เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:27:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23472 23473 23474 [23475] 23476 23477 23478 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25707816 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #352110 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:21:27 PM »

ออกจากที่ทำฮานก่อนเที่ยง

ผ่านสี่แยกเบญจมฯไปทางราชภัฏ  จากสี่แยกเบญจมฯแค่ 3 - 4 นาที แล้วเลี้ยวซ้ายสามแยกบ้านตาล

เข้าสู่พื้นที่ที่อากาศดีที่สุดในประเทศไทย

ท่ามกลางบรรยากาศฟ้าอำอุย

อากาศดีสู้วังน้ำเขียวได้ม๊าย..  Grin คิก คิก

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #352111 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:22:07 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=cWU9HVDsMN4#ws

แบบที่สาวน้อยนี่ฟังไปตีไปคนเดียวอ่ะครับ  เป็นตัวให้จังหวะหรือป่าว  ว่าจะหามาให้เจ้าโชกุนบ้างครับ ตอนนี้มันตีอยู่คนเดียว ดูท่ามันจะเบื่อๆแร๊ะ..........

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #352112 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:23:05 PM »

อ้อ..........อีกนิดครับ  เวลาแกะเพลงในการตีกลองหรือประมาณว่าตีกลองคนเดียวแต่เล่นเป็นเพลง เค้าใช้เครื่องมืออะไรช่วยอะครับ ที่ต่อหฟังไปตีไปคนเดียวฮั้น ผมเรียกไม่ถูก...

เซ้อกลองไฟฟ้าไปเลย  ทำได้ทุกอย่าง Grin

วันทิตย์นี้ไปกินเหล้ากะน้องตาลมั้ย..........อิ อิ

วันอาทิตนี้โดนไปอบรมบ่มนิสัย เมืองหลวงคับ  อาทิตหน้าต๊ะ
จะไปขอเหล้าหลังโลตุสกินด้วยเห็นบ่นๆว่าม่ายเพื่อนชวนกินเหล้า Grin

น่าฉงฉานเนอะ....  คิก คิก คิก คิก

ไปกินกะแกมั่งก็ดี....    ได้กินแต่ละที โพนทะนาให้ชาวบ้านได้ยินไปสามบ้านแปดเมือง.... Cheesy  คิก คิก

ธรรมดาครับลุง  คนมีอันจะกินหน่ะครับ..........

ปล....ช่วงนี้กินเกือบทุกคืน  หมดโซดาวันละ 2 ขวดกะขึ้นนอน  หลับบายเลย........... ยิ้มีเลศนัย

จุ๊ จุ๊  ผมหมายถึงหลังโลตัส.....จุ๊ ๆ  อย่าโฉ บู่    คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #352113 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:24:36 PM »

ฟ้ามันก็หม่น ๆ ประมาณนี้ทั้งวัน ผมจะกดภาพให้มันดี ๆ แสงก็ไม่เอื้อ

อีกอย่าง ขับรถพลาง ถ่ายพลางนี่ ยากชิบ..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #352114 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:26:01 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #352115 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:28:01 PM »

ฟ้ามันก็หม่น ๆ ประมาณนี้ทั้งวัน ผมจะกดภาพให้มันดี ๆ แสงก็ไม่เอื้อ

อีกอย่าง ขับรถพลาง ถ่ายพลางนี่ ยากชิบ..

ดีที่ไม่ใช้กล้องเทพ ไม่นั้นเบลอ 
ภาพนี้น้าแฉ็งเก็บรายละเอียดดีมากครับ +1

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #352116 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:28:41 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=cWU9HVDsMN4#ws

แบบที่สาวน้อยนี่ฟังไปตีไปคนเดียวอ่ะครับ  เป็นตัวให้จังหวะหรือป่าว  ว่าจะหามาให้เจ้าโชกุนบ้างครับ ตอนนี้มันตีอยู่คนเดียว ดูท่ามันจะเบื่อๆแร๊ะ..........

ก็หูฟังเพลงนี่แหละครับ..  เพลงที่ออกทางลำโพง....

ไม่งั้นหากฟังเสียงจากลำโพงโดยตรง... เสียงที่ได้ยินจะได้ยินไม่ครบ.. โดนเสียงกลองตัวเองกลบหมด... Grin

ไม่ต้องกลัวไม่ได้ยินเสียงกลองตัวเองหรอกครับ.... หูฟังมันไม่ป้องกันเสียงได้ถึงร้อยเปอร์เซนต์อยู่แล้ว..

หากแบบเจ้าโชกุน ซ้อมอยู่ในบ้าน ไม่ต้องใช้หูฟังก็ได้ครับ.... เปิดเพลงฟังจากลำโพงก็พอแล้ว...
                       ตีคลอจากเพลงได้เลย...

เชื่อป่าว...  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 03:32:25 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #352117 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:29:21 PM »

ทำไมไม่จอดถ่ายแบบพี่เล็กอ่ะ.....  บู่  ไม่กลัวเลอะเทอะเหรอ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #352118 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:29:28 PM »

ประมาณ 12 - 13 ก.ม. ก็ถึงตัวอำเภอลานสกา ขับต่อไปอีกราว 15 นาที ก็จะข้ามเขาธง

เป็นเทือกเขาสูง ถนนตัดผ่าน บนสุดมีศาลาพ่อท่านคล้ายให้สักการะด้วย

อีกไม่กี่มากน้อย หลังลงจากเขาธง ก็จะถึงวัดมะนาวหวาน พระอารามหลวง

เลยวัดเลี้ยวซ้ายเข้าซอยแรกเลย เขียนตัวบะเหิ้ม เขาเหมนรีสอ์ท
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #352119 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:34:41 PM »

ราว ๆ 2 - 3 ก.ม. ถนนจะประมาณนี้ สองข้างทางตอกย้ำความเป็นสถานที่อากาศดี....
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #352120 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:36:06 PM »

ดีที่ไม่ใช้กล้องเทพ ไม่นั้นเบลอ 
ภาพนี้น้าแฉ็งเก็บรายละเอียดดีมากครับ +1

อธิบายหน่อยครับน้าซับฯ ตรงใหน  Huh

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #352121 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:38:45 PM »

โหล โหล เสี่ยเบิ้มครับ มีงานฮวนมาจากปร้าสีสาคอน(งงมรันเหมือนกัน ไซร๋มันไม่เข้ามาจัดการเอง).......

มันบอกว่าอีเอาแบบนี้ ไซร๋นี้ครับ แต่ช่วงบอดี้ของตัวกีต้าให้มันเล็กกว่านี้  ประมาณนี้แหละ  ลุงเบิ้มเข้าใจใหมอ่ะ......

ฝากรูปให้พี่ชายใจดี ลูกสามครับ  ไหว้ Grin

นิมนต์.....

เค้าเรียกไซส์อะไรครับตัวเล็กฮั้น...  แรกคืนจิ๊กโก๋ก็โทรมาถาม   ผมเรียกไม่ถูก... บู่

แล้วเฟร็ท ตัวเล็กมันมีกี่ช่องครับ... Grin

21แฟรตเท่ากันครับจาร แต่ย่อลงมานิดนึง สำหรับเด็ก12ลงมาครับ  Grin

คนนึง กีต้าร์    คนนึงกลอง  คนนึงคีย์บอร์ด... ขาดมือเบส....  ได้ครบวงแระ.... Cheesy Cheesy
พ่อมมันแหละ

ตกใจหน้าซีด

ก็ตัวเอียดๆนี่ละครับ พอดี ไม่ยื่นแขนมากเกิน ไว้โตขึ้นค่อยเอาตัวใหญ่ครับ  Grin

ก็ให้ซื้อไปสองตัวเลย... ไปสลับคอเอาเอง.... ...  บู่

ถ้าอยากได้แบบนั้นจริง ๆ  คงต้องสั่งทำ....

งั้นก็ตัวในรูปนี่ละครับ บางกว่า เบากว่า ตัวที่ลูกพี่หลวงเล่นน่าจะเป็นSquier รุ่นบูเล็ต จะออกหนาๆบานๆนิดนึง เด่วถ่ายเทียบให้ดูครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #352122 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:41:22 PM »

อธิบายหน่อยครับน้าซับฯ ตรงใหน  Huh

เชื่อคนง่ายจริง อยากเท้งพี่เข้มเท่านั้นนิ.....

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #352123 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:42:10 PM »

ก็หูฟังเพลงนี่แหละครับ..  เพลงที่ออกทางลำโพง....

ไม่งั้นหากฟังเสียงจากลำโพงโดยตรง... เสียงที่ได้ยินจะได้ยินไม่ครบ.. โดนเสียงกลองตัวเองกลบหมด... Grin

ไม่ต้องกลัวไม่ได้ยินเสียงกลองตัวเองหรอกครับ.... หูฟังมันไม่ป้องกันเสียงได้ถึงร้อยเปอร์เซนต์อยู่แล้ว..

หากแบบเจ้าโชกุน ซ้อมอยู่ในบ้าน ไม่ต้องใช้หูฟังก็ได้ครับ.... เปิดเพลงฟังจากลำโพงก็พอแล้ว...
                       ตีคลอจากเพลงได้เลย...

เชื่อป่าว...  คิก คิก คิก คิก

ปัญหาของเจ้าโชกุนตอนนี้คือไม่มีคนเล่นด้วยอ๊ะครับ มันเลยขาดแรงดึงดูด ประมาณเล่นคนเดียวแล้วมันเบื่อ นั่งเคาะแต่จังหวะโน้น จังหวะนี้ไปเรื่อยๆ ดูมันไม่ค่อยจะใส่ใจแล้วอ่ะ เลยว่าจะบอกครูมันให้สอนเล่นเป็นเพลงเลย แต่การเล่นเป็นเพลงคนเดียวนี่คงต้องมีอุปกรณ์ช่วยนิดหน่อย เลยถามดูอะครับ ในใจก็นึกอยู่ว่าไอ้เจ้าเอ็มพีสามที่เคยมีอยู่ น่าจะเอามาใช้ได้เหมือนกันน่ะ..........

ปล....แล้วมันมีประเภทเครื่องที่แยกเสียงกลองออกมาใหมครับ ประมาณว่าเราตีกลองประกบเพลงเอง แต่ดนตรีอย่างอื่นมากะเพลง....  Grin บู่

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #352124 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:43:59 PM »

เชื่อคนง่ายจริง อยากเท้งพี่เข้มเท่านั้นนิ.....

ก่าผมคนซื่อนิ  ใหนเลยจะตามเล่เหลี่ยมเติ้ลทัน...... เศร้า อ๋อย บู่

หน้า: 1 ... 23472 23473 23474 [23475] 23476 23477 23478 ... 35779
  พิมพ์