เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:37:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22930 22931 22932 [22933] 22934 22935 22936 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25483278 ครั้ง)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #343980 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:46:33 PM »

หรือว่าไก่เถื่อน

ทำไมปืนเขาไม่เรียกปืนป่ามั่ง   เรียกแต่ปืนเถื่อน

พี่มานิตย์แหลงถึงปืนเถื่อนแล้วเจ็บปวดครับ

ถึงมันจะไม่เถื่อน 100 % ก็ตาม เศร้า

ของที่เป็นของเรา   มันก็ต้องเป็นของเรา...

หากไม่ใช่ของเรา   มันก็ไม่ใช่ของเรา...

Grin

รออีกหน่อย....ค่อยปล้ำตัวกันใหม่.... Cheesy

ไม่รู้ว่าฟ้ามันจะเปิดตอนไหนครับพี่ตุ้ม หัวเราะร่าน้ำตาริน

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #343981 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:47:49 PM »

รุ่นนั้น ไม่ด่วยแล้ว 

โตงเตงเป็นนาฬิกาโบราณแล้ว
ได้รับพีเอ็มของชายเจษฏ์แล้วม๊ายฮั้น..   บู่

ได้รับแล้ว 

หรือว่านั่นลุงเข้ม 

ฮื้อออ  ไม่ใช่ม๊างงงงง

ไม่รู้ดิ... เห็นแกเที่ยวเกทับน้าหลวงอยู่....

ว่าตอนเช้า ๆ แกเที่ยวทำเป็นไม้แขวนผ้าผวยเช็ดตัว เดินไปเดินมา.... บู่

Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #343982 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:48:22 PM »

ทำไมปืนเขาไม่เรียกปืนป่ามั่ง   เรียกแต่ปืนเถื่อน

พี่มานิตย์แหลงถึงปืนเถื่อนแล้วเจ็บปวดครับ

ถึงมันจะไม่เถื่อน 100 % ก็ตาม เศร้า

ไม่เถื่อน 100 %  ไม่เข้าใจ.....

สวัสดิการ อ.สุไหงโกลก ที่ออก ป.4 ให้ไม่ได้นั้นครับ

ที่จริงมันเถื่อน 100 % ครับนัท แต่มัน เถื่อนโดยสุจริต ครับ  บู่  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #343983 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:49:27 PM »

ทำไมปืนเขาไม่เรียกปืนป่ามั่ง   เรียกแต่ปืนเถื่อน

โดนชก โดนชก โดนชก

Grin

คนป่ากะคนเถื่อนก็ไม่เหมือนกัน

ควนแถวบ้านน้าฉ็องมีไม๊

ผมเคยคิดเล่นๆนะว่า เราทำไก่เถื่อนเอาก็ได้โดยการเอาไก่บ้านไปปล่อยในป่า น้าฉ็องว่ามันจะรอดไม๊

เพราะไก่บ้านน่าจะมีเบสิคหากินเองเก่งคงจะเอาตัวรอดได้

เขาทำมาแล้วครับ

แบบแรก แม่ไก่บ้านนี่แหละ เลี้ยงอยู่ดี ๆ ดอก...หนีตามพ่อไก่ป่าไปซะงั้น  พอท้องโย้ก็ถูกเฉดหัวกลับมา

มาไข่ มาฟักที่บ้านให้อับอายขายขี้หน้าประชาชี  ลูกออกมาแข้งดำมั่งเหลืองมั่ง(ตามกฏของเมลเดล จะเอาทฤษฎีบทอื่นบอกได้นะ)

แบบที่สอง ดักแร้วไก่เถื่อน มาขังเลี้ยงไว้  แน่นอนมันเลี้ยงไม่เชื่อง  แต่ลูกมันจะเชื่องกว่า หลานมันก็เชื่องกว่าลูก

จนสามสี่รุ่นผ่านไป ก็เชื่องขนาดขึ้นมานอนบนอะเส หรือมาหารังจะวางไข่บนผราถ้วย  แบบหลังนี่ แข้งจะสีดำสนิท ไม่เพี้ยน

ขนานนามว่า ไก่ผึ้ง คือไก่เถื่อนที่เชื่องสนิทแล้ว

แต่จากการพิสูจน์รสชาติ เมื่อสมาสกับเหมงพร้าว ผลปรากฏว่า แบบแรก ให้รสชาดที่พึงใจกว่า เนื้อมากกว่า เหนียวกว่าไก่บ้าน แต่ไม่ถึงขั้นนก

ใครช่วยแปลที....   อ๋อย อ๋อย อ๋อย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #343984 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:50:09 PM »

ลุงมานิตย์ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=8717.0
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #343985 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:51:48 PM »

มันออกมาให้ถ่ายรูปแระ แต่ก่อนมีอยู่สองตัว  หายไปสักพักออกมาเป็นสี่ตัว....ไม่อยากให้ใครทำไรมัน

ไก่ป่าหรือครับพี่มานิต

แปลกนะ พอเข้าป่า อยากยิงไก่ป่ากัน    พอไก่ป่ามาดินในสนามกลับไม่กล้ายิงกัน   ไหนใครหาญบ้างครับ  ผมไม่หาญครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #343986 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:52:22 PM »

Grin

ผมเคยคิดเล่นๆนะว่า เราทำไก่เถื่อนเอาก็ได้โดยการเอาไก่บ้านไปปล่อยในป่า น้าฉ็องว่ามันจะรอดไม๊

เพราะไก่บ้านน่าจะมีเบสิคหากินเองเก่งคงจะเอาตัวรอดได้

แบบแรก แม่ไก่บ้านนี่แหละ เลี้ยงอยู่ดี ๆ ดอก...หนีตามพ่อไก่ป่าไปซะงั้น  พอท้องโย้ก็ถูกเฉดหัวกลับมา

มาไข่ มาฟักที่บ้านให้อับอายขายขี้หน้าประชาชี  ลูกออกมาแข้งดำมั่งเหลืองมั่ง(ตามกฏของเมลเดล จะเอาทฤษฎีบทอื่นบอกได้นะ)

แบบที่สอง ดักแร้วไก่เถื่อน มาขังเลี้ยงไว้  แน่นอนมันเลี้ยงไม่เชื่อง  แต่ลูกมันจะเชื่องกว่า หลานมันก็เชื่องกว่าลูก

จนสามสี่รุ่นผ่านไป ก็เชื่องขนาดขึ้นมานอนบนอะเส หรือมาหารังจะวางไข่บนผราถ้วย  แบบหลังนี่ แข้งจะสีดำสนิท ไม่เพี้ยน

ขนานนามว่า ไก่ผึ้ง คือไก่เถื่อนที่เชื่องสนิทแล้ว

แต่จากการพิสูจน์รสชาติ เมื่อสมาสกับเหมงพร้าว ผลปรากฏว่า แบบแรก ให้รสชาดที่พึงใจกว่า เนื้อมากกว่า เหนียวกว่าไก่บ้าน แต่ไม่ถึงขั้นนก

ถามโถกคนจริงๆเห็นไม๊ ได้ความโร้หล่าว

เสียแต่ว่าผมไม่รู้จักเมลเดลงั้น ใครหล่าว กับน้าซับใครเกิดก่อนกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #343987 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:54:44 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=8717.0
กรรมเลย....ซื้อปืนจากบริษัทนำเข้าที่ไม่ได้รับอนุญาต
              แล้วส่งปืนกลับรับเงินคืนได้ไม๊ล่ะครับนั่น.....  Tongue

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #343988 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:55:15 PM »

ไม่เถื่อน 100 %  ไม่เข้าใจ.....

สวัสดิการ อ.สุไหงโกลก ที่ออก ป.4 ให้ไม่ได้นั้นครับ

หลายกระบอก.....ครับ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #343989 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:57:16 PM »

มันออกมาให้ถ่ายรูปแระ แต่ก่อนมีอยู่สองตัว  หายไปสักพักออกมาเป็นสี่ตัว....ไม่อยากให้ใครทำไรมัน

ไก่ป่าหรือครับพี่มานิต

แปลกนะ พอเข้าป่า อยากยิงไก่ป่ากัน    พอไก่ป่ามาดินในสนามกลับไม่กล้ายิงกัน   ไหนใครหาญบ้างครับ  ผมไม่หาญครับ

ให้ลุงดุลจัดซักทริปต๊ะ คิก คิก คิก คิก

ว่าติ๊หายิงไก่เถื่อน หรือว่าหาไก่หลง คิก คิก คิก คิก

Grin Grin

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #343990 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:57:36 PM »

ครับ.....โดนหลายคนครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #343991 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:57:45 PM »

Grin

ถามโถกคนจริงๆเห็นไม๊ ได้ความโร้หล่าว

เสียแต่ว่าผมไม่รู้จักเมลเดลงั้น ใครหล่าว กับน้าซับใครเกิดก่อนกัน

Mendel - From the Garden to the Genome
http://www.thaigoodview.com/library/contest2552/type2/science04/27/contents/genetics-0735.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 04:00:48 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #343992 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:06:20 PM »

ครับ.....โดนหลายคนครับ

พี่มานิตย์พอมีทางออกเรื่องนี้ให้ไหมครับ ไหว้

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #343993 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:09:22 PM »

หลายกระบอก.....ครับ

ผมว่าไหนๆก็ไหนๆแล้ว  พามันมาเฝ้าไก่เถื่อนให้ครูมานิตย์เลยดีกว่า  คิก คิก คิก คิก

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #343994 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:12:26 PM »

เมลเดล เป็นเจ้าของทฤษฎีทางวิทยาศาสตร์  เป็นเจ้าของกฏพันธุกรรม  

แต่ตัวเองไม่ได้เป็นนักวิทยาศาสตร์  ....  แกเป็นพระ

หน้า: 1 ... 22930 22931 22932 [22933] 22934 22935 22936 ... 35779
  พิมพ์