เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:45:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21991 21992 21993 [21994] 21995 21996 21997 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25689111 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #329895 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:29:21 PM »

เสียเบิ้มครับ.... ต่อโพรกช่วยส่งคราวเบลพร้อมขายึดมาด้วยน๊ะครับ แร๊ะก็สายกีต้าโปร่ง 1 ชุดพร้อมที่ตั้งเสียง ลองคำนวนราคามาให้แลหน่อยถิ.....

เอาตั้งสายแบบของจารตุ้มมั้ยครับ ทนดี สายกีต้าร์โปร่งปะคับ เอาแบบกันหนิมมั้ยครับ ชุด5-6ร้อย คาเบล2-300ร้อยพร้อมขาครับ น่าจะส่งไปรษณีครับ กล่องเล็กๆ  Cheesy

ที่ตั้งสายอยากได้แบบมีที่คีบด้วยอ่ะครับ พอมีหรือป่าว น่าจะใช้งานได้สะดวกกว่าตั้งบนเข่าหรือบนตักนะผมว่า.....ส่วนสายกีต้าโปร่งเอาแบบกันหนิมนั่นแหละครับ ถ้าให้ดีมีแบบที่กดแล้วไม่ค่อยเจ็บนิ้วด้วยยิ่งดี... คิก คิก ส่วนคราวเบลก็จัดมาทั้งชุดนั่นแหละครับ  Grin

หยิบที่คีบสาย (เยียกคาโป้รึเปล่า) ยัดส่งมาด้วยนะครับ เบี้ยเก็บที่เดียวกัน  Grin

งั้นตามนั้นก็ได้ครับเสี่ยเบิ้ม  Grin คาโป้ ขอเป็น 2 อันละกันครับ  คิก คิก Grin

ไม่มีใครอิคิดซื้อขาวางกีต้าร์กันมั่งเหรอ... บู่

วางกับพื้นก็เกะกะ...ดี ไม่ดี เดินดุด  ตัวกีต้าร์เป็นลาย

วางพิงฝา เคยเห็นล้มลงมาคอหัก หรือลูกบิดหลุด...

จริงด้วย พิงฝามานานแล้ว จัดมาครับเสี่ย 2 เลยเผื่อพี่รองด้วย  คิก คิก คิก คิก

อันนี้ของตรูไม่ต้อง ตรูจำได้ว่ากีต้ากรูตอนนั้นเซ้อมาไม่ถึงพันทีนิ ตรูวางบนข้าวสารกะหรูแล้ว..... คิก คิก

แขวนกับตะปูก็ได้ เชียกงัวผูกเอา ทนด้วย  บู่

ไม่ทันสมัยเรยท่านชายเจษ พ่อแม่สมัยนี้มันต้องรู้ใจวัยรุ่น ต้องจัดเตรียมอุปกรณ์ไว้ที่บ้าน เวลาเพื่อนๆลูกมาจะได้มีที่เล่น ไม่เที่ยวไปต้มน้ำท่อมกินตามหอพัก บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #329896 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:30:19 PM »

เอา สรุปครับ อย่าทำเล่น ลูกตรูไม่รอน่ะ มรันอาดจังแล้ว....

ของผมเอาคราวเบลพร้อมขายึด  สายกีต้าโปร่งกันหนิม ที่ตั้งสาย และคาโป้ครับ คาโป้เอาแบบธรรมดาๆพอครับ น่าจะเอามากองไว้เสียส่วนใหญ่.... คิก คิก

พรุ่งนี้จัดให้ครับ คิวรถอยู่ใกล้ๆ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #329897 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:33:00 PM »

เห็นเค้าคุยกัน  ไม่รู้ไร10...10...10...

ช่วยๆกันครับ ไม่เลือกเรา เขามาแน่.....ยังไงเสีย เสียงทางใต้ก็สู้เสียงทางเหนือและอีสานไม่ได้ จำนวนคนก็ต่างกันเยอะมากแล้ว ดังนั้นเราจึงควรแสดงพลังออกมาโชว์เสียบ้างครับ  เยี่ยม  แต่สำหรับผม ขอหารสองน่ะ.... ขำก๊าก

ถ้ามาแบบนี้  ตรูขอจ่ายคนเดียวก็ได้   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329898 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:35:35 PM »

เอา สรุปครับ อย่าทำเล่น ลูกตรูไม่รอน่ะ มรันอาดจังแล้ว....

ของผมเอาคราวเบลพร้อมขายึด  สายกีต้าโปร่งกันหนิม ที่ตั้งสาย และคาโป้ครับ คาโป้เอาแบบธรรมดาๆพอครับ น่าจะเอามากองไว้เสียส่วนใหญ่.... คิก คิก

คาโป้เซ้อแล้วเอาดีเลยพี่รอง  ขี้ชิดไม่เข้าเรื่อง

ของผม คาโป้ดี ที่วางโน๊ต ขาตั้งกีตาร์ ปิ๊กนิ่มๆใหญ่ๆโหล อูเคเลเล่ไม่เกิน 4000 ตัว 1พร้อมที่แขวน  Grin
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #329899 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:35:49 PM »

ผมว่าเฮียชู ได้เป็นสส.แน่ จิมดำ 2-1 ใครรองบ้าง  Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #329900 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:37:17 PM »

ของผมเอาคราวเบลพร้อมขายึด  สายกีต้าโปร่งกันหนิม ที่ตั้งสาย และคาโป้ครับ คาโป้เอาแบบธรรมดาๆพอครับ น่าจะเอามากองไว้เสียส่วนใหญ่.... คิก คิก

คาโป้เซ้อแล้วเอาดีเลยพี่รอง  ขี้ชิดไม่เข้าเรื่อง

ของผม คาโป้ดี ที่วางโน๊ต ขาตั้งกีตาร์ ปิ๊กนิ่มๆใหญ่ๆโหล อูเคเลเล่ไม่เกิน 4000 ตัวพร้อมที่แขวน  Grin

คาโป้มี190,280, Dunlop 790 ครับ  Cheesy

เออ...ท่ายชาย ลูกบ่าวตีกลอง มีเมโทนอมใช้ยังครับ ของจำเป็น  Huh

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329901 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:37:45 PM »

ผมว่าเฮียชู ได้เป็นสส.แน่ จิมดำ 2-1 ใครรองบ้าง  Grin

เหน้เก่าจ่ายให้แหม็ดก่อนหว๋า.. บู่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329902 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:37:50 PM »

ผมว่าเฮียชู ได้เป็นสส.แน่ จิมดำ 2-1 ใครรองบ้าง  Grin
ตูไม่เอาที่จิมดำนี่แหละ  บู่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329903 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:38:17 PM »

ผมว่าเฮียชู ได้เป็นสส.แน่ จิมดำ 2-1 ใครรองบ้าง  Grin

เหน้เก่าจ่ายให้แหม็ดก่อนหว๋า.. บู่
ฮานเข้าแล้วเว้อ  ขำก๊าก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #329904 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:38:58 PM »

ของผม คาโป้ดี ที่วางโน๊ต ขาตั้งกีตาร์ ปิ๊กนิ่มๆใหญ่ๆโหล อูเคเลเล่ไม่เกิน 4000 ตัว 1พร้อมที่แขวน  Grin

Shocked Shocked Shocked ลุยเลยครับเสี่ยน้องสาม ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน.... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329905 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:39:42 PM »

เสียเบิ้มครับ.... ต่อโพรกช่วยส่งคราวเบลพร้อมขายึดมาด้วยน๊ะครับ แร๊ะก็สายกีต้าโปร่ง 1 ชุดพร้อมที่ตั้งเสียง ลองคำนวนราคามาให้แลหน่อยถิ.....

เอาตั้งสายแบบของจารตุ้มมั้ยครับ ทนดี สายกีต้าร์โปร่งปะคับ เอาแบบกันหนิมมั้ยครับ ชุด5-6ร้อย คาเบล2-300ร้อยพร้อมขาครับ น่าจะส่งไปรษณีครับ กล่องเล็กๆ  Cheesy

ที่ตั้งสายอยากได้แบบมีที่คีบด้วยอ่ะครับ พอมีหรือป่าว น่าจะใช้งานได้สะดวกกว่าตั้งบนเข่าหรือบนตักนะผมว่า.....ส่วนสายกีต้าโปร่งเอาแบบกันหนิมนั่นแหละครับ ถ้าให้ดีมีแบบที่กดแล้วไม่ค่อยเจ็บนิ้วด้วยยิ่งดี... คิก คิก ส่วนคราวเบลก็จัดมาทั้งชุดนั่นแหละครับ  Grin

หยิบที่คีบสาย (เยียกคาโป้รึเปล่า) ยัดส่งมาด้วยนะครับ เบี้ยเก็บที่เดียวกัน  Grin

งั้นตามนั้นก็ได้ครับเสี่ยเบิ้ม  Grin คาโป้ ขอเป็น 2 อันละกันครับ  คิก คิก Grin

ไม่มีใครอิคิดซื้อขาวางกีต้าร์กันมั่งเหรอ... บู่

วางกับพื้นก็เกะกะ...ดี ไม่ดี เดินดุด  ตัวกีต้าร์เป็นลาย

วางพิงฝา เคยเห็นล้มลงมาคอหัก หรือลูกบิดหลุด...

จริงด้วย พิงฝามานานแล้ว จัดมาครับเสี่ย 2 เลยเผื่อพี่รองด้วย  คิก คิก คิก คิก

อันนี้ของตรูไม่ต้อง ตรูจำได้ว่ากีต้ากรูตอนนั้นเซ้อมาไม่ถึงพันทีนิ ตรูวางบนข้าวสารกะหรูแล้ว..... คิก คิก

แขวนกับตะปูก็ได้ เชียกงัวผูกเอา ทนด้วย  บู่

ไม่ทันสมัยเรยท่านชายเจษ พ่อแม่สมัยนี้มันต้องรู้ใจวัยรุ่น ต้องจัดเตรียมอุปกรณ์ไว้ที่บ้าน เวลาเพื่อนๆลูกมาจะได้มีที่เล่น ไม่เที่ยวไปต้มน้ำท่อมกินตามหอพัก บู่
ตูแก่ขนาดนี้ยังไม่โร้จักน้ำท่อมใบท่อมทีนิ  บู่
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #329906 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:40:18 PM »

ของผม คาโป้ดี ที่วางโน๊ต ขาตั้งกีตาร์ ปิ๊กนิ่มๆใหญ่ๆโหล อูเคเลเล่ไม่เกิน 4000 ตัวพร้อมที่แขวน  Grin

คาโป้มี190,280, Dunlop 790 ครับ  Cheesy

เออ...ท่ายชาย ลูกบ่าวตีกลอง มีเมโทนอมใช้ยังครับ ของจำเป็น  Huh

.............? เด๋วมาเอาคำตอบ พาตัวเล็กไปอาบน้ำก่อนครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329907 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:40:45 PM »

Shocked Shocked Shocked ลุยเลยครับเสี่ยน้องสาม ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน.... Grin

ตูไม่รวยเหมือนพี่น้องตระกูลนี้มั่งกะแล้วไป  บู่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329908 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:41:59 PM »

ไม่ค่อยได้เข้ามาหลายวัน ลุงปูกับน้าสิงห์หายไปไหน ไม่คร่ายเห็น  Huh
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329909 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:44:12 PM »

เออ...ท่ายชาย ลูกบ่าวตีกลอง มีเมโทนอมใช้ยังครับ ของจำเป็น  Huh

อะไร ๆ ดันลอปเค้าขายกันห้าหกร้อยเอง ทำท่าอีเชียดคอตรูแร๊ะ  บู่
หน้า: 1 ... 21991 21992 21993 [21994] 21995 21996 21997 ... 35779
  พิมพ์