เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:36:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22658 22659 22660 [22661] 22662 22663 22664 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25558007 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #339900 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:06:06 PM »

หลายคนก็อยากขับควอตครับ แต่ไม่กล้าซื้อ หึๆๆ

รถที่การตลาดติดลบยิ่งกว่าฟอร์ดอย่างซีตรองผมก็ซื้อมาขับเสียสามคันแล้ว...........อิ อิ ขับเองซ่อมเองมีอะไรไม๊

นับประสาอะไรกะฟอร์ดง่ายกว่าซีตรองเยอะ ผมก็มั่นใจว่าผมก็ต้องซ่อมมันได้อีกนั่นแหละ ..............ไม่ใช่ไม่ซื้อ  แต่ไม่มีรถให้ซื้อมากกว่า.......ผมรออยู่เนี่ย

อิ อิ รู้ไม๊ทำไมผมถึงไม่กลัวว่าผมจะใช้รถไม่ใช่รถตลาดแล้วจะมีปัญหา..........อิ อิ ก็เพราะผม................เก่งไง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาดโอรสเสียไม่มี..........อิ อิ จริงๆผมซ่อมได้แต่งานเบา..เช่นงานไฟฟ้า งานเครื่องกลหนักๆผมทำไม่ไหว ประกอบกับเจ้าสำอางค์ไม่อยากมือเปื้อนน้ำมันเครื่องดำๆไฮ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #339901 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:15:07 PM »

ว.14 หลับฝันดีราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ
โชคดีร่ำรวย
 Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #339902 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:18:49 PM »

น้าแฟส  

นี่ๆ วันแคน

ส่วนอันนี้ ทวินแคน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #339903 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:22:25 PM »

เยาะเย้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #339904 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:26:37 PM »

หลายคนก็อยากขับควอตครับ แต่ไม่กล้าซื้อ หึๆๆ

รถที่การตลาดติดลบยิ่งกว่าฟอร์ดอย่างซีตรองผมก็ซื้อมาขับเสียสามคันแล้ว...........อิ อิ ขับเองซ่อมเองมีอะไรไม๊

นับประสาอะไรกะฟอร์ดง่ายกว่าซีตรองเยอะ ผมก็มั่นใจว่าผมก็ต้องซ่อมมันได้อีกนั่นแหละ ..............ไม่ใช่ไม่ซื้อ  แต่ไม่มีรถให้ซื้อมากกว่า.......ผมรออยู่เนี่ย

อิ อิ รู้ไม๊ทำไมผมถึงไม่กลัวว่าผมจะใช้รถไม่ใช่รถตลาดแล้วจะมีปัญหา..........อิ อิ ก็เพราะผม................เก่งไง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาดโอรสเสียไม่มี..........อิ อิ จริงๆผมซ่อมได้แต่งานเบา..เช่นงานไฟฟ้า งานเครื่องกลหนักๆผมทำไม่ไหว ประกอบกับเจ้าสำอางค์ไม่อยากมือเปื้อนน้ำมันเครื่องดำๆไฮ
หึๆๆ หลายๆคนคงจะยังไม่เคยได้ขับรถ

ที่ช่วงล่างเป็นระบบ กันสะเทือนแบบนิวเมติกครับน้าดุลย์ ผมว่าหากได้ขับ แล้วจะติดใจ หึๆๆ แต่ก็เพราะมันไม่ค่อยมีให้ขับแหละ กะเลย ม่ายไหร๋ให้ติดใจ หึๆๆ

เสี่ยเบิ้มๆ เคยลองขับซีตรองยังครับ.....หามือสองกะได้ มือหนึ่งแพงไป มือสองราคาเท่าน้องมีนามั้ง หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #339905 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:27:19 PM »

นอนหลับฝันดีทุกท่านครับ  ไหว้ ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #339906 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:27:56 PM »

นิ่มตรูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับเสี่ยเบิ้ม

ไม่แข็ดเอว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #339907 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:35:23 PM »

นิ่มตรูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับเสี่ยเบิ้ม

ไม่แข็ดเอว

ครับพี่เสี่ยเข้ม วันนี้แหน๊บเด้ง เทือนจนเอวชา ทำไมเค้าไม่ทำกะบะช่วงล่างแบบรถเก๋งบ้าง ส่วนใหญ่ไม่ใช่เอามาทุกไรที เอามาใช้ขับเฉยๆ  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #339908 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:39:33 PM »

เมื่อวานเจอเพื่อน  ชื่ออยู่ในนรา  เพิ่งไปถอย G 19 มา เห็นว่าใช้อภินิหารพอสมควรหว่างอีได้  Grin

แล้วของท่านพี่ล่ะครับได้ยังครับ

ผมไม่มีอภินิหารครับเลยดูท่าทางยากหน่อย สำหรับตระกูล G
ตอนนี้เลยเปลี่ยนไปขอ สิบเบ็ดแทน  Cheesy

ขนาดนั้นเลยนะครับบิ๊ก เรื่องGlock  Huh

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #339909 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:42:13 PM »

ไม่แข็ดเอว

มีคำกล่าวเชิงวิทยาศาสตร์ไว้ว่า

ไม่มีอะไรจะรองรับความสั่นสะเทือนของวัตถุได้ดีเท่าของเหลวและก๊าซ ซึ่งทั้งสองอย่างนี้มีอยู่แล้วในซีตรอง

เคยมีคำถามว่า ถ้าระบบไฮดรอลิคมันดีอย่างนี้ทำไมถึงไม่มีใครใช้........คำตอบนั้นง่ายนิดเดียว.....................

ลิขสิทธิ์ คำเดียวครับ ซีตรองได้จดทะเบียนลิขสิทธิ์ระบบไฮดรอลิค ไว้แล้วแต่เพียงผู้เดียว ไม่ใช่ว่าจะไม่มีคนอยากทำ

บริษัทรถ อเมริกา เยอรมัน โดยเฉพาะญี่ปุ่นนั้นอยากได้ระบบนี่แทบขาดใจเพราะเขารู้ว่ามันดีไง แต่เขาทำไม่ได้หรอกครับ

ซีตรอง ไม่มอบลิขสิทธิ์ให้ใครทำทั้งนั้น....แต่ใช่ว่าจะไม่มีเอาเสียเลย BMW Series7 และ Mercedes Benz S class ก็มีระบบนี้.....มาได้ไงล่ะ

ซีตรองอนุญาติให้ทำครับแต่...ไม่ได้ให้ไปเต็มๆคันหรอกนะ รถหรูเหล่านั้นมีระบบไฮดรอลิคแค่ระบบช่วงล่างล้อหลังเท่านั้น ...ขอย้ำระบบไฮดรอลิคเฉพาะแค่ระบบช่วงล่างล้อหลังเท่านั้น

หากทั้งสี่ล้อต้องซีตรองเท่านั้น  แต่ปัญหาของซีตรองก็คือ ถึงแม้ตัวเองจะมีของดีอยู่แล้วก็ตาม.....แต่ไม่สามารถผลิตรถให้เป็นที่นิยมของตลาดส่วนใหญ่ได้ ด้วยเหตุนี้ระบบไฮดรอลิคจึงเป็นได้

แค่ของดีที่ขายไม่ออกอย่างหนึ่งเท่านั้น  อาเมน....สลด

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #339910 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:44:22 PM »

ไม่แข็ดเอว

มีคำกล่าวเชิงวิทยาศาสตร์ไว้ว่า

ไม่มีอะไรจะรองรับความสั่นสะเทือนของวัตถุได้ดีเท่าของเหลวและก๊าซ ซึ่งทั้งสองอย่างนี้มีอยู่แล้วในซีตรอง

เคยมีคำถามว่า ถ้าระบบไฮดรอลิคมันดีอย่างนี้ทำไมถึงไม่มีใครใช้........คำตอบนั้นง่ายนิดเดียว.....................

ลิขสิทธิ์ คำเดียวครับ ซีตรองได้จดทะเบียนลิขสิทธิ์ระบบไฮดรอลิค ไว้แล้วแต่เพียงผู้เดียว ไม่ใช่ว่าจะไม่มีคนอยากทำ

บริษัทรถ อเมริกา เยอรมัน โดยเฉพาะญี่ปุ่นนั้นอยากได้ระบบนี่แทบขาดใจเพราะเขารู้ว่ามันดีไง แต่เขาทำไม่ได้หรอกครับ

ซีตรอง ไม่มอบลิขสิทธิ์ให้ใครทำทั้งนั้น....แต่ใช่ว่าจะไม่มีเอาเสียเลย BMW Series7 และ Mercedes Benz S class ก็มีระบบนี้.....มาได้ไงล่ะ

ซีตรองอนุญาติให้ทำครับแต่...ไม่ได้ให้ไปเต็มๆคันหรอกนะ รถหรูเหล่านั้นมีระบบไฮดรอลิคแค่ระบบช่วงล่างล้อหลังเท่านั้น ...ขอย้ำระบบไฮดรอลิคเฉพาะแค่ระบบช่วงล่างล้อหลังเท่านั้น

หากทั้งสี่ล้อต้องซีตรองเท่านั้น  แต่ปัญหาของซีตรองก็คือ ถึงแม้ตัวเองจะมีของดีอยู่แล้วก็ตาม.....แต่ไม่สามารถผลิตรถให้เป็นที่นิยมของตลาดส่วนใหญ่ได้ ด้วยเหตุนี้ระบบไฮดรอลิคจึงเป็นได้

แค่ของดีที่ขายไม่ออกอย่างหนึ่งเท่านั้น  อาเมน....สลด

เป็นการประกอบธุรกิจที่เสียโอกาสมากครับ อาเมา...ตลอด

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #339911 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:51:11 PM »

ไม่แข็ดเอว

หากทั้งสี่ล้อต้องซีตรองเท่านั้น  แต่ปัญหาของซีตรองก็คือ ถึงแม้ตัวเองจะมีของดีอยู่แล้วก็ตาม.....แต่ไม่สามารถผลิตรถให้เป็นที่นิยมของตลาดส่วนใหญ่ได้ ด้วยเหตุนี้ระบบไฮดรอลิคจึงเป็นได้

แค่ของดีที่ขายไม่ออกอย่างหนึ่งเท่านั้น  อาเมน....สลด

เป็นการประกอบธุรกิจที่เสียโอกาสมากครับ อาเมา...ตลอด

แนวฝรั่งเศสเขาครับ เช่น ไวน์ดีๆ เก่าๆ จากแคว้นบอร์โด ออกมาปีละไม่กี่ขวดเท่านั้น ขวดนึงแพงโขแทบจะนับได้หยดละพัน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #339912 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:54:12 PM »

ไม่แข็ดเอว

ครับพี่เสี่ยเข้ม วันนี้แหน๊บเด้ง เทือนจนเอวชา ทำไมเค้าไม่ทำกะบะช่วงล่างแบบรถเก๋งบ้าง ส่วนใหญ่ไม่ใช่เอามาทุกไรที เอามาใช้ขับเฉยๆ  บู่
หุๆๆ ลองไปหากระบะเปอโย ซิครับเสี่ยเบิ้ม ใอ้นั่นไม่ไช้คัสซีเสียด้วยซิไช่ไม๊ลุงดุลย์ หึๆๆ

หรือไม่ก็เบนท์ วีโต้ครับเสี่ยเบิ้ม ใอ้เจ้านี่มันรถทุกของดาร์ดๆทั่วไปของฝรั่ง มาเมืองไทย กลายร่างเป็น VIP ซ๊ะ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #339913 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:55:28 PM »

อีกเจ้าละน้าดุลย์มันมางัย

มินิ ออสติน นั่นก็ ม่ายแหนบม่ายสริง มิใช่รึ๊

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #339914 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:58:57 PM »

แหลงมากผิดมาก เรากะแหลงเพ้อ ใช่โร้เรื่องสักงอ นอนหว๋า

หน้า: 1 ... 22658 22659 22660 [22661] 22662 22663 22664 ... 35779
  พิมพ์