เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:41:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21807 21808 21809 [21810] 21811 21812 21813 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25462713 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #327135 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:43:56 PM »

ตระกูลเกตุชาติอันยิ่งยง ครองตำแหน่งนายกเล็กเมืองคอน มาตั้งแต่ปี 2524

ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนเชยชมอำนาจกันมาแต่ครั้งกระโน้น มาผ่องถ่ายอำนาจจากพ่อสู่ลูก

ในตอนที่วิกฤติศรัทธากำลังแรง ขุดถนนเละเทะไปทั้งเมือง เพื่อก่อโครงการผูกพัน ชาวบ้านเดือดร้อนยังไงไม่สน

ยังไง ๆ สมัยหน้า ก็กูอีกนั่นแหละ มันจะไปเลือกใคร เมืองนี้ กูดีกว่าเพื่อน ....

หน้าใหม่ผู้มาล้มยักษ์นี้ ไม่ได้มีดีอะไรเลย แค่นามสกุล เสนพงษ์ และมี ผศ. นำหน้าชื่อ

หากแต่ ในยามเหม็นเบื่อเหนียวเรียน ซึ่งกินมาร่วมสามสิบปี ยามนี้ หนมจากสามอันสิบบาท ก็คงจะดีกว่า

สะใจ....!!

ตระกูลนั้นตั้งแต่ผมยังอยู่คอนนุ๊
ได้ตระกูลเทพไท มาล้างเสียมั่ง ดีหรือไม่ดีไม่รู้ แต่ การเปลี่ยนแปลง ต้องมีมั่ง ไม่งั้นเบื่อตาย

ปล.ผมควังป่านุชรี แรกรุ่น รายฮาน ชาดทองแดงคลักๆ คิก คิก คิก คิก

พันธรักษ์ ผมรู้จักครอบครัวหนึ่งครับ เคยทำงานนิคมฯ ย้ายเข้าบางกอกไปหลายปี
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #327136 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:46:40 PM »

แจ่ม  เยี่ยม ...  โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

สวยจังครับพี่แพะ 2พันได้มั้ยครับ

ราคาในเวปนอกครับ   Grin   ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool
MSRP: $ 252.31
RETAIL “STREET” Price: $ 175.00

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #327137 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:48:52 PM »

ใครเป็นคนคิดให้โพสท่านี้นิ.. ขำก๊าก   บู่

ว่าต๊ะ เดี๋ยวแลท่านชายเจษฎ์ ติ๊ว่าผรือ

ชาด..........ใครทีน่ะ คิดได้พรื๋อ ท่านี้........ ทำไมไม่ให้นางแบบถอดเสื้อด้วยก็ไม่รู้....ท่านี้มีเสื้อคลุมแล้วน่าเกลียด  บู่
ขนาดมีเสื้อคลุมยังนูนขนาดนั้น...

ท่านี้คนอื่นตรูไม่รู้...แต่ตรูชอบ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนผมชอบท่านี้ครับ  น้ำลายหก ... โ่ชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปลุกกำหนัดล้วนๆ บู่

สาระ ครับ สาระน่ะมีบ้างไม๊ เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #327138 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:51:03 PM »

ตระกูลเกตุชาติอันยิ่งยง ครองตำแหน่งนายกเล็กเมืองคอน มาตั้งแต่ปี 2524

ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนเชยชมอำนาจกันมาแต่ครั้งกระโน้น มาผ่องถ่ายอำนาจจากพ่อสู่ลูก

ในตอนที่วิกฤติศรัทธากำลังแรง ขุดถนนเละเทะไปทั้งเมือง เพื่อก่อโครงการผูกพัน ชาวบ้านเดือดร้อนยังไงไม่สน

ยังไง ๆ สมัยหน้า ก็กูอีกนั่นแหละ มันจะไปเลือกใคร เมืองนี้ กูดีกว่าเพื่อน ....

หน้าใหม่ผู้มาล้มยักษ์นี้ ไม่ได้มีดีอะไรเลย แค่นามสกุล เสนพงษ์ และมี ผศ. นำหน้าชื่อ

หากแต่ ในยามเหม็นเบื่อเหนียวเรียน ซึ่งกินมาร่วมสามสิบปี ยามนี้ หนมจากสามอันสิบบาท ก็คงจะดีกว่า

สะใจ....!!

ตระกูลนั้นตั้งแต่ผมยังอยู่คอนนุ๊
ได้ตระกูลเทพไท มาล้างเสียมั่ง ดีหรือไม่ดีไม่รู้ แต่ การเปลี่ยนแปลง ต้องมีมั่ง ไม่งั้นเบื่อตาย

ปล.ผมควังป่านุชรี แรกรุ่น รายฮาน ชาดทองแดงคลักๆ คิก คิก คิก คิก

พันธรักษ์ ผมรู้จักครอบครัวหนึ่งครับ เคยทำงานนิคมฯ ย้ายเข้าบางกอกไปหลายปี

สายท่านขุนพันธ์ไม๊ครับ พ่อของพ่อตาผมเป็นน้องท่านขุนพันธ์ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #327139 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:55:16 PM »

อ้อ ลุงตุ้ม วันที่ 25 ครัวเปิดกี่โมง ครัวปิดกี่โมง แล้วเก๊าะ

พี่เข้มมาหิ้วผมไปชงเหล้าให้แกตอนบ่ายโมงครับ...

กำหนดเลิก ยังไม่มี.... Grin

ปล. รร. แม่น้ำแถวหลาดใหม่  ไปต่ะ... Grin

ที่พักได้วางแผนเผื่อคนไกลใว้มั่งแล้วม่ายครับ ... หากตัวใครตัวมัน เกรงว่าภาพจะไม่น่ารักนะครับ อิ ๆ

หรือว่าจะนอนเต็นท์ ...  Grin

หน้าบ้านที่เล็ก  สะดวกสุดแล้ว....

กรีนเวิลด์น่ะครับ....  ไม่ใช่ที่สนามหญ้า

ราชมังคลา จะน่ารักน่าเอ็นดูกว่ามั๊ยครับ ติดหาดด้วย

ปล.ราตรีที่ 25 มีแต่คณะเรา หรือมีคณะอื่นร่วมด้วยครับ ?

ยกมาหาคำตอบ ยอบมาหาคำตก
ลืมน้องส้มเสียแล้วหรือ?

อ้อ ลุงตุ้ม วันที่ 25 ครัวเปิดกี่โมง ครัวปิดกี่โมง แล้วเก๊าะ

พี่เข้มมาหิ้วผมไปชงเหล้าให้แกตอนบ่ายโมงครับ...

ปล. รร. แม่น้ำแถวหลาดใหม่  ไปต่ะ... Grin

ที่พักได้วางแผนเผื่อคนไกลใว้มั่งแล้วม่ายครับ ... หากตัวใครตัวมัน เกรงว่าภาพจะไม่น่ารักนะครับ อิ ๆ

หรือว่าจะนอนเต็นท์ ...  Grin

หน้าบ้านที่เล็ก  สะดวกสุดแล้ว....

กรีนเวิลด์น่ะครับ....  ไม่ใช่ที่สนามหญ้า

ราชมังคลา จะน่ารักน่าเอ็นดูกว่ามั๊ยครับ ติดหาดด้วย

ปล.ราตรีที่ 25 มีแต่คณะเรา หรือมีคณะอื่นร่วมด้วยครับ ?

แสดงว่ายังไม่ได้มีแผนสำหรับเพื่อนๆคนไกล ....

อีกคำถามยังไม่ได้ตอบครับ..
ใค,,,ไกลกี่คน มันมากี่ทีๆ กะไม่เคยมีปัญหาเรื่องที่นอน ทำไมมาครั้งนี้ถึงได้มีปัญหาเรื่องที่นอน

กะบอกแล้วว่าให้บอกหัวหมู่ ท่านสั่งมาพันนั้น

ม่ายกะเอาเต้นส์มากางที่พานแลนได้เลย เสียรู้แล้วรู้รอด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #327140 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:02:10 PM »

อืม............ระบบอินเวอเตอร์ มันดีจริงๆ แตกต่างอย่างมีนัยยะ

เย็นฉ่ำ

ขอบคุณอาจารย์ ที่แนะนำของดีๆ

วันเสาร์เช้า.........อยากพาจารย์ไปสิงหนครด้วย ไปม้าย ไปกินเครื่องในหมูกัน หึๆๆ

สหายสิงหนครบอกว่า ตัวเดียวน้อยไป จะให้มาสอง หึๆๆ แต่ต้องไปสังหารด้วย กระสุนดินดำ มิสามารถที่จะเดินเข้าไปจับมาได้ หึๆๆ

ระบบอินเวอร์เตอร์....เจอราคาเครื่อง อาจตกใจ....
                         แต่ในระยะยาว ประหยัดไฟได้มากกว่า...

ที่สำคัญ เย็นสบาย ความเย็นสม่ำเสมอ ไม่วูบวาบแบบระบบเดิม...

สนใจอยู่เหมือนกันยี่ห้ออะไรดีครับพี่ตุ้ม

ของพี่ตุ้มติดยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ ขนาดกี่บีทียู
ของพี่เข้มติดยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ ขนาดกี่บีทียู

วานบอกสนใจมากมายเลยครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #327141 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:10:25 PM »

อืม............ระบบอินเวอเตอร์ มันดีจริงๆ แตกต่างอย่างมีนัยยะ

เย็นฉ่ำ

วันเสาร์เช้า.........อยากพาจารย์ไปสิงหนครด้วย ไปม้าย ไปกินเครื่องในหมูกัน หึๆๆ

สหายสิงหนครบอกว่า ตัวเดียวน้อยไป จะให้มาสอง หึๆๆ แต่ต้องไปสังหารด้วย กระสุนดินดำ มิสามารถที่จะเดินเข้าไปจับมาได้ หึๆๆ

ออกเวรเช้าอ่ะ...คงไม่ทัน ขอหลบบ้านไปงีบก่อนซักหิด... Grin

เครื่องในหมูคดใส่ถุงมาฝากด้วยก็แล้วกัน.. น้ำลายหก
ด้ายๆ

มีเข็มแล้วเหรอ...                       คิก คิก คิก คิก
ทีพันนี้แหลงโร้เรื่อง บู่ บู่ บู่

เขาพาหม้อเขียวเหมือนครูไข่นุ๊ ไม่พาเข็ม

ขอบคุณมากมายในน้ำใจที่จะพามาเผื่อแผ่แบ่งปันกันครับพี่เข้ม เยี่ยม
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #327142 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:11:54 PM »

เย็นฉ่ำ

ระบบอินเวอร์เตอร์....เจอราคาเครื่อง อาจตกใจ....
                         แต่ในระยะยาว ประหยัดไฟได้มากกว่า...

ที่สำคัญ เย็นสบาย ความเย็นสม่ำเสมอ ไม่วูบวาบแบบระบบเดิม...

สนใจอยู่เหมือนกันยี่ห้ออะไรดีครับพี่ตุ้ม

ของพี่ตุ้มติดยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ ขนาดกี่บีทียู
ของพี่เข้มติดยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ ขนาดกี่บีทียู

วานบอกสนใจมากมายเลยครับ

อื้อหือ  เป็นญาติกะพี่ซับ น้าหนองมาตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ...

ยี่ห้อผมเรียงตามลำดับความเทพ
ซัยโจเดนกิ
ไดกิน มิตซู
ชาร์ป พานาฯ

คนขายบอก ยี่ห้อเกาหลีสเปคดีน่าใช้ แต่ไว้เป็นตัวเลือกอันดับท้าย ๆ ครับ...

บีทียูขึ้นอยู่ขนาดของห้องบวกตัวแปรค่าความร้อน...

ของผมหนึ่งหมื่นบีทียูกว่า ๆ หนอย ๆ ชาร์ป พลาสม่า คลัสเตอร์
ประมาณสามหมื่นบาทกะอีกนิดหน่อยครับ

ค่าบีทียูของระบบอินเวอร์เตอร์จะแปรเปลี่ยนได้
สมมุติ หมื่นบีทียู ขนาดของมันจะเปลี่ยนแปลงได้ตั้งแต่เริ่มต้นที่สามพันบีทียู
จนถึงสูงสุดประมาณหมื่นหนึ่งพันบีทียู...(ตัวเลขสมมุติให้มองเห็นภาพ...)

เมื่อระบบนี้เริ่มทำงาน จะสตาร์ทที่บีทียูสูง ๆ ก่อน
จนถึงอุณหภูมิที่กำหนด มันก็จะลดบีทียูลงมาให้พอเหมาะกะอุณหภูมิที่เราตั้งไว้...
ไม่มีตัด ๆ  ต่อ ๆ แบบ ระบบเดิมๆ จึงทำให้อุณหภูมิที่ได้ สม่ำเสมอคงที่...
และประหยัดไฟกว่าครับ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #327143 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:12:12 PM »

ตกลงหลาที่หลองอยู่ไกล้ไหร๋อ่ะ จะได้วางแผนถูกว่าจะให้ลูกเมียพักใหนดี....เพราะเมียรีเควชว่าต้องมีสระน้ำเท่านั้น...และต้องห้องเติบด้วยน่ะ  เพราะพี่เมียกะลูกอีตามมากัน... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #327144 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:13:03 PM »

มอ มอ มอออออออออออออ   เป็นเทรนเนอร์อบรมลูกค้า ford ที่ระยองสองอาทิตย์เต็ม มอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อย่าลืมลักยางแท่นเครื่องตัวหน้า เอสคาปี้มาให้ครูไข่เบี้ยวกัน หุๆๆ

โรงใหม่เขาทำแต่รถเก๋งโฟกัส อย่างเดียว
ส่วนกระบะทำที่โรงเก่า AAT ที่ ford กะ MAZDA ลงทุนหุ้นกันไว้อยู่ คิก คิก

ส่วนเอสคาปี้ ผมไปวันนี้ไม่มีแม้แต่กลิ่นวิญญาญมันเลย ไม่มีใครพูดถึงมัน ตัดใจเถอะเขาลืมมันแล้วแม้แต่บ้านแม่มันเอง ขำก๊าก

ลองใช้สิทธิ์ฐานะะวิทยากร เปรย ๆ แลถิ๊ เผื่อได้ราคาถูกและของแท้ Wink  คว่อตไม่รักคว่อต แล้วใครจะมารัก Cheesy
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #327145 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:16:17 PM »

คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #327146 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:16:45 PM »

ปล. รร. แม่น้ำแถวหลาดใหม่  ไปต่ะ... Grin

หรือว่าจะนอนเต็นท์ ...  Grin

หน้าบ้านที่เล็ก  สะดวกสุดแล้ว....

กรีนเวิลด์น่ะครับ....  ไม่ใช่ที่สนามหญ้า

ปล. รร. แม่น้ำแถวหลาดใหม่  ไปต่ะ... Grin

หรือว่าจะนอนเต็นท์ ...  Grin

หน้าบ้านที่เล็ก  สะดวกสุดแล้ว....

กรีนเวิลด์น่ะครับ....  ไม่ใช่ที่สนามหญ้า

แสดงว่ายังไม่ได้มีแผนสำหรับเพื่อนๆคนไกล ....

อีกคำถามยังไม่ได้ตอบครับ..
ใค,,,ไกลกี่คน มันมากี่ทีๆ กะไม่เคยมีปัญหาเรื่องที่นอน ทำไมมาครั้งนี้ถึงได้มีปัญหาเรื่องที่นอน

กะบอกแล้วว่าให้บอกหัวหมู่ ท่านสั่งมาพันนั้น

ม่ายกะเอาเต้นส์มากางที่พานแลนได้เลย เสียรู้แล้วรู้รอด

ลุงตรู หนักเสียแล้ว..

ยกมายาวเฟื้อยเลย แต่ดันตอบผิดคำถาม  บู่
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #327147 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:17:21 PM »

นอนแระ  ไหว้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #327148 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:20:28 PM »

โอเช โอเช ไม่ต้องเถียงกัน เอาเป็นว่า โหม๋มาไกล....

พี่รอง 1 ห้อง

พี่สาม 1 ห้อง

น้องสี่ 1 ห้อง

เสี่ยฉ็อง 1 ห้อง

ที่เหลือตอนนี้ น่าจะไม่มีไกลกว่านี้แล้ว เว้นแต่ปร้า 3 จังหวัดจะมีเพิ่ม Cheesy

เอ้า ใครไกลกว่านี้ ยกมือฉายไควด้วย Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #327149 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:21:35 PM »

ตกลงหลาที่หลองอยู่ไกล้ไหร๋อ่ะ จะได้วางแผนถูกว่าจะให้ลูกเมียพักใหนดี....เพราะเมียรีเควชว่าต้องมีสระน้ำเท่านั้น...และต้องห้องเติบด้วยน่ะ  เพราะพี่เมียกะลูกอีตามมากัน... Grin

พิกัด จีพีเอส มีมั๊ยก็ไม่รู้

โอเช โอเช ไม่ต้องเถียงกัน เอาเป็นว่า โหม๋มาไกล....

พี่รอง 1 ห้อง+ ครอบครัว

พี่สาม 1 ห้อง+ครอบครัว

น้องสี่ 1 ห้อง+เมีย

เสียฉ็อง+ครอบครัว

พี่พจน์

ลุงฮา อาจจะทั้งครอบครัว

น้าแคว๊ต

ที่เหลือตอนนี้ น่าจะไม่มีไกลกว่านี้แล้ว เว้นแต่ปร้า 3 จังหวัดจะมีเพิ่ม Cheesy

มาเติม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 08:23:54 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 21807 21808 21809 [21810] 21811 21812 21813 ... 35779
  พิมพ์