เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:22:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22229 22230 22231 [22232] 22233 22234 22235 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25587241 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #333465 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:15:09 PM »

ไอ้ไหรที่เขาสั่ง ๆ กันน่ะ เอาอันนึงกันนะ จะซื้อไปให้เพื่อนที่พระแสงซะหน่อย

อ้อ เก็บตังค์ที่ปีเตอร์นะ  ผมไม่เกี่ยว  แค่สั่งดักเอาไว้ เพราะพอมันมา กะเดี๋ยวมันก็สั่ง

อะไรเรืองแสง ๆ แบบนี้ มรันชอบ  
ว่าเพื่อนไม่หอนเห็นแสงสีเหรอ... บู่
ผมไม่สั่งหรอก  รอลุงตุ้มส่งมาให้พร้อมไควฉาย+ขี้กระบอง... ยิ้มีเลศนัย

แบร่ แบร่   งกซะไม่มี..  แลบลิ้น

น้องขอ จัดไปอย่าให้เสียชื่อครับจาน อย่าให้ใครประนาม ว่าจานตุ้มใจไม่เต็ม

เดี๋ยวผมพาไวน์เศษฝรั่ง ไปตอบแทน   Grin

ไวน์....  ตกใจ   ตกใจหน้าซีด

ปล. แหลงแบบนี้แสดงว่าหายเจ็บต้นคอแล้ว... Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #333466 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:16:09 PM »

ไอ้ไหรที่เขาสั่ง ๆ กันน่ะ เอาอันนึงกันนะ จะซื้อไปให้เพื่อนที่พระแสงซะหน่อย

อ้อ เก็บตังค์ที่ปีเตอร์นะ  ผมไม่เกี่ยว  แค่สั่งดักเอาไว้ เพราะพอมันมา กะเดี๋ยวมันก็สั่ง

ว่าเพื่อนไม่หอนเห็นแสงสีเหรอ... บู่
ผมไม่สั่งหรอก  รอลุงตุ้มส่งมาให้พร้อมไควฉาย+ขี้กระบอง... ยิ้มีเลศนัย

แบร่ แบร่   งกซะไม่มี..  แลบลิ้น

น้องขอ จัดไปอย่าให้เสียชื่อครับจาน อย่าให้ใครประนาม ว่าจานตุ้มใจไม่เต็ม

เดี๋ยวผมพาไวน์เศษฝรั่ง ไปตอบแทน   Grin
เป็นผมผมรีบส่งเลยนะเนี่ย... ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333467 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:16:18 PM »

เด้งมา เด้งมา

เครื่องระบุพวกเวลากลางคืน ใครไม่มีไม่ใช่พวกเรา

เด้งมา เด้งมา

บู่ บู่ บู่

ทำท่าจะสั่งสักอัน

พอรู้ว่าสั่งแล้วต้องเป็นพวกเดียวกะเติ้น  ชักลังเลแฮะ

แล้วน้าฉ็องไม่ถามคนอื่นมั่งเหรอ...ว่าอยากเป็นพวกกะเค้าม๊าย.... บู่

จานตะโกนไปเลย "ขอร้องฉ็องอย่าสั่ง"  บู่

แกจะทำโกเจี๊ยบไปถึงไหนเนี่ย

แกก็เลิกทำไข่ซิ่งก่อนซีว๊ะ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #333468 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:17:28 PM »

พี่แพะ ผม2อันนะครับ เขียว ฟ้า  Grin

เอาจดหมายแฟนเก่าพี่แพะมาฝาก เห็นว่าปากจัด  คิก คิก

พี่กาละแม  Cheesy

ขอแสดงความยินดีกับตำแหน่งใหม่และคะแนนเสียงที่ได้รับด้วยค่ะ
ถือว่าเป็นมิติใหม่ในวงการการเมืองประเทศไทย
ที่ทั้งต่างประเทศและคนในประเทศต่างจับตามอง
ยังไงก็ขอให้กำลังใจในการทำงานในหน้าที่อันหนักหน่วงนี้ด้วยนะคะ

และขออนุญาตใช้พื้นที่ตรงนี้เขียนจดหมายถึงท่าน
ในฐานะสื่อมวลชนที่ทำงานเกี่ยวกับผู้หญิงและเด็กมาโดยตลอด
และในฐานะประชาชนคนไทยคนหนึ่งนะคะ

เรื่องที่เป็นปัญหาของผู้หญิงที่ถูกมองข้าม ละเลย
และอยากให้ความสนใจมีหลายเรื่องด้วยกันค่ะ อย่างเช่น

- จะทำอย่างไรให้ปัญหาการกระทำความรุนแรงต่อผู้หญิง ข่มขืน ลวนลามผู้หญิงลดลงหรือหมดไป
เพราะทุกวันนี้การทำงานในแต่ละองค์กรหรือหน่วยงานมันไม่สอดประสานกันน่ะค่ะ
มูลนิธิบางแห่งตั้งใจทำงานเพื่อผู้หญิงมาก แต่พอไปถึงภาครัฐกลับไม่ได้รับความร่วมมือเท่าที่ควร
อยากให้แก้เรื่องนี้อย่างจริงจัง เพราะทุกวันนี้ผู้หญิงต้องพยายามดิ้นรน เอาตัวรอด
และหาวิธีดูแลตัวเองกันเอง ผู้หญิงโดนแอบถ่าย คนทำโดนปรับแค่ 500 บาท
และอย่างข้าราชการผู้น้อยที่ถูกลวนลามโดยหัวหน้างาน หรือผู้บังคับบัญชา กลับเอาผิดไม่ได้
และไม่สามารถมีปากเสียงได้ ต้องกล้ำกลืนฝืนทนมากค่ะ

- ถ้าอย่างนั้นขอฝากถึงในครอบครัวด้วยนะคะ
ผู้หญิงในประเทศไทยถูกสามีทำร้ายร่างกายเยอะมาก คนเป็นเมียก็ไม่อยากให้ผัวติดคุกหรอกค่ะ
เพราะเขาก็รักและไหนต้องเลี้ยงครอบครัวอีก
แต่จะมีวิธีการอย่างไรที่จะทำให้ครอบครัวไทยมีคุณภาพมากขึ้น
ดิฉันว่าท่านนายกฯ น่าจะเข้าใจเรื่องแบบนี้เป็นพิเศษเพราะในฐานะภรรยาและแม่
ดิฉันอยากให้เน้นเรื่องของครอบครัวให้มากๆ มันอาจเป็นจุดเล็กของสังคม
ถึงไม่ใช่เรื่องใหญ่อย่าง เศรษฐกิจ การเมือง การทหาร
แต่มันเป็นเรื่องที่ใกล้ตัวและสำคัญที่สุด และนำไปสู่ปัญหาอื่นๆ ในสังคมค่ะ

- ผู้หญิงทุกวันนี้รับบทบาทหนักมากขึ้นทุกวัน
เรื่องนี้ท่านนายกฯ คงประจักษ์มากที่สุด ดังนั้น
เราควรเพิ่มค่าตอบแทนหรือสวัสดิการที่ดีเพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีของพวกเธอดีไหม
เธอเป็นทั้งเมีย ทั้งแม่ แล้วไหนต้องออกมาทำงานอีก
อยากให้เข้าไปดูกฎหมายการลาคลอด
ให้เธอได้อยู่กับลูกนานอีกสักหน่อยโดยที่ไม่ต้องกังวล
เรื่องเงินเดือนที่หายไปกับตำแหน่งที่หลุดลอย
(บางคนต้องปั๊มน้ำนมอยู่ที่โต๊ะทำงานตัวเองโดยใช้ผ้าคลุมไว้เพราะลุกออกจากโต๊ะไม่ได้เลย)
ไม่อย่างนั้นต่อไปจะไม่มีผู้หญิงคนไหนอยากตั้งครรภ์อีกต่อไป
เพราะเรื่องเหล่านี้บอกผู้ชายอาจไม่เข้าใจหรือนึกไม่ถึง

- เรื่องต่อไปนี้เป็นเรื่องท้าทายสังคมไทยมาก
แต่ถ้าทำได้ มันจะเป็นการปฏิวัติประวัติศาสตร์ชาติไทยเลยทีเดียว
"ท่านมีนโยบายอย่างไรกับผู้ชายที่มีเมียน้อยคะ"
ที่ผ่านมา ไม่เคยมีรัฐบาลภายใต้การนำโดยนายกฯ ผู้ชาย
ทำอะไรกับเรื่องนี้อย่างเป็นรูปธรรมเลย
ถึงมันจะเป็นกฎหมายหรือนโยบายให้เห็นเป๊ะๆ เลยยาก
แต่อย่างน้อยก็ขอให้ท่านสร้างค่านิยมผัวเดียวเมียเดียว
ให้สังคมไทยได้ตระหนักและสำนึกให้มากขึ้น
ไม่เช่นนั้นคนจะเห็นเรื่องนี้เป็นเรื่องธรรดาและกล้าทำผิดเรื่องนี้มากขึ้นทุกวัน
ส่วนปัญหาเราคงไม่ต้องพูดถึง ท่านเป็นผู้หญิง เรื่องนี้ลูกผู้หญิงซึ้งอยู่เต็มอก จริงไหมคะ

- มาถึงเรื่องเด็กบ้างค่ะ
ทุกวันพ่อแม่น่าสงสารมากในการหาที่เรียนให้ลูก
และเด็กทุกวันนี้ก็เครียดมาก
วันๆ อัดแต่วิชาการเพื่อสอบเข้าให้ได้ในทุกช่วงวัยของชีวิต
อยากให้ท่านเข้าไปดูระบบการศึกษาและหลักสูตรอย่างจริงจังค่ะ
พัฒนาให้ทันสมัยและเอาไปใช้ได้จริงในชีวิต ถ้าเด็กไทยยังมัวแต่ท่องๆๆ
แล้วเอาไปสอบๆๆ คุณภาพอนาคตของชาติมันจะอยู่ตรงไหนคะ
อยากให้มีแผนนโยบายที่จะพัฒนาเด็กและเยาวชนที่เอาไปใช้ได้จริง
และทันสมัย เป็นรูปธรรม เด็กต้องได้กินอิ่ม
มีที่เรียน มีอุปกรณ์การเรียนแม้ในที่ห่างไกล มีหลักสูตรให้เด็กได้พัฒนาตัวเอง
ได้ค้นหาตัวเองเจอ
และได้เรียนวิชาชีวิตที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิตต่อไปและเน้นคุณธรรมในชีวิตด้วย

- ถ้าพูดเด็กก็ต้องพูดถึงครูด้วย
ดิฉันว่าครูสำคัญรองจากพ่อแม่ เด็กอยู่กับครูเท่ากับ 1 ใน 3 ของชีวิต
แต่ทุกวันนี้เราไม่ให้ความสำคัญกับอาชีพครู
ให้คุณค่าน้อย ให้ค่าตอบแทนต่ำ ไม่มีแรงจูงใจทำงาน โ
รงเรียนอยู่ห่างไกลทั้งโรงเรียนมีครูอยู่ไม่กี่คน เงินเดือนได้บ้างไม่ได้บ้าง
ถ้ายกระดับอาชีพที่ที่ต้องสร้างคนให้เป็นคนขึ้นมา
มันจะดีต่อคุณภาพชีวิตของคนในประเทศนั้น
และยังเป็นการช่วยลดปัญหาในประเทศได้อีกทาง
ซึ่งก็จะทำให้ท่านนายกฯ แก้ปัญหาน้อยลงไปเรื่องหนึ่งด้วยค่ะ

- อีกเรื่องที่อยากจะฝากไว้คือ สุขภาพของประชาชาชนค่ะ
อาจเป็นเรื่องที่ดูไม่สำคัญ แต่นี่เป็นปัญหาที่ทำให้รัฐต้องเสียงบประมาณ
ในการค่ารักษาคนเจ็บป่วยเป็นจำนวนมาก
คุณภาพชีวิตและความเป็นอยู่เป็นเรื่องใกล้ตัวของคนที่สุด
การเป็นผู้หญิงทั้งในฐานะภรรยาและแม่
ดิฉันว่าท่านก็คงเป็นห่วงคนในครอบครัวของท่านเช่นกัน
อยากให้เขาอยู่ดีมีสุขไม่เป็นโรคภัย เพราะฉะนั้น
ถ้าเราให้ความสำคัญและรณรงค์ให้คนลุกขึ้นมาดูแลสุขภาพกันมากขึ้น
รวมถึงรัฐได้เอื้ออำนวยความสะดวกด้านการออกกำลังกาย จัดสถานที่
มีลานกิจกรรมที่ได้มาตรฐานทันสมัย มีเลนจักรยานเพิ่มความปลอดภัย
หรือใส่ใจในเรื่องอาหารการกิน
ดิฉันว่าถ้าวันหนึ่งคนไทยกลายเป็นคนที่แข็งแรง มีสุขภาพจิตที่ดี มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดี

วันนั้นน่าจะเป็นวันที่ท่านได้ยิ้มอย่างภาคภูมิใจและนานาประเทศคงได้ชื่นชมในสิ่งที่ท่านทำด้วยแน่ๆ

สุดท้ายนี้ดิฉันขอเอาใจช่วยให้ท่านนายกฯ ทำงาน ทำงานเพื่อประเทศชาติด้วยความตั้งใจจริง
และคิดถึงประโยชน์ส่วนรวมเป็นสำคัญ
คนส่วนใหญ่เลือกท่านแล้วก็หวังจะเห็นประเทศชาติของเราเดินไปข้างหน้า
และนำความสงบสุขมาสู่บ้านเมือง

งานหนักคงรอท่านอยู่ข้างหน้า
ขอขอบคุณในความเสียสละที่ท่านจะทำเพื่อประเทศชาติ
ตราบนี้ต่อไป ขอให้มีกำลังกายและกำลังใจที่เข้มแข็ง
นายกฯ ที่ผ่านๆ มาทำงานหนักจนหน้าตาร่วงโรยไปอย่างรวดเร็ว
ในฐานะผู้หญิงก็ขอให้ท่านอย่าได้ละเลยการดูแลตัวเองด้วยนะคะ

อ้อ! น้องๆ ฝากบอกมาเยอะมากว่า อย่าลืม Ipad ของพวกเขาด้วยค่ะ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333469 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:21:19 PM »

อ้อ เก็บตังค์ที่ปีเตอร์นะ  ผมไม่เกี่ยว  แค่สั่งดักเอาไว้ เพราะพอมันมา กะเดี๋ยวมันก็สั่ง

ผมไม่สั่งหรอก  รอลุงตุ้มส่งมาให้พร้อมไควฉาย+ขี้กระบอง... ยิ้มีเลศนัย

แบร่ แบร่   งกซะไม่มี..  แลบลิ้น

เดี๋ยวผมพาไวน์เศษฝรั่ง ไปตอบแทน   Grin
เป็นผมผมรีบส่งเลยนะเนี่ย... ยิ้มีเลศนัย

พันเปอเซ็ง ใครกล้าขอ ลุงตุ้มไม่เคยปฎิเยส ได้ทุกคน เอาไข่ลุงเข้มเป็นประธานได้เลย  เยี่ยม
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #333470 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:22:45 PM »

อ้อ เก็บตังค์ที่ปีเตอร์นะ  ผมไม่เกี่ยว  แค่สั่งดักเอาไว้ เพราะพอมันมา กะเดี๋ยวมันก็สั่ง

ผมไม่สั่งหรอก  รอลุงตุ้มส่งมาให้พร้อมไควฉาย+ขี้กระบอง... ยิ้มีเลศนัย

แบร่ แบร่   งกซะไม่มี..  แลบลิ้น

เดี๋ยวผมพาไวน์เศษฝรั่ง ไปตอบแทน   Grin

พันเปอเซ็ง ใครกล้าขอ ลุงตุ้มไม่เคยปฎิเยส ได้ทุกคน เอาไข่ลุงเข้มเป็นประธานได้เลย  เยี่ยม

คราวนี้ พี่เข้มจะเหลืออะไรไว้เยี่ยวอีกล่ะนี่... บู่

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333471 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:24:51 PM »

คราวนี้ พี่เข้มจะเหลืออะไรไว้เยี่ยวอีกล่ะนี่... บู่

อย่าไปห่วง แกต่อท่อเยี่ยวผ่านหัวรัดดวงได้  บู่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #333472 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:27:34 PM »

ระบายออกมาเลย  ปลดปล่อยให้มันโชติช่วงไปเลย

ผมรู้ ว่าเติ้นอัดอั้น
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333473 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:30:40 PM »

ระบายออกมาเลย  ปลดปล่อยให้มันโชติช่วงไปเลย

ผมรู้ ว่าเติ้นอัดอั้น

ไปสมุยวันใหน หรือเปลี่ยนแผนเฝ้าแม่ยายครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #333474 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:33:22 PM »

นินทา ลุงเข้ม กันจัง .. แกโหดขนาดนี้ ไม่เกรงใจแก ก็ เกรงหน้าโหด แกหน่อยเหอะพี่น้อง   บู่  Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #333475 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:36:42 PM »

น้ากวาง ยังอยู่ม๊าย.... Cheesy

หากต้องการ มารับได้กับมือผม ที่หาดใหญ่เท่านั้น...ย้ำ ที่หาดใหญ่เท่านั้น ที่อื่นหมดสิทธิ...
ใหม่เอียม ในกล่องพร้อม...
ถ่ายภาพมาให้ดูเมื่อแรกกี๊...

ผมใช้อยู่ปัจจุบัน...ยี่ห้อนี้เคยใช้รุ่นอื่นอยู่ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่..
แต่สำหรับตัวนี้ใช้มาเกือบปีแล้วยังดีปกติอยู่...
เป็นรุ่นที่เค้าขายดีอยู่จนถึงปัจจุบัน..  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #333476 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:37:59 PM »

นินทา ลุงเข้ม กันจัง .. แกโหดขนาดนี้ ไม่เกรงใจแก ก็ เกรงหน้าโหด แกหน่อยเหอะพี่น้อง   บู่  Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ตกใจ ตกใจหน้าซีด         ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาด.... ไม่แคร์สื่อจริง ๆ ...  บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #333477 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:42:20 PM »

ไปล้างรถเราดีหว่า....  Grin    น้ำลายหก น้ำลายหก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #333478 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:48:54 PM »

สวัสดีครับ  ........  พักเที่ยงทานมื้อกลางวันกันหรือยัง

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #333479 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:52:10 PM »

น้ากวาง ยังอยู่ม๊าย.... Cheesy

หากต้องการ มารับได้กับมือผม ที่หาดใหญ่เท่านั้น...ย้ำ ที่หาดใหญ่เท่านั้น ที่อื่นหมดสิทธิ...
ใหม่เอียม ในกล่องพร้อม...
ถ่ายภาพมาให้ดูเมื่อแรกกี๊...

ผมใช้อยู่ปัจจุบัน...ยี่ห้อนี้เคยใช้รุ่นอื่นอยู่ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่..
แต่สำหรับตัวนี้ใช้มาเกือบปีแล้วยังดีปกติอยู่...
เป็นรุ่นที่เค้าขายดีอยู่จนถึงปัจจุบัน..  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อืม มารับหาดใหญ่ เอาเิงินซื้อ ShureFire เลย .. หรืออยากได้จริง ก็ลงมา ได้ไฟฉาย ได้เมา แต่ถ้าจะเอาเสียเบี้ยเอง  Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 22229 22230 22231 [22232] 22233 22234 22235 ... 35779
  พิมพ์