เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:27:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23321 23322 23323 [23324] 23325 23326 23327 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25682093 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #349845 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:44:55 PM »

ปลาจวดเค็มครับ..  Cheesy Cheesy

แกถามผมว่าพาไปทำกับหมูสามชั้นทำยังไง....

ปลาจวดเค็ม บ้านผมเรียกปลาจวดร้า ทอดที เพื่อนเดินผ่านหน้าบ้านตะโกนถามเลยแหละ

ครูแมวไปรู้มาจากปากแม่ผม ว่าผมชอบกิน (แม่ยายไม่กิน ผมเลยไม่ยอมบอกใครว่าผมชอบ กะเดี๋ยวลำบากใจ)

วันที่แม่ยายไม่อยู่บ้าน ครูแมวเลยไปเบิกมาจากตลาด สองตัว เบ้อเิหิ้ม.... ไม่ถามเสียก่อน

ตัวใหญ่ ๆ ทอดกะทะสองหูธรรมดาไม่ใช่ง่าย ๆ ครั้นจะตัดท่อน ก็กลายเป็นผงหมด อมน้ำมันอีกตะหาก

แต่ก็นะ ...อุตส่าห์ไปถามแม่ผม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #349846 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:44:59 PM »

อย่าไปปล้ำกับไฮโซนาโหนดทีต๊ะ ของผมปลาดุกร้าทอดแค่เหม็ดแล้ว เหลือไว้สองตัว ให้หาใบขี้หมิ้นให้ได้ก่อน
ห่อย่างสักที

อ๋อ... นั้นไม่ได้ปล้ำตัวกับไฮโซนาโหนดแล้วฮั้น... บู่    แบร่

ไม่ได้ปล้ำตัว แต่ไม่อยากให้คาใจ ข้องใจนิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #349847 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:46:35 PM »

ปลาจวดเค็มครับ..  Cheesy Cheesy

แกถามผมว่าพาไปทำกับหมูสามชั้นทำยังไง....

ปลาจวดเค็ม บ้านผมเรียกปลาจวดร้า ทอดที เพื่อนเดินผ่านหน้าบ้านตะโกนถามเลยแหละ

ครูแมวไปรู้มาจากปากแม่ผม ว่าผมชอบกิน (แม่ยายไม่กิน ผมเลยไม่ยอมบอกใครว่าผมชอบ กะเดี๋ยวลำบากใจ)

วันที่แม่ยายไม่อยู่บ้าน ครูแมวเลยไปเบิกมาจากตลาด สองตัว เบ้อเิหิ้ม.... ไม่ถามเสียก่อน

ตัวใหญ่ ๆ ทอดกะทะสองหูธรรมดาไม่ใช่ง่าย ๆ ครั้นจะตัดท่อน ก็กลายเป็นผงหมด อมน้ำมันอีกตะหาก

เตินทำให้เมียกินหรือเมียทำให้เตินกิน
หกอย่าให้เพื่อนจับติดต๊ะ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #349848 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:47:29 PM »

Hoegaarden White Beer รสชาติบางๆ มีกลิ่นผลไม้ปนนิดๆ ซัดไป 3 แ้ก้วกำลังตึง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ที่ไหนครับน้าแพะ

ชื่อร้าน Beer Mansion  อยู่ ใน Mansion 7 รัชดาครับน้าดุลย์ หาโอกาสไปกินเบียร์สดดูครับ ละมุนลิ้นจริงๆ เบียร์ยี่ห้อนี้ครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

Mansion 7

Beer Mansion

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #349849 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:49:09 PM »

เตินทำให้เมียกินหรือเมียทำให้เตินกิน
หกอย่าให้เพื่อนจับติดต๊ะ...

ผมจะทำบางเมนูในวันหยุดครับ  แต่หลัก ๆ "เมีย"ทำให้กินครับ เพราะผมถึงบ้านก็มืดค่ำ แล้วต้องรีบนอนเพื่อตัดยางอีก

ขืนรอผมทำก็อดกันตาแววทั้งแม่ทั้งลูก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #349850 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:49:30 PM »

ไม่มี๊... บู่

งั้นบรรยากาศแรกคืน ผมไม่เห็นก็คงวาดภาพไม่ยาก ถึงไม่เห็นรูปถ่ายก็เถอะ

แล้ว แหลงเอินแหลงไกล ว่างมากินข้าวปร้านี้ตอใด (เมียฝากถาม)

คุยกันแล้ว.... สถานการณ์น่าเป็นห่วงเรื่องน้ำ  เรื่องฝน...

ยังหาข้อสรุปไม่ได้ที...ถ้าจะไปจริง ๆ จะแจ้งล่วงหน้าซักสามวันครับ....

ไม่ต้องคอยห่วงกังวล...จะไปก็บอก... Grin

(ที่จริงพี่เข้มแกไม่ได้ขออนุญาตเมียที....เที่ยวโยกโย้ นู่น นี่ หาเรื่องอ้างไปได้ตลอด..  บู่ บู่ )

เรื่องน้ำ เรื่องฝน ไม่ต้องห่วง มาทางนี้หาไม่ยาก

แต่หลังฝนหายนี่ ผมได้ยางสามเช้าแล้ว

ผมก็แค่ อยากนั่งคุยเรื่องมีตติ้งเป็นงานเป็นการแค่นั้นแหละ

ตอนรับปากเป็นแม่งาน วันนั้น น้าหลวง น้าสิงห์ ก็ยังอยู่ระยะเอื้อมถึง สะกิดได้

พอมาตอนนี้ ผมหยิบจับอะไรไม่ถูก เคว้งเสียจนกังวลว่า อาจทำให้งานใหญ่ประจำปีเสียหาย

ก็....

ไม่รู้สิ มั่ว ๆ มากแรง ลบยูสเซอร์หวา

ค่อย ๆ ทำไปทีละอย่างครับ....

กำหนดวันเวลา ตามที่สมาชิกส่วนใหญ่โหวด

-วางแผนกิจกรรมคร่าว ๆ ...  (อันนี้ไว้ทำ ร่วมสนุกทีเดียวในวันมิตติ้งอยู่แล้ว)
-ติดต่อจองที่พัก (ตามจำนวนคนที่จะมาร่วม  แต่ก็คงจะอยู่ในแนวเหมาทั้งหมดมากกว่า...

หลัก ๆ ก็แค่นี้ก่อน....  อย่าไปรวบเก็บไว้กองเดียว...เครียดเปล่า ๆ ..

วันเวลา อยากให้ห่างฝนซักหน่อย เดือน ธค. กำลังดี.... Grin
(ที่จัดมาคราวก่อน ๆ เดือน พย. ก็เพื่อได้ร่วมงานกับพี่บุญด้วย...แต่ปีนี้ได้ข่าวว่าแกไม่ได้มา ณ ช่วงนั้น)

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #349851 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:50:55 PM »

แพะเห้อ....วู๊  วู๊...

มีดแล่ช่างน้อยมาแล้วหนุ....เค้าตามหาให้ไปเลือกดูก่อนเพื่อน....
แล้วจะได้ขายคนอื่นต่อไป.... Cheesy      

เล่มกลางด้ามตรง  ดูดีหว่าเพื่อน... น้ำลายหก

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=293077&topic_id=297268&page=1#2

ยืนยันรับเล่ม2 ไปแล้วครับพี่ตุ้ม ตามที่พี่ตุ้มแนะนำครับ  ไหว้ ผมมาพิจารณาดูแล้ว เล่ม2 ตรงตามแบบที่สั่งไว้ที่สุด เพียงความหนาที่ทำไม่ได้ครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #349852 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:51:05 PM »

Hoegaarden White Beer รสชาติบางๆ มีกลิ่นผลไม้ปนนิดๆ ซัดไป 3 แ้ก้วกำลังตึง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ที่ไหนครับน้าแพะ

ชื่อร้าน Beer Mansion  อยู่ ใน Mansion 7 รัชดาครับน้าดุลย์ หาโอกาสไปกินเบียร์สดดูครับ ละมุนลิ้นจริงๆ เบียร์ยี่ห้อนี้ครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

Mansion 7

Beer Mansion

อืม น่าแตกเลือดจริงๆครับน้าแพะ วันหน้าไปกันนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #349853 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:51:27 PM »

ปลาจวดเค็มครับ..  Cheesy Cheesy

ไม่รักได้พรือ  อ่ะนะ...   Cheesy Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #349854 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:51:36 PM »

กิจกรรมถ่ายรูปวันมีตติ้ง เราหาคอนเซปต์ก่อนหวา....
ช่วยน้าฉ็อง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #349855 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:53:17 PM »

วันเสาร์เช้า ก่อนไปเรียน เมียจะแว๊บไปตลาดก่อน อยากไหรกะไปซื้อวัตถุดิบมา ที่ตลาดนัดข้าง ๆ บ้าน

ส่วนใหญ่จะเป็นขาหมู(ทีละสอง-สามขานะครับ) เย็นวันเสาร์ น้องเมียก็พาหลานสองคนมา เมียก็กลับมา กินกันเป็นการใหญ่

ข้าวมันไก่ก็เคยหัดทำ เนื้อตุ๋นยาจีน เป็ดพะโล้ เป็ดตุ๋น(เทไปสองหน จึงจะกินได้) หรือสารพัด แล้วแต่จะนึกอยากกิน

เห็นยังน้าซับฯ  มีเมีย ได้ทำอะไรให้เมียกิน มีความสุขจะตาย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #349856 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:53:30 PM »

โอเค   ในตู้เย็นยังอยู่สองตัว เพื่อนให้มา...
          เดี๋ยวกลับบ้านพาไปโยนทุ่มลงถังหยะหน้าบ้าน.. บู่ ยี๊

หรือว่าเมื่อคืนทำอะไรไว้ ลืมหมดแล้ว.. ยี๊ ขำก๊าก

โหม๋เรายังไม่รู้ทีครับ

เล่าเลยลุง แกเถียงไม่ทันหรอก  ถึงแกจะมาชี้แจงทีหลัง คนที่เชื่อไปแล้วก็ไม่เปลี่ยนใจหรอก

อย่าไปฮวนแกต่ะ   ก็คนเมาแก่ๆ คนนึง... บู่ บู่     คิก คิก

ยิ่งอยากรู้เข้าไปเหลย

ผลงานที่ผ่าน ๆ มาของแก เวลาเมา เป็นถอก ออฟ เดอะ ทาว ทุกที
ฮาย ตูม่ายไหร๋.....ไปถามแลโกอาดโด้..........พลั้งปากไปแล้ว แรกคืน หึๆๆ

นี่ก็ไม่รู้เป็นตายร้านดีประการใด ไม่เห็นเข้ามาทักทายทีนิ๊ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #349857 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:53:42 PM »

ยืนยันรับเล่ม2 ไปแล้วครับพี่ตุ้ม ตามที่พี่ตุ้มแนะนำครับ  ไหว้ ผมมาพิจารณาดูแล้ว เล่ม2 ตรงตามแบบที่สั่งไว้ที่สุด เพียงความหนาที่ทำไม่ได้ครับ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

น้ำลายหก น้ำลายหก   จะทำเมนูอะไรให้ผมกินว๊า...  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #349858 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:54:07 PM »

โอเค   ในตู้เย็นยังอยู่สองตัว เพื่อนให้มา...
          เดี๋ยวกลับบ้านพาไปโยนทุ่มลงถังหยะหน้าบ้าน.. บู่ ยี๊

หรือว่าเมื่อคืนทำอะไรไว้ ลืมหมดแล้ว.. ยี๊ ขำก๊าก

โหม๋เรายังไม่รู้ทีครับ

เล่าเลยลุง แกเถียงไม่ทันหรอก  ถึงแกจะมาชี้แจงทีหลัง คนที่เชื่อไปแล้วก็ไม่เปลี่ยนใจหรอก

อย่าไปฮวนแกต่ะ   ก็คนเมาแก่ๆ คนนึง... บู่ บู่     คิก คิก

ยิ่งอยากรู้เข้าไปเหลย

ผลงานที่ผ่าน ๆ มาของแก เวลาเมา เป็นถอก ออฟ เดอะ ทาว ทุกที
ฮาย ตูม่ายไหร๋.....ไปถามแลโกอาดโด้..........พลั้งปากไปแล้ว แรกคืน หึๆๆ

นี่ก็ไม่รู้เป็นตายร้านดีประการใด ไม่เห็นเข้ามาทักทายทีนิ๊ หึๆๆ

ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #349859 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:56:12 PM »

หน้า: 1 ... 23321 23322 23323 [23324] 23325 23326 23327 ... 35779
  พิมพ์