เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:29:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22683 22684 22685 [22686] 22687 22688 22689 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25553560 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #340275 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:24:54 PM »

ป่าวจารนี่กู้แบงค์มา  คิก คิก

เอาไปใช้หนี้เค้า  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #340276 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:26:47 PM »

คันเก่าผมใช้ยี่ห้อนี้  FOCAL  Grin Grin Grin

นี่เลย น้าดุน... แนว โป๊ะ ชึ่ง ๆ แซ๊ก ๆ   เสียงคม ๆ (เค้าว่ามา)  ต้องโฟคอลแบบพี่เล็กนี่ครับ.. Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340277 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:28:06 PM »

ผมสนใจจะหาลำโพงบ้านมาใส่แทน vifa ที่โครงอลูมีเนียมมันขึ้นขี้เกลือหมดแล้วสักสองคู่ครับ คืิ 6" ข้างละสองตัวครับ
เคยสนใจ morel ครับแต่ยังไม่ได้ซื้อที พอจะแนะนำตัวไหนบ้างครับ

ลำโพงบ้านมันแปดโอห์มนะครับ...ส่วนลำโพงรถยนต์ สี่โอห์ม...
ในรถยนต์ เครื่องขยายมันกำลังน้อย....เค้าเลยมาลดโอห์มที่โหลด(ลำโพง) เพื่อให้ได้วัตต์ออกมามากขึ้น..

ลำโพงรถยนต์ก็ลำโพงรถยนต์ครับ เค้าไม่เอาลำโพงบ้านมาใส่แทนกัน..
นอกจากโอห์มแล้ว วัสดุทำลำโพงพวกกรวยว๊อยส์คอยล์ สเปนเดอร์ กาวยึด...มันต้องทนทานกับสภาวะอากาศได้ดี....

โมเรล สเปคดี ราคาดี... เสียงเนียน ๆ ออกบาง ๆ ธรรมชาติ... ไม่เหมาะกับลูกทุ่งครับ..

อีกอย่างการซื้อของพวกนี้อย่าดูสเปคแต่เพียงอย่างเดียว...ให้ดูตรง "การเข้ากันได้" Match กับ เครื่องเล่น
จำพวกวิทยุ  และแอมป์ ปรีแอมป์ อุปกรณ์ประกอบเพิ่ม เช่น ตู้ซับเบส     เบสบ๊อกซ์

และที่สำคัญ แนวเพลงที่เราฟัง.... แต่ละยี่ห้อ  แต่ละรุ่น ให้แนวเสียงไม่เหมือนกัน...
                                              หูใครหูมันครับ....

กรู๊ววว์ว์ว์...   Cheesy Cheesy

งั้นแหละผมอีหา Vifa 8 ohm แบบนี้ งั้นแหละถ้าหาตัวเดิมได้กะดีแต่ไม่รู้ใครขายมั่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #340278 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:29:20 PM »

ฮัลโหล้ Grin

เศร้า เศร้า เศร้ากิ๊กไม่รับโทรศัพท์

เคยได้ยินเขาแหลง ว่า....อย่าประมาท หาว่าปลาหลาดไม่มัน บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #340279 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:30:12 PM »

คนนี้น้องคันหู ใครชอบก็แอดไปนะ  คิก คิก

http://www.facebook.com/#!/JaJaFc

คันห.แล้วดัง ต่อไปใครอยากดังคงไปยืนเกาห.  คิก คิก

วงเทอร์โบ TURBO MUSIC - คันหู.MPG
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 08:37:55 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #340280 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:31:52 PM »

ผมสนใจจะหาลำโพงบ้านมาใส่แทน vifa ที่โครงอลูมีเนียมมันขึ้นขี้เกลือหมดแล้วสักสองคู่ครับ คืิ 6" ข้างละสองตัวครับ
เคยสนใจ morel ครับแต่ยังไม่ได้ซื้อที พอจะแนะนำตัวไหนบ้างครับ

ลำโพงบ้านมันแปดโอห์มนะครับ...ส่วนลำโพงรถยนต์ สี่โอห์ม...
ในรถยนต์ เครื่องขยายมันกำลังน้อย....เค้าเลยมาลดโอห์มที่โหลด(ลำโพง) เพื่อให้ได้วัตต์ออกมามากขึ้น..

ลำโพงรถยนต์ก็ลำโพงรถยนต์ครับ เค้าไม่เอาลำโพงบ้านมาใส่แทนกัน..
นอกจากโอห์มแล้ว วัสดุทำลำโพงพวกกรวยว๊อยส์คอยล์ สเปนเดอร์ กาวยึด...มันต้องทนทานกับสภาวะอากาศได้ดี....

โมเรล สเปคดี ราคาดี... เสียงเนียน ๆ ออกบาง ๆ ธรรมชาติ... ไม่เหมาะกับลูกทุ่งครับ..

อีกอย่างการซื้อของพวกนี้อย่าดูสเปคแต่เพียงอย่างเดียว...ให้ดูตรง "การเข้ากันได้" Match กับ เครื่องเล่น
จำพวกวิทยุ  และแอมป์ ปรีแอมป์ อุปกรณ์ประกอบเพิ่ม เช่น ตู้ซับเบส     เบสบ๊อกซ์

และที่สำคัญ แนวเพลงที่เราฟัง.... แต่ละยี่ห้อ  แต่ละรุ่น ให้แนวเสียงไม่เหมือนกัน...

กรู๊ววว์ว์ว์...   Cheesy Cheesy

งั้นแหละผมอีหา Vifa 8 ohm แบบนี้ งั้นแหละถ้าหาตัวเดิมได้กะดีแต่ไม่รู้ใครขายมั่ง

ใช้ Hi Power (เครื่องขยายจากเครื่องเล่น) หรือปล่าวครับ...

ขอให้มันขับออกนะครับ... บู่

แต่ว่าถ้ามี Power Amp ขับ... อันนี้สบายโลด.... Cheesy

ปล. หาลำโพงมาเปลี่ยนแทนตัวเก่า...คำนึงถึง Cross Over Network อันเดิมด้วยนะครับ

ปล.อีก Hipower ในเครื่องเล่น...ปัจจุบันก็ประมาณสิบห้าสิบแปดวัตต์(อาร์เอ็มเอส)ต่อข้าง   ที่โหลดสี่โอห์ม....
                                           หากใส่โหลดแปดโอห์ม....กำลังขับจะเหลือออกมาประมาณ แปดเก้าวัตต์ อาร์เอ็มเอสเอง..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 08:34:28 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #340281 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:33:47 PM »

ป่าวจารนี่กู้แบงค์มา  คิก คิก

เอาไปใช้หนี้เค้า  Cheesy

แบงค์เบิ้งไม่เกี่ยว....อยู่ที่ใครกะตางค์คนนั่นแหละ Grin

http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,27877.0.html

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #340282 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:36:10 PM »

ป่าวจารนี่กู้แบงค์มา  คิก คิก

แบงค์เบิ้งไม่เกี่ยว....อยู่ที่ใครกะตางค์คนนั่นแหละ Grin

http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,27877.0.html

หุ  หุ   เสี่ยวิลสันควั่นหนักจ้านแล้ว... บู่

งวดนี้สาว่าได้มาหลายสิบล้าน....

ไม่พรือ เราค่อยขอคร่อมมั่งซักบรื้น สองบรื้น..  คิก คิก คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #340283 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:36:35 PM »

ป่าวจารนี่กู้แบงค์มา  คิก คิก

ขับรถผ่านทุกวันครับเสี่ยวิลสัน ร้านสวยดี มาดิ พาไปซื้อ ขับกลับนครฯเลย  เยี่ยม คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340284 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:37:04 PM »

ใช้ Hi Power (เครื่องขยายจากเครื่องเล่น) หรือปล่าวครับ...

ขอให้มันขับออกนะครับ... บู่

แต่ว่าถ้ามี Power Amp ขับ... อันนี้สบายโลด.... Cheesy

ปล. หาลำโพงมาเปลี่ยนแทนตัวเก่า...คำนึงถึง Cross Over Network ด้วยครับ

แอมป์มีแหละราว 100 วัตต์ ได้สาว่า คือทั้งตู้ทั้งเนตเวิร์คมันยังอยู่แล้วงั้นอีทุ่มกะดายของ
หาของใหม่มาใส่ดีหวา ถ้ารุ่นเดิมมันกะวีฟ่าตัวนี้แหละแต่หาซื้อลำบาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #340285 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:43:07 PM »

แอมป์มีแหละราว 100 วัตต์ ได้สาว่า คือทั้งตู้ทั้งเนตเวิร์คมันยังอยู่แล้วงั้นอีทุ่มกะดายของ
หาของใหม่มาใส่ดีหวา ถ้ารุ่นเดิมมันกะวีฟ่าตัวนี้แหละแต่หาซื้อลำบาก

ตกลงจะหา วีฟ่า มาใส่ตู้ลำโพงบ้าน... Huh

แหลงกันอยู่ตั้งนาน...เห็นแหลงถึงโมเรล....และลำโพงรถยนต์กันอยู่..... บู่ อ๋อย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไดรเวอร์ของโมเรล สำหรับใส่ตู้ลำโพงบ้าน อาจจะมี แต่ผมยังไม่เคยผ่านตาอ่ะครับ...

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #340286 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:43:29 PM »

งามนะคันนี้  Cheesy

FAT BOY ปี 2008 รุ่นครบรอบ 105 ปี
รถพร้อมทะเบียน/จัดไฟแนนช์ได้
ของแต่งล้นพร้อมยางหน้า-หลัง H-D เบิกใหม่ ขับสบายอีกยาว
ราคา 8XX,XXX บาท
ติดต่อ อ.สมคิด 089-8735797 

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #340287 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:50:15 PM »

แง๊ววววว....  แบร่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340288 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:57:12 PM »

ตกลงจะหา วีฟ่า มาใส่ตู้ลำโพงบ้าน... Huh

แหลงกันอยู่ตั้งนาน...เห็นแหลงถึงโมเรล....และลำโพงรถยนต์กันอยู่..... บู่ อ๋อย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไดรเวอร์ของโมเรล สำหรับใส่ตู้ลำโพงบ้าน อาจจะมี แต่ผมยังไม่เคยผ่านตาอ่ะครับ...

หมันแหละ....หาลำโพงบ้านอยู่แหละ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไดรเวอร์โมเรล กะที่แมกเน็ตเครื่องเสียงไทยเขาเคยเอาประกอบขายในยี่ห้อเขาแหละ
ใครพอใจอีซื้อลำโพงสำเร็จรูปเขากะขาย ใครอีซื้อแยกชิ้นไปทำเองเขากะขาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340289 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:00:29 PM »

งามนะคันนี้  Cheesy

FAT BOY ปี 2008 รุ่นครบรอบ 105 ปี
รถพร้อมทะเบียน/จัดไฟแนนช์ได้
ของแต่งล้นพร้อมยางหน้า-หลัง H-D เบิกใหม่ ขับสบายอีกยาว
ราคา 8XX,XXX บาท
ติดต่อ อ.สมคิด 089-8735797 

บ๊ะ แพงหวาแลนเซอร์ อีเอ็กหล่าว ตอนนี้รุ่น 1.8 เจ็ดแสนหวาแล้วนิ คิก คิก

หน้า: 1 ... 22683 22684 22685 [22686] 22687 22688 22689 ... 35779
  พิมพ์