เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:11:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22725 22726 22727 [22728] 22729 22730 22731 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25535296 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340905 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:18:18 AM »

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

น้าดุนชอบเลขเรียงม๊าย...  Grin คิก คิก

เอ่อ  ผมมีความรู้สึกอย่างหนึ่ง ชาด บัดสีคาด คือคะแนนเป็นสองพันเนี่ยคนเห็นแล้วคงคิดว่าหมอนี่อยู่เว๊บปืนมานาน
คงจะมีความรู้เรื่องปืนดี แต่หาม่ายนิ อยู่จริงแต่เข้ามาโม้เรื่องไร้สาระอื่นเพนิ
 เรื่องปืนสนใจแต่ตอนเข้ามาหาความรู้ก่อนซื้อปืนพอได้แล้วกะไม่ค่อยสนใจอีก  ฮาย บัดสี

ที่พี่ซับได้ก่าใช่เพราะเรื่องปืนทีนิ ลุงอีบัดสีไซร๋
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #340906 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:19:56 AM »

นอนพักผ่อนสักงีบ ตื่นขึ้นล้อหมุนไประยอง  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ฝากความคิดถึง มาดาม ซี บัตเตอฟลายด์ ด้วย 

ไม่ได้ไปเยี่ยมนานแล้ว คงสบายดี  ตั้งแต่ผัวทิ้งไปคราวนั้น ควั่น ๆ อยู่ไม่รู้หายยัง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #340907 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:20:35 AM »

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

น้าดุนชอบเลขเรียงม๊าย...  Grin คิก คิก

เอ่อ  ผมมีความรู้สึกอย่างหนึ่ง ชาด บัดสีคาด คือคะแนนเป็นสองพันเนี่ยคนเห็นแล้วคงคิดว่าหมอนี่อยู่เว๊บปืนมานาน
คงจะมีความรู้เรื่องปืนดี แต่หาม่ายนิ อยู่จริงแต่เข้ามาโม้เรื่องไร้สาระอื่นเพนิ
 เรื่องปืนสนใจแต่ตอนเข้ามาหาความรู้ก่อนซื้อปืนพอได้แล้วกะไม่ค่อยสนใจอีก  ฮาย บัดสี

ที่พี่ซับได้ก่าใช่เพราะเรื่องปืนทีนิ ลุงอีบัดสีไซร๋

พูดแล้วน้อยใจนิ
บางทีเราตอบเรื่องปืน ดีไม่ดีไม่โร้ แต่ได้คัดเลือกไปลงหนังสือ คอลัมม์ เวบไซด์ สตอรี่
แต่ไม่เคยได้+สักแต็ดเดียว จากกระทู้แบบนั้น  บู่ บู่ บู่ บู่

หรือเราไม่ได้ทำบุญมาทางนั้น
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #340908 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:20:54 AM »

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340909 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:22:53 AM »

ตายแล้ว เพราะยืนในน้ำแล้วปี่เข้าหู

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340910 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:24:38 AM »

ซื้อรถใหม่เหรอครู

หน้าไมค์ก็ได้ลุง ว่าพรือ มีโปรดี ๆ ให้หลานบ้างไหม มัดจำเมืองลุงไป 5,000 จองที่เมืองคอนไป 5,000 ถ้าได้โปรดีกับส่วนต่างนี้คุ้มกับการทุ่ม บอกมาเลย ยอมทุ่มที่เมืองคอน Grin
หึๆๆ วิ่งหาโปรขวั่น ยอมทุ่มจอง แต่ได้หลบมาเท่าไหร่ละ หึๆๆ น่าสงสารจริงๆ

ค่าใช้จ่ายที่วิ่งขวั่นอยู่ ปาเข้าไปเท่าไหร่แล้ว ได้ไหร๋หลบมาเท่าใด?

ฮาย เบื่อโหม่โลเทคโนโลยีจริง ๆ   บู่

โทรศัพท์มีไว้ทำไหร๋ เน็ตมีไว้ทำไหร๋ เปิดเน็ตแล้วโทรไปถามแหละ แหลงกันโร้เรื่องก่าแหลง แหลงม้ายโร้ก่าแหลง มันจะสักกี่บาทกัน  แบร่

ก่าโปรไม่คุ้มกับค่าจอง เขาอีทุ่มไซร๋เหร๋าลุง หึๆๆ เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2011, 11:27:22 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340911 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:25:47 AM »

เรียน  พี่บ้าบอครับ  Cool Cool
ประชุมวิสามัญรีฯ ที่จะถึงนี้ ดูท่าจะต้องคอนสเิปิมห้องพัก จำนวน แต่เนิ่นๆนะครับ

เอ๋า ลืมส่งข้อมูลให้หรือเนี่ย โทษที งั้น 4 ห้อง จัดไปเลยครับน้องขาดหุ้น Grin

เบิ้ล เบิ้ลอยู่ไกลจากที่เขาขายปลาดุกร้ามากไหม
มีเรื่องรบกวน ไปเซ้อให้ทีต๊ะ อยากกินแปลบมาเกือบเดือนแล้ว

ว่าไซร๋โทรมาไม่ได้รับตั้ง 3 สาย หาจกนี่เอง บู่

ห่างกันกับแหล่งผลิต 30 กม. ครับน้าซับ ส่งข้อมูลจ่าหน้ากล่องมาเลย ศุกร์นี้ถ้าไม่ลืมจะเข้าไปเซ้อส่งให้ครับ Grin

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะจัดให้

ขอบคุณพี่เข้มด้วยครับ ที่เป็นธุระให้
+1ทั้งคู่ครับ

ว่าแต่ปลาดุกร้า ผมเป็นแต่ย่างกิน นอกจากย่าง ทำไหรได้อีก
ให้หรอยจริงมันต้องปิ้งด้วยใบขมิ้นครับ น้าซับโร้จักม่าย ใบขี้มิ้นงั้น ใบขี้มิ้นสดๆ เอามาห่อปลาแล้วก็เอาไปปิ้งไฟอ่อนๆ ค่อยพลิก ค่อยๆย่าง ระวังเรื่องกลิ่นที่จะลอยไปกระทบจมูกชาวบ้านข้างเคียงด้วย น๊ะครับ หึๆๆ มันหอมบาดจิตบาดใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #340912 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:26:31 AM »

ตายแล้ว เพราะยืนในน้ำแล้วปี่เข้าหู

+1น้าดุน

นี่ขนาดบัดสีคนนะเ้นี่ย...
 โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340913 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:27:21 AM »

ซื้อรถใหม่เหรอครู

หน้าไมค์ก็ได้ลุง ว่าพรือ มีโปรดี ๆ ให้หลานบ้างไหม มัดจำเมืองลุงไป 5,000 จองที่เมืองคอนไป 5,000 ถ้าได้โปรดีกับส่วนต่างนี้คุ้มกับการทุ่ม บอกมาเลย ยอมทุ่มที่เมืองคอน Grin
หึๆๆ วิ่งหาโปรขวั่น ยอมทุ่มจอง แต่ได้หลบมาเท่าไหร่ละ หึๆๆ น่าสงสารจริงๆ

ค่าใช้จ่ายที่วิ่งขวั่นอยู่ ปาเข้าไปเท่าไหร่แล้ว ได้ไหร๋หลบมาเท่าใด?

ฮาย เบื่อโหม่โลเทคโนโลยีจริง ๆ   บู่

โทรศัพท์มีไว้ทำไหร๋ เน็ตมีไว้ทำไหร๋ เปิดเน็ตแล้วโทรไปถามแหละ แหลงกันโร้เรื่องก่าแหลง แหลงม้ายโร้ก่าแหลง มันจะสักกี่บาทกัน  แบร่

ก่าโปรไม่คุ้มกับค่าจอง เขาอีทุ่มไซร๋เหร๋าลุง เยาะเย้ย

ให้เซลสักหิด เราได้หลบสักหิดก่าคุ้มแล้ว  Grin
ครับๆๆ ขอโทษครับ..... ไหว้ ตกใจหน้าซีด ไหว้ ตกใจหน้าซีด ไหว้ ตกใจหน้าซีด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #340914 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:28:40 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340915 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:31:26 AM »

เรียน  พี่บ้าบอครับ  Cool Cool
ประชุมวิสามัญรีฯ ที่จะถึงนี้ ดูท่าจะต้องคอนสเิปิมห้องพัก จำนวน แต่เนิ่นๆนะครับ

เอ๋า ลืมส่งข้อมูลให้หรือเนี่ย โทษที งั้น 4 ห้อง จัดไปเลยครับน้องขาดหุ้น Grin

เบิ้ล เบิ้ลอยู่ไกลจากที่เขาขายปลาดุกร้ามากไหม
มีเรื่องรบกวน ไปเซ้อให้ทีต๊ะ อยากกินแปลบมาเกือบเดือนแล้ว

ว่าไซร๋โทรมาไม่ได้รับตั้ง 3 สาย หาจกนี่เอง บู่

ห่างกันกับแหล่งผลิต 30 กม. ครับน้าซับ ส่งข้อมูลจ่าหน้ากล่องมาเลย ศุกร์นี้ถ้าไม่ลืมจะเข้าไปเซ้อส่งให้ครับ Grin

ขอบคุณพี่เข้มด้วยครับ ที่เป็นธุระให้

ว่าแต่ปลาดุกร้า ผมเป็นแต่ย่างกิน นอกจากย่าง ทำไหรได้อีก
ให้หรอยจริงมันต้องปิ้งด้วยใบขมิ้นครับ น้าซับโร้จักม่าย ใบขี้มิ้นงั้น ใบขี้มิ้นสดๆ เอามาห่อปลาแล้วก็เอาไปปิ้งไฟอ่อนๆ ค่อยพลิก ค่อยๆย่าง ระวังเรื่องกลิ่นที่จะลอยไปกระทบจมูกชาวบ้านข้างเคียงด้วย น๊ะครับ หึๆๆ มันหอมบาดจิตบาดใจ

ปลาดุกร้าต้องที่บ้านหัวป่า ระโนดครับ วิ่งให้สุดพานเอกชัยแล้วเลี้ยวขวาไปหิดนึงจะเจอหมู่บ้านทำปลาร้า
ขายเป็นอาชีพเลย ผมกลับบ้านก็มักไปอุดหนุนที่นี่ครับ

ส่วนน้าซับเอามาย่างนี่ผมเพิ่งเคยได้ยินหล่าวเขามีแต่เอามาทอดน้ำมันใช้ไฟอ่อนๆ เพราะมันมีน้ำตาลอยู่ไฟแรงๆจะดำก่อนสุกไฮ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340916 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:32:33 AM »

+1น้าดุน

นี่ขนาดบัดสีคนนะเ้นี่ย...
 โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

กะบอกแล้วเรื่องมีสาระอื่นๆ ม่ายผึดนิ

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #340917 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:33:20 AM »

ร้ายขายปลาดุกร้า มันอยู่ตรงไหนครับ พอจะแนะนำกันได้ม่าย เผื่อมีโอกาสไปมั้ง ไหว้

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340918 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:38:36 AM »

เยี่ยมครับ เมื่อเป็นธุระจัดหาให้น้าซับแล้ว ลุงเข้มถือเอาว่าติดหนี้ครูใว้ หนึ่งกั๊ก น๊ะครับ รวมๆเอาเองว่าได้เท่าไหร๋แล้ว ค่อยมาเบิกได้

เท่าที่ผ่านมา รวมได้ 3 กลม หืดไป 1 กลม = เหลือ 2 กับอีก 1 กั๊ก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340919 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:39:33 AM »

เรียน  พี่บ้าบอครับ  Cool Cool

ตรงไหน Huh บู่
หน้า: 1 ... 22725 22726 22727 [22728] 22729 22730 22731 ... 35779
  พิมพ์