เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:27:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23393 23394 23395 [23396] 23397 23398 23399 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25702128 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #350925 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:18:39 PM »

วันนี้ลองดู เอาโน๊ตบุ๊คใส่ในกะบะแคปต่อเน็ตไว้  ขับรถออกจากบ้าน เสียบแอร์การ์ด ไม่มีหลุด ไม่สะดุดครับ ขับไปจอดไปดูไป ราวครึ่งชั่วโมงค่อยปิด ของเค้าดีจริงๆ3G  เยี่ยม

ถ้าทำโครงข่ายได้ขนาดนี้ ต่อไปบางที่คนอาจจะเลือกใช้3Gแทน ADSLเพราะความเร็วไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ แถมสะดวกไปใช่ที่ไหนก็ได้  Grin

ของ เอไอเอส ไหมครับ ที่ขอนแก่นถ้าไม่ใช่ เอไอส ตามอำเภอนอกๆ มือถือแทบใช้ไม่ได้เลยครับ

แม่นแล้วอ้ายกะจง  Grin

เล่นหุ้นรวยช้าไหมน้าเบิ้ม น้าเบิ้มมาลงทุนทำเกษตรกันไหมครับ    Grin

ปลูกไม้ยืนต้นกับพืชล้มลุกครับ  น่าว่าไม่นานได้ย้ายที่อยู่กันแน่ๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #350926 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:23:22 PM »

ชาด...เป็นแผลตรงมุมปากมา 2 อาทิตย์แระไม่พักหาย  หาวทีฉีกๆหาวทีฉีกที  บู่ บู่ บู่

ปากเสียซะแระ....   บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #350927 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:24:09 PM »

วันนี้ลองดู เอาโน๊ตบุ๊คใส่ในกะบะแคปต่อเน็ตไว้  ขับรถออกจากบ้าน เสียบแอร์การ์ด ไม่มีหลุด ไม่สะดุดครับ ขับไปจอดไปดูไป ราวครึ่งชั่วโมงค่อยปิด ของเค้าดีจริงๆ3G  เยี่ยม

ถ้าทำโครงข่ายได้ขนาดนี้ ต่อไปบางที่คนอาจจะเลือกใช้3Gแทน ADSLเพราะความเร็วไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ แถมสะดวกไปใช่ที่ไหนก็ได้  Grin

ของ เอไอเอส ไหมครับ ที่ขอนแก่นถ้าไม่ใช่ เอไอส ตามอำเภอนอกๆ มือถือแทบใช้ไม่ได้เลยครับ

แม่นแล้วอ้ายกะจง  Grin

เล่นหุ้นรวยช้าไหมน้าเบิ้ม น้าเบิ้มมาลงทุนทำเกษตรกันไหมครับ    Grin

ปลูกไม้ยืนต้นกับพืชล้มลุกครับ  น่าว่าไม่นานได้ย้ายที่อยู่กันแน่ๆครับ

เกิดผมซี้เบ้งก่อนต้นไม้โตละครับพี่จง ทำไง  อ๋อย คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #350928 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:25:06 PM »

โหล  โหล  ลุงดุลครับ ที่ผมเคยถามลุงเรื่องไทมเมอร์เอาไปใช้กับปั๊มน้ำ  ตัวนี้โอเคใหมครับ ผมเห็นมันถูกดี  ใช้แค่ควบคุมการเปิดปิดเท่านั้น...............

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=236508&topic_id=239668

การทำงานผ่านครับดูแค่ว่าสามารถรับโหลดปั๊มน้ำของเราไหวไม๊ เช่น ถ้าหน้าคอนแทคมันรับโหลดกระแสได้10 แอมป์

แล้วมอเตอร์ปั๊มน้ำเรากระแสน้อยกว่านั้นเช่น 4-5 แอมป์ก็ถอยมาใช้ได้เลยครับ   ถ้าโหลดแอมป์ไม่พอล่ะ.........เราทำได้

ด้วยการแทนที่จะให้มันไปตัดต่อปั๊มโดยตรง เราก็ให้มันไปต่อเข้ากับแมกเนติคส์คอนแทคเตอร์อีกที แล้วค่อยเอาหน้าคอนแทคของแมกเนติคส์คอนแทคเตอร์
ไปตัดต่อปั๊มแทน

ตัวอย่างภาพแมกเนติคส์คอนแทคเตอร์ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #350929 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:26:44 PM »

มาทำอาหอยกันดีกว่า  Grin

ปลาดุกต้องนำไปทอดให้กรอบ เลยนำเอาปลาดุกไปคลุกเกลือนิดหน่อย นำไปอบที่อุณหภูมิ 50 องศา ก่อน เพื่อให้เหมือนกับนำปลาดุกไปตากแดด อบไป 45 นาทีเนื้อปลาดุกก็แห้ง

เอาพริกแกงใต้ไปผัดกับหัวกะทิ 2 ถ้วย (ปลาดุก 1 กก.) ผัดให้หอม ใส่มะเขือพวงลงไปผัด ตามด้วย กระชายซอย และ ใบมะกรูด

ใส่ปลาดุกทอดลงไปผัด

คลุกให้เข้ากัน พริกแกงกะทิไปเคลือบชิ้นปลาดุกกรอบ พร้อมกับปรุงรสด้วยน้ำปลา ได้เป็นผัดเผ็ดแบบแห้งๆ

ใส่โหระพา

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #350930 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:29:08 PM »

ปลาดุกทอดกรอบผัดพริกแกง

เนื้อปลาดุกกรอบ รสพริกแกง พร้อมกับรสกระชาย

ทานกับข้าวสวยร้อนๆ เลิศ น้ำลายหก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #350931 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:29:55 PM »

เฟซบุ๊คก็มีประโยชน์นะครับ ทำให่เราติดต่อสื่อสารกันได้ ค่าใช้จ่ายไม่สูง สามารถหาคนที่เราไม่ได้ติดต่อด้วยนานๆก็เจอ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #350932 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:33:54 PM »

เบิ้มนี่น่าเอาทำเมียจริงๆ
งานการก็ขยัน
งานบ้านงานเรือนก็เก่ง กับข้าวก็ทำเก่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #350933 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:36:47 PM »

งานบ้านงานเรือนก็เก่ง กับข้าวก็ทำเก่ง

เอาพี่เข้มมั้ยครับ แกทำเป็น จารตุ้มก็ยิ่งเก่งใหญ่

ส่วนผมเป็นผู้บริหอย..เอ้ยผู้บริหาร ไม่ทำครับ รอกินอย่างเดียว  คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #350934 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:37:15 PM »

แนะนำน้องที่เรียนด้วยกันให้ก็ไม่เอา ลูกสาวคนเดียวที่นาอีกเป็นร้อยไร่ ที่ตรงนั้นตอนนี้ไร่ละล้านแปด   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #350935 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:37:36 PM »

เอาพี่เข้มมั้ยครับ แกทำเป็น จารตุ้มก็ยิ่งเก่งใหญ่

ส่วนผมเป็นผู้บริหอย..เอ้ยผู้บริหาร ไม่ทำครับ รอกินอย่างเดียว  คิก คิก

ใครเผลอเอาเพแหละ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #350936 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:38:14 PM »

วันนี้ลองดู เอาโน๊ตบุ๊คใส่ในกะบะแคปต่อเน็ตไว้  ขับรถออกจากบ้าน เสียบแอร์การ์ด ไม่มีหลุด ไม่สะดุดครับ ขับไปจอดไปดูไป ราวครึ่งชั่วโมงค่อยปิด ของเค้าดีจริงๆ3G  เยี่ยม

ถ้าทำโครงข่ายได้ขนาดนี้ ต่อไปบางที่คนอาจจะเลือกใช้3Gแทน ADSLเพราะความเร็วไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ แถมสะดวกไปใช่ที่ไหนก็ได้  Grin

แม่นแล้วอ้ายกะจง  Grin

เล่นหุ้นรวยช้าไหมน้าเบิ้ม น้าเบิ้มมาลงทุนทำเกษตรกันไหมครับ    Grin

ปลูกไม้ยืนต้นกับพืชล้มลุกครับ  น่าว่าไม่นานได้ย้ายที่อยู่กันแน่ๆครับ

เกิดผมซี้เบ้งก่อนต้นไม้โตละครับพี่จง ทำไง  อ๋อย คิก คิก

ปลูกท่อมกับกัญชานิ ใช้เวลาไม่นาน ผมว่าได้เข้าหรางก่อนต้นไม้ตายครับ

เนี่ยหลวงมีบัตรเครดิตให้เกษตกร เราไปขอกกู้เบี้ยซื้อปุ๋ยได้ด้วยครับ  ที่ก็ไม่ต้องหาซื้อ ปลูกกันที่เกาะกลางนั่นแหละ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #350937 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:39:01 PM »

แนะนำน้องที่เรียนด้วยกันให้ก็ไม่เอา ลูกสาวคนเดียวที่นาอีกเป็นร้อยไร่ ที่ตรงนั้นตอนนี้ไร่ละล้านแปด   คิก คิก

รูปร่างหน้าตา ผ่านไม๊

ให้ดีขอภาพปลากรอบ คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #350938 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:41:51 PM »

แนะนำน้องที่เรียนด้วยกันให้ก็ไม่เอา ลูกสาวคนเดียวที่นาอีกเป็นร้อยไร่ ที่ตรงนั้นตอนนี้ไร่ละล้านแปด   คิก คิก

มันต้องมีเงี่ยนงำอะไรแน่ๆ  ยิ้มีเลศนัย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #350939 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:42:24 PM »

แนะนำน้องที่เรียนด้วยกันให้ก็ไม่เอา ลูกสาวคนเดียวที่นาอีกเป็นร้อยไร่ ที่ตรงนั้นตอนนี้ไร่ละล้านแปด   คิก คิก

ผ่าน  แต่ต้องเป็นเพื่อนกันก่อนนิ๊  ติดต่อผ่านเฟสก็ได้   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 23393 23394 23395 [23396] 23397 23398 23399 ... 35779
  พิมพ์