เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:28:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23119 23120 23121 [23122] 23123 23124 23125 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25728321 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #346815 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:47:49 AM »

ว่าแล้ว คืนนี้ก็ได้โอกาส เอา Jack Daniel's ไปเมากับเพื่อนสมัยเรียน ที่ "สวนอาหารบางบัว"  ที่ บางเขน  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ตอนนี้อยู่ตุงไหน....เราอิจวนกันม้าย Grin

มาตะวิลสัน ประมาณทุ่มนึง หรือช้าหน่อยก็ได้ ทีี่่สวนอาหารบางบัวเลย อยู่ตรงข้ามราบ ๑๑  มาถึงแล้วโทรหาเลย ... โชคดีร่ำ่รวย  Cool Cool Cool

ปล. กินกับเพื่อนคนเดียวเอง ถ้ามันติดงานก็นั่งคนเีดียวบายใจ  Wink

รับทราบครับลูกพี่....ไปกินกับได้นะ Grin

ได้ แต่ ตับ หาเอาเอง เห็นน้าซับฯ ว่าอยู่ฝั่งตรงข้าม แต่ อย่าเข้าไป ราบ ๑๑ รอ. นะ ตรูดบานไม่รู้ด้วย  Grin  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #346816 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:48:11 AM »

ยังไม่ได้เริ่มทำไรที  ง่วงเสียแล้วหล่าว  บู่  หากาแฟสักแก้วหวา  Grin Grin Grin

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #346817 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:50:04 AM »

สวัสดีครับพี่น้อง

หวัดดีครับพีีโพธ  ไหว้

หวัดดีครับพี่โพธ  ไหว้   ยืมเบี้ยสองพันถิ๊ คิก คิก

บู่ บู่ ....ท้าทายเจ้าหน้าที่มั่กๆ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #346818 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:51:25 AM »

ข้างๆบางบัวคือร้านรสเกษตรใช่หรือไม่...
อีกฟาก น่าจะเป็นอาบอบนวด ในเครือนิวกิมซัว

ฮัลโหล้คนกรุงเต้บ Grin....รถเครื่องร้ายๆเขาขายกันมากตรงไหนอ่ะ Grin

รถใหญ่ รถเล็กครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #346819 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:53:07 AM »

ข้างๆบางบัวคือร้านรสเกษตรใช่หรือไม่...
อีกฟาก น่าจะเป็นอาบอบนวด ในเครือนิวกิมซัว

ฮัลโหล้คนกรุงเต้บ Grin....รถเครื่องร้ายๆเขาขายกันมากตรงไหนอ่ะ Grin

(แลๆตรูว่าน่ายาวหล่าว)......รถใหญ่ครับ บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #346820 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:57:43 AM »

(แลๆตรูว่าน่ายาวหล่าว)......รถใหญ่ครับ บู่

น้าซับก็จะถามอีกว่า ใหญ่ระดับไหน 400 600 หรือ 1000 ซีซี

พอตอบอีกก็จะถามว่า ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ปีไหน  บล๊าๆๆๆๆๆ   คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #346821 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:58:23 AM »

ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #346822 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:59:46 AM »

น้าซับก็จะถามอีกว่า ใหญ่ระดับไหน 400 600 หรือ 1000 ซีซี

พอตอบอีกก็จะถามว่า ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ปีไหน  บล๊าๆๆๆๆๆ   คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
ฮาย คุยโทสับที่เป็นชั่วโมง  วันนั้นโทรมาสามนาทีสายหลุด  วันต่อมาถามไมวางเร็ว แกบอกผ้าขะม้าหลุด เอามือจับผ้าโทรศัพท์หลุดมือ ไม่งั้นยาว   ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #346823 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:00:31 AM »

หลายท่านคงเซ็งๆ ถ้ามาเกาะสวรรค์แล้วผมไม่ค่อยว่าง ก็มันไม่ว่างจริงๆ ทำงานปีละ362วัน หยุดปีใหม่1วัน สงกราน1วัน โอมายก๊อดดด  โดนชก

คนอื่น ใครจะคิดอย่างไร พี่ไม่รู้ ใอ้น้อง แต่สำหรับพี่ พี่เข้าใจอย่าเป็นกังวลครับ

ภาระหน้าที่ ที่ต้องรับผิดชอบ ต้องทำครับ ถ้าเราทิ้ง จะเสียงานเสียการ ถึงขั้นเสียหาย หึๆๆ

เกาะสวรรค์ มันก็ยังเป็นเกาะสวรรค์.... ใครว่า ค่าครองชีพแพง หากจะพาตัวเอง เข้าไปในที่แพงๆ มันก็แพง แต่แหล่งที่ไม่แพง ก็มี หึๆๆ

ไหว้ขอบคุณครับพี่เข้ม ที่เข้าใจ

คงเนื่องจากการวางระบบไม่ดีเอง ปีนี้ขนาดปิดเร็วขึ้น3ทุ่ม ตะก่อน4ทุ่ม  โดนชก

อีกทั้งลูกค้าส่วนใหญ่ทำงานกลางคืน เขาจึงแวะเวียนมาซื้ออุปกรณ์ตอนก่อนไปทำงาน ไอ้ครั้นเราจะปิดซะเฉยๆ คงเสียลูกค้าไม่ใช่น้อย เดี๋ยวหงุดหงิด เปลี่ยนไปซื้อที่อื่นเราคงเสียลูกค้า อีกทั้งอุดหนุนกันมานาน จนผมต้องทำของขวัญให้ตอนปีใหม่

การค้าสมัยนี้เหนื่อยขึ้นเยอะครับ สมัยก่อนปิดเช้า 4-5โมงเย็นปิด หยุดทุกสัปดายังสบายๆ เพราะไม่มีคู่แข่ง แต่สมัยนี้การค้าขายมันแข่งขันกันมาก ถ้าขืนทำแบบนั้น เรียบร้อยครับ  ไหว้

น่าอิจฉาจัง เจ้าของธุรกิจเสวนากัน   เราไม่เข้าใจเลย

น้าเบิ้มครับ  ช่วยแนะนำทีครับ ผมอยากเปิดร้านเครื่องเขียนเล็กๆ   ควรเริ่มต้นอย่างไรดีครับ

อย่าปล้ำเลยครับ เหนื่อยเปล่าๆระดับพี่จง มีบ่อน้ำมัน มีสวนยาง มีนาข้าว เหลือเฟือแล้วครับ มาปล้ำนั่งเฝ้าขายของจุกจิกทำไม เอาเวลาพาลูกเมียไปเที่ยวดีกว่า  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #346824 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:02:03 AM »

พอตอบอีกก็จะถามว่า ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ปีไหน  บล๊าๆๆๆๆๆ   คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
ฮาย คุยโทสับที่เป็นชั่วโมง  วันนั้นโทรมาสามนาทีสายหลุด  วันต่อมาถามไมวางเร็ว แกบอกผ้าขะม้าหลุด เอามือจับผ้าโทรศัพท์หลุดมือ ไม่งั้นยาว   ขำก๊าก ขำก๊าก

อ้าว โดนเหมือนกันรึ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #346825 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:04:27 AM »

หลายท่านคงเซ็งๆ ถ้ามาเกาะสวรรค์แล้วผมไม่ค่อยว่าง ก็มันไม่ว่างจริงๆ ทำงานปีละ362วัน หยุดปีใหม่1วัน สงกราน1วัน โอมายก๊อดดด  โดนชก

คนอื่น ใครจะคิดอย่างไร พี่ไม่รู้ ใอ้น้อง แต่สำหรับพี่ พี่เข้าใจอย่าเป็นกังวลครับ

ภาระหน้าที่ ที่ต้องรับผิดชอบ ต้องทำครับ ถ้าเราทิ้ง จะเสียงานเสียการ ถึงขั้นเสียหาย หึๆๆ

เกาะสวรรค์ มันก็ยังเป็นเกาะสวรรค์.... ใครว่า ค่าครองชีพแพง หากจะพาตัวเอง เข้าไปในที่แพงๆ มันก็แพง แต่แหล่งที่ไม่แพง ก็มี หึๆๆ

ไหว้ขอบคุณครับพี่เข้ม ที่เข้าใจ

คงเนื่องจากการวางระบบไม่ดีเอง ปีนี้ขนาดปิดเร็วขึ้น3ทุ่ม ตะก่อน4ทุ่ม  โดนชก

อีกทั้งลูกค้าส่วนใหญ่ทำงานกลางคืน เขาจึงแวะเวียนมาซื้ออุปกรณ์ตอนก่อนไปทำงาน ไอ้ครั้นเราจะปิดซะเฉยๆ คงเสียลูกค้าไม่ใช่น้อย เดี๋ยวหงุดหงิด เปลี่ยนไปซื้อที่อื่นเราคงเสียลูกค้า อีกทั้งอุดหนุนกันมานาน จนผมต้องทำของขวัญให้ตอนปีใหม่

การค้าสมัยนี้เหนื่อยขึ้นเยอะครับ สมัยก่อนปิดเช้า 4-5โมงเย็นปิด หยุดทุกสัปดายังสบายๆ เพราะไม่มีคู่แข่ง แต่สมัยนี้การค้าขายมันแข่งขันกันมาก ถ้าขืนทำแบบนั้น เรียบร้อยครับ  ไหว้

น่าอิจฉาจัง เจ้าของธุรกิจเสวนากัน   เราไม่เข้าใจเลย

น้าเบิ้มครับ  ช่วยแนะนำทีครับ ผมอยากเปิดร้านเครื่องเขียนเล็กๆ   ควรเริ่มต้นอย่างไรดีครับ

ร้านเครื่องเขียนเล็กๆ รึ

ปรึกษาครูวันเพ็ญซิจง

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #346826 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:06:37 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้มขวาน กทม อากาศร้อนครับ

พี่แพะ เอไอเอสทั้งสองเบอร์ เมียไม่รับ ผัวปิดเครื่อง ลองดำเนินการแบบที่บอกครับได้ข้อมูลแล้วนำให้ ตร อีกที

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #346827 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:07:10 AM »

ใช่แร้ว นี่แหละที่เราต้องการ จะเซ้อไอเปต2ก็เสียดายโน้ตบุ๊คที่มี ไว้ใช้ที่บ้านวัน2-3ชม.เอง จะติดADSLก็ไม่คุ้ม เดี๋ยวหาเวลาไปดูก่อน(ทำไมเวลาตูมันน้อยนักฟ่ะ คนเรามี24ชม.เท่ากันนี่หว่า) แบร่

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #346828 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:09:27 AM »

มั่วหล่าว ราบ11ไม่ใช่หรือตาซับ ยิ้มีเลศนัย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #346829 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:13:44 AM »

ร้านเครื่องเขียนเล็กๆ รึ

ปรึกษาครูวันเพ็ญซิจง

อืมม์   ..    ขายได้อันเดียวพอ    ร้านไม่ต้องใหญ่ด้วย... ....   บู่     คิก คิก แบร่

หน้า: 1 ... 23119 23120 23121 [23122] 23123 23124 23125 ... 35779
  พิมพ์