เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:22:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22235 22236 22237 [22238] 22239 22240 22241 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25593123 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #333555 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:12:21 PM »

เข้าไปหน้าแหลงภาษาปืน ไม่ได้เข้านานมากแล้ว ได้ความรู้มาเพียบ  บู่

ดีๆ...อ่านหนังสือให้แยะๆ  แต่...กระจกไม่ต้องส่องน่ะ  เดี๋ยวอีตกใจตัวเอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333556 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:12:29 PM »

เย็นนี้ว่าจะไปซื้อเทียนพรรษา ตั้งไว้ก่อน ..  วันอาสาฬหบูชา ที่ ๑๕ นี้ จะได้เอาไปถวายวัด  ไหว้   ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปีนี้เทียนแพงครับ  อ๋อย

ต้นเทียนพร้อมขาตั้งขึ้นหลักพันแล้ว ขึ้นทุกปีจริงๆ เทียน สังฆภัณฑ์ อาสนะ ปีนี้ครึ่งหมื่นครับ

ได้ทำบุญใหญ่ๆแค่ปีละครั้ง สู้ได้  Cheesy Cheesy

ผมเลิกถวายเทียนไปนานแล้วครับ....
เปลี่ยนมาเป็นถวายหลอดไฟแทน....
ตอนหลังเริ่มเกร่อ...

เลยเปลี่ยนมาเป็นทำบุญค่าไฟฟ้าแทนครับ... Grin
             (ระบุที่หน้าซองทำบุญเลย ว่าทำบุญค่าไฟฟ้า  ไหว้ )

เมียจะให้เปลี่ยนเป็นหลอดไฟเหมือนกันครับ แต่ผมอยากอนุรักษ์แบบเดิมใว้

เพราะเทียนนอกจากให้แสงสว่าง ยังเป็นเครื่องพุทธบูชาในพิธีสวดด้วย น่าจะได้บุญมากกว่า อิ ๆ ๆ

ปีนี้พิเศษ ซื้อให้แม่-แม่ยายไปทำบุญเป็นปกติแล้ว ยังได้แม่คนใหม่มาคน

แม่ใหม่ผมขายก๊วยเตี๋ยวอยู่ยะลา ใครเดินผ่านร้านต้องเยียกมาบอกเค้า ว่านี่ๆ ลูกชายแม่อีกคน คนแลแปลกๆ ลูกจีนทำไมมันดำจังว๊ะ  บู่

ปีนี้ก็เลยต้องเซ้อเทียนกับชุดสังฆทาน ๓ ชุด  คิก คิก

ทุกคนคิดเหมือนกันหมด...

วัดที่ไปทำบุญ จึงมีแท่งเทียนพรรษากองเต็ม...แต่ละปีใช้กันไม่หมด...เหลือทบเพิ่มขึ้นทุกปี...
หลอดไฟก็เช่นกัน... บู่

ไหว้

วัดบ้านผมเทียนไม่พอหรืออย่างดีก็เหลือไม่มากครับ เพราะได้อย่างมากก็คงไม่ถึงสิบต้นครับ  ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #333557 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:13:16 PM »

เย็นนี้ว่าจะไปซื้อเทียนพรรษา ตั้งไว้ก่อน ..  วันอาสาฬหบูชา ที่ ๑๕ นี้ จะได้เอาไปถวายวัด  ไหว้   ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปีนี้เทียนแพงครับ  อ๋อย

ต้นเทียนพร้อมขาตั้งขึ้นหลักพันแล้ว ขึ้นทุกปีจริงๆ เทียน สังฆภัณฑ์ อาสนะ ปีนี้ครึ่งหมื่นครับ

ได้ทำบุญใหญ่ๆแค่ปีละครั้ง สู้ได้  Cheesy Cheesy

ผมเลิกถวายเทียนไปนานแล้วครับ....
เปลี่ยนมาเป็นถวายหลอดไฟแทน....

เลยเปลี่ยนมาเป็นทำบุญค่าไฟฟ้าแทนครับ... Grin
             (ระบุที่หน้าซองทำบุญเลย ว่าทำบุญค่าไฟฟ้า  ไหว้ )

เมียจะให้เปลี่ยนเป็นหลอดไฟเหมือนกันครับ แต่ผมอยากอนุรักษ์แบบเดิมใว้

เพราะเทียนนอกจากให้แสงสว่าง ยังเป็นเครื่องพุทธบูชาในพิธีสวดด้วย น่าจะได้บุญมากกว่า อิ ๆ ๆ

ปีนี้พิเศษ ซื้อให้แม่-แม่ยายไปทำบุญเป็นปกติแล้ว ยังได้แม่คนใหม่มาคน

แม่ใหม่ผมขายก๊วยเตี๋ยวอยู่ยะลา ใครเดินผ่านร้านต้องเยียกมาบอกเค้า ว่านี่ๆ ลูกชายแม่อีกคน คนแลแปลกๆ ลูกจีนทำไมมันดำจังว๊ะ  บู่

ปีนี้ก็เลยต้องเซ้อเทียนกับชุดสังฆทาน ๓ ชุด  คิก คิก

วัดที่ไปทำบุญ จึงมีแท่งเทียนพรรษากองเต็ม...แต่ละปีใช้กันไม่หมด...เหลือทบเพิ่มขึ้นทุกปี...

ไหว้
งั้นลุงถวายไฟฉายแล้วกัน ท่านคงขาดอยู่.เผื่อไฟดับ ได้ใช้สะดวก

ได้บุญดีนักแล

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #333558 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:14:58 PM »

เย็นนี้ว่าจะไปซื้อเทียนพรรษา ตั้งไว้ก่อน ..  วันอาสาฬหบูชา ที่ ๑๕ นี้ จะได้เอาไปถวายวัด  ไหว้   ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปีนี้เทียนแพงครับ  อ๋อย

ได้ทำบุญใหญ่ๆแค่ปีละครั้ง สู้ได้  Cheesy Cheesy

(ระบุที่หน้าซองทำบุญเลย ว่าทำบุญค่าไฟฟ้า  ไหว้ )

แม่ใหม่ผมขายก๊วยเตี๋ยวอยู่ยะลา ใครเดินผ่านร้านต้องเยียกมาบอกเค้า ว่านี่ๆ ลูกชายแม่อีกคน คนแลแปลกๆ ลูกจีนทำไมมันดำจังว๊ะ  บู่

ปีนี้ก็เลยต้องเซ้อเทียนกับชุดสังฆทาน ๓ ชุด  คิก คิก

ไหว้

วัดบ้านผมเทียนไม่พอหรืออย่างดีก็เหลือไม่มากครับ เพราะได้อย่างมากก็คงไม่ถึงสิบต้นครับ  ไหว้

Cheesy       ไหว้

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #333559 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:15:08 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง   ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333560 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:15:18 PM »

เข้าไปหน้าแหลงภาษาปืน ไม่ได้เข้านานมากแล้ว ได้ความรู้มาเพียบ  บู่

ดีๆ...อ่านหนังสือให้แยะๆ  แต่...กระจกไม่ต้องส่องน่ะ  เดี๋ยวอีตกใจตัวเอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

พี่กิ่งแกโกรธอะไรผมมั่งรึเปล่าหว่า  ผมใช่บอกไหร๋ซ้อลั้งทีฮั๊น
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #333561 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:15:56 PM »

เย็นนี้ว่าจะไปซื้อเทียนพรรษา ตั้งไว้ก่อน ..  วันอาสาฬหบูชา ที่ ๑๕ นี้ จะได้เอาไปถวายวัด  ไหว้   ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปีนี้เทียนแพงครับ  อ๋อย

ได้ทำบุญใหญ่ๆแค่ปีละครั้ง สู้ได้  Cheesy Cheesy

(ระบุที่หน้าซองทำบุญเลย ว่าทำบุญค่าไฟฟ้า  ไหว้ )

แม่ใหม่ผมขายก๊วยเตี๋ยวอยู่ยะลา ใครเดินผ่านร้านต้องเยียกมาบอกเค้า ว่านี่ๆ ลูกชายแม่อีกคน คนแลแปลกๆ ลูกจีนทำไมมันดำจังว๊ะ  บู่

ปีนี้ก็เลยต้องเซ้อเทียนกับชุดสังฆทาน ๓ ชุด  คิก คิก

ไหว้
งั้นลุงถวายไฟฉายแล้วกัน ท่านคงขาดอยู่.เผื่อไฟดับ ได้ใช้สะดวก

ได้บุญดีนักแล

นี่ก็ได้แต่แหลงจริง ๆ ....  บู่

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #333562 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:16:02 PM »

มาทันที  บู่  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #333563 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:19:58 PM »

แจกแต้มก่อนกลับบ้าน ใครคะแนนเลขตอง เลขสวยๆ รักษาไว้ให้นานนะครับ คิก คิก คิก คิก

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #333564 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:20:56 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง   ไหว้

สวัสดีครับท่านพี่ ไหว้

สถานการณ์แถวนั้นวันนี้พันพรือบ้างครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #333565 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:21:48 PM »

แจกแต้มก่อนกลับบ้าน ใครคะแนนเลขตอง เลขสวยๆ รักษาไว้ให้นานนะครับ คิก คิก คิก คิก

รับคืนด้วย.... Grin

เลขตอง....  Huh  ของใครอ่ะ   ไม่มีหนิ... บู่          ขำก๊าก

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #333566 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:22:41 PM »

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #333567 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:23:05 PM »

รับคืนด้วย.... Grin

เลขตอง....  Huh  ของใครอ่ะ   ไม่มีหนิ... บู่          ขำก๊าก

โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #333568 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:28:13 PM »

ไม่ตอบก่าส่งมาเลย เดี๋ยวส่งที่อยู่ให้หลังบ้าน

น้ากวางแกฉุบแล้วอ่ะ... อีกสิบห้าปีแกค่อยมารับที่หาดใหญ่ ให้ผมเก็บไว้ให้ด้วย..

ตอนนี้มีเหลืออยู่สองแท่ง...พังแล้วเพ... บู่

น้ากวาง รอเป็นปลัดกระทรวงฯ  ส่วน  น้าซับ  รอให้ได้เมียก่อน  ค่อยมาัรับที่หาดใหญ่  เยาะเย้ย  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. ส่วนนายกระจง  รอให้ได้ ป.4  .45 ก่อนค่อยมารับ  บู่

ไม่รู้ตอไดพี่แพะเหอ แต่หมายไว้แล้วครับผม   เอาปูนเหลียดไว้แล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333569 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:28:16 PM »

คิดถึงพี่เล็กเลยโรปนี้  ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 22235 22236 22237 [22238] 22239 22240 22241 ... 35779
  พิมพ์