกไว้ เมื่อมีผู้ใดติดต่อมาทางหลังไมค์ เกรงว่าจะทำให้ผู้สื่อสารไม่ได้รับทราบความตอบรับ เนื่องด้วยภารกิจหลากหลาย Cheesy

สู้ ๆ เป็นกำลังใจให้เต็มที่ ขอให้ผ่านด้วยดี และขอให้ได้รับสิ่งที่คาดหวัง เยี่ยม

สู้โว้ย

เออ ตามที่ตรูโพสไปนั้นแหละ ตามนั้นเลย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #325961 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:32:47 AM »

จะไปกรุงเทพแระ ไปดูว่าคราวนี้ โทรุค มัคโต จะวิ่งออกไม๊ Grin

ปู๊นๆๆๆๆๆๆๆ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325962 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:33:05 AM »

น้าดุลย์ ม่ายโร้จักของหรอย หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #325963 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:33:47 AM »

แลนที่ไหนคาว น่าติ๊เอี้ยมากกว่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #325964 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:34:43 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 21728 21729 21730 [21731] 21732 21733 21734 ... 35779
  พิมพ์