เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:32:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22727 22728 22729 [22730] 22731 22732 22733 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25529580 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340935 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:52:30 AM »

เรียน  พี่บ้าบอครับ  Cool Cool
ประชุมวิสามัญรีฯ ที่จะถึงนี้ ดูท่าจะต้องคอนสเิปิมห้องพัก จำนวน แต่เนิ่นๆนะครับ

เอ๋า ลืมส่งข้อมูลให้หรือเนี่ย โทษที งั้น 4 ห้อง จัดไปเลยครับน้องขาดหุ้น Grin

เบิ้ล เบิ้ลอยู่ไกลจากที่เขาขายปลาดุกร้ามากไหม
มีเรื่องรบกวน ไปเซ้อให้ทีต๊ะ อยากกินแปลบมาเกือบเดือนแล้ว

ว่าไซร๋โทรมาไม่ได้รับตั้ง 3 สาย หาจกนี่เอง บู่

ห่างกันกับแหล่งผลิต 30 กม. ครับน้าซับ ส่งข้อมูลจ่าหน้ากล่องมาเลย ศุกร์นี้ถ้าไม่ลืมจะเข้าไปเซ้อส่งให้ครับ Grin

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะจัดให้

ขอบคุณพี่เข้มด้วยครับ ที่เป็นธุระให้
+1ทั้งคู่ครับ

ว่าแต่ปลาดุกร้า ผมเป็นแต่ย่างกิน นอกจากย่าง ทำไหรได้อีก

ตรงไหน Huh บู่
ตรงที่ตูบอกแกว่าให้โทรไปรบกวนครูเบิ้ล จะใกล้แหล่งกว่าครับครู หึๆๆๆ

ชัดเจนไม๊?
ถูกครับ ผมโทรไปหาพี่เข้มก่อนโทรไปหาครูเบิ้ล

อ้อ....ครูเบิ้ล ช่วยตัดใบหมิ้นส่งมาให้กันต๊ะ เอาพอห่อปลาได้ ที่ กทม. ไม่มีใบหมิ้น

ม้ายว่างเฟ้ย ยกขึ้นปากเองมั้งต่ะ เขาหุงให้กินแล้ว
หรือว่าเมนูนี้ จัดเตรียมใว้ให้แก ตอนงานลูกเขือประจำปี ดีไม๊ครู หึๆๆๆ

เรื่องยอนเพื่อนให้เสีย ตูกะทำเป็นโว้ย หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340936 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:53:47 AM »

ฮาย น้าซับปลูกขี้มิ้นให้มีใบก่อนหว่า แล้วค่อยสั่งปลาร้า

ให้ส่งใบขี้มิ้นมากันแลท่าทางอีตายนึ่งก่อนได้ห่อปลาร้า

แล้วที่สุราดงั้นเขาไม่ทำปลาดุกร้ากินกันเหอ หือ ว่ากินแต่หอยใหญ่กันเพลิน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340937 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:53:57 AM »

เรียน  พี่บ้าบอครับ  Cool Cool
ประชุมวิสามัญรีฯ ที่จะถึงนี้ ดูท่าจะต้องคอนสเิปิมห้องพัก จำนวน แต่เนิ่นๆนะครับ

เอ๋า ลืมส่งข้อมูลให้หรือเนี่ย โทษที งั้น 4 ห้อง จัดไปเลยครับน้องขาดหุ้น Grin

เบิ้ล เบิ้ลอยู่ไกลจากที่เขาขายปลาดุกร้ามากไหม
มีเรื่องรบกวน ไปเซ้อให้ทีต๊ะ อยากกินแปลบมาเกือบเดือนแล้ว

ว่าไซร๋โทรมาไม่ได้รับตั้ง 3 สาย หาจกนี่เอง บู่

ห่างกันกับแหล่งผลิต 30 กม. ครับน้าซับ ส่งข้อมูลจ่าหน้ากล่องมาเลย ศุกร์นี้ถ้าไม่ลืมจะเข้าไปเซ้อส่งให้ครับ Grin

ขอบคุณพี่เข้มด้วยครับ ที่เป็นธุระให้

ว่าแต่ปลาดุกร้า ผมเป็นแต่ย่างกิน นอกจากย่าง ทำไหรได้อีก

ตรงที่ตูบอกแกว่าให้โทรไปรบกวนครูเบิ้ล จะใกล้แหล่งกว่าครับครู หึๆๆๆ

ชัดเจนไม๊?
ถูกครับ ผมโทรไปหาพี่เข้มก่อนโทรไปหาครูเบิ้ล

อ้อ....ครูเบิ้ล ช่วยตัดใบหมิ้นส่งมาให้กันต๊ะ เอาพอห่อปลาได้ ที่ กทม. ไม่มีใบหมิ้น
ได้คืบอิเอาศอก พันนี้หว๋า

ให้ครูเบิ้ลจัดหาปลาดูกร้า

ปิ้ง

แล้วก็ให้ครูเบิ้ลแกกินแทนไปด้วย จะได้จบในที่เดียว

ดีไม๊ครับ ผมว่าสะดวกที่สุด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แค่ลุงซับแกรอผมส่งไปให้ได้ แกก็กระอั่กเลือดแล้วครับลุงเข้ม คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340938 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:54:14 AM »

ไม่เคยกินอ่ะ รสชาติเหมือนปลาทูเค้มป่ะ  Grin
เอาเป็นว่า จะคล้ายก็ไม่คล้าย น๊ะน้าเบิ้ม เพราะด้วยเนื้อหาของตัวปลา มันต่างกัน

ปลาทูเค็ม มันออกจะเค็มจัด ออกมันเค็ม

ส่วนดุกร้า จะออกเค็มๆหวานๆมัน และหอมเนื้อปลาดุก เป็นกลิ่นเฉพาะครับ ตามกรรมวิธีการผลิต อยากรู้มาหาดใหญ่ครับ จัดเต็มให้

ปร้าดุกร้า...
น้ำบูดู...

เหล่านี้จานตุ้มจัดให้ได้ครับ หึๆๆๆ ตูลอยตัวอย่างเดียวนิ๊ คริๆๆ

บ๊ ไฮโซนาโหนด กินดุกร้าเป็นกัน   ขำก๊าก
ของดีครับครู ใช่ว่าอิทำกินได้ง่ายๆ มิใช่ของโลโซ ขอบอก หึๆๆ

กว่าจะมาเป็นปลาดุกร้า กว่าจะได้กิน ยิ่งกว่าหูฉลามน้ำแดงอีกน๊ะ ขอบอก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340939 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:55:56 AM »

เสี่ยเบิ้ม เช็คจดหมายด้วย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340940 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:56:43 AM »

ฮาย น้าซับปลูกขี้มิ้นให้มีใบก่อนหว่า แล้วค่อยสั่งปลาร้า

ให้ส่งใบขี้มิ้นมากันแลท่าทางอีตายนึ่งก่อนได้ห่อปลาร้า

แล้วที่สุราดงั้นเขาไม่ทำปลาดุกร้ากินกันเหอ หือ ว่ากินแต่หอยใหญ่กันเพลิน

แหลงถึงอยากเลยหอยนางรม ปร้านี้หาม้าย ลุงซับจัดส่งมาให้หน่อยน่ะ แลกกับปลาดุกร้า ยิ้มีเลศนัย คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #340941 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:59:23 AM »

เสี่ยเบิ้ม เช็คจดหมายด้วย

ไอ้ไหรหลาว แค่พี่ซับคนเดียวก็จะแย่แล้ว  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340942 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:59:56 AM »

แหลงถึงอยากเลยหอยนางรม ปร้านี้หาม้าย ลุงซับจัดส่งมาให้หน่อยน่ะ แลกกับปลาดุกร้า ยิ้มีเลศนัย คิก คิก
ตูว่าขึ้นตูนี้

อิได้กินดุกร้าเลน้อย กับได้เมีย ไม่แน่อันใหนถึงก่อนน้าซัพเห้อ...หึๆๆ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340943 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:00:50 PM »

หลุดกันพอดี ส่งยอดตอ หอมเจียว น้ำจิ้มมาให้ครบๆกันแหละ คิก คิก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #340944 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:01:09 PM »

ให้หรอยจริงมันต้องปิ้งด้วยใบขมิ้นครับ น้าซับโร้จักม่าย ใบขี้มิ้นงั้น ใบขี้มิ้นสดๆ เอามาห่อปลาแล้วก็เอาไปปิ้งไฟอ่อนๆ ค่อยพลิก ค่อยๆย่าง ระวังเรื่องกลิ่นที่จะลอยไปกระทบจมูกชาวบ้านข้างเคียงด้วย น๊ะครับ หึๆๆ มันหอมบาดจิตบาดใจ

ร้ายขายปลาดุกร้า มันอยู่ตรงไหนครับ พอจะแนะนำกันได้ม่าย เผื่อมีโอกาสไปมั้ง ไหว้
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้านี่ติดโบราณ ชิหายเลย จะหาปลาดุกร้ากิน หึๆๆ

จุดหมายใหญ่ บ้านทะเลน้อย อำเภอควนขนุนพัทลุงครับ ขับตรงเข้าไปให้สุดถนน(อย่าขับลงเลละ) ก็จะเจอ ร้านขายปลาดุร้า หรืออยากชมธรรมชาติ ก็ขับไปขึ้นพานเอกชัย สักรอบ เชิงสะพาน ก็มีขายครับ เรียนเชิญตามสะดวก.........

ปล.การย่างปลาดุกร้าด้วยไฟถ่านอ่อนๆ จะได้รสและกลิ่นที่ต่างจากการทอด ครับน้าดุลย์ ผมว่าการย่างหรอยกว่าการทอดครับ ลองแล
+ ขอบคุณครับลุงเข้ม  บ่าวแค่ถามแลเฉยๆเผื่อผ่านไปแถวนั้นครับผม

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340945 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:01:21 PM »

ตูว่าขึ้นตูนี้

อิได้กินดุกร้าเลน้อย กับได้เมีย ไม่แน่อันใหนถึงก่อนน้าซัพเห้อ...หึๆๆ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340946 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:02:13 PM »

ไหน ๆ ลุงเข้มยอนเพื่อนจังแล้ว  ลุงเข้มลองไปสนามพี่โพธแล้วเซ้อลูกเก้า ลูกสิบเอ็ด ลูกซอง ส่งมาตุนให้อย่างละครึ่งกุบถิ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340947 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:04:59 PM »

กินข้าว หม่ำเครื่องดื่ม ถอนแฮ็งค์หว๋า Grin
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340948 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:10:22 PM »

ไหน ๆ ลุงเข้มยอนเพื่อนจังแล้ว  ลุงเข้มลองไปสนามพี่โพธแล้วเซ้อลูกเก้า ลูกสิบเอ็ด ลูกซอง ส่งมาตุนให้อย่างละครึ่งกุบถิ Grin
อยู่ที่ใหนครับ สถานที่ ที่ว่านี่ครับ ไม่โร้แหงครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #340949 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:10:50 PM »

พาเมียไปช๊อปปิ้งก่อนครับ

แบบว่าสามีดีเด่ครับ

หน้า: 1 ... 22727 22728 22729 [22730] 22731 22732 22733 ... 35779
  พิมพ์