เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:22:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21891 21892 21893 [21894] 21895 21896 21897 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25460692 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #328395 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:23:39 PM »

ลุงหดใหญ่ จะให้ไปรับ หรือลากสังขารมาเอง..........

ตอเช้าน่าว่า เอามาย่างที่หลังโลตัสก่อนหว๋า หรือว่า อิไปย่างที่งานเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #328396 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:24:08 PM »

ใจเย็น...ขับไม่เร็วเท่าไหร่แล้ว เดี๋ยวนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #328397 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:25:02 PM »

นั่งแลวิธีทำ วิธีชิมเบียร์ยี่ห้อนี้ โดยเฉพาะรุ่นพิเศษ อย่างร้อยยี่สิบ

ที่ต้องการให้ดีกรีเด้งไปที่เฉียดๆ 20 เชื้อลูกหมากสู้ดีกรีไม่ได้ก็ตายเหมือนกัน

มันเททิ้งทีเป็นครึ่งล้านเหรียญ .. น้ำลายหก

ช่างล้ำลึกยิ่งนัก ไหว้....ทำเอาโบ๋ท่าแคกินรีเพื่อน(เลี้ยง) ช่างดูต่ำชั้น แลด้อยไปถนัดตา บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #328398 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:25:17 PM »

เรามาเผาหัวหลังโลตัสก่อนไม๊ลุง บ่ายๆ อิๆๆ

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #328399 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:26:47 PM »

เรามาเผาหัวหลังโลตัสก่อนไม๊ลุง บ่ายๆ อิๆๆ

กินแตเหล้า.... บู่ บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #328400 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:28:06 PM »

ไม่ลองทาผิวแลมั่ง หรือจะลองดมแล   แต่ไม่ควรดีท็อก น่าเกลียดไป
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #328401 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:33:00 PM »

ไม่ลองทาผิวแลมั่ง หรือจะลองดมแล   แต่ไม่ควรดีท็อก น่าเกลียดไป

อืมม์ม์ม แข่นได้เหมือนกัน.....แล้วค่อยเอามาตรอกใส่ขวด

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #328402 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:35:12 PM »

โหลๆ.....ลุงหด พี่หลวงบัง มาทีหล่าวต่ะ นุ้ยอิไปข้างนอกสักเดียว บู่ บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #328403 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:38:41 PM »

ไปรับครู...เอ้ยนักเรียนก่อนครับ

เมียให้อภัยแล้ว กลับบ้านได้แล้ว..................

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #328404 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:39:42 PM »

ตาเหล่หม้ายสาวนี้....

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #328405 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:41:27 PM »

จ.ม.ถึงลุงหด และท่านที่มีประสปการณ์....อันนี้พันพรื้อมั่ง บู่

http://www.outdoorvision.net/nikula/Roof_Biocs/Entries/2010/5/20_N8x42WP.htm

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #328406 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:43:25 PM »

วันนี้เศร้าครับไปดูกระโดดร่มในค่ายเทพฯผมต้องเสียอาที่รักไปคนนึงครับ

คือ ร.ท.แสงศิลป์ พูลทอง สังกัด ร้อย ลว.ไกล 5 ในการซักซ้อมกระโดดร่มสาธิตให้คณะต่างประเทศ

เสียใจด้วยครับนัท เกิดจากการโดดร่มหรือครับพอจะบอกเป็นอุทาหรณ์ได้ไม๊ครับ

ถ้าเพราะอย่างอื่นไม่เหมาะสมที่จะบอกก็ไม่เป็นไรครับ

เอาเป็นกรณีศึกษาก็แล้วกันน่ะครับ

พอดีเมื่อวานเขาซ้อมกระโดดร่มกันเพื่อที่จะโชว์ให้นายทหารจากประเทศมาเลเซียที่จะมาเยี่ยมเยียนดูกันครับ

รอบที่แกโดดวันนั้นจะเป็นรอบสุดท้ายของอาแสงในวันนั้นโดยใช้อากาศยานแบบ ฮ เครื่องขึ้นประมาณบ่าย 3 โมง

ใช้ความสูงประมาณ 8000 ฟุต มีนักกระโดดร่มจำนวน 6 คน เนื่องจากเมื่อวานมีนักโดดมาน้อยจึงได้ลำล่ะ 5-6 คน

พอเครืองเริ่มเข้าหัวสนามผมก็ได้ยืนดูอยู่ แต่จัมพ์(ผู้ควบคุมการกระโดด)ยังไม่สั่งปล่อยเพราะต้องการให้เครื่องบินบินให้พ้นสนามไปหน่อย

เนื่องจากวันนั้นร่มค่อนข้างจะแรง พอจัมพ์สั่งปล่อยเขาก็โดดลงมากันปกติเข้าเล่นจับกัน ผมไม่แน่ใจว่าอาแสงแกเปิดร่มหลักที่ความสูง

เท่าไร แต่แกเปิดร่มเป็นคนรองสุดท้าย ร่มของแกพอเปิดถึงก็ได้เกิดอาการหมุนประมาณ 3-4 รอบสันนิฐานว่าน่าจะล็อคเบรคหลุดข้างนึง

อาแสงแกคงคิดว่าเอาไม่อยู่ก็ได้คัดร่มหลักทิ้งไปแล้วดึงร่มช่วยออกมา ร่มช่วยก็ออกมาจากถุงร่มปกติแต่ร่มช่วยที่ออกมามันกางไม่สมบูรณ์

มีลักษณะที่เรียกว่าร่มลู่(เดี๋ยวผมบรรยายถูกจะบอกน่ะครับว่าเป็นยังไงอาการร่มลู่นี้)ตกลงมาคนล่างนี้พอเห็นร่มมีอาการอย่างนั้นก็เริ่มที่จะ

ส่งเสียงกันแล้วว่า เฮ้ยๆ!!! ผมพอร่มตัวนั้นตกอย่างนั้นจนโดนแนวต้นไม้บังมองไม่เห็นผมก็บอกกับพี่มนตรีที่แกแต่งร่มรอขึ้นเครื่องเที่ยวสุด

ท้าย ไปครับพี่ไปกับผม ก็เอารถออกไปทันทีพี่มนตรีแกก็ไปทั้งแต่งร่มนั้นหล่ะครับ ผมขับไปด้านข้างของค่ายดูกันไปเรื่อยว่าจะหาทางเข้า

ไปให้ได้ สุดท้ายขับเข้าไปในสนามกอล์ฟมีน้องทหารตัดหญ้าอยู่ 3 คน ถามน้องเขาดูว่าเห็นนักกระโดดร่มคนเมื่อกี้ไหมที่มาลงแถวนี้อ่ะ

น้องเข้าบอกเห็นไปลงข้างค่ายแถวโน่นน้องเขาก็ชี้ไป ถามน้องเขาว่าเข้าไปทางกระโสมได้ไหม น้องเขาว่าไม่รู้ พี่มนตรีแกบอกว่างั้น

น้องนำไปที น้องทหารก็นำไปครับปีนรั้วค่ายกันออกไป ด้านที่ผมปีนไปนั้นมันเป็นป่ายางของชาวบ้าน มีทั้งรกบ้างเตียนบ้าง

วิ่งตามกันไปที่คิดว่าน่าจะประมาณนี้ วิ่งไปซักพักเห็น ฮอ เริ่มบินวนบริเวณหนึ่ง พี่มนตรีแกก็บอกว่าทางนั้นก็วิ่งกันไป ไปจนเห็นชาวบ้านแล้ว

อาที่เป็นนักโดดลำเดียวกับอาแสงยืนอยู่ก้เลยมันใจว่าตรงนั้นแน่ขณะที่ผมวิ่งไปผมก็พยามยามนึกว่ายังไงอาแสงแกก็ต้องรอดเพราะร่มลู่นี้มัน

จะลงมาเร็วแต่ลงมาช้ากว่าตอนที่ไม่กางร่มและร่มอาจจะติดกิ่งไม้บ้างทำให้ลงช้าไปอีก สุดท้ายก็เจอร่างของอาแสงนอนนิ่งอยู่ในร่องสวน

ยางเล็กมีร่มคลุมอยู่บ้างส่วนไม่ทั้งร่างโดยที่มืออาแสงข้างซ้ายยังจับห่วงดึงร่มช่วยอยู่ในมือแน่นมีหมอนคัดร่มตกอยู่ข้างๆกาย

ตอนที่ผมเดินไปถึงพร้อมกับอีกทีมนึงที่ออกหากันแต่มาคนล่ะทางกัน มีคนยังไม่ถึง 10 คนที มือไม้เริ่มสั่น ทำอะไรไม่ถูก

พอตั้งสติได้โทรไปบอกพ่อเพราะพ่อผมอดีตก็อยู่หน่วยนี้หล่ะครับเคยโดดร่มร่วมกับอาแสงแกก็มากเที่ยวอยู่ครับ  ไหว้

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวท่านด้วยนะครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #328407 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:45:48 PM »

ไม่มีผลต่อการร่วมเพศหรอก
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #328408 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:48:52 PM »

วันนี้เศร้าครับไปดูกระโดดร่มในค่ายเทพฯผมต้องเสียอาที่รักไปคนนึงครับ

คือ ร.ท.แสงศิลป์ พูลทอง สังกัด ร้อย ลว.ไกล 5 ในการซักซ้อมกระโดดร่มสาธิตให้คณะต่างประเทศ

เสียใจด้วยครับนัท เกิดจากการโดดร่มหรือครับพอจะบอกเป็นอุทาหรณ์ได้ไม๊ครับ

ถ้าเพราะอย่างอื่นไม่เหมาะสมที่จะบอกก็ไม่เป็นไรครับ

เอาเป็นกรณีศึกษาก็แล้วกันน่ะครับ

พอดีเมื่อวานเขาซ้อมกระโดดร่มกันเพื่อที่จะโชว์ให้นายทหารจากประเทศมาเลเซียที่จะมาเยี่ยมเยียนดูกันครับ

รอบที่แกโดดวันนั้นจะเป็นรอบสุดท้ายของอาแสงในวันนั้นโดยใช้อากาศยานแบบ ฮ เครื่องขึ้นประมาณบ่าย 3 โมง

ใช้ความสูงประมาณ 8000 ฟุต มีนักกระโดดร่มจำนวน 6 คน เนื่องจากเมื่อวานมีนักโดดมาน้อยจึงได้ลำล่ะ 5-6 คน

พอเครืองเริ่มเข้าหัวสนามผมก็ได้ยืนดูอยู่ แต่จัมพ์(ผู้ควบคุมการกระโดด)ยังไม่สั่งปล่อยเพราะต้องการให้เครื่องบินบินให้พ้นสนามไปหน่อย

เนื่องจากวันนั้นร่มค่อนข้างจะแรง พอจัมพ์สั่งปล่อยเขาก็โดดลงมากันปกติเข้าเล่นจับกัน ผมไม่แน่ใจว่าอาแสงแกเปิดร่มหลักที่ความสูง

เท่าไร แต่แกเปิดร่มเป็นคนรองสุดท้าย ร่มของแกพอเปิดถึงก็ได้เกิดอาการหมุนประมาณ 3-4 รอบสันนิฐานว่าน่าจะล็อคเบรคหลุดข้างนึง

อาแสงแกคงคิดว่าเอาไม่อยู่ก็ได้คัดร่มหลักทิ้งไปแล้วดึงร่มช่วยออกมา ร่มช่วยก็ออกมาจากถุงร่มปกติแต่ร่มช่วยที่ออกมามันกางไม่สมบูรณ์

มีลักษณะที่เรียกว่าร่มลู่(เดี๋ยวผมบรรยายถูกจะบอกน่ะครับว่าเป็นยังไงอาการร่มลู่นี้)ตกลงมาคนล่างนี้พอเห็นร่มมีอาการอย่างนั้นก็เริ่มที่จะ

ส่งเสียงกันแล้วว่า เฮ้ยๆ!!! ผมพอร่มตัวนั้นตกอย่างนั้นจนโดนแนวต้นไม้บังมองไม่เห็นผมก็บอกกับพี่มนตรีที่แกแต่งร่มรอขึ้นเครื่องเที่ยวสุด

ท้าย ไปครับพี่ไปกับผม ก็เอารถออกไปทันทีพี่มนตรีแกก็ไปทั้งแต่งร่มนั้นหล่ะครับ ผมขับไปด้านข้างของค่ายดูกันไปเรื่อยว่าจะหาทางเข้า

ไปให้ได้ สุดท้ายขับเข้าไปในสนามกอล์ฟมีน้องทหารตัดหญ้าอยู่ 3 คน ถามน้องเขาดูว่าเห็นนักกระโดดร่มคนเมื่อกี้ไหมที่มาลงแถวนี้อ่ะ

น้องเข้าบอกเห็นไปลงข้างค่ายแถวโน่นน้องเขาก็ชี้ไป ถามน้องเขาว่าเข้าไปทางกระโสมได้ไหม น้องเขาว่าไม่รู้ พี่มนตรีแกบอกว่างั้น

น้องนำไปที น้องทหารก็นำไปครับปีนรั้วค่ายกันออกไป ด้านที่ผมปีนไปนั้นมันเป็นป่ายางของชาวบ้าน มีทั้งรกบ้างเตียนบ้าง

วิ่งตามกันไปที่คิดว่าน่าจะประมาณนี้ วิ่งไปซักพักเห็น ฮอ เริ่มบินวนบริเวณหนึ่ง พี่มนตรีแกก็บอกว่าทางนั้นก็วิ่งกันไป ไปจนเห็นชาวบ้านแล้ว

อาที่เป็นนักโดดลำเดียวกับอาแสงยืนอยู่ก้เลยมันใจว่าตรงนั้นแน่ขณะที่ผมวิ่งไปผมก็พยามยามนึกว่ายังไงอาแสงแกก็ต้องรอดเพราะร่มลู่นี้มัน

จะลงมาเร็วแต่ลงมาช้ากว่าตอนที่ไม่กางร่มและร่มอาจจะติดกิ่งไม้บ้างทำให้ลงช้าไปอีก สุดท้ายก็เจอร่างของอาแสงนอนนิ่งอยู่ในร่องสวน

ยางเล็กมีร่มคลุมอยู่บ้างส่วนไม่ทั้งร่างโดยที่มืออาแสงข้างซ้ายยังจับห่วงดึงร่มช่วยอยู่ในมือแน่นมีหมอนคัดร่มตกอยู่ข้างๆกาย

ตอนที่ผมเดินไปถึงพร้อมกับอีกทีมนึงที่ออกหากันแต่มาคนล่ะทางกัน มีคนยังไม่ถึง 10 คนที มือไม้เริ่มสั่น ทำอะไรไม่ถูก

พอตั้งสติได้โทรไปบอกพ่อเพราะพ่อผมอดีตก็อยู่หน่วยนี้หล่ะครับเคยโดดร่มร่วมกับอาแสงแกก็มากเที่ยวอยู่ครับ  ไหว้

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวท่านด้วยนะครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

" ขอร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ "

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #328409 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:50:35 PM »

ไม่มีผลต่อการร่วมเพศหรอก

มีสิตอนมองอาจคว้าผิด ไปโดนเป้าอื่น...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 21891 21892 21893 [21894] 21895 21896 21897 ... 35779
  พิมพ์