เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:30:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22020 22021 22022 [22023] 22024 22025 22026 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25703023 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #330330 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:50:08 AM »

เค้าถามจัง เอามั่งแหละ.....

ปุจฉา......ถ้าผมต้องการให้ภาพจากหน้าจอมอนิเตอร์นี่ไปขึ้นที่จอแอลซีดี ทีวี ที่มีอยู่ แต่ไม่ต้องการลากสายไปให้แกะกะ ผมต้องทำพรื๋อมั่ง ลงอุปกรณ์ไหร๋เพิ่มมั่งครับ ประมาณกี่บาท  Grin

ปล....ถามจริงฮั้น  ว่าจะลองเล่นจอใหญ่ๆดูบ้าง....

ตายตรงนี้แหละ ท่านชายเหอ....

คำถามท่านชายฯ แต่ละอย่าง  หลุดโลกจริง ๆ ...  เยี่ยม    คิก คิก คิก คิก

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #330331 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:51:12 AM »

manithatyai, tum610, Pandanus, ชายเจษฎ์, lugkrod, Sig228-kolok, K@mon (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้หวัดดีครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #330332 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:51:34 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

วันศุกร์  1 กรกฎาคม
  วันหยุดภาคครึ่งปี

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #330333 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:52:42 AM »

ปุจฉา......ถ้าผมต้องการให้ภาพจากหน้าจอมอนิเตอร์นี่ไปขึ้นที่จอแอลซีดี ทีวี ที่มีอยู่ แต่ไม่ต้องการลากสายไปให้แกะกะ ผมต้องทำพรื๋อมั่ง ลงอุปกรณ์ไหร๋เพิ่มมั่งครับ ประมาณกี่บาท  Grin

ปล....ถามจริงฮั้น  ว่าจะลองเล่นจอใหญ่ๆดูบ้าง....

คำถามท่านชายฯ แต่ละอย่าง  หลุดโลกจริง ๆ ...  เยี่ยม    คิก คิก คิก คิก

พี่รองแค่หัวทันสมัย  แม้สมองจะล้าหลังก็ตาม  บู่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #330334 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:53:23 AM »

External Harddisk ผมใช้ของยี่ห้อ Buffaloครับ
ยี่ห้อไม่ดัง แต่ทนดี อาจเป็นเพราะไม่ได้เอาไปไหนไกลออกจากลิ้นชักก็เสียบคอมป์
กลับมากลับไปอยู่ในห้องแอร์

แต่ของผมรุ่นเก่าครับ ความจุแค่500Gigabikeเองมั้ง
ตอนที่ซื้อมันเคยเป็นรุ่นใหม่มาก่อน
ทุกวันนี้ความจุแค่นี้ ไม่มีขายแล้ว มีแต่มากกว่านี้เป็น1TB แต่ไม่รู้จะซื้ออีกทำไม แค่นี้ยังเก็บไม่หมด

น้าซับซื้อที่ไหน หาให้หน่อยน่ะครับน้าซับคนหล่อ ขาว ปากแดง ใจดี..
พันทิพย์ครับ ไม่ต้องยอ แล้วก่าไม่ต้องยึดติดกับยี่ห้อ

ที่ผมซื้อBuffalo เพราะไม่มีงบไปเล่น Kingston

แต่ไม่รู้เหมือนกันว่ามันทำโรงงานเดียวกันแล้วเอามาติดยี่ห้อคนละยี่ห้อมั้ย
ของพรรค์นี้10ยี่ห้อ จะมีอยู่ราว3ยี่ห้อที่ทำจากโรงงานเดียวกัน แต่ใส่กล่องต่างรูปกัน
ราคาก็ต่างกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #330335 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:54:43 AM »

ผมมีอยู่ตัว1 ของไอบีเอ็ม เซ้อมานานแล้วความจุไม่เท่าไหร่ แต่จุเท่าไหร่ก็จำไม่ได้แล้ว

ตัวของเติ้นผู้เหมีย?? ตัวของผมผู้ อาดเที่ยวควั่น ๆ อยู่แล้ว

ตรูไม่กล้าเอาของแกแล้ว เดี๋ยวแกตบตีตรูอีก... บู่

เห็นชัด ๆ ตา .....แหลมเข้าไป เปรี้ยง ยักหายหันเลย.....

เค้าเยียกแบ่งเบาภาระเฟร๊ย ตูถูกจานให้มาซะผางเติบ แบ่งให้น้าแคว๊ตไปครึ่งหนึ่ง..เพื่อนกัน คิก คิก

แล้วตรูอิหาใครไปแบ่งให้ คนอื่นแก่หวาเพ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #330336 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:55:42 AM »

ปุจฉา......ถ้าผมต้องการให้ภาพจากหน้าจอมอนิเตอร์นี่ไปขึ้นที่จอแอลซีดี ทีวี ที่มีอยู่ แต่ไม่ต้องการลากสายไปให้แกะกะ ผมต้องทำพรื๋อมั่ง ลงอุปกรณ์ไหร๋เพิ่มมั่งครับ ประมาณกี่บาท  Grin

ปล....ถามจริงฮั้น  ว่าจะลองเล่นจอใหญ่ๆดูบ้าง....

คำถามท่านชายฯ แต่ละอย่าง  หลุดโลกจริง ๆ ...  เยี่ยม    คิก คิก คิก คิก

พี่รองแค่หัวทันสมัย  แม้สมองจะล้าหลังก็ตาม  บู่

คิก คิก Cheesy

ชาดพี่น้องสี่คนนี้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #330337 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:56:03 AM »

ปุจฉา......ถ้าผมต้องการให้ภาพจากหน้าจอมอนิเตอร์นี่ไปขึ้นที่จอแอลซีดี ทีวี ที่มีอยู่ แต่ไม่ต้องการลากสายไปให้แกะกะ ผมต้องทำพรื๋อมั่ง ลงอุปกรณ์ไหร๋เพิ่มมั่งครับ ประมาณกี่บาท  Grin

ปล....ถามจริงฮั้น  ว่าจะลองเล่นจอใหญ่ๆดูบ้าง....

ใช้หัวหนีบปากจิ้งจกครับ ซื้อมาหลายๆตัว กะว่าได้ระัยะที่ต้องการไปถึงจอแอลซีดีใหญ่ แล้วเอาปากจิ้งจกหนีบมึงหนีบกูต่อๆกันไป
จะไม่ต้องลากสาย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #330338 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:56:23 AM »

External Harddisk ผมใช้ของยี่ห้อ Buffaloครับ
ยี่ห้อไม่ดัง แต่ทนดี อาจเป็นเพราะไม่ได้เอาไปไหนไกลออกจากลิ้นชักก็เสียบคอมป์
กลับมากลับไปอยู่ในห้องแอร์

แต่ของผมรุ่นเก่าครับ ความจุแค่500Gigabikeเองมั้ง
ตอนที่ซื้อมันเคยเป็นรุ่นใหม่มาก่อน
ทุกวันนี้ความจุแค่นี้ ไม่มีขายแล้ว มีแต่มากกว่านี้เป็น1TB แต่ไม่รู้จะซื้ออีกทำไม แค่นี้ยังเก็บไม่หมด

น้าซับซื้อที่ไหน หาให้หน่อยน่ะครับน้าซับคนหล่อ ขาว ปากแดง ใจดี..
พันทิพย์ครับ ไม่ต้องยอ แล้วก่าไม่ต้องยึดติดกับยี่ห้อ

ที่ผมซื้อBuffalo เพราะไม่มีงบไปเล่น Kingston

แต่ไม่รู้เหมือนกันว่ามันทำโรงงานเดียวกันแล้วเอามาติดยี่ห้อคนละยี่ห้อมั้ย
ของพรรค์นี้10ยี่ห้อ จะมีอยู่ราว3ยี่ห้อที่ทำจากโรงงานเดียวกัน แต่ใส่กล่องต่างรูปกัน
ราคาก็ต่างกัน

ให้นั่งรถจากพระะแสงไปพันทิพย์เหรอ พี่ซับ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #330339 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:57:25 AM »

ไปเที่ยวห้องการเมืองมา  กระทู้ที่เข้าไปแล....ชาดพบน้าดุลย์เกือบทุกกระทู้    Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #330340 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:57:47 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #330341 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:57:47 AM »

ผมมีอยู่ตัว1 ของไอบีเอ็ม เซ้อมานานแล้วความจุไม่เท่าไหร่ แต่จุเท่าไหร่ก็จำไม่ได้แล้ว

ตัวของเติ้นผู้เหมีย?? ตัวของผมผู้ อาดเที่ยวควั่น ๆ อยู่แล้ว

ตรูไม่กล้าเอาของแกแล้ว เดี๋ยวแกตบตีตรูอีก... บู่

เห็นชัด ๆ ตา .....แหลมเข้าไป เปรี้ยง ยักหายหันเลย.....

เค้าเยียกแบ่งเบาภาระเฟร๊ย ตูถูกจานให้มาซะผางเติบ แบ่งให้น้าแคว๊ตไปครึ่งหนึ่ง..เพื่อนกัน คิก คิก

แล้วตรูอิหาใครไปแบ่งให้ คนอื่นแก่หวาเพ..

อ้อ ....  เหรอ ....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #330342 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:58:54 AM »

ใช้หัวหนีบปากจิ้งจกครับ ซื้อมาหลายๆตัว กะว่าได้ระัยะที่ต้องการไปถึงจอแอลซีดีใหญ่ แล้วเอาปากจิ้งจกหนีบมึงหนีบกูต่อๆกันไป
จะไม่ต้องลากสาย

รีบเผ่นเหอะ น้าซับ

ดอกนี้ของเติ้น โดนมิใช่น้อย

เติ้นน่ะ จะโดนไม่น้อย
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #330343 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:59:37 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศเย็นๆเพราะฝนตกเมื่อคืนครับ

พี่ซับ ผมขอเข้าหลังบ้านหน่อยครับ

คุณแม่หายยังครับน้าดา

ดีขึ้นแล้วครับแต่ต้องไปตามหมอนัดอยู่ครับ

ดีใจด้วยครับน้าดา...

ขอบคุณครับพี่

ขอให้คุณแม่หายไวไวครับพี่ดา..

ขอบคุณครับ

พธม. เก็บของแล้วนี่ บายแล้วไม่ต้องเฝ้าม็อบถังขี้ คิก คิก คิก คิก

ผมถอนมาสักพักแล้วครับ แต่งบยังค้างอีกรอบไม่รู้จะได้ป่าว เป้าแห้งผากเลยรอบนี้

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #330344 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:59:56 AM »

ไปเที่ยวห้องการเมืองมา  กระทู้ที่เข้าไปแล....ชาดพบน้าดุลย์เกือบทุกกระทู้    Grin

ผมมันประเภทหัวแรงรุน...ค่อยๆ เบาๆ ครับพี่สำริด  คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 22020 22021 22022 [22023] 22024 22025 22026 ... 35779
  พิมพ์