เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:23:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23068 23069 23070 [23071] 23072 23073 23074 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25752690 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #346050 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:35:36 PM »

เครื่องบินบังคับ   ฮ. บังคับ  เข้าไปศึกษาหาข้อมูลได้ที่ไหนครับ

RC Flying

ตอบไปเลยครับน้าดุนว่าที่    ลุงฮา..   Cheesy   คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #346051 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:37:04 PM »

จบแล้ว.....

ไอ้ไวรัสจัญไร.....  ยังกะแก๊งคอลเซ็นเตอร์

อธิบายนะ หมวดผม อยู่ ๆ เคื่องคอมฯในหมวดก็เกิดอาการพร้อมกันทั้งสาม-สี่สิบเครื่อง

มีไอ้หน้าตายังงี้โผล่มา

แน่นอน ปานลิตเติ้ลบอยถล่มฮิโรชิม่า  โทรศัพท์ผม ดังต่อเนื่องร่วมสิบสาย (ไวรัสผมไม่กลัวหรอก คนใช้เครื่องนี่สิ)

มันคือ ไวรัสหลอกลวง.....fake virus ที่มาในรูปของ anti virus

อาการคือ โผล่หน้านี้มา แล้วสแกนเครื่องเราทันที ปรื๊ดดด (ใช่หรือเปล่าไม่รู้ ใครจะดูทัน) แล้วโชว์ว่า ในเครื่องติดไวรัสนั้น ไวรัสนี้

และการนำเสนอ จะอยู่แต่ในโฟลเดอร์มาตรฐานของวินโดว์เท่านั้น โฟลเดอร์ที่เราสร้างเองไม่มีไวรัสเลย

ต่อมา มันก็จะถามเรา จะให้เอาไวรัสตัวนี้ออกมั๊ย พอเราคลิกตกลง มันจะบอกว่า รีจีสเตอร์ก่อนสิ......  อ้าว...!!

ผมใส่คีย์มั่ว ๆ ให้มัน เฮ้ยมันรู้แฮะ .....มันว่า อินวาหลิดคีย์... เอา ๆ

ผมทำเป็นไม่สนใจ เปิดโปรแกรมอื่น ...ชาด เปิดไม่ได้สักอย่าง..... มันบล็อกหมด

ผมหมดหนทางแล้ว ครูเจ้าของเครื่องก็แจ๊ด ๆ อยู่ข้างหู เข้าดอส คิลโปรเซสเลย(taskkill)

เหลือเชื่อ..จากที่อยู่ภายใต้การควบคุมของไวรัส หายจ้อยเลย.....  อะไรฟระ นึกจะมาก็มา จะไปก็ไป

ลองดูเครื่องอื่น ๆ ที่เป็นเหมือนกัน กะว่าจะใช้วิธีเดียวกัน ปรากฏว่า อาการหายหมดทุกเครื่องแล้ว

อะไรกันฟระ.... อยู่ ๆ มันก็บอกว่า สแกนคอมพลีต เครื่องคุณสะอาดหมดจดแล้ว แล้วก็หายไปง่าย ๆ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #346052 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:41:26 PM »

เครื่องบินบังคับ   ฮ. บังคับ  เข้าไปศึกษาหาข้อมูลได้ที่ไหนครับ

RC Flying

ขอบคุณครับพี่   ไว้เล่นกับลูกบ่าวที่บ้านครับ  

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #346053 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:41:32 PM »

555 พลัดคูไปแล้วหนึ่งทีมนักเรียนเรา Grin

บอกไปแล้วว่า ไม่เป็นไร ปีหน้าเอาใหม่ ไม่ทันจบ ม.6 น่าว่าได้สักเหรียญเหมือนโรงเรียนอื่นแน่ ๆ  Cheesy

ผิดบ่อย ๆ เดี๋ยวมาเป็นครูชดใช้กรรมเองแหละ  คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #346054 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:41:45 PM »

เครื่องบินบังคับ   ฮ. บังคับ  เข้าไปศึกษาหาข้อมูลได้ที่ไหนครับ

RC Flying

ตอบไปเลยครับน้าดุนว่าที่    ลุงฮา..   Cheesy   คิก คิก

นั่นเขาระดับเมพขิงๆ เล่นระดับสี่ใบพัดเลย คิก คิก

ปล.จงเล่นของพวกนี้มันเปลืองหรือเปล่าง่ะ อย่าง ฮ.ลำหนึ่งเครื่องยนต์น้ำมันนะ กว่าจะเล่นจริงได้ก็หลายเหมิน ตกทีเดียวเจ๊งหลายตังค์

เล่นเครื่องเสียงนิ แอมป์เครื่องเหมินสองเหมินฟังกันงอกหงอกนุ๊ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #346055 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:42:03 PM »

จบแล้ว.....

ไอ้ไวรัสจัญไร.....  ยังกะแก๊งคอลเซ็นเตอร์

อธิบายนะ หมวดผม อยู่ ๆ เคื่องคอมฯในหมวดก็เกิดอาการพร้อมกันทั้งสาม-สี่สิบเครื่อง

ในเครื่องไม่มีตัวโปรแกรม Block autorun เหรอ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #346056 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:43:50 PM »

แต่ที่น่าเกลียดคือ ครูบางคนไปยืนหยบชี้ไม้ชี้มือสอนเด็กให้ทำ ชาด ไม่เห็นเกรงใจกรรมการเค้าเลย  มันจะตั้งหวังอะไรปานนั้น เบร่อแต่สวนไม่พอ พาให้นักเรียนหัดเบร่อกันหล่าว ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2011, 01:52:11 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #346057 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:44:56 PM »

จบแล้ว.....

ไอ้ไวรัสจัญไร.....  ยังกะแก๊งคอลเซ็นเตอร์

ในเครื่องไม่มีตัวโปรแกรม Block autorun เหรอ
ผมหาในเว๊บไวรัสแพทเทิร์นต่างๆ ไม่เจอตัวนี้เลยง่ะ คิก คิก
สงสัยตัวใหม่จริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #346058 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:45:39 PM »

คิก คิก คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #346059 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:46:19 PM »

อ๋อ..ออกแนวใสๆบางๆ

พี่เข้มมีชุดเครื่องเสียงอะไรบ้างง่ะ มาเสวนากันนิ เห็นไม๊มีความเห็นทีดีๆ มีประโยชน์มากมาย

อย่างน้อยผมได้ไอเดียดีๆ เปลี่ยนใจจากยี่ห้อแมกเน๊ตได้แระ
หาม่ายครับ หลักๆแล้วที่ผ่านมา เครื่องเสียงมันเป็นของชอบ ถึงชอบมาก ถึงมากที่สุด

แต่ที่ไม่ได้สร้าง เพราะอยู่บ้านเช่ามาตลอด เพิ่งมามีบ้านเป็นหลักแหล่ง เมื่อไม่กี่ปีมานี้เอง แล้วสถานที่มันไม่ได้เป็นดังใจ ก็เลย ยังไม่หา มากระแทกหู สักที

นี่กะ วางๆโครงการณ์ 1800ปีอยู่ น่าจะสักระยะ....เดี๋ยวรอให้จัดการ โกดังที่นาทวี ให้เรียบร้อย อิๆๆ(ต่อเติม ที่หาตังค์ก่อน)

ที่บ้านหาดใหญ่ กะแพลนใว้แล้ว อิๆๆ

ที่มีอยู่กะยามาฮ่าร้ายๆ เอาใว้ดูหนัง.........คู่หน้า ได้ลำโพงมิสชั่นร้ายๆ พอเอาใว้ควังเพลงยามเหงาๆได้ แต่แอมป์ก็ฟังกะยามาฮ่าแหละ เพียงจุดประสงค์ที่ซื้อมาครั้งแรก ก็รู้อยู่แล้วว่า มันไม่เหมาะสำหรับฟังเพลง คือมันออกมาไม่หมด(คามใจนึก)อิๆๆ แต่ใช้ดูหนัง ถือว่าพอใจ หากมันบันทึกมาดี มันก็ออกมาดีใช้ได้ทีเดียว อิๆๆ

ลำโพงเซอร์ราวทั้งหมด เป็นของยามาฮ่าครับ รวมๆได้6.1มั้ง ห้องก็ไม่อำนวย แต่บางที ลูกกะเมียกะเผลอว่าใครมาเคาะตู กำลังแลหนังอยู่ อิๆๆ พอใจกับเครื่องที่แลหนัง แต่อยากได้เครื่องฟังเพลงจริงๆ สักชุด....

แล้วซับ"แอ๊กตีบ" ฝีมือคนไทย พอประทะประทัง (ดีอยู่ ในระดับราคากะคุณภาพ) แต่บางทีก็องค์ลง

ปล.เมียไม่มีปัญหาครับจาน อิๆๆ เดี๋ยวจานได้ช่วยเลือกแน่ๆ แต่อาจใช้เวลาหน่อย 55+

นี่ก็ชุดเติบแระ

มิสชั่นลำโพงดีนี่ครับมีชื่อเสียงมานาน
เสียงแนวกลางๆ นิ่มๆ ไม่หวือหวาไหร๋ อยากได้ที่มันกระจ่างกว่านี้อีกนิด แต่กระจ่างแบบใหน บอกไม่ได้ เหมือนจานว่า หูใครกะหูใคร อ้อ..ยังไม่ได้หาแอมป์อื่นมาลองขับมันดูที มันอาจจะดีขึ้นกว่าปัจจุบัน หรือเลวลง ก็ไม่แน่ หากมันจับคู่ผสมพันธุ์กันไม่ได้.....

แต่อาจจะลอง เอาแอมป์มาก่อน เพื่อลองมาขับเจ้ามิสชั่นนี่ดู แล้วกะค่อยหาเรื่อง หาลำโพงคู่ใหม่เข้ามาเรื่อยๆ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #346060 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:46:27 PM »

จบแล้ว.....

ผมมักง่ายครับ

ทุกเครื่องผมใส่ซอร์ฟแวร์กันเขียนในไดรฟ์ซิสเต็มไว้หมดเลย นอกจากเครื่องผมเอง

แล้วเอามายด็อกฯกับเดสท็อฟไปฝากไดร์ดีไว้

ต้องรอจันทรุปราคา แปดสองหน หรือวันอธิกสุรทิน จึงจะขยันพอสำหรับการไล่อัพเดททีละเครื่อง

ผมไม่ได้อัพเดทแอนตี้ไวรัสกับวินโดว์มา สามสี่เดือนแล้ว  ยังไม่อยากขยันตอนนี้

ตั้งสี่สิบเครื่องนุ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #346061 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:47:27 PM »

จบแล้ว.....

แน่นอน ปานลิตเติ้ลบอยถล่มฮิโรชิม่า  โทรศัพท์ผม ดังต่อเนื่องร่วมสิบสาย (ไวรัสผมไม่กลัวหรอก คนใช้เครื่องนี่สิ)

มันคือ ไวรัสหลอกลวง.....fake virus ที่มาในรูปของ anti virus

อาการคือ โผล่หน้านี้มา แล้วสแกนเครื่องเราทันที ปรื๊ดดด (ใช่หรือเปล่าไม่รู้ ใครจะดูทัน) แล้วโชว์ว่า ในเครื่องติดไวรัสนั้น ไวรัสนี้

และการนำเสนอ จะอยู่แต่ในโฟลเดอร์มาตรฐานของวินโดว์เท่านั้น โฟลเดอร์ที่เราสร้างเองไม่มีไวรัสเลย

ต่อมา มันก็จะถามเรา จะให้เอาไวรัสตัวนี้ออกมั๊ย พอเราคลิกตกลง มันจะบอกว่า รีจีสเตอร์ก่อนสิ......  อ้าว...!!

ผมใส่คีย์มั่ว ๆ ให้มัน เฮ้ยมันรู้แฮะ .....มันว่า อินวาหลิดคีย์... เอา ๆ

ผมทำเป็นไม่สนใจ เปิดโปรแกรมอื่น ...ชาด เปิดไม่ได้สักอย่าง..... มันบล็อกหมด

ผมหมดหนทางแล้ว ครูเจ้าของเครื่องก็แจ๊ด ๆ อยู่ข้างหู เข้าดอส คิลโปรเซสเลย(taskkill)

เหลือเชื่อ..จากที่อยู่ภายใต้การควบคุมของไวรัส หายจ้อยเลย.....  อะไรฟระ นึกจะมาก็มา จะไปก็ไป

ลองดูเครื่องอื่น ๆ ที่เป็นเหมือนกัน กะว่าจะใช้วิธีเดียวกัน ปรากฏว่า อาการหายหมดทุกเครื่องแล้ว

อะไรกันฟระ.... อยู่ ๆ มันก็บอกว่า สแกนคอมพลีต เครื่องคุณสะอาดหมดจดแล้ว แล้วก็หายไปง่าย ๆ

จับไว้ให้ตัวกัน เผื่อเอามาใช้ที่โรงเรียน เผื่อได้เหตุซื้อเครื่องใหม่ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #346062 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:48:31 PM »

สมัครwifiแล้ว  แล้วเปิดโน้ตบุ๊คใช้ไงหว่า  ตกใจหน้าซีด

ว่าจะใช้ที่บ้าน งง....

ที่ได้มา ยี่ห้อไหร๋อ่ะเสี่ย

โน้ตบุ๊คซื้อพักใหญ่แล้ว เอเซอครับ

แต่ใช้มือถือต่อบลูทูธ มันไม่ได้อะ มือถือซัมซวย เดี๋ยวแฮงๆๆ

เมื่อเช้าเลยสมัครwifi เดือนละ107บาทครับ ไม่รู้โน้ตบุ๊คมันใช้ได้มั้ย  สงสัยต้องหอบไปร้าน3bb  คิก คิก

ตรูว่าอีบอก ก่าบอกไม่ได้ มือถือตรูรุ่น 8310 โย๋เหล๋ย โทรออก - รับสาย อย่างเดียว อ๋อย

ยังดีหวาตรูเหลย.... Smiley

โดนชก  โดนชก โดนชก   ไปต่อไม่ถูกเลยฉาน อ๋อย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #346063 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:49:24 PM »

เครื่องบินบังคับ   ฮ. บังคับ  เข้าไปศึกษาหาข้อมูลได้ที่ไหนครับ

RC Flying

ตอบไปเลยครับน้าดุนว่าที่    ลุงฮา..   Cheesy   คิก คิก

รับทราบครับ ให้ติดต่อ ลุงฮา ได้เลย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #346064 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:49:32 PM »

แต่ที่น่าเกลียดคือ ครูบางคนไปยืนหยบเด็กให้ทำ ชาด ไม่เห็นเกรงใจกรรมการเค้าเลย  มันจะตั้งหวังอะไรปานนั้น เบร่อแต่สวนไม่พอ พาให้นักเรียนหัดเบร่อกันหล่าว ยี๊

แข่งวิชาการกันเหรอ ตอนอยู่จุฬาภรณ์ ชลบุรี  ม๑. ลูกผมชอบวิทยาศาสตร์ และทำคะแนนดี อยากลงแข่งไปขอสมัครครูไม่ให้บอกว่า เขาให้เฉพาะห้องคิงด่วย เท่างั้น
ชาด เมร่อ ตอนนี้ย้ายมาอยู่ชลชายเสียหวางไป๊ ครูย้ายตามมาคลักๆ บู่

หน้า: 1 ... 23068 23069 23070 [23071] 23072 23073 23074 ... 35779
  พิมพ์