เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:37:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22937 22938 22939 [22940] 22941 22942 22943 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25492854 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #344085 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:30:14 PM »

ช่วงนี้ฟิตนะครับพี่น้อง  ขอบอก.....เพื่อนที่วิ่งด้วยกันทุกวัน เมื่อก่อนต้องวิ่งประคองผม  เดี๋ยวนี้ไม่วิ่งกะผมแล้ว  มันบอกผมวิ่งเร็วขึ้น(มันเป็นไปเอง)  ผมเลยต้องข้ามไปวิ่งกะรุ่นใหญ่ พวกล่าถ้วย หอบแดรกเลยวันนี้........ บู่

รอดอีโอ้รดเหอ

อย่างที่บอกครับ ช่วงนี้บ้าวิ่ง  10 โลเป็นอย่างน้อยครับ.......... Grin

ปล...พอดีเจอเพื่อนวิ่งรู้ใจ วิ่งสเตปเดียวกันครับ เลยวิ่งด้วยกันทุกวัน แต่พอวิ่งอยู่ตัว ผมดันวิ่งเร็วขึ้น จนต้องขึ้นไปวิ่งกับรุ่นใหญ่ขึ้นครับ......... บู่

น่าว่าพบหญิงหล่าว

แถวนั้นมีที่วิงเหรอครับ ผมนึกว่าอันตรายไปหมด พวกยิงทิ้งยิงขว้างกันทุกวัน ไม่รู้มันหนุกตรงไหนนิ เที่ยวยิงคนทุกวัน  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #344086 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:32:41 PM »

ลุงมานิตย์ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=8717.0
กรรมเลย....ซื้อปืนจากบริษัทนำเข้าที่ไม่ได้รับอนุญาต
              แล้วส่งปืนกลับรับเงินคืนได้ไม๊ล่ะครับนั่น.....  Tongue

ไม่มีส่งกลับครับพี่ตุ้ม บางคนจ่ายหมดแล้วไม่ได้ปืนก็มี  หัวเราะร่าน้ำตาริน หนุ่ยเอง ไปดักหน้ารถของ ผจก.บริษัทนี้เลย ขนมาเป็นสิบกระบอก ตามที่ลูกน้องในค่ายจุฬาภรณ์จองไว้ ตัวหนุ่ยเอง เอาตัว G30 ไว้ครับ .. ผมเองจองปากเปล่าไว้กับนายอำเภอประคอง(ปัจจุบันท่านได้เสียชีวิตจากอุบัิติเหตุทางรถยนต์) เลยโชคดีไป และนายอำเภอประคอง นี่แหละครับ ที่ผมโทรขอ ป.3 ขนาด 9 มม. แล้วค่อยเอาหลักฐานไปยื่น และก็นายอำเภอประคอง นี่แหละครับ ที่อนุมัติ ป.3  .45  ให้ผม เพียงแค่ผมเอาสำเนาบัตรประชาชน กับ ทะเบียนบ้าน ให้ท่านเซ็นที่หัวกระดาษว่า อนุมัติ .45 จากนั้นผมก็ไปคนให้คนทำเป็นอันจบ ทั้งหมดที่ท่านทำให้เพราะว่า แกเป็นคนหัวไทร และพอดีรู้จักกับพ่อผมครับ  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ย้อนกลับไปอ่านสองสามหน้า  โครงการนี้ยังมีพูดถึงกันอีกหรือครับ คนเซ็นต์ก็จากไปแล้ว ว่ากันว่าเพราะกรรม(เรื่องนี้)ติดจรวดนี่แหละครับ โดนเล่นจากเรื่องนี้ ทุกหนักจนเมาไม่มีสติ เป็นที่มาของอุบัติเหตุ   อ๋อย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #344087 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:36:22 PM »

วิลสัน วันที่3 กันยา ไปแลตัวเจ้าสาว กันที่ภูเก็ต เก็บกระเป๋าใส่เสื้อผ้ารอใว้เลย เจอกันที่เมืองเกาะสวรรค์โน่นแหละ

หลังจากนี้ จะไม่ลุ้นแล้ว หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #344088 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:36:35 PM »

นอนสระแอ นอน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #344089 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:37:30 PM »

นอนสระแอ นอน

หือ ตีแปดครึ่งนิ๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #344090 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:37:50 PM »

ช่วงนี้ฟิตนะครับพี่น้อง  ขอบอก.....เพื่อนที่วิ่งด้วยกันทุกวัน เมื่อก่อนต้องวิ่งประคองผม  เดี๋ยวนี้ไม่วิ่งกะผมแล้ว  มันบอกผมวิ่งเร็วขึ้น(มันเป็นไปเอง)  ผมเลยต้องข้ามไปวิ่งกะรุ่นใหญ่ พวกล่าถ้วย หอบแดรกเลยวันนี้........ บู่

อย่างที่บอกครับ ช่วงนี้บ้าวิ่ง  10 โลเป็นอย่างน้อยครับ.......... Grin

ปล...พอดีเจอเพื่อนวิ่งรู้ใจ วิ่งสเตปเดียวกันครับ เลยวิ่งด้วยกันทุกวัน แต่พอวิ่งอยู่ตัว ผมดันวิ่งเร็วขึ้น จนต้องขึ้นไปวิ่งกับรุ่นใหญ่ขึ้นครับ......... บู่

แถวนั้นมีที่วิงเหรอครับ ผมนึกว่าอันตรายไปหมด พวกยิงทิ้งยิงขว้างกันทุกวัน ไม่รู้มันหนุกตรงไหนนิ เที่ยวยิงคนทุกวัน  บู่

ถ้าอันตรายไปหมดกะอยู่กันไม่ได้แล้วละครับเสี่ยเบิ้ม ที่วิ่งมีอยู่ครับ เพียงแต่ต้องระวังมากขึ้นเท่านั้นเองครับ  อย่างเดือนที่แล้วก็เพิ่งกูเบิดได้ตรงด้านหน้า พวกเอามาซุ่มไว้ที่พุ่มไม้ กะเล่นพวก อส. ที่มาเฝ้าครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #344091 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:40:05 PM »

ช่วงนี้ฟิตนะครับพี่น้อง  ขอบอก.....เพื่อนที่วิ่งด้วยกันทุกวัน เมื่อก่อนต้องวิ่งประคองผม  เดี๋ยวนี้ไม่วิ่งกะผมแล้ว  มันบอกผมวิ่งเร็วขึ้น(มันเป็นไปเอง)  ผมเลยต้องข้ามไปวิ่งกะรุ่นใหญ่ พวกล่าถ้วย หอบแดรกเลยวันนี้........ บู่

อย่างที่บอกครับ ช่วงนี้บ้าวิ่ง  10 โลเป็นอย่างน้อยครับ.......... Grin

แถวนั้นมีที่วิงเหรอครับ ผมนึกว่าอันตรายไปหมด พวกยิงทิ้งยิงขว้างกันทุกวัน ไม่รู้มันหนุกตรงไหนนิ เที่ยวยิงคนทุกวัน  บู่

ถ้าอันตรายไปหมดกะอยู่กันไม่ได้แล้วละครับเสี่ยเบิ้ม ที่วิ่งมีอยู่ครับ เพียงแต่ต้องระวังมากขึ้นเท่านั้นเองครับ  อย่างเดือนที่แล้วก็เพิ่งกูเบิดได้ตรงด้านหน้า พวกเอามาซุ่มไว้ที่พุ่มไม้ กะเล่นพวก อส. ที่มาเฝ้าครับ

ไหว้บุญรักษาครับพี่ วิ่งเร็วๆ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #344092 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:52:13 PM »

Skydiver_รักในหลวง, Biggaju, Southlander, tum610, Pandanus, คุณพ่อตัวดี, bigbuffalo (+ 2 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แหลงถึงก้ามานิ   หรอยจริงน้าบิ๊ก

วันนี้ผมยังไม่ทำงานที เนื่องจากข้อต่อตัวป้องกันหลุมทะลักรั่วยังซ่อมไม่เสร็จเลย

ไหนๆก่าได้หยุด  น้ำแข็ง โซดาเตรียมไว้ให้พร้อมแล้วยังครับน้าจง ยิ้มีเลศนัย 

ทำงานในเล  หม้ายไหรสักหีดครับน้าบิ๊ก

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #344093 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:58:00 PM »

Skydiver_รักในหลวง, Biggaju, Southlander, tum610, Pandanus, คุณพ่อตัวดี, bigbuffalo (+ 2 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แหลงถึงก้ามานิ   หรอยจริงน้าบิ๊ก

วันนี้ผมยังไม่ทำงานที เนื่องจากข้อต่อตัวป้องกันหลุมทะลักรั่วยังซ่อมไม่เสร็จเลย

ไหนๆก่าได้หยุด  น้ำแข็ง โซดาเตรียมไว้ให้พร้อมแล้วยังครับน้าจง ยิ้มีเลศนัย 

ทำงานในเล  หม้ายไหรสักหีดครับน้าบิ๊ก

ตกปลาแก้เซ็งได้ม่าย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #344094 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:01:28 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=8717.0

ครับ.....โดนหลายคนครับ

พี่มานิตย์พอมีทางออกเรื่องนี้ให้ไหมครับ ไหว้

แปลกนะครับปืนเข้ามาถึงบ้านเราแล้วขึ้นทะเบียนไม่ได้.....จะเอาปืนไปคืนแล้วเอาเงินคืนก็ไม่รู้จะคืนที่ไหนทางออกก็ไม่มีใครทำอะไรที่ดีกว่านี้ได้....เจ้าของโครงการน่าหาทางออกให้ด้วยนะครับ
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #344095 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:09:02 PM »

พี่มานิตย์พอมีทางออกเรื่องนี้ให้ไหมครับ ไหว้

แปลกนะครับปืนเข้ามาถึงบ้านเราแล้วขึ้นทะเบียนไม่ได้.....จะเอาปืนไปคืนแล้วเอาเงินคืนก็ไม่รู้จะคืนที่ไหนทางออกก็ไม่มีใครทำอะไรที่ดีกว่านี้ได้....เจ้าของโครงการน่าหาทางออกให้ด้วยนะครับ

ไม่รู้ไปติดต่อทางไหนครับพี่ร้านก็ปิดตัวไปแล้ว

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #344096 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:13:54 PM »

ทำงานเป็นทีมครับ แต่พอผิดหาได้แค่คนเดียว..... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #344097 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:16:31 PM »

ลูกใครกำลังจะจบ ม3. ปีนี้บ้าง และกำลังมองหาที่เรียนใหม่อยู่บ้างรึ
ลองดูที่นี่กันบ้างไม๊
http://www.admission.kmutnb.ac.th/sarupdatarapsamak2555-cert-bac2-3Ys.pdf

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #344098 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:17:47 PM »

ไม่รู้ไปติดต่อทางไหนครับพี่ร้านก็ปิดตัวไปแล้ว

ทำอะไรไม่ได้แล้วครับนัท คนที่ถือปืนโครงการนี้ไว้ ตอนนี้ก็เท่ากับถือปืนเถื่อนครับ ถ้าไม่อยากถือไว้ก็เอาไปคืนอำเภอครับ...... อ๋อย

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #344099 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:19:07 PM »

ทำอะไรไม่ได้แล้วครับนัท คนที่ถือปืนโครงการนี้ไว้ ตอนนี้ก็เท่ากับถือปืนเถื่อนครับ ถ้าไม่อยากถือไว้ก็เอาไปคืนอำเภอครับ...... อ๋อย

ถ้าได้ตังค์คืนด้วยก็พอแค่นคืนอยู่ครับพี่แต่นี้... เศร้า

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: 1 ... 22937 22938 22939 [22940] 22941 22942 22943 ... 35779
  พิมพ์