เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:22:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22082 22083 22084 [22085] 22086 22087 22088 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25680774 ครั้ง)
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #331260 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:30:32 PM »

หรือว่าไว้งานหน้า  อิ ๆ ๆ ๆ         ไหว้ ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #331261 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:30:43 PM »

บ๊ะ เลียนแบบคว่อตหล่าว ขำก๊าก

แก้ไขปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ไหว้

ปัญหาที่พบคือ แรกสุด มีเสียงดังเวลาเบรค ดังเหมือนเหล็กที่เสียดสีกันอย่างแีรง  ผมก็เลยเอาเข้าศูนย์บางชัน ช่างบอกว่าลูกสูบน้ำมันเบรคเสื่อมสภาพ ผมก็เลยสั่งเปลี่ยน  รออะไหล่ข้ามคืนถึงจะได้เปลี่ยน ไม่มีรถใช้ช่วงเช้า (ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ตุนอะไหล่ไว้บ้าง) อ๋อย  วันต่อมาผมไปรับรถตอนเย็น ทดลองขับดูมันก็โอเคขึ้นมาอีกนิด เสียงที่ดังเวลาเบรคก็เบาลง แต่แอบมีบางทีที่ดังอยู่ ผมถามถึงผ้าเบรค ช่างก็บอกว่าเหลือเยอะ ยังไม่หมด ไม่ต้องเปลี่ยน  ผมขี้เกียจให้ทำละครับ เสียเวลา ดังก็ดัง ช่างมัน ก็เลยนำรถออกมาเลย บู่

วันต่อมาเอาไปศูนย์สุวินทวงศ์ สอบถามช่าง ปรากฎว่าคิวยาวมาก ยาวไปจนถึงวันอังคาร (วันนั้นเพิ่งวันศุกร์เอง) ช่างอธิบายว่าต้องถอดเบรคดู อาจต้องเจียร์จานเบรค แต่ศูนย์เจียร์ไม่ได้ ต้องส่งให้อู่เจียร์ให้  เรื่องยาวเลยครับ  ผมจำเ็ป็นต้องขับกลับ น.ว. ก็เลยไม่ทิ้งรถไว้ เสี่ยงขับเอาละกัน

กลับไปถึงนครสวรรค์ เอาไปเข้าอู่บ้านๆ ช่างบ้านๆ ลุงแกเริ่มจากให้ลองขับให้ดู แล้วแกฟังเสียง จากนั้นแกเปิดประตูรถ ขึ้นไปขย่ม เพื่อฟังดูว่าใช้เสียงโช้คอัพหรือเปล่า ปรากฎว่าไม่ใช่  แกก็เลยถอดล้อ ถอดเบรคให้ดู ผมก็ยืนดูแก  แกบอกว่าหน้าผ้าเบรคไหม้ครับ เกิดจากการลืมปลดเบรคมือ แถมน้ำมันเบรคก็ไม่เข้าไปหล่อลื่นเพราะสูบเบรคเจ๊ง  ผมก็เลยถึงบางอ้อ

คือช่างศูนย์บอกว่าผ้าเบรคไม่มีปัญหา เพราะช่างแกได้แต่วัดความหนาของผ้าเบรคที่เหลืออยู่...ก็แน่ละสิ เหลืออยู่ตั้งเยอะ แต่ผิวหน้าน่ะไม่ยอมเช็คให้ มันเจ๊งไปตั้งนานละ แลบลิ้น  พอมาเจออู่ ช่างถอดเช็คจนละเอียด แล้วบอกว่าผ้าเบรคไหม้  ผมก็เลยไปตระเวนหามาเปลี่ยนใหม่ แล้วลุงช่างแกก็เอากระดาษทรายเบอร์ละเอียดๆขัดผิวหน้าจานเบรคให้ใหม่ ดีเหมือนเดิมเลยครับ เบรคนุ่ม ไม่ดังแล้ว เยี่ยม

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับผม ไหว้
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #331262 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:31:36 PM »

ลุงตุ้ม.......อยากกินไข่เจียว       น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #331263 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:31:59 PM »

ส่วนตัวผมเห็นว่าไม่คุ้มกันกับมิตรภาพที่เคยมีมาต้องมลายหายไปเพราะการที่เราไปถือหางพวกนักการเมืองแล้วมาด่าสาดเสียเทเสียใส่กันครับ Cheesy

ชอบก็ต้องเชียร์ครับ    ผิดหวังก็ต้องด่า  มรันธรรมดาของมนุษย์โลกครับ...ไม่ใช่พระ  Grin Grin Grin  

ไอสี่น่ะมรันชอบแต่เหล้าควีครับ และถ้ามรันจะด่าก็เพราะเล้าควีที่กินไปมรันบาดคอ......แล้วจะเอาไงกะมรันดีล่ะครับลุงเล็ก....

ตายๆๆ...กินเหล้าควีแล้ว  ยังอีบาดคออยู่เหรย  บู่

แถมเลือกได้อีก... ไม่งั้นจะโยนเหล้าที่เพื่อนอุตส่าห์ตั้งใจพาไปให้ ทิ้งเหรอ... บู่   ยี๊   คิก คิก

น่าจะนิสัยถาวรมรันแล้วครับ....ล่าสุดก็งานหลองหลานี่แหละ  เห็นกับตาว่ามรันเอารีฯที่มรันชอบนักชอบหนาแอบซุกไว้ใต้โต๊ะ พอผมเห็นเข้าก็กลัวว่ามรันอีลืมเลยยกมาตั้งไว้บนโต๊ะ  แตมรันดันเอาหยบกลับใต้โต๊ะเหมือนเดิม แถมหันหน้ามาแลบอกเป็นนัยว่าไอขวดนี้อ่ะ มรันบาดคอ........

แล้วไอ้โหม๋เท่ลักขวดหั้นไปต่ออ่ะ พันพรือมั้ง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #331264 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:32:55 PM »

บ๊ะ เลียนแบบคว่อตหล่าว ขำก๊าก

แก้ไขปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ไหว้

ปัญหาที่พบคือ แรกสุด มีเสียงดังเวลาเบรค ดังเหมือนเหล็กที่เสียดสีกันอย่างแีรง  ผมก็เลยเอาเข้าศูนย์บางชัน ช่างบอกว่าลูกสูบน้ำมันเบรคเสื่อมสภาพ ผมก็เลยสั่งเปลี่ยน  รออะไหล่ข้ามคืนถึงจะได้เปลี่ยน ไม่มีรถใช้ช่วงเช้า (ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ตุนอะไหล่ไว้บ้าง) อ๋อย  วันต่อมาผมไปรับรถตอนเย็น ทดลองขับดูมันก็โอเคขึ้นมาอีกนิด เสียงที่ดังเวลาเบรคก็เบาลง แต่แอบมีบางทีที่ดังอยู่ ผมถามถึงผ้าเบรค ช่างก็บอกว่าเหลือเยอะ ยังไม่หมด ไม่ต้องเปลี่ยน  ผมขี้เกียจให้ทำละครับ เสียเวลา ดังก็ดัง ช่างมัน ก็เลยนำรถออกมาเลย บู่

วันต่อมาเอาไปศูนย์สุวินทวงศ์ สอบถามช่าง ปรากฎว่าคิวยาวมาก ยาวไปจนถึงวันอังคาร (วันนั้นเพิ่งวันศุกร์เอง) ช่างอธิบายว่าต้องถอดเบรคดู อาจต้องเจียร์จานเบรค แต่ศูนย์เจียร์ไม่ได้ ต้องส่งให้อู่เจียร์ให้  เรื่องยาวเลยครับ  ผมจำเ็ป็นต้องขับกลับ น.ว. ก็เลยไม่ทิ้งรถไว้ เสี่ยงขับเอาละกัน

กลับไปถึงนครสวรรค์ เอาไปเข้าอู่บ้านๆ ช่างบ้านๆ ลุงแกเริ่มจากให้ลองขับให้ดู แล้วแกฟังเสียง จากนั้นแกเปิดประตูรถ ขึ้นไปขย่ม เพื่อฟังดูว่าใช้เสียงโช้คอัพหรือเปล่า ปรากฎว่าไม่ใช่  แกก็เลยถอดล้อ ถอดเบรคให้ดู ผมก็ยืนดูแก  แกบอกว่าหน้าผ้าเบรคไหม้ครับ เกิดจากการลืมปลดเบรคมือ แถมน้ำมันเบรคก็ไม่เข้าไปหล่อลื่นเพราะสูบเบรคเจ๊ง  ผมก็เลยถึงบางอ้อ

คือช่างศูนย์บอกว่าผ้าเบรคไม่มีปัญหา เพราะช่างแกได้แต่วัดความหนาของผ้าเบรคที่เหลืออยู่...ก็แน่ละสิ เหลืออยู่ตั้งเยอะ แต่ผิวหน้าน่ะไม่ยอมเช็คให้ มันเจ๊งไปตั้งนานละ แลบลิ้น  พอมาเจออู่ ช่างถอดเช็คจนละเอียด แล้วบอกว่าผ้าเบรคไหม้  ผมก็เลยไปตระเวนหามาเปลี่ยนใหม่ แล้วลุงช่างแกก็เอากระดาษทรายเบอร์ละเอียดๆขัดผิวหน้าจานเบรคให้ใหม่ ดีเหมือนเดิมเลยครับ เบรคนุ่ม ไม่ดังแล้ว เยี่ยม

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับผม ไหว้

ยี่ห้ออะไร ศูนย์มีรถรอซ่อมคิวยาวซะขนาดนั้น....คุ้น ๆ ...  Grin คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #331265 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:33:26 PM »

ลุงตุ้ม.......อยากกินไข่เจียว       น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

บู่

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #331266 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:34:32 PM »

ยังแต่โบ๋เมาเพ.... บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #331267 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:34:56 PM »

ส่วนตัวผมเห็นว่าไม่คุ้มกันกับมิตรภาพที่เคยมีมาต้องมลายหายไปเพราะการที่เราไปถือหางพวกนักการเมืองแล้วมาด่าสาดเสียเทเสียใส่กันครับ Cheesy

ชอบก็ต้องเชียร์ครับ    ผิดหวังก็ต้องด่า  มรันธรรมดาของมนุษย์โลกครับ...ไม่ใช่พระ  Grin Grin Grin  

ไอสี่น่ะมรันชอบแต่เหล้าควีครับ และถ้ามรันจะด่าก็เพราะเล้าควีที่กินไปมรันบาดคอ......แล้วจะเอาไงกะมรันดีล่ะครับลุงเล็ก....

ตายๆๆ...กินเหล้าควีแล้ว  ยังอีบาดคออยู่เหรย  บู่

แถมเลือกได้อีก... ไม่งั้นจะโยนเหล้าที่เพื่อนอุตส่าห์ตั้งใจพาไปให้ ทิ้งเหรอ... บู่   ยี๊   คิก คิก

น่าจะนิสัยถาวรมรันแล้วครับ....ล่าสุดก็งานหลองหลานี่แหละ  เห็นกับตาว่ามรันเอารีฯที่มรันชอบนักชอบหนาแอบซุกไว้ใต้โต๊ะ พอผมเห็นเข้าก็กลัวว่ามรันอีลืมเลยยกมาตั้งไว้บนโต๊ะ  แตมรันดันเอาหยบกลับใต้โต๊ะเหมือนเดิม แถมหันหน้ามาแลบอกเป็นนัยว่าไอขวดนี้อ่ะ มรันบาดคอ........

แล้วไอ้โหม๋เท่ลักขวดหั้นไปต่ออ่ะ พันพรือมั้ง

มีคนลักต่อด้วยเหรอ......เห็นแต่ยัดเยียดให้ไป.....โหม๋ที่ได้ไปกะไม่ต่างจากลิงได้แหวน......

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #331268 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:35:49 PM »

ยี่ห้ออะไร ศูนย์มีรถรอซ่อมคิวยาวซะขนาดนั้น....คุ้น ๆ ...  Grin คิก คิก คิก คิก

เอ๊าะ แหลงพันนี้ ลุงเข้มมาเห็น เดี๋ยวแกอีดีใจห้าน ของยี่ห้อแกไม่ต้องรอคิว พาไปถึงปั๊บ ได้ซ่อมเลย เน๊าะลุงเข้มเน๊าะ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #331269 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:36:32 PM »

ชอบก็ต้องเชียร์ครับ    ผิดหวังก็ต้องด่า  มรันธรรมดาของมนุษย์โลกครับ...ไม่ใช่พระ  Grin Grin Grin 

ตายๆๆ...กินเหล้าควีแล้ว  ยังอีบาดคออยู่เหรย  บู่

แถมเลือกได้อีก... ไม่งั้นจะโยนเหล้าที่เพื่อนอุตส่าห์ตั้งใจพาไปให้ ทิ้งเหรอ... บู่   ยี๊   คิก คิก

น่าจะนิสัยถาวรมรันแล้วครับ....ล่าสุดก็งานหลองหลานี่แหละ  เห็นกับตาว่ามรันเอารีฯที่มรันชอบนักชอบหนาแอบซุกไว้ใต้โต๊ะ พอผมเห็นเข้าก็กลัวว่ามรันอีลืมเลยยกมาตั้งไว้บนโต๊ะ  แตมรันดันเอาหยบกลับใต้โต๊ะเหมือนเดิม แถมหันหน้ามาแลบอกเป็นนัยว่าไอขวดนี้อ่ะ มรันบาดคอ........

มีคนลักต่อด้วยเหรอ......เห็นแต่ยัดเยียดให้ไป.....โหม๋ที่ได้ไปกะไม่ต่างจากลิงได้แหวน......

ไซร๋อ่ะ ไอ้บ่าวเท่เอาไปหั้นไซร๋อ่ะ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #331270 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:36:43 PM »

คิก คิก คิก คิก    ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #331271 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:37:09 PM »

ยังแต่โบ๋เมาเพ.... บู่

ชิ่ว ชิ่ว   บู่ แบร่

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #331272 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:38:14 PM »

มาที่นี่ยังมีการเมือง  อ๋อย อ๋อย
แล้วที่บ้านท่านละครับ ..ท่านมีตำแหน่งไหร๋? หึๆๆ

ผม...คนขับรถรถครับ(ไม่ประจำตำแหน่งด้วย)หึๆๆ
ทุกตำแหน่ง ยกเว้น เป็นเมีย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #331273 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:39:36 PM »

เฮ้ย ไอ้โหม๋เท่ฉาว ๆ โย๋น่ะ ถ้าแน่จริงตามไปบอร์ดโน้นเลยไป  เยาะเย้ย คิก คิก

ชาดท่าแคจริง......ไปตามมานิ๊

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #331274 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:40:25 PM »

ไอสี่มามึกฟรีขวดนี้หวา  ลุงตุ้มการันตีแล้วว่าครุ้มค่ามันเดินทางชัว......

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 ... 22082 22083 22084 [22085] 22086 22087 22088 ... 35779
  พิมพ์