เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:25:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22299 22300 22301 [22302] 22303 22304 22305 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25569840 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334515 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:39:43 PM »

ก๋วยเตี๋ยวเรือ เฉินหลงหาดใหญ่...

เข้มข้น สะใจ.... ไม่ได้ไปกินหลายเดือนแระ....
เกาเหลาชามนึงเท่าไหร่แล้วไม่รู้...ล่าสุดตอนโน้นเกือบหกสิบ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ก๋วยเตี๋ยวเรือเฉินหลง

อีกหนึ่งร้านที่ตั้งอยู่ถนนละม้ายสงเคราะห์ที่ชื่อร้านสะดุดตาจริงๆ สืบไปสืบมาก็ได้ใจความว่า เจ้าของร้านหน้าตาเหมือนเฉินหลงจนลูกค้าแซวกันว่า เฉินหลงๆ นั่นเองที่นี่มีก๋วยเตี๋ยวน้ำตกหมูและเนื้อให้เลือกสั่งตามความชอบครับ รสชาติผมต้องชูนิ้วให้ 10 นิ้วเลย เพราะน้ำก๋วยเตี๋ยวเขาเข้มข้นมาก น่าจะถูกปากคนชอบรสจัด ขอเตือนนะครับว่าควรชิมก่อนปรุง เพราะพริกเขาเผ็ดจริงๆ เชื่อว่าชามเดียวคงไม่อิ่ม ผมเลยจัดเกาเหลามาอีกชาม  เครื่องเขาให้เยอะมาพร้อมกับน้ำจิ้มสูตรลับของทางร้าน เอาตะเกียบคีบลูกชิ้นแล้วมาจิ้มน้ำจิ้มต้องขอบอกเลยว่าอร่อยเหาะเลยแหละร้านเปิดตั้งแต่  8 โมงเช้าไปจนถึง 5 โมงเย็นครับ แต่ขอบอกเลยว่าช่วงเที่ยงอย่าปเลยจะดีกว่าเพราะคนแน่นมากๆและก็มีแต่เจ้าของร้านคนเดียวที่ทำ อาหารล่าช้าแน่นอน ยังไงเผื่อเวลาไว้ก็ดีครับ

ปล.ผมดูไง ๆ ก็ไม่เห็นเหมือนเฉินหลง... คิก คิก

ผมต้องขับรถไปกินถึงหดใหญ่เลยหรอครับ  Grin Cheesy
มาเหอะ...เจ้าภูเก็ต เขาว่าหรอยๆ เด็ดๆ เรากะไปตระเวณมาพอใช้ได้ ยังห่างหาดใหญ่หลายขุม ครับเบิ้ม หึๆๆ

ยอมให้กะโกเบนส์เจ้าเดียว หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #334516 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:39:48 PM »

เอากับแกล้มมาฝากพี่เข้มครับ รู้ว่าชอบหอยเหมือนกัน Grin

หอยหวานผัดกระเพรา หอยหวานทางด้านทะเลอันดามันนี้ ตัวโตมาก เนื้อหอยเต็มช้อน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334517 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:40:31 PM »

ว่าแต่หากจิบ"สมุนไพร"ฝรั่งสักนิด จะบาปมากไม๊น๊ะ?

อทินนาทานา เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ

เพื่อนยกให้แล้วก็เป็นของเรานั่นแหละ

เราออกตัวใว้แล้วว่า อย่าตั้งใว้......ไม่รู้แผนไหร๋ ทรัพย์ใดๆอยู่บ้านเรา ก็ของเรานั่นแล............

มุสาวาทา เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ
มันไม่เข้ากับกระทู้เล้ย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #334518 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:42:26 PM »

ก๋วยเตี๋ยวเรือ เฉินหลงหาดใหญ่...

เข้มข้น สะใจ.... ไม่ได้ไปกินหลายเดือนแระ....
เกาเหลาชามนึงเท่าไหร่แล้วไม่รู้...ล่าสุดตอนโน้นเกือบหกสิบ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อีกหนึ่งร้านที่ตั้งอยู่ถนนละม้ายสงเคราะห์ที่ชื่อร้านสะดุดตาจริงๆ สืบไปสืบมาก็ได้ใจความว่า เจ้าของร้านหน้าตาเหมือนเฉินหลงจนลูกค้าแซวกันว่า เฉินหลงๆ นั่นเองที่นี่มีก๋วยเตี๋ยวน้ำตกหมูและเนื้อให้เลือกสั่งตามความชอบครับ รสชาติผมต้องชูนิ้วให้ 10 นิ้วเลย เพราะน้ำก๋วยเตี๋ยวเขาเข้มข้นมาก น่าจะถูกปากคนชอบรสจัด ขอเตือนนะครับว่าควรชิมก่อนปรุง เพราะพริกเขาเผ็ดจริงๆ เชื่อว่าชามเดียวคงไม่อิ่ม ผมเลยจัดเกาเหลามาอีกชาม  เครื่องเขาให้เยอะมาพร้อมกับน้ำจิ้มสูตรลับของทางร้าน เอาตะเกียบคีบลูกชิ้นแล้วมาจิ้มน้ำจิ้มต้องขอบอกเลยว่าอร่อยเหาะเลยแหละร้านเปิดตั้งแต่  8 โมงเช้าไปจนถึง 5 โมงเย็นครับ แต่ขอบอกเลยว่าช่วงเที่ยงอย่าปเลยจะดีกว่าเพราะคนแน่นมากๆและก็มีแต่เจ้าของร้านคนเดียวที่ทำ อาหารล่าช้าแน่นอน ยังไงเผื่อเวลาไว้ก็ดีครับ

ปล.ผมดูไง ๆ ก็ไม่เห็นเหมือนเฉินหลง... คิก คิก

ผมต้องขับรถไปกินถึงหดใหญ่เลยหรอครับ  Grin Cheesy
มาเหอะ...เจ้าภูเก็ต เขาว่าหรอยๆ เด็ดๆ เรากะไปตระเวณมาพอใช้ได้ ยังห่างหาดใหญ่หลายขุม ครับเบิ้ม หึๆๆ

มันไม่เข้ากับกระทู้เล้ย

ใช่ครับ...  บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #334519 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:42:28 PM »

อีกหนึ่งร้านที่ตั้งอยู่ถนนละม้ายสงเคราะห์ที่ชื่อร้านสะดุดตาจริงๆ สืบไปสืบมาก็ได้ใจความว่า เจ้าของร้านหน้าตาเหมือนเฉินหลงจนลูกค้าแซวกันว่า เฉินหลงๆ นั่นเองที่นี่มีก๋วยเตี๋ยวน้ำตกหมูและเนื้อให้เลือกสั่งตามความชอบครับ รสชาติผมต้องชูนิ้วให้ 10 นิ้วเลย เพราะน้ำก๋วยเตี๋ยวเขาเข้มข้นมาก น่าจะถูกปากคนชอบรสจัด ขอเตือนนะครับว่าควรชิมก่อนปรุง เพราะพริกเขาเผ็ดจริงๆ เชื่อว่าชามเดียวคงไม่อิ่ม ผมเลยจัดเกาเหลามาอีกชาม  เครื่องเขาให้เยอะมาพร้อมกับน้ำจิ้มสูตรลับของทางร้าน เอาตะเกียบคีบลูกชิ้นแล้วมาจิ้มน้ำจิ้มต้องขอบอกเลยว่าอร่อยเหาะเลยแหละร้านเปิดตั้งแต่  8 โมงเช้าไปจนถึง 5 โมงเย็นครับ แต่ขอบอกเลยว่าช่วงเที่ยงอย่าปเลยจะดีกว่าเพราะคนแน่นมากๆและก็มีแต่เจ้าของร้านคนเดียวที่ทำ อาหารล่าช้าแน่นอน ยังไงเผื่อเวลาไว้ก็ดีครับ

ผมต้องขับรถไปกินถึงหดใหญ่เลยหรอครับ  Grin Cheesy

จริงครับ เกาะสวรรค์ เรื่องอาหาร ถือว่ายังไม่ไปไหนไกล มีแต่อาหารพื้นๆ ที่คนมาเที่ยวอยากลองแค่นั้นเอง  Grin

ที่รุ่งๆหน่อยก็ร้านอาหารอิสาน ดังๆหลายเจ้า ฝีมือขั้นเทพ  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334520 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:44:24 PM »

อีกอย่าง...ปลาหินอร่อยจริงๆครับ เพราะได้ความสด...........

เดี๋ยวต่อไป จะไปลองปลากระบอก ซึ่งเขาว่ามาว่า กระบอกอันดามันไม่อร่อย แต่พ่อครัวจากฝั่งแปซิฟิก จะไปลองดู เพราะคราที่แล้ว ยังไม่ได้ลองทำดูเลย

กระบอกตัวเบ้งๆ ประมาณ 4-5ตัวโล หรือ3-4ตัวโล โลไม่ถึงสองร้อย.........

เราจะพกน้ำส้มโหนดไปจากหาดใหญ่ จะต้มให้หอมทั้งเกาะเลย หึๆๆ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #334521 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:46:33 PM »

อีกอย่าง...ปลาหินอร่อยจริงๆครับ เพราะได้ความสด...........

เดี๋ยวต่อไป จะไปลองปลากระบอก ซึ่งเขาว่ามาว่า กระบอกอันดามันไม่อร่อย แต่พ่อครัวจากฝั่งแปซิฟิก จะไปลองดู เพราะคราที่แล้ว ยังไม่ได้ลองทำดูเลย

กระบอกตัวเบ้งๆ ประมาณ 4-5ตัวโล หรือ3-4ตัวโล โลไม่ถึงสองร้อย.........

เราจะพกน้ำส้มโหนดไปจากหาดใหญ่ จะต้มให้หอมทั้งเกาะเลย หึๆๆ

ไม่ได้กินนานแระครับ ปลาบอก ชอบไปยืนดูเค้าทอดแหที่สะพานสารสิน เพลินดี  Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334522 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:46:55 PM »

แค่ข้าวมันไก่ เจ้าตรงข้ามร้าน คาวบอยเวย์ ก็ผมว่าชกได้แล้ว กะเจ้าหรอยทางนั้น หึๆๆ

ปล.มิใช่ดูถูกดูแคลน อาหารทางฝั่งภูเก็ต น๊ะครับ หากแต่คนภูเก็ตมาอ่านเจอ อยากให้มาลองพิสูจน์ดู

ว่าจริงหรือไม่

หากไม่จริง ให้ไปว่าลุงตุ้มครับ หึๆๆ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #334523 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:47:03 PM »

เรามันคนบาป อิอิ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334524 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:47:34 PM »

เหลาบันครับ...
ทางเลโน้น เนื้อจะไม่มันเหมือนกระบอกน้ำกร่อยแถวบ้านเรา....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334525 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:49:29 PM »

แค่ข้าวมันไก่ เจ้าตรงข้ามร้าน คาวบอยเวย์ ก็ผมว่าชกได้แล้ว กะเจ้าหรอยทางนั้น หึๆๆ

ปล.มิใช่ดูถูกดูแคลน อาหารทางฝั่งภูเก็ต น๊ะครับ หากแต่คนภูเก็ตมาอ่านเจอ อยากให้มาลองพิสูจน์ดู

หากไม่จริง ให้ไปว่าลุงตุ้มครับ หึๆๆ

คาวบอยเวย์อยู่ตรงไหนแล้วหว่า....

ชา มัวแต่กินที่หลังโลตัสมากแรง ไม่ค่อยรู้จักไหรแล้ว..

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334526 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:51:12 PM »

ไม่ได้กินนานแระครับ ปลาบอก ชอบไปยืนดูเค้าทอดแหที่สะพานสารสิน เพลินดี  Grin

เมนูอร่อยๆ สำหรับปลาบอก

เช่น ต้มส้มปลากบอก

ทอดกรอบ หรือแดดเดียว จะคาบเกี่ยวกันอยู่ บางคนทอดแบบจืดๆ มีพริกน้ำปลาให้จิ้ม หากแต่รัดดวงเรา ต้องประมาณ บอกแดดเดียว คือผ่าหลังหมักเกลือใว้ก่อน แล้วกะทอด หึๆๆ

น้ำมันใหม่ เยอะๆ ทอดให้กรอบนอกนุ่มใน เน๊อะลุงตุ้มเน๊อะ อิๆๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #334527 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:51:51 PM »

เรามันคนบาป อิอิ

เราได้แต่นั่งมอง  ได้กินไปแค่ตัวเดียว...  บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334528 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:53:17 PM »

เหลาบันครับ...
ทางเลโน้น เนื้อจะไม่มันเหมือนกระบอกน้ำกร่อยแถวบ้านเรา....
คือเอาตัวใหญ่เข้าว่าครับลุง เขาว่ามา ใอ้ผมก็ยังไม่ได้พิสูจน์ จึงยังไม่เชื่อสนิทใจ ต้องไปลองให้รู้แน่ก่อน หึๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #334529 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:55:58 PM »

คาวบอยเวย์อยู่ตรงไหนแล้วหว่า....

ชา มัวแต่กินที่หลังโลตัสมากแรง ไม่ค่อยรู้จักไหรแล้ว..

ไม่รู้จำผิดจำถูก ร้านจะอยู่ใกล้หัวมุมสี่แยก ร้านเนื้อโพนยางคำเก่าที่ถนนแสงจันทร์ น๊ะลุง  ผมว่าข้าวมันไก่ อร่อยใช้ได้ ร้านเล็กๆ เก่าๆ

ดูค่อนข้างน่ากินดี สะอาดพอใช้ เห็นคนสับไก่นี่ ไม่ยอมรับเงินทอนเงินเลยครับ

หน้า: 1 ... 22299 22300 22301 [22302] 22303 22304 22305 ... 35779
  พิมพ์