เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:37:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23111 23112 23113 [23114] 23115 23116 23117 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25735657 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #346695 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:35:49 PM »

ลุง คืบหน้าไหรมั่งม้าย เรื่องมีตติ้ง

จริง ๆ ผมควรอัพเดทเอง แต่มันไม่ค่อยว่างเลยลุงเห้อ

ข่าวแว่ว ๆ ว่า ลุงกะลุงเข้ม ติมานอนบ้านผมต่อเดือนกันยานี้

ถ้ารู้กำหนดวันแล้ว ผมอยากทำหลามเหนียวเป็นเดโมให้ดู ไม่ได้ทำกินมานานแล้ว

เมื่อก่อน คู่เขยเขาทำขายวันเว้นวัน พักหลังเขาเลื่อยไม้บ่อย ไม่ค่อยว่าง เลยเลิก

นะลุงนะ มาวันไหนบอกล่วงหน้า ผมจะได้หาพร้าวหาไม้ไผ่

หวางนี้ที่สวน  มีผลไม้ไรบ้างอะที่ออก

แรกวาซือที่นั่งกับพี่เข้ม... แหลง ๆ ว่าอิไปปูเต๊นท์นอนแถวบ้านน้าฉ็องซักคืน...
                                   แต่แลหน้าแลเสียงพี่เข้มแล้วแกอ้อมแอ้มพรือโฉ้... บู่
                                   คงตัดสินใจไม่ได้ เพราะยังไม่ไปถามเมียที... คิก คิก

แต่แกเสนอให้ไปนอนรีสอร์ทแถวท่าหลา..เลยบ้านเสี่ยวิลสันขึ้นไปหน่อย...

ถ้าไปนอนรีสอร์ท ผมกะแทบหมดบทบาท

เหมารีสอร์ทให้ครอบครัวละหลังครับ รับบทบาทเต็มๆเลย...............ฟิ้ว ๆๆ แว๊บบ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #346696 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:37:43 PM »

ถ้าไปนอนรีสอร์ท ผมกะแทบหมดบทบาท

ตัวผมเองน่ะ ตั้งใจไปนอนบ้านน้าฉ็อง...

แต่นั่นแหละ....อยู่ที่พี่เข้ม...    เอ๊ยไม่ใช่.... อยู่ที่ผบ.แกโด่ะ...

สำหรับผบ.ผมไม่ค่อยน่าห่วงอยู่แล้ว...
                  มีห้องน้ำซักหลังก็สบายแล้ว....

ว่าแต่ว่า หากจะไปพักจริง  บริเวณลานพักน้าฉ็องจัดให้ที่ไหนครับ...
                 บ้านครูแมว  หรือบ้านน้าฉ็อง...  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #346697 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:39:24 PM »

ลุง คืบหน้าไหรมั่งม้าย เรื่องมีตติ้ง

จริง ๆ ผมควรอัพเดทเอง แต่มันไม่ค่อยว่างเลยลุงเห้อ

ข่าวแว่ว ๆ ว่า ลุงกะลุงเข้ม ติมานอนบ้านผมต่อเดือนกันยานี้

ถ้ารู้กำหนดวันแล้ว ผมอยากทำหลามเหนียวเป็นเดโมให้ดู ไม่ได้ทำกินมานานแล้ว

เมื่อก่อน คู่เขยเขาทำขายวันเว้นวัน พักหลังเขาเลื่อยไม้บ่อย ไม่ค่อยว่าง เลยเลิก

นะลุงนะ มาวันไหนบอกล่วงหน้า ผมจะได้หาพร้าวหาไม้ไผ่

หวางนี้ที่สวน  มีผลไม้ไรบ้างอะที่ออก

สวนผมกะมีพร้าว ส้มท้อนบ้าน ลูกเตียน ลอกอ ลูกเขือ

ต้มไก่บ้าน   คั่วหมูป่า..    น้ำพริกเคย  ยอดผัก ...  น้ำลายหก น้ำลายหก

ปลาดุกร้า ค่อยให้พี่เข้มไปฉกเอาแถวท่าแค...  พาไปหอใบขี้หมิ้นปิ้ง..   ฮายยย...

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #346698 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:43:09 PM »

ตัวผมเองน่ะ ตั้งใจไปนอนบ้านน้าฉ็อง...

แต่นั่นแหละ....อยู่ที่พี่เข้ม...    เอ๊ยไม่ใช่.... อยู่ที่ผบ.แกโด่ะ...

สำหรับผบ.ผมไม่ค่อยน่าห่วงอยู่แล้ว...
                  มีห้องน้ำซักหลังก็สบายแล้ว....

ว่าแต่ว่า หากจะไปพักจริง  บริเวณลานพักน้าฉ็องจัดให้ที่ไหนครับ...
                 บ้านครูแมว  หรือบ้านน้าฉ็อง...  Grin

แลๆแล้วน่าว่าเรือนผู้ใหญ่ทีเดียวเลยหวา   Grin Grin Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #346699 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:43:29 PM »

แต่นั่นแหละ....อยู่ที่พี่เข้ม...    เอ๊ยไม่ใช่.... อยู่ที่ผบ.แกโด่ะ...

ว่าแต่ว่า หากจะไปพักจริง  บริเวณลานพักน้าฉ็องจัดให้ที่ไหนครับ...
                 บ้านครูแมว  หรือบ้านน้าฉ็อง...  Grin

บ้านครูแมวก่อนต่ะ บ้านผมยังไม่ค่อยสะดวก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #346700 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:44:00 PM »

แลๆแล้วน่าว่าเรือนผู้ใหญ่ทีเดียวเลยหวา   Grin Grin Grin

แน่ม้าย แต่กับข้าวกับปลา ผมไม่สะดวกนะ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #346701 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:44:20 PM »

บ้านครูแมวก่อนต่ะ บ้านผมยังไม่ค่อยสะดวก

ลานกว้าง   ห้องน้ำสะอาดใหญ่โต..  Grin    เยี่ยม เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #346702 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:44:29 PM »

ไปซื้อของก่อน ก่อนเขาจะผันงบเป็นอย่างอื่น
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #346703 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:45:21 PM »

ไรของมรันหล่าว  แดดออก..แต่ฟ้าร้อง  Huh Huh Huh

สาบานไหรกะซ้อไว้มั่งล่ะลุง

กะเมียอย่าเที่ยวไปสาบานครับ  เดี๋ยวอีเข้าตัว  เพราะ 6 ตั้งไว้แยอะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ใครมั่งไม่หอน 6 เมีย ไหนสาบานมาแลถิ

เรื่องปกติครับพี่เล็ก

ผมแหล้....ไม่หอนหกเมีย  เพราะดับอีหกเข้าหิดหนึ่ง ชาดเมียจับได้พลามพ้น... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #346704 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:46:01 PM »

สวนสาธารณะ(บนเขา) ตอนนี้ผมว่าก็เปลี่ยนไป ด้วยอากาศที่เปลี่ยนไปด้วยหรือป่าวก็ไม่รู้ ตอนเช้าหมอกไม่หนาเหมือนก่อน อากาศไม่เย็นเหมือนเดิม ดอกไม่เลยไม่สวยเหมือนเดิม บริเวณสวนนกก็เปลี่ยนเป็นเวทีกลางแจ้งไว้สำหรับจัดงานต่างๆของทางเทศบาล คลองที่ผมเคยโดดเล่นตอนประถม ตอนนี้ได้เปลี่ยนสภาพกลายเป็นคู มาคู่กับการเติบโตของตึกรามบ้านช่องที่เมื่อก่อนเป็นบ้านไม้ทรงโบราณ มีเสาค้ำยันใต้หลังคายันระเบียงหน้าบ้าน บัดนี้หลายที่หลายแห่งเปลี่ยนเป็นโรงแรมสูงถึง 25 ชั้น  เศร้า

คิดเหรอว่าต้นไม้และป่าเขาเป็นแหล่งกำเนิดออกซิเจนอันดับหนึ่งของโลก...............คุณคิดผิด ต้นไม้และป่าเขาผลิตออกซิเจนคิดเป็นสัดส่วนทั้งหมดแค่ 10 เปอร์เซ็นต์..........อีก 90 เปอร์เซ็นต์..ใครผลิตคำตอบคือ  แพลงตอนพืชในทะเลครับ..............ไม่เชื่อเหรอโทรไปสั่ง ดีวีดี รายการ ลงเอยอย่างไร ตอน ถมทะเลอ่าวไทยมาดู ที่ 02 663 4064 ผมจะสั่งด้วย

ผมยืมดูต่อครับ

Write CD ขายดีหวา คิก คิก

หนังแอ๊คชั่นนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #346705 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:46:43 PM »

แต่นั่นแหละ....อยู่ที่พี่เข้ม...    เอ๊ยไม่ใช่.... อยู่ที่ผบ.แกโด่ะ...

ว่าแต่ว่า หากจะไปพักจริง  บริเวณลานพักน้าฉ็องจัดให้ที่ไหนครับ...
                 บ้านครูแมว  หรือบ้านน้าฉ็อง...  Grin

แลๆแล้วน่าว่าเรือนผู้ใหญ่ทีเดียวเลยหวา   Grin Grin Grin

แน่ม้าย แต่กับข้าวกับปลา ผมไม่สะดวกนะ

ห่วงไหร.... ให้หุงข้าวเตรียมไว้ก็พอ  คิก คิก  ส่วนอาหารทำกันคนละอย่าง  มื้อนั้นก็ได้หลายอย่างแล้ว.... Grin

แกล้มบรรยากาศฉันมิตร....   ไม่หรอย  ก็หรอยแหละ.... Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #346706 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:47:02 PM »

ไรของมรันหล่าว  แดดออก..แต่ฟ้าร้อง  Huh Huh Huh

กะเมียอย่าเที่ยวไปสาบานครับ  เดี๋ยวอีเข้าตัว  เพราะ 6 ตั้งไว้แยอะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ใครมั่งไม่หอน 6 เมีย ไหนสาบานมาแลถิ

ผมแหล้....ไม่หอนหกเมีย  เพราะดับอีหกเข้าหิดหนึ่ง ชาดเมียจับได้พลามพ้น... Cheesy

ชาด อ้าปากกะรู้แล้วว่า6  คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #346707 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:47:50 PM »

เอาชุดนี้หวา....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #346708 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:48:00 PM »

ไรของมรันหล่าว  แดดออก..แต่ฟ้าร้อง  Huh Huh Huh

กะเมียอย่าเที่ยวไปสาบานครับ  เดี๋ยวอีเข้าตัว  เพราะ 6 ตั้งไว้แยอะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก็เลย (จำใจ) เป็นคนดีพ้น...  Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #346709 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:49:10 PM »

แลๆแล้วน่าว่าเรือนผู้ใหญ่ทีเดียวเลยหวา   Grin Grin Grin

ผมหมายถึงไปงานลูกเขือทีเดียวเลยนู๊  บู่

หน้า: 1 ... 23111 23112 23113 [23114] 23115 23116 23117 ... 35779
  พิมพ์