เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:21:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21729 21730 21731 [21732] 21733 21734 21735 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25480938 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #325965 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:37:28 AM »

ดราม่าชีวิตสักเรื่องหล่าว Grin แลน

พูดถึงแลนกะขอบอกกันก่อนไม่ใช่ดัดจริตว่าคนใต้อย่างผมทำไมไม่กินแลน

เพราะว่าผมเกิดมาในส่วนของจังหวัดนครที่เป็นที่นา มิใช่ที่ป่าเขาสภาพแวดล้อมมีแต่ นา หนอง คลองบึง ที่ไม่มีตัวแลนแต่กุ้งหอยปูปลาเพียบ
พ่อแม่ก็ไม่เคยเอาแลนเข้าบ้านมาทำอาหารกิน
 และโอกาสเดียวที่ผมต้องกินตอนเด็กคือแม่ซื้อมาจากตลาดและปิ้งบังคับให้ผมกินเพราะแม่บอกว่าคนแก่ๆบอกว่ากินแลนแล้วถ่ายพยาธิได้
และผมก็จำต้องกินทั้งที่เหม็นคาวเหลือร้าย อาจเป็นเพราะแม่ไม่เคยทำกินและทำให้อร่อยไม่เป็น และคงจะไม่เคยเอามากินแน่เพราะว่าการได้มาของ
 เนื้อแลน ต้องไปซื้อที่ตลาดเท่านั้น ซึ่งไม่ใช่เรื่อง ถ้าผักหญ้าปลากุ้งเต็มหนองคลองบึงแม่ไม่ซื้ออาหารสดแน่ยกเว้นหมูหรือเนื้อ
และด้วยเหตุผลข้อเดียวของแม่นั้นที่ผมต้องกินแลน เพราะฉะนั้นเรื่องจะให้ผมไปหาแลนกินเองผมจึงไม่เอาแน่
 อิ อิ ผมเห็นแต่แม่บังคับให้ผมกิน แต่เห็นแม่ก็ไม่กินเหมือนกัน

แต่การกินแลนรอบสองของผมก็มาจนได้ ตอนมาอยู่สงขลาเพื่อนๆกับผมเอาแลนที่เราเอาไปลากกับขบวนพาเหรดกีฬาสีเทคโนเสร็จ
เพื่อนมันเอามาคั่วแต่การขาดแคลนเครื่องครัวเครื่องเทศที่ดีทำให้มันคาวจัดกินกันไม่ลงผมชิมแล้วเลิกๆ และคิดว่าอย่าไปกินมันอีกเลย คิก คิก

ไม่เคยเจอกับนายหัวพจน์ทีใช่ไหม....

มะขาม เคยผัดเผ็ดแลนมาให้กิน เผาและขูดหนังแลนออก สุดยอด รสชาติดี ไม่คาว ไม่เหนียว .. ถ้าไม่บอก คิดว่าไม่ใช่แลน แต่ บางคนอาจไม่ชอบเพราะว่ามันจะขาด อารมณ์แลดไป
... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #325966 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:38:01 AM »

น้าดุลย์ ม่ายโร้จักของหรอย หึๆๆ

จะไปเบลอ มานทามมาย แลนไม่ใช่การแสดงออกทางเพศหรือภาพปลุกกำหนัดแต่ประการใด คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325967 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:41:04 AM »

แค่นลัว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325968 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:43:58 AM »

ชาดดดดดดดดดดด................เตลิดเลยตรู..............

กะลังนั่งนึกอะไรเพลินๆ ดันมีสาวน่าตาดี ขี่มอไซร์มาจอดหน้าบ้าน เรากะมอง สิ่งแรกที่สังเกตุได้ชัดๆเลยคือ มันดันล้นเสื้อออกมาเด่นชัดเลย... โดนชก โอ้โหหหหหหหหห........

ตรูกะลังมองเพลินๆอยู่ สาวเจ้าก็เดินเข้ามาในร้าน ถามตรูว่า กล้วยมีมั้ย... ตกใจ ด้วยที่ตรูกะลังเคลิ้ม มาถามตรูว่า กล้วยมีมั้ย.... น้ำลายหก งงแดกสิครับ ร้านตรูขายข้าวสารวุ้ย..... บู่

แต่ด้วยว่าสาวเจ้าทำตาบ๊องแบ๊วใส่แล้วจ้องหน้าเรา ทำให้เรียกสติเรากลับมาได้ กล้วยที่น้องถาม น่าจะหมายถึงข้าวสารถุงตรากล้วยแน่ๆ  เลยบอกน้องไปว่า ข้าวตรากล้วยไม่มีครับน้อง พี่ไม่ขายข้าวถุง แต่ถ้ากล้วยอื่นนะ  มี......... น้ำลายหก

น้องถามอย่างกระหายใครรู้ว่า  ใหนค่ะ พร้อมมองมาที่เรา......

เรากะรีบเดินไปหาน้องเลย บอกว่า นี่ครับ พร้อมชี้มือไปที่ข้าวสารโล 25 บาท..... บู่

ฮ่ายยยยยยยย........เสียดายแปลบๆ.......แถมก่อนไปยังหันมายิ้มให้เราอีก.... น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใหญ่เบ้งเลย  บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325969 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:46:34 AM »

คนแค่นลัว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325970 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:49:49 AM »

แคนทำลน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #325971 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:53:36 AM »

ชาดดดดดดดดดดด................เตลิดเลยตรู..............

กะลังนั่งนึกอะไรเพลินๆ ดันมีสาวน่าตาดี ขี่มอไซร์มาจอดหน้าบ้าน เรากะมอง สิ่งแรกที่สังเกตุได้ชัดๆเลยคือ มันดันล้นเสื้อออกมาเด่นชัดเลย... โดนชก โอ้โหหหหหหหหห........

ตรูกะลังมองเพลินๆอยู่ สาวเจ้าก็เดินเข้ามาในร้าน ถามตรูว่า กล้วยมีมั้ย... ตกใจ ด้วยที่ตรูกะลังเคลิ้ม มาถามตรูว่า กล้วยมีมั้ย.... น้ำลายหก งงแดกสิครับ ร้านตรูขายข้าวสารวุ้ย..... บู่

แต่ด้วยว่าสาวเจ้าทำตาบ๊องแบ๊วใส่แล้วจ้องหน้าเรา ทำให้เรียกสติเรากลับมาได้ กล้วยที่น้องถาม น่าจะหมายถึงข้าวสารถุงตรากล้วยแน่ๆ  เลยบอกน้องไปว่า ข้าวตรากล้วยไม่มีครับน้อง พี่ไม่ขายข้าวถุง แต่ถ้ากล้วยอื่นนะ  มี......... น้ำลายหก

น้องถามอย่างกระหายใครรู้ว่า  ใหนค่ะ พร้อมมองมาที่เรา......

เรากะรีบเดินไปหาน้องเลย บอกว่า นี่ครับ พร้อมชี้มือไปที่ข้าวสารโล 25 บาท..... บู่

ฮ่ายยยยยยยย........เสียดายแปลบๆ.......แถมก่อนไปยังหันมายิ้มให้เราอีก.... น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใหญ่เบ้งเลย  บู่

พี่รอง ผมว่าไปหัดเรียบเรียงมาใหม่เถอะพี่ หรือจะปรึกษาน้าฉ็องก็ได้ อ่านแล้วจะได้อรรถรสกว่านี้นะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #325972 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:54:55 AM »

ได้เวลามื้อเที่ยงแระ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #325973 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:55:10 AM »

แต่ด้วยว่าสาวเจ้าทำตาบ๊องแบ๊วใส่แล้วจ้องหน้าเรา ทำให้เรียกสติเรากลับมาได้ กล้วยที่น้องถาม น่าจะหมายถึงข้าวสารถุงตรากล้วยแน่ๆ  เลยบอกน้องไปว่า ข้าวตรากล้วยไม่มีครับน้อง พี่ไม่ขายข้าวถุง แต่ถ้ากล้วยอื่นนะ  มี......... น้ำลายหก

น้องถามอย่างกระหายใครรู้ว่า  ใหนค่ะ พร้อมมองมาที่เรา......

ใหญ่เบ้งเลย  บู่

น่าว่ากลัวเอากล้องมาถ่ายคนอื่น...แล้วมรันจะเสีย  บู่

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #325974 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:55:34 AM »

แต่ด้วยว่าสาวเจ้าทำตาบ๊องแบ๊วใส่แล้วจ้องหน้าเรา ทำให้เรียกสติเรากลับมาได้ กล้วยที่น้องถาม น่าจะหมายถึงข้าวสารถุงตรากล้วยแน่ๆ  เลยบอกน้องไปว่า ข้าวตรากล้วยไม่มีครับน้อง พี่ไม่ขายข้าวถุง แต่ถ้ากล้วยอื่นนะ  มี......... น้ำลายหก

น้องถามอย่างกระหายใครรู้ว่า  ใหนค่ะ พร้อมมองมาที่เรา......

พี่รอง ผมว่าไปหัดเรียบเรียงมาใหม่เถอะพี่ หรือจะปรึกษาน้าฉ็องก็ได้ อ่านแล้วจะได้อรรถรสกว่านี้นะ

เออใช่ อ่านแล้วไม่รู้สึกอาดตามเลย แถมรู้สึกจิตตกอีกต่างหาก
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #325975 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:55:51 AM »

ตรูยังเดินหาหนอนไม่เจอเลย  บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #325976 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:56:15 AM »

ท่าวนี้ได้มั้ย

หรือท่าวนี้

หรือท่าวนี้

หรือท่าวนี้

หรือท่าวนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 11:15:56 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #325977 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:58:15 AM »

ใครอยากได้กล้องถูกๆ...เชิญ

ftp://http://www.siamtakeang.com/webboard/index.php?topic=13596.0

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #325978 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:59:06 AM »

ที่มาของ ฉายา "พจน์แลน" มาจากงานมิตติ้งครั้งแรกที่ วังแว่น จ.สตูล  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ภาพนี้ไม่เกี่ยว แต่ เป็นการที่สามพี่น้องที่พลัดพรากได้มาพบกัน Grin

พจน์เตรียมงาน

เผาวัตถุดิบก่อน

เตรียมเครื่อง น้องสี่ผม สมัยก่อนเอาการเอางาน เดี๋ยวนี้ เหลี่ยมลอกอลิด  บู่

เริ่มขบวนการ

ถึงเครื่องแกง

แล้วก็ผัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 11:00:58 AM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #325979 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:02:29 AM »

แล้วคำว่า  มีจิตสาธารณะ  กับ  ชอบยุ่งเรื่องคนอื่นนี่แตกต่างหรือกันอย่างไรครับ  .....  ขอบคุณครับ

จิตรสาธารณะนี่ช่วยแล้วเพื่อนไม่เดือดร้อนรำคาญครับ..........

ส่วนยุ่งเร่องเพื่อนนี่อธิบายยาก แต่ดูตัวอย่างได้ที่ลุงเข้มครับ ชัดเจน... คิก คิก

ไปว่าเค้าทำไม เค้าได้ %  บู่
หน้า: 1 ... 21729 21730 21731 [21732] 21733 21734 21735 ... 35779
  พิมพ์