เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:26:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22931 22932 22933 [22934] 22935 22936 22937 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25482085 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #343995 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:15:20 PM »

มันออกมาให้ถ่ายรูปแระ แต่ก่อนมีอยู่สองตัว  หายไปสักพักออกมาเป็นสี่ตัว....ไม่อยากให้ใครทำไรมัน

ไก่ป่าหรือครับพี่มานิต

แปลกนะ พอเข้าป่า อยากยิงไก่ป่ากัน    พอไก่ป่ามาดินในสนามกลับไม่กล้ายิงกัน   ไหนใครหาญบ้างครับ  ผมไม่หาญครับ

ให้ลุงดุลจัดซักทริปต๊ะ คิก คิก คิก คิก

ว่าติ๊หายิงไก่เถื่อน หรือว่าหาไก่หลง คิก คิก คิก คิก

Grin Grin

ต้องออกปากให้น้าบิ๊กจัดละครับทริปนี้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #343996 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:15:59 PM »

ลุงมานิตย์ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=8717.0

ครับ.....โดนหลายคนครับ

พี่มานิตย์พอมีทางออกเรื่องนี้ให้ไหมครับ ไหว้

ทางออกก่าอยู่แค่ๆกับทางเข้าแหล้ แต่คนช่องกัน
ถ้าออกทางออกไม่ได้ ก่าออกตรงทางเข้าก่าได้ สวนเพื่อนออกไป แต่ต้องวังให้ดี...
โชคร้ายจะสวนกับเพื่อน  โชคดีออกได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 04:18:13 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #343997 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:16:49 PM »

เมลเดล เป็นเจ้าของทฤษฎีทางวิทยาศาสตร์  เป็นเจ้าของกฏพันธุกรรม  

แต่ตัวเองไม่ได้เป็นนักวิทยาศาสตร์  ....  แกเป็นพระ

เป็นพระ แล้วใครเป็นพระอุปปัชฌาย์ให้แก....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #343998 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:17:01 PM »

เมลเดล เป็นเจ้าของทฤษฎีทางวิทยาศาสตร์  เป็นเจ้าของกฏพันธุกรรม  

แต่ตัวเองไม่ได้เป็นนักวิทยาศาสตร์  ....  แกเป็นพระ

พระฝรั่งสมัยนั้นเถจริงๆนะ
มีอีกคนที่เป็นพระเหมือนกัน ว่างงานมีเวลาเหลือเฟือเหมือนกันจนทำไปทำมาค้นพบวิธีหมักเบียร์ทำเบียร์จนสืบทอดมาให้เราดื่มจนทุกวันนี้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #343999 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:18:44 PM »

ไวน์ที่ขึ้นชื่อก็ออกมาจากโบสถ์นะ

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #344000 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:19:10 PM »

มันออกมาให้ถ่ายรูปแระ แต่ก่อนมีอยู่สองตัว  หายไปสักพักออกมาเป็นสี่ตัว....ไม่อยากให้ใครทำไรมัน

แปลกนะ พอเข้าป่า อยากยิงไก่ป่ากัน    พอไก่ป่ามาดินในสนามกลับไม่กล้ายิงกัน   ไหนใครหาญบ้างครับ  ผมไม่หาญครับ

ให้ลุงดุลจัดซักทริปต๊ะ คิก คิก คิก คิก

ว่าติ๊หายิงไก่เถื่อน หรือว่าหาไก่หลง คิก คิก คิก คิก

Grin Grin

ต้องออกปากให้น้าบิ๊กจัดละครับทริปนี้

อุตส่านั่งแน่งๆแล้ว ยังโถกอีก  โดนชก โดนชก    Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #344001 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:20:33 PM »

เมลเดล เป็นเจ้าของทฤษฎีทางวิทยาศาสตร์  เป็นเจ้าของกฏพันธุกรรม 

แต่ตัวเองไม่ได้เป็นนักวิทยาศาสตร์  ....  แกเป็นพระ

ผมเกิดไม่ทันครับ...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #344002 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:21:40 PM »

ไวน์ที่ขึ้นชื่อก็ออกมาจากโบสถ์นะ

ยุ่งได้ทุกอย่าง.....
ถามได้ทุกเรื่อง.....

คิก คิก

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #344003 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:22:20 PM »

Grin Grin

อุตส่านั่งแน่งๆแล้ว ยังโถกอีก  โดนชก โดนชก    Grin

แล้วให้พี่ตุ้มต้มโอ๋แหล่ม น้ำลายหก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #344004 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:24:20 PM »

ฮื๊อ.... หาเรื่องให้ตรูโถกครูมานิตย์ยิกยิง.... แบร่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #344005 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:25:24 PM »

หรือว่าไก่เถื่อน

ทำไมปืนเขาไม่เรียกปืนป่ามั่ง   เรียกแต่ปืนเถื่อน

โดนชก โดนชก โดนชก

Grin

คนป่ากะคนเถื่อนก็ไม่เหมือนกัน

ควนแถวบ้านน้าฉ็องมีไม๊

ผมเคยคิดเล่นๆนะว่า เราทำไก่เถื่อนเอาก็ได้โดยการเอาไก่บ้านไปปล่อยในป่า น้าฉ็องว่ามันจะรอดไม๊

เพราะไก่บ้านน่าจะมีเบสิคหากินเองเก่งคงจะเอาตัวรอดได้

เขาทำมาแล้วครับ

แบบแรก แม่ไก่บ้านนี่แหละ เลี้ยงอยู่ดี ๆ ดอก...หนีตามพ่อไก่ป่าไปซะงั้น  พอท้องโย้ก็ถูกเฉดหัวกลับมา

มาไข่ มาฟักที่บ้านให้อับอายขายขี้หน้าประชาชี  ลูกออกมาแข้งดำมั่งเหลืองมั่ง(ตามกฏของเมลเดล จะเอาทฤษฎีบทอื่นบอกได้นะ)

แบบที่สอง ดักแร้วไก่เถื่อน มาขังเลี้ยงไว้  แน่นอนมันเลี้ยงไม่เชื่อง  แต่ลูกมันจะเชื่องกว่า หลานมันก็เชื่องกว่าลูก

จนสามสี่รุ่นผ่านไป ก็เชื่องขนาดขึ้นมานอนบนอะเส หรือมาหารังจะวางไข่บนผราถ้วย  แบบหลังนี่ แข้งจะสีดำสนิท ไม่เพี้ยน

ขนานนามว่า ไก่ผึ้ง คือไก่เถื่อนที่เชื่องสนิทแล้ว

แต่จากการพิสูจน์รสชาติ เมื่อสมาสกับเหมงพร้าว ผลปรากฏว่า แบบแรก ให้รสชาดที่พึงใจกว่า เนื้อมากกว่า เหนียวกว่าไก่บ้าน แต่ไม่ถึงขั้นนก

ถามโถกคนจริงๆเห็นไม๊ ได้ความโร้หล่าว

เสียแต่ว่าผมไม่รู้จักเมลเดลงั้น ใครหล่าว กับน้าซับใครเกิดก่อนกัน

Mendel - From the Garden to the Genome
http://www.thaigoodview.com/library/contest2552/type2/science04/27/contents/genetics-0735.html

ตามไปอ่านแระ งงคาด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #344006 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:27:07 PM »

Skydiver_รักในหลวง, Biggaju, Southlander, tum610, Pandanus, คุณพ่อตัวดี, bigbuffalo (+ 2 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แหลงถึงก้ามานิ   หรอยจริงน้าบิ๊ก

วันนี้ผมยังไม่ทำงานที เนื่องจากข้อต่อตัวป้องกันหลุมทะลักรั่วยังซ่อมไม่เสร็จเลย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #344007 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:36:48 PM »

ตามไปอ่านแระ งงคาด

คนเราไม่ต้องรู้ให้ทุกเรื่องเหมือนน้าฉ็องก็ได้ครับ... เว้นไว้มั่ง... บู่       คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #344008 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:40:20 PM »

Grin Grin

อุตส่านั่งแน่งๆแล้ว ยังโถกอีก  โดนชก โดนชก    Grin

แล้วให้พี่ตุ้มต้มโอ๋แหล่ม น้ำลายหก
ฮื๊อ.... หาเรื่องให้ตรูโถกครูมานิตย์ยิกยิง.... แบร่

ใครต้นคิดเอารูปมาลงกันนะ ยั่วน้ำลายกันเห็นๆ

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #344009 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:40:37 PM »

Skydiver_รักในหลวง, Biggaju, Southlander, tum610, Pandanus, คุณพ่อตัวดี, bigbuffalo (+ 2 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แหลงถึงก้ามานิ   หรอยจริงน้าบิ๊ก

วันนี้ผมยังไม่ทำงานที เนื่องจากข้อต่อตัวป้องกันหลุมทะลักรั่วยังซ่อมไม่เสร็จเลย

ไหนๆก่าได้หยุด  น้ำแข็ง โซดาเตรียมไว้ให้พร้อมแล้วยังครับน้าจง ยิ้มีเลศนัย  

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
หน้า: 1 ... 22931 22932 22933 [22934] 22935 22936 22937 ... 35779
  พิมพ์