เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:41:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21730 21731 21732 [21733] 21734 21735 21736 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25483745 ครั้ง)
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #325980 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:04:36 AM »

ตรูยังเดินหาหนอนไม่เจอเลย  บู่

ตกใจ ตกใจ ตกใจ หนอนพี่เล็ก หายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย   

บู่ บู่ บู่

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #325981 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:08:20 AM »

ชายเจษฎ์หยบ ไม่ยอมตอบ สงสัยตามสาวนั้นไปแล้ว
ฮาย...ถ้ามันทำเหมือนเท่ผมคิด บัดสีคน เมียก่ามีแล้ว...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325982 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:11:27 AM »

ตรูยังเดินหาหนอนไม่เจอเลย  บู่
ไม่ลองก้มลงแล หัวแม่ตรีนละ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #325983 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:14:13 AM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325984 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:14:19 AM »

ที่มาของ ฉายา "พจน์แลน" มาจากงานมิตติ้งครั้งแรกที่ วังแว่น จ.สตูล  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

พจน์เตรียมงาน

เผาวัตถุดิบก่อน

เตรียมเครื่อง น้องสี่ผม สมัยก่อนเอาการเอางาน เดี๋ยวนี้ เหลี่ยมลอกอลิด  บู่

เริ่มขบวนการ

ถึงเครื่องแกง

ลุงแพะมั่ว นี่มันเขียวหวานตุ้ม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325985 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:14:40 AM »

ชาดดดดดดดดดดด................เตลิดเลยตรู..............

กะลังนั่งนึกอะไรเพลินๆ ดันมีสาวน่าตาดี ขี่มอไซร์มาจอดหน้าบ้าน เรากะมอง สิ่งแรกที่สังเกตุได้ชัดๆเลยคือ มันดันล้นเสื้อออกมาเด่นชัดเลย... โดนชก โอ้โหหหหหหหหห........

ตรูกะลังมองเพลินๆอยู่ สาวเจ้าก็เดินเข้ามาในร้าน ถามตรูว่า กล้วยมีมั้ย... ตกใจ ด้วยที่ตรูกะลังเคลิ้ม มาถามตรูว่า กล้วยมีมั้ย.... น้ำลายหก งงแดกสิครับ ร้านตรูขายข้าวสารวุ้ย..... บู่

แต่ด้วยว่าสาวเจ้าทำตาบ๊องแบ๊วใส่แล้วจ้องหน้าเรา ทำให้เรียกสติเรากลับมาได้ กล้วยที่น้องถาม น่าจะหมายถึงข้าวสารถุงตรากล้วยแน่ๆ  เลยบอกน้องไปว่า ข้าวตรากล้วยไม่มีครับน้อง พี่ไม่ขายข้าวถุง แต่ถ้ากล้วยอื่นนะ  มี......... น้ำลายหก

น้องถามอย่างกระหายใครรู้ว่า  ใหนค่ะ พร้อมมองมาที่เรา......

เรากะรีบเดินไปหาน้องเลย บอกว่า นี่ครับ พร้อมชี้มือไปที่ข้าวสารโล 25 บาท..... บู่

ฮ่ายยยยยยยย........เสียดายแปลบๆ.......แถมก่อนไปยังหันมายิ้มให้เราอีก.... น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใหญ่เบ้งเลย  บู่

พี่รอง ผมว่าไปหัดเรียบเรียงมาใหม่เถอะพี่ หรือจะปรึกษาน้าฉ็องก็ได้ อ่านแล้วจะได้อรรถรสกว่านี้นะ

เขียนแล้วให้คนอ่านเคลิ้มเหมือนจูบรูป ตรูยอมรับว่าทำไม่เป็นหรอก  นี่ตรูก็แค่เล่าให้ฟังเฉยๆว่าเห็นของจริงแล้วเคลิ้ม มันเป็นยังไงแค่นั้น.....

ฮายยยยย.......เหมือนเลยกับที่มีสาวๆมาเล่าให้เราควัง(หมัยอยู่เมืองหลวง)ว่า เธอ  เธอ...เมื่อกี้เราเจอจอนนี่(แอนโฟเน่)ด้วยแหละ ตอนเดินสวนกันน่ะ  จิ๋...ฟูเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325986 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:16:34 AM »

ชายเจษฎ์หยบ ไม่ยอมตอบ สงสัยตามสาวนั้นไปแล้ว
ฮาย...ถ้ามันทำเหมือนเท่ผมคิด บัดสีคน เมียก่ามีแล้ว...

ฮายยยยยยยย.....คนมีการมีงานทำครับ ใช่นั่งหน้าคอมส์ตลอดเวลาเหมือนหลายๆคน.... บู่

ปล....อยากตามไปเหมือนกันแร๊ะ.........เรื่องแบบนี้ผมใช่ปิดนิกับเพื่อน ปิดแค่เมียเท่านั้นแหละ..... คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #325987 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:18:46 AM »

ท่าวนี้ได้มั้ย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #325988 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:23:26 AM »

เกียงสวย...แต่แพง  ถ้า 18 แจ๋ว  Grin Grin Grin

ftp://http://www.siamtakeang.com/webboard/index.php?topic=13593.0

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325989 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:25:40 AM »

นี่ก็น่ะ จะเอาขนาดให้ได้.....น่าว่าไม่เท่านี้หรอก แต่ได้รูป ประเมิณเบื้องต้นน่าว่า 35 อัพ แต่เปิดมาแล้วไม่ตกแน่นอน.... คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #325990 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:27:06 AM »

แล้วคำว่า  มีจิตสาธารณะ  กับ  ชอบยุ่งเรื่องคนอื่นนี่แตกต่างหรือกันอย่างไรครับ  .....  ขอบคุณครับ

จิตรสาธารณะนี่ช่วยแล้วเพื่อนไม่เดือดร้อนรำคาญครับ..........

ส่วนยุ่งเร่องเพื่อนนี่อธิบายยาก แต่ดูตัวอย่างได้ที่ลุงเข้มครับ ชัดเจน... คิก คิก

ไปว่าเค้าทำไม เค้าได้ %  บู่
หึๆๆ เปอร์เซง ที่มะรึงขายใอ้ปราโมทย์ ยังไม่แบ่งให้ตูเลยงั้น หึๆๆ

ตูยังขาดนิดหน่อย...

นี่กะแลกวาไปเขียนใจจองแระ...ไม่กี่วันกะต้องไปวาง "สตาร์"

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #325991 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:29:58 AM »

K@mon, หรอย (+ 1 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ครับพี่หรอย สบายดีมั้ยครับ

ผมก็เริ่มไม่บายแระครับ สงสัยน้ำตาลในเลือดเยอะเกิน แค่กินเบียร์วันสามขวด วันนี้คงต้องเริ่มงดครับ  ตกใจหน้าซีด

สวัสดีครับ เบิ้ม ดูแลสุขภาพด้วย ขยันออกกำลังบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ไหว้ขอบคุณครับพี่หรอย เมื่อคืนหยุดแอลกอฮอลได้แล้วครับ คงหยุดซักพัก พักซ้อมแซมร่างกาย ใช้มันหนักๆมานาน มันเริ่มส่งสัญญาณเตือนแรงๆแล้ว

เมื่อคืนผมเก็บบุหรี่ ไฟแช๊คเข้าเก๊ะแล้วครับ ไม่พกไม่พาแล้วครับ หวังว่าจะทำได้  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #325992 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:30:31 AM »

นี่ก็น่ะ จะเอาขนาดให้ได้.....น่าว่าไม่เท่านี้หรอก แต่ได้รูป ประเมิณเบื้องต้นน่าว่า 35 อัพ แต่เปิดมาแล้วไม่ตกแน่นอน.... คิก คิก

บางที อาจเพราะเสื้อตัวเล็ก

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #325993 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:34:48 AM »

K@mon, หรอย (+ 1 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ครับพี่หรอย สบายดีมั้ยครับ

ผมก็เริ่มไม่บายแระครับ สงสัยน้ำตาลในเลือดเยอะเกิน แค่กินเบียร์วันสามขวด วันนี้คงต้องเริ่มงดครับ  ตกใจหน้าซีด

สวัสดีครับ เบิ้ม ดูแลสุขภาพด้วย ขยันออกกำลังบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ไหว้ขอบคุณครับพี่หรอย เมื่อคืนหยุดแอลกอฮอลได้แล้วครับ คงหยุดซักพัก พักซ้อมแซมร่างกาย ใช้มันหนักๆมานาน มันเริ่มส่งสัญญาณเตือนแรงๆแล้ว

เมื่อคืนผมเก็บบุหรี่ ไฟแช๊คเข้าเก๊ะแล้วครับ ไม่พกไม่พาแล้วครับ หวังว่าจะทำได้  หลงรัก

สู้ๆครับเบิ้ม  หาจุดยืนอะไรซักอย่างครับ แล้วตั้งใจจะทำเพื่อมรัน ไว้เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ มันจะช่วยเราได้เยอะครับในเรื่องของจิตใจ..... เยี่ยม

ปล....ว่าแต่ 25 นี้มากินเหล้าก่อนต่ะครับ แล้วค่อยกลับไปอดต่อ 26..... คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #325994 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:38:16 AM »

ชาดดดดดดดดดดด................เตลิดเลยตรู..............

กะลังนั่งนึกอะไรเพลินๆ ดันมีสาวน่าตาดี ขี่มอไซร์มาจอดหน้าบ้าน เรากะมอง สิ่งแรกที่สังเกตุได้ชัดๆเลยคือ มันดันล้นเสื้อออกมาเด่นชัดเลย... โดนชก โอ้โหหหหหหหหห........

ตรูกะลังมองเพลินๆอยู่ สาวเจ้าก็เดินเข้ามาในร้าน ถามตรูว่า กล้วยมีมั้ย... ตกใจ ด้วยที่ตรูกะลังเคลิ้ม มาถามตรูว่า กล้วยมีมั้ย.... น้ำลายหก งงแดกสิครับ ร้านตรูขายข้าวสารวุ้ย..... บู่

แต่ด้วยว่าสาวเจ้าทำตาบ๊องแบ๊วใส่แล้วจ้องหน้าเรา ทำให้เรียกสติเรากลับมาได้ กล้วยที่น้องถาม น่าจะหมายถึงข้าวสารถุงตรากล้วยแน่ๆ  เลยบอกน้องไปว่า ข้าวตรากล้วยไม่มีครับน้อง พี่ไม่ขายข้าวถุง แต่ถ้ากล้วยอื่นนะ  มี......... น้ำลายหก

น้องถามอย่างกระหายใครรู้ว่า  ใหนค่ะ พร้อมมองมาที่เรา......

เรากะรีบเดินไปหาน้องเลย บอกว่า นี่ครับ พร้อมชี้มือไปที่ข้าวสารโล 25 บาท..... บู่

ฮ่ายยยยยยยย........เสียดายแปลบๆ.......แถมก่อนไปยังหันมายิ้มให้เราอีก.... น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใหญ่เบ้งเลย  บู่

พี่รอง ผมว่าไปหัดเรียบเรียงมาใหม่เถอะพี่ หรือจะปรึกษาน้าฉ็องก็ได้ อ่านแล้วจะได้อรรถรสกว่านี้นะ

เขียนแล้วให้คนอ่านเคลิ้มเหมือนจูบรูป ตรูยอมรับว่าทำไม่เป็นหรอก  นี่ตรูก็แค่เล่าให้ฟังเฉยๆว่าเห็นของจริงแล้วเคลิ้ม มันเป็นยังไงแค่นั้น.....

ฮายยยยย.......เหมือนเลยกับที่มีสาวๆมาเล่าให้เราควัง(หมัยอยู่เมืองหลวง)ว่า เธอ  เธอ...เมื่อกี้เราเจอจอนนี่(แอนโฟเน่)ด้วยแหละ ตอนเดินสวนกันน่ะ  จิ๋...ฟูเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก บู่

โอ๋โหย๋ ม้ายนึกเลยอีออกตูนี้ ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 21730 21731 21732 [21733] 21734 21735 21736 ... 35779
  พิมพ์