เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:31:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23298 23299 23300 [23301] 23302 23303 23304 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25647425 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #349500 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:41:13 PM »

Review BMW X1 : ห้องสัมภาระท้ายรถ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #349501 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:42:46 PM »

หวัดดีครับ

วันนี้เวลาบ่าย ๆ แดดเปรี้ยง ๆ มีรถตำรวจนำขบวนเข้าสนาม

ล้อเล่นนะครับ....เขาไปจอดต่อท้ายรถตำรวจ

แล้วเจ้าของรถก็แอ็คท่าอยู่อย่างนี้

ยืนยันได้ว่า....กระเป๋าไม่มากเหมือนวันก่อน.....เสียงว่าตัวที่กระเป๋ามากเก็บไว้ในรถ

ไม่รู้ปืนใครวางอยู่....มาถึงก็ฉวยได้ถ่ายรูปเลย    สักเดียวคนนี้กะตามมา

หิ้วปืนมาให้คนนี้ยิง......คนยิงก่ายิงพรรคเดียว

คนถ่ายโรปกะถ่ายพรรคเดียว

ทนไม่ได้....ยิงมั่ง

ยิงเอง  ตั้งเป้าเอง....( จนท.สนามมัวทำไหรอยู่ (ว่ะ) ไม่มาช่วยตังเป้านิ )

ไอ้นี่ไม่เกี่ยว   ถ่ายหนุก ๆ

ยิงปืนยาวเสร็จ....ปืนสั้นต่อ....เสียงว่าไม่เหมือนบอกที่บ้าน

แลกันชัด ๆ ที....ว่าใคร

ยืนทนแลอยู่ไม่ได้

เข้ามาอัดกัน

แล้วกะแขบหลบไป.....

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #349502 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:44:06 PM »

tum610, manithatyai, พ่อค้าภูธร- รักในหลวง, Wrangler 1, Pandanus และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ยู๊ฮู..... Cheesy Cheesy

วันนี้ลืมไปเลยครับ....ตั้งใจว่าจะเอาลูกซ้อมสิบเบ็ดยักไหล่หลบบ้านซักกุึบ... บู่ Tongue

ครึ่งกุบกะขายนะครับ.. ขำก๊าก ขำก๊าก.
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #349503 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:51:20 PM »

ผมอ่าน อะโดบี้ รีดเดอร์

ช่างแล่ะ ภาษาต้นฉบับเขาอ่านว่าไง นี่มันบ้านผมเมืองผม เข้ามาเมืองผม ผมก็ต้องอ่านแบบผม    เอาดิ...

อย่างเคเอฟซีไก่ทอด พวกใช้ส้อมจิ้ม มีดเฉือน จิ้มซอส ใส่ปาก

ผมจิ้มซอสแล้วยกครดเลย  สนใจไหร...

ผมยกครดเลยทีเดียว  ซ๊อสเซิ๊ด ไอไรไม่ต้องจิ้ม... Grin Grin  เห็นก็อร่อยเหมือนกัน.. คิก คิก
เรากะชอบ ยกซด หึๆๆ

เอ้ย...ยกครต ไปร้านทิวทัศน์ หัวแม่กุ้ง ตูยกสองมือเลย หึๆๆ

แคว๊ดมันในหัว เอาซาวข้าว(ข้าวสังข์หยด)ซ๊ะด้วย หึๆๆ

มันกุ้งที่ติดตามนิ้ว ง่ามมือ ตูกะเลียเกลี้ยง..........

ม่ายสนใจใคร...

คราหนึ่ง...โต๊ะข้างๆ แลแล้ว กะ บ้านน่าว่าอยู่ บ้านเกิดตูนั่นแหละ ใช้ซ้อมจิ้มอีท่าใหนไม่รู้ กุ้งโดดลงพื้น หายเบล่อไป หึๆๆ

อ้อ.....มันกุ้งกะเมื่อคลุกกับข้าวแล้ว กะหยำๆๆ ให้มันเข้ากัน ทีนี้ก็เปิบเข้าปาก เอาผักเหนาะจุ้มแคว๊กน้ำชุบแมงดา ให้ติดผัก แล้วกะส่งเข้าปากเคี้ยวตาม ปลิดโลกตอหมกมาอีกสองเม็ด โยนตามเข้าไป หึๆๆ

หรอยไม่หรอย ไม่โร้..........เพื่อนตูปล้ำอิไปอยู่หลายครั้งแระ จนเมียอียิกถีบแล้ว หึๆๆ กะยังไม่ได้ไปที บู่ บู่ บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 09:03:10 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #349504 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:52:53 PM »

tum610, manithatyai, พ่อค้าภูธร- รักในหลวง, Wrangler 1, Pandanus และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วันนี้ลืมไปเลยครับ....ตั้งใจว่าจะเอาลูกซ้อมสิบเบ็ดยักไหล่หลบบ้านซักกุึบ... บู่ Tongue

ครึ่งกุบกะขายนะครับ.. ขำก๊าก ขำก๊าก.

อ่าว เหรอครับ...ครึ่งกุบนึกว่าไว้ให้เซ็นอย่างเดียว... Grin    คิก คิก

ไซรปืนพอมาอยู่ที่ผมแล้ว มันหดเหลือแค่นั้นอ่ะ....  บู่
เห็นน้าแคว๊ดถือ บอกตั้งยาว......

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #349505 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:56:09 PM »

ตาอุดมเคด่วย...สาว่าเมียใช้ให้ไปทำงานไหรฉู้...
กะแหลม ๆ ล่อคอไม่แหลงไหรแล้วก็หายไป...
คงดูจากมูถู ว่ามีใครนินทามั่งหรือปล่าว....  
จะพิมพ์ก็แลตัวอักษรไม่เห็น... คิก คิก

ไม่่มี๊ ไม่มีใครนินทาทีวันนี้..  Grin
รู้ยังกะ"นายควนหนุน"หึๆๆ

เมียสั่งให้บึ่งไปรับของหรอยที่ สิงหนคร ไม่อยากแหลงครับจาน สงสารจานอีก มากะได้กินแต่เนื้อและหมูเน่าๆ หึๆๆ

กลับมาแล้วกะต้อง จัดแจงทำให้สุกครับ เพราะเมียสุดที่รักไปออกกำลังกาย หึๆๆ(เพราะหมอทั้งสั่ง ทั้งบังคับ)

แล้วกะเพิ่ง"ดินเนอร์"กันเสร็จ ตะกี้นิ๊

อาย.........อย่าให้แหลง.....คำว่าของหรอยสิงหนคร ใว้ใจได้ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #349506 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:08:28 PM »

อ่าว เหรอครับ...ครึ่งกุบนึกว่าไว้ให้เซ็นอย่างเดียว... Grin    คิก คิก

ไซรปืนพอมาอยู่ที่ผมแล้ว มันหดเหลือแค่นั้นอ่ะ....  บู่
เห็นน้าแคว๊ดถือ บอกตั้งยาว......

สมส่วน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #349507 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:13:27 PM »

น้องเมียมาหาที่ร้านเมื่อวันอาทิตย์ เดินเข้ามาในร้าน(ที่ยังเป็นบ้านโล่ง ๆ ไม่มีไหรสักอย่างที)

เดินดูจนทั่ว แล้วก็มานั่งแหมะตรงหน้าผม แล้วว่า ขอสักห้องได้ไหม (เฮ้ย..!!!)

ผมว่า เอ้า แล้วจะเอาให้ใครมานอน แล้วเรื่องมันพรือ ติมานอนร้านผม ลูกเขาถึงไม่มีพ่อแต่ก็มีแม่....จะมานอนค้างอ้างแรมได้ยังไง

หล่อนบอก ไม่ช่ายยย คือหน้าร้านที่มีสองคูหาเนี่ย จะขอแบ่งสักคูหาได้ม้าย

ผมก็นึก เฮ้ย จะเปิดร้านขายยาอีกหรือไงฟระ วันก่อนเปิดทีแล้ว ไม่มีคนเฝ้าร้านจนต้องปิด

หล่อนว่าต่อ จะเปิดร้าน(ตรูว่าแล้ว..)เช่าชุด (เหอ...??) สำหรับเด็ก (??.??)

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #349508 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:14:43 PM »

อ่าว เหรอครับ...ครึ่งกุบนึกว่าไว้ให้เซ็นอย่างเดียว... Grin    คิก คิก

ไซรปืนพอมาอยู่ที่ผมแล้ว มันหดเหลือแค่นั้นอ่ะ....  บู่

ไม่น่าเชื่อ ยังทุ๊เหลย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #349509 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:15:12 PM »

แนวคิดหล่อนคือ ไปเอาชุดมาจากพาหุรัด จากโบ๊เบ๊ เป็นชุดสวย ๆ สำหรับเด็กเดินพาเหรด เด็กประกวดนั่นประกวดนี่

แล้วให้โรงเรียน อบต. หรือผู้ปกครองเช่า สนนราคาซื้อมา ชุดละประมาณพันถึงพันห้า  สักเกือบ ๆ ร้อยชุด คละ ๆ แบบ

แล้วให้เช่า สามถึงห้าร้อยต่อครั้ง (เฮ้ย !!)  สามทีเช่าก็หลุดทุน   ผมถามว่า แล้วชุดนึงมันเช่าได้กี่ครั้ง

หล่อนว่า ชุดนึงก็ เช่ากันจนเปื่อย ขาด หลุดลุ่ยซ่อมไม่ไหวโน่นแหละ (ห๊า...!!!)

ผมสงสัยว่า ใครมันจะเช่า แพงซะขนาดนั้น หล่อนว่า ก็ทีเตยหอมขึ้นเต้นบนเวที ผมชักตังค์ค่าชุดแปดร้อย ตาไม่กระพริบ ไม่มีดายของ

เออเนอะ....มันก็จริง  แถมค่าแต่งหน้าอีกสองร้อย ค่ารองเท้า ค่าถุงมือ รวมแล้วพันกว่า  ตอนนั้นผมไม่ได้จะเสียดมเสียดายเลย

แล้วหล่อนก็ว่า จะหาเด็กมาเฝ้าร้านด้วย มีงานเข้า หล่อนถึงจะมาจัดการ (เอาแล้วไง) แล้วค่าเช่า เขาจะช่วยครึ่งนึง....

..........................

ผมคิดอยู่สองวันแระ เครียดนิด ๆ เพราะต้องการเปิดร้านแบบส่วนตัว ๆ มากกว่า

แต่ถ้าผมบอกปัด ผมเจอแม่ยายแผลงฤทธิ์ใส่แน่ เพราะหาว่าผมไม่เอื้อน้อง(เมีย)

ถ้าเอาเด็กมาอยู่ร้าน เด็กอะไรที่ไหนก็ไม่รู้ ร้านมันก็เชื่อมถึงกันซะด้วย เกิดปัญหาที แก้กันดราม่าเป็นก้อน ๆ แหละ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #349510 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:15:37 PM »

คิดอยู่สองวัน ก็เกิดพุทธปัญญา....ทำไมตรูไม่เอากิจการของหล่อนมาเป็นกิจการของตรูด้วยล่ะฟระ

หล่อนอยากเอาชุดอะไรมาลงก็เอามา ลงทุนสักแสนสองแสนก็เรื่องของหล่อน เราจัดการเรื่องตู้โชว์ เรื่องที่ตั้งให้ (หล่อนจ่าย..ตังค์เยอะนักนี่)

แล้วเด็กที่จะจ้างมา เดือนละสี่พันก็ไม่ต้องจ้าง  ตรูอยู่เอง ทำให้ฟรีเลย...  ลูกค้ามา ตรูรับหน้าเอง ติดต่อให้เสร็จสรรพ

เช้ามา เปิดร้านซ่อมคอม เปิดร้านให้หล่อนด้วย ก็ข้างในมันร้านเดียวกันอยู่แล้ว เพียงแต่มองจากข้างนอกดูไม่ออกแค่นั้นเอง

วันที่เขามาเอาชุด หล่อนจะมาจัดการเองก็ได้ ผมทำให้..ก็ยังได้ เพราะไง ๆ หล่อนก็ทำงานทั้งสองโรงบาลเหนื่อยพออยู่แล้ว

แต่ตอนรับตังค์  แฮ่ะ ๆ หกสี่จ้ะ   หล่อนเอาไปหก ผมสี่   หล่อนเสือนอนกิน ผมก็ไม่ต้องลงทุน แต่รับตังค์ด้วย  ฮี่ ฮี่

เช่าสิบชุด ห้าพัน หล่อนสามพัน ผมสองพัน ค่าเช่าเดือนละพันห้าหล่อนจ่าย ค่าเด็กเฝ้าร้านไม่ต้อง ไม่มีงานก็ไม่ต้องจ่ายค่าเฝ้าร้าน

หรือน้าเบิ้ม หรือลุงตุ้ม ท่านชาย หรือใคร ๆ ว่าไง
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #349511 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:16:34 PM »

แหล่มครับพี่มานิตย์ วันนี้น้าแฟร๊งค์ใส่ 511  ด้วย  Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #349512 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:16:40 PM »

น้องเมียมาหาที่ร้านเมื่อวันอาทิตย์ เดินเข้ามาในร้าน(ที่ยังเป็นบ้านโล่ง ๆ ไม่มีไหรสักอย่างที)

เดินดูจนทั่ว แล้วก็มานั่งแหมะตรงหน้าผม แล้วว่า ขอสักห้องได้ไหม (เฮ้ย..!!!)

ผมว่า เอ้า แล้วจะเอาให้ใครมานอน แล้วเรื่องมันพรือ ติมานอนร้านผม ลูกเขาถึงไม่มีพ่อแต่ก็มีแม่....จะมานอนค้างอ้างแรมได้ยังไง

หล่อนบอก ไม่ช่ายยย คือหน้าร้านที่มีสองคูหาเนี่ย จะขอแบ่งสักคูหาได้ม้าย

ผมก็นึก เฮ้ย จะเปิดร้านขายยาอีกหรือไงฟระ วันก่อนเปิดทีแล้ว ไม่มีคนเฝ้าร้านจนต้องปิด

หล่อนว่าต่อ จะเปิดร้าน(ตรูว่าแล้ว..)เช่าชุด (เหอ...??) สำหรับเด็ก (??.??)

หึๆๆ

สักเดี๋ยวใอ้เทือกกะตามมา หึๆๆ

ตูไม่อยากนึกภาคต่อ หึๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #349513 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:19:01 PM »

คิดอยู่สองวัน ก็เกิดพุทธปัญญา....ทำไมตรูไม่เอากิจการของหล่อนมาเป็นกิจการของตรูด้วยล่ะฟระ

หล่อนอยากเอาชุดอะไรมาลงก็เอามา ลงทุนสักแสนสองแสนก็เรื่องของหล่อน เราจัดการเรื่องตู้โชว์ เรื่องที่ตั้งให้ (หล่อนจ่าย..ตังค์เยอะนักนี่)

แล้วเด็กที่จะจ้างมา เดือนละสี่พันก็ไม่ต้องจ้าง  ตรูอยู่เอง ทำให้ฟรีเลย...  ลูกค้ามา ตรูรับหน้าเอง ติดต่อให้เสร็จสรรพ

เช้ามา เปิดร้านซ่อมคอม เปิดร้านให้หล่อนด้วย ก็ข้างในมันร้านเดียวกันอยู่แล้ว เพียงแต่มองจากข้างนอกดูไม่ออกแค่นั้นเอง

วันที่เขามาเอาชุด หล่อนจะมาจัดการเองก็ได้ ผมทำให้..ก็ยังได้ เพราะไง ๆ หล่อนก็ทำงานทั้งสองโรงบาลเหนื่อยพออยู่แล้ว

แต่ตอนรับตังค์  แฮ่ะ ๆ หกสี่จ้ะ   หล่อนเอาไปหก ผมสี่   หล่อนเสือนอนกิน ผมก็ไม่ต้องลงทุน แต่รับตังค์ด้วย  ฮี่ ฮี่

เช่าสิบชุด ห้าพัน หล่อนสามพัน ผมสองพัน ค่าเช่าเดือนละพันห้าหล่อนจ่าย ค่าเด็กเฝ้าร้านไม่ต้อง ไม่มีงานก็ไม่ต้องจ่ายค่าเฝ้าร้าน

หรือน้าเบิ้ม หรือลุงตุ้ม ท่านชาย หรือใคร ๆ ว่าไง
เต้นล่อเป้าอีกแระ พักนี้ใว้ใจ ไม่คร่ายได้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #349514 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:22:53 PM »

หึๆๆ

สักเดี๋ยวใอ้เทือกกะตามมา หึๆๆ

ตูไม่อยากนึกภาคต่อ หึๆๆ
งานนี้มีเอาปืนมาเฝ้าร้าน เหอๆๆ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 23298 23299 23300 [23301] 23302 23303 23304 ... 35779
  พิมพ์