เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:34:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22298 22299 22300 [22301] 22302 22303 22304 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25574384 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #334500 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:26:23 PM »

วันนี้วันพระใหญ่ ทำใจสงบ

เป็นพอ

จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวตน

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #334501 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:28:59 PM »

ก๋วยเตี๋ยวเรือ เฉินหลงหาดใหญ่...

เข้มข้น สะใจ.... ไม่ได้ไปกินหลายเดือนแระ....
เกาเหลาชามนึงเท่าไหร่แล้วไม่รู้...ล่าสุดตอนโน้นเกือบหกสิบ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ก๋วยเตี๋ยวเรือเฉินหลง

อีกหนึ่งร้านที่ตั้งอยู่ถนนละม้ายสงเคราะห์ที่ชื่อร้านสะดุดตาจริงๆ สืบไปสืบมาก็ได้ใจความว่า เจ้าของร้านหน้าตาเหมือนเฉินหลงจนลูกค้าแซวกันว่า เฉินหลงๆ นั่นเองที่นี่มีก๋วยเตี๋ยวน้ำตกหมูและเนื้อให้เลือกสั่งตามความชอบครับ รสชาติผมต้องชูนิ้วให้ 10 นิ้วเลย เพราะน้ำก๋วยเตี๋ยวเขาเข้มข้นมาก น่าจะถูกปากคนชอบรสจัด ขอเตือนนะครับว่าควรชิมก่อนปรุง เพราะพริกเขาเผ็ดจริงๆ เชื่อว่าชามเดียวคงไม่อิ่ม ผมเลยจัดเกาเหลามาอีกชาม  เครื่องเขาให้เยอะมาพร้อมกับน้ำจิ้มสูตรลับของทางร้าน เอาตะเกียบคีบลูกชิ้นแล้วมาจิ้มน้ำจิ้มต้องขอบอกเลยว่าอร่อยเหาะเลยแหละร้านเปิดตั้งแต่  8 โมงเช้าไปจนถึง 5 โมงเย็นครับ แต่ขอบอกเลยว่าช่วงเที่ยงอย่าปเลยจะดีกว่าเพราะคนแน่นมากๆและก็มีแต่เจ้าของร้านคนเดียวที่ทำ อาหารล่าช้าแน่นอน ยังไงเผื่อเวลาไว้ก็ดีครับ

ปล.ผมดูไง ๆ ก็ไม่เห็นเหมือนเฉินหลง... คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334502 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:29:39 PM »

ว่าแต่หากจิบ"สมุนไพร"ฝรั่งสักนิด จะบาปมากไม๊น๊ะ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #334503 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:31:04 PM »

ว่าแต่หากจิบ"สมุนไพร"ฝรั่งสักนิด จะบาปมากไม๊น๊ะ?
              ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนจะบาปเช่นไร  เราไม่ใช่ผู้ทรงศีลในเครื่องแบบสักหน่อย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334504 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:31:10 PM »

วันนี้วันพระใหญ่ ทำใจสงบ

เป็นพอ

จดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวตน

ไม่ต้องไปวัด ก็บรรลุแล้ว สาธุ

สาธุ....

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334505 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:31:54 PM »

ก๋วยเตี๋ยวเรือ เฉินหลงหาดใหญ่...

เข้มข้น สะใจ.... ไม่ได้ไปกินหลายเดือนแระ....
เกาเหลาชามนึงเท่าไหร่แล้วไม่รู้...ล่าสุดตอนโน้นเกือบหกสิบ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อีกหนึ่งร้านที่ตั้งอยู่ถนนละม้ายสงเคราะห์ที่ชื่อร้านสะดุดตาจริงๆ สืบไปสืบมาก็ได้ใจความว่า เจ้าของร้านหน้าตาเหมือนเฉินหลงจนลูกค้าแซวกันว่า เฉินหลงๆ นั่นเองที่นี่มีก๋วยเตี๋ยวน้ำตกหมูและเนื้อให้เลือกสั่งตามความชอบครับ รสชาติผมต้องชูนิ้วให้ 10 นิ้วเลย เพราะน้ำก๋วยเตี๋ยวเขาเข้มข้นมาก น่าจะถูกปากคนชอบรสจัด ขอเตือนนะครับว่าควรชิมก่อนปรุง เพราะพริกเขาเผ็ดจริงๆ เชื่อว่าชามเดียวคงไม่อิ่ม ผมเลยจัดเกาเหลามาอีกชาม  เครื่องเขาให้เยอะมาพร้อมกับน้ำจิ้มสูตรลับของทางร้าน เอาตะเกียบคีบลูกชิ้นแล้วมาจิ้มน้ำจิ้มต้องขอบอกเลยว่าอร่อยเหาะเลยแหละร้านเปิดตั้งแต่  8 โมงเช้าไปจนถึง 5 โมงเย็นครับ แต่ขอบอกเลยว่าช่วงเที่ยงอย่าปเลยจะดีกว่าเพราะคนแน่นมากๆและก็มีแต่เจ้าของร้านคนเดียวที่ทำ อาหารล่าช้าแน่นอน ยังไงเผื่อเวลาไว้ก็ดีครับ

ปล.ผมดูไง ๆ ก็ไม่เห็นเหมือนเฉินหลง... คิก คิก
วันนี้วันพระ อย่าวกมาหลังโลตัส แล้วกัน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #334506 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:32:32 PM »

อีกหนึ่งร้านที่ตั้งอยู่ถนนละม้ายสงเคราะห์ที่ชื่อร้านสะดุดตาจริงๆ สืบไปสืบมาก็ได้ใจความว่า เจ้าของร้านหน้าตาเหมือนเฉินหลงจนลูกค้าแซวกันว่า เฉินหลงๆ นั่นเองที่นี่มีก๋วยเตี๋ยวน้ำตกหมูและเนื้อให้เลือกสั่งตามความชอบครับ รสชาติผมต้องชูนิ้วให้ 10 นิ้วเลย เพราะน้ำก๋วยเตี๋ยวเขาเข้มข้นมาก น่าจะถูกปากคนชอบรสจัด ขอเตือนนะครับว่าควรชิมก่อนปรุง เพราะพริกเขาเผ็ดจริงๆ เชื่อว่าชามเดียวคงไม่อิ่ม ผมเลยจัดเกาเหลามาอีกชาม  เครื่องเขาให้เยอะมาพร้อมกับน้ำจิ้มสูตรลับของทางร้าน เอาตะเกียบคีบลูกชิ้นแล้วมาจิ้มน้ำจิ้มต้องขอบอกเลยว่าอร่อยเหาะเลยแหละร้านเปิดตั้งแต่  8 โมงเช้าไปจนถึง 5 โมงเย็นครับ แต่ขอบอกเลยว่าช่วงเที่ยงอย่าปเลยจะดีกว่าเพราะคนแน่นมากๆและก็มีแต่เจ้าของร้านคนเดียวที่ทำ อาหารล่าช้าแน่นอน ยังไงเผื่อเวลาไว้ก็ดีครับ

ผมต้องขับรถไปกินถึงหดใหญ่เลยหรอครับ  Grin Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334507 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:32:48 PM »

อทินนาทานา เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334508 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:33:50 PM »

อีกหนึ่งร้านที่ตั้งอยู่ถนนละม้ายสงเคราะห์ที่ชื่อร้านสะดุดตาจริงๆ สืบไปสืบมาก็ได้ใจความว่า เจ้าของร้านหน้าตาเหมือนเฉินหลงจนลูกค้าแซวกันว่า เฉินหลงๆ นั่นเองที่นี่มีก๋วยเตี๋ยวน้ำตกหมูและเนื้อให้เลือกสั่งตามความชอบครับ รสชาติผมต้องชูนิ้วให้ 10 นิ้วเลย เพราะน้ำก๋วยเตี๋ยวเขาเข้มข้นมาก น่าจะถูกปากคนชอบรสจัด ขอเตือนนะครับว่าควรชิมก่อนปรุง เพราะพริกเขาเผ็ดจริงๆ เชื่อว่าชามเดียวคงไม่อิ่ม ผมเลยจัดเกาเหลามาอีกชาม  เครื่องเขาให้เยอะมาพร้อมกับน้ำจิ้มสูตรลับของทางร้าน เอาตะเกียบคีบลูกชิ้นแล้วมาจิ้มน้ำจิ้มต้องขอบอกเลยว่าอร่อยเหาะเลยแหละร้านเปิดตั้งแต่  8 โมงเช้าไปจนถึง 5 โมงเย็นครับ แต่ขอบอกเลยว่าช่วงเที่ยงอย่าปเลยจะดีกว่าเพราะคนแน่นมากๆและก็มีแต่เจ้าของร้านคนเดียวที่ทำ อาหารล่าช้าแน่นอน ยังไงเผื่อเวลาไว้ก็ดีครับ

ผมต้องขับรถไปกินถึงหดใหญ่เลยหรอครับ  Grin Cheesy

ไว้แก้นอไง... ซดโฮก ๆ เหงื่อพลั่ก ๆ .... หายเมาเรย..  Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334509 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:34:23 PM »

.

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334510 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:34:53 PM »

วันนี้วันพระ อย่าวกมาหลังโลตัส แล้วกัน

แบร่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #334511 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:36:25 PM »

ผมเอาหนวยนี้ Northstar  Grin Grin Grin

โอเช Northstar

แบบมีกรงกันโป๊ะแก้วด้วย

ใช้น้ำมันเบนซิน

NorthStar เป็นตะเกียงสมัยใหม่ที่สร้างได้วัสดุอย่างดีแข็งแรงทนทานมาก มีโครงเหล็กกันกระจกโดนกระแทก
มีแท่นยางทำให้ตั้งได้มั่นคงและป้องกันการขูดขีดตัวถัง ใช้ใส้แบบหลอดยาวที่ใส่ง่ายและให้ความสว่างถึง 600 แรงเทียน
เติมน้ำมันเพียง 0.95ลิตร ก็สามารถจุดและเปิดสว่างเต็มที่ได้ถึง 7 ชั่วโมง และหากเปิดความสว่างต่ำลงก็จะสามารถใช้ได้
ถึง 14 ชั่วโมง

ที่สำคัญ NorthStar ใช้งานง่ายมากครับ มีระบบจุดติดด้วยไฟฟ้าที่ใช้ถ่าน AAA ในตัว เพียงเติมน้ำมัน, ปั๊มลม, หมุนเปิด
แล้วกดปุ่มจุดไฟ ท่านก็จะได้แสงสว่างนวลไปทั่วทั้งแค้มป์

ราคา 5,400 บาท

ลงรายการไว้เลยพอบานกันครบหมด สั่งของ โอนเงิน ส่งของ จุดเกียง จบ

จงๆ เอารุ่น NorthStar กันม่าย

ไม่ชอบครับพี่ ใช้ทั้งมัน ใช้ทั้งถ่าน  ไม่ได้ใช้เหล็กไฟรางเลย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334512 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:37:36 PM »

อทินนาทานา เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ

เพื่อนยกให้แล้วก็เป็นของเรานั่นแหละ

เราออกตัวใว้แล้วว่า อย่าตั้งใว้......ไม่รู้แผนไหร๋ ทรัพย์ใดๆอยู่บ้านเรา ก็ของเรานั่นแล............

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334513 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:37:41 PM »

.

สุราเมรยมชฺชปมาทฏฺฐานา เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334514 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:39:17 PM »

เพื่อนยกให้แล้วก็เป็นของเรานั่นแหละ

เราออกตัวใว้แล้วว่า อย่าตั้งใว้......ไม่รู้แผนไหร๋ ทรัพย์ใดๆอยู่บ้านเรา ก็ของเรานั่นแล............

มุสาวาทา เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ

หน้า: 1 ... 22298 22299 22300 [22301] 22302 22303 22304 ... 35779
  พิมพ์