เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:22:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23541 23542 23543 [23544] 23545 23546 23547 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25664048 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #353145 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:01:00 PM »

สวัสดีครับพี่น้องด้ามขวานทุกท่าน

กลับมาถึงบ้านชลบุรีสองวันแล้ว แต่เหนื่อยมากเลยนอนพัก
สวัสดีกันตอนพบและสวัสดีเพื่อขอลาไปทำงานลงทะเลสัก 2-3 อาทิตย์ครับเดินทางอีกแล้วพรุ่งนี้ครับ

กราบขอบพระคุณในทุกๆกำลังใจจากพี่น้องด้ามขวานทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ลงเล....แวะ แว่บ มาหลังโลตัสด้วยม๊าย...  เผื่ออิได้ติดน้ำท่วมอีก...  คิก คิก คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #353146 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:01:03 PM »

สวัสดีครับพี่น้องด้ามขวานทุกท่าน

กลับมาถึงบ้านชลบุรีสองวันแล้ว แต่เหนื่อยมากเลยนอนพัก
สวัสดีกันตอนพบและสวัสดีเพื่อขอลาไปทำงานลงทะเลสัก 2-3 อาทิตย์ครับเดินทางอีกแล้วพรุ่งนี้ครับ

กราบขอบพระคุณในทุกๆกำลังใจจากพี่น้องด้ามขวานทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ชีพจรลงเท้าเลยวุ้ย...

โชคดีมีชัยครับน้าดุลย์.

ชีพจรลงเรือครับเอ๋ ไปลงที่สุราษฎ์ แต่ไม่รู้ท่าไหน นอนในเรือคืนหนึ่งเช้าถึงแท่นเจาะ เสียวพายุอาคาดหวางนี้ของเขาแรงจริง

สู้ครับพี่ ให้น้าหนองฟ้องให้ครับ เพื่อนนั่งฮ.เพ นี่ให้ลงเรือ ฟ้องให้หลาบ  Angry

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #353147 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:02:40 PM »

!!! เคาะราคา FORD RANGER ใหม่ TOP 3.2 ราคา 1,190,000       
             FORD ตัว TOP 3.2  ราคา 1,190,000
             ตัว TOP 2.2 ราคา 980,000

ฮี่ ฮี่....

เดี๋ยวคอยแลเม้นท์....  คิก คิก คิก คิก

ตกใจ  ตกใจ  โดนชก  โดนชก  อ๋อย  อ๋อย

เอ่อ ลุงตุ้ม เชฟตัวใหม่ที่จะออกเดือนหน้านี้ รุ่นไหรนะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนักแน่นเข้าไว้ครับ..... กับประสิทธิภาพ และเทคโนโลยี่ขั้นสุดยอด(เค้าว่างั้น)   Grin   คิก คิก คิก คิก

ส่วนว่าหากมันเสียหรือขัดข้อง  เป็นอีกเรื่องนึง ค่อยว่ากัน...
ไม่ใช่มันจะเสียง่าย ๆ ซะเมื่อไหร่...ยกเว้นเมื่อครบอายุการใช้งานของมัน..  Cheesy   คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #353148 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:03:26 PM »

ชีพจรลงเรือครับเอ๋ ไปลงที่สุราษฎ์ แต่ไม่รู้ท่าไหน นอนในเรือคืนหนึ่งเช้าถึงแท่นเจาะ เสียวพายุอาคาดหวางนี้ของเขาแรงจริง

ไซร๋เค้าไม่ให้ขึ้นคอปเตอร์ไปเหอ  อย่างนี้มันลูกเมียน้อยชัดๆ  อย่ายอมเด็ดขาดครับลุง........หุ  หุ

สงสัยค่าคอปปิเตอร์แพง เรามันไม่ใช่พนักงาน ลงไปทำงานให้เค้า เอาไหรดีๆ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #353149 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:04:38 PM »

สู้ครับพี่ ให้น้าหนองฟ้องให้ครับ เพื่อนนั่งฮ.เพ นี่ให้ลงเรือ ฟ้องให้หลาบ  Angry

คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #353150 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:05:37 PM »

ลงเล....แวะ แว่บ มาหลังโลตัสด้วยม๊าย...  เผื่ออิได้ติดน้ำท่วมอีก...  คิก คิก คิก คิก

เอ่อๆๆ  ครั้งเดียวพอ ติดไหรกันทุกปี Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #353151 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:06:57 PM »

แต่เรือ..เครื่องเสียแล้วไม่ตกนะ

พยายามมองโลกในแง่ดีนะเนี่ย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #353152 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:08:00 PM »

!!! เคาะราคา FORD RANGER ใหม่ TOP 3.2 ราคา 1,190,000       
             FORD ตัว TOP 3.2  ราคา 1,190,000

ฮี่ ฮี่....

เดี๋ยวคอยแลเม้นท์....  คิก คิก คิก คิก

ตกใจ  ตกใจ  โดนชก  โดนชก  อ๋อย  อ๋อย

เอ่อ ลุงตุ้ม เชฟตัวใหม่ที่จะออกเดือนหน้านี้ รุ่นไหรนะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนักแน่นเข้าไว้ครับ..... กับประสิทธิภาพ และเทคโนโลยี่ขั้นสุดยอด(เค้าว่างั้น)   Grin   คิก คิก คิก คิก

ส่วนว่าหากมันเสียหรือขัดข้อง  เป็นอีกเรื่องนึง ค่อยว่ากัน...
ไม่ใช่มันจะเสียง่าย ๆ ซะเมื่อไหร่...ยกเว้นเมื่อครบอายุการใช้งานของมัน..  Cheesy   คิก คิก

ใช่ครับลุง  หนักแน่นเข้สไว้ครับ  เค้ากล้าตั้งราคาถึงขนาดนั้นได้ แสดงว่าแน่จริงครับ กระบะ 4 ตู มีเจ้าใหนกล้าตั้งราคาอย่างนั้นบ้างลุงเฮียลองคิดดูครับ..........

ใหนๆเค้าก็กล้าตั้ง  เราก็ใช่ขี้ๆครับลุงเฮยปัง  กล้าๆซื้อเลยครับ ให้มันรู้เสียมั่งว่าใครเป็นกรุ..........หุ  หุ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #353153 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:11:16 PM »

FORD ตัว TOP 3.2  ราคา 1,190,000

ฮี่ ฮี่....

เดี๋ยวคอยแลเม้นท์....  คิก คิก คิก คิก

ตกใจ  ตกใจ  โดนชก  โดนชก  อ๋อย  อ๋อย

เอ่อ ลุงตุ้ม เชฟตัวใหม่ที่จะออกเดือนหน้านี้ รุ่นไหรนะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนักแน่นเข้าไว้ครับ..... กับประสิทธิภาพ และเทคโนโลยี่ขั้นสุดยอด(เค้าว่างั้น)   Grin   คิก คิก คิก คิก

ส่วนว่าหากมันเสียหรือขัดข้อง  เป็นอีกเรื่องนึง ค่อยว่ากัน...
ไม่ใช่มันจะเสียง่าย ๆ ซะเมื่อไหร่...ยกเว้นเมื่อครบอายุการใช้งานของมัน..  Cheesy   คิก คิก

ใช่ครับลุง  หนักแน่นเข้สไว้ครับ  เค้ากล้าตั้งราคาถึงขนาดนั้นได้ แสดงว่าแน่จริงครับ กระบะ 4 ตู มีเจ้าใหนกล้าตั้งราคาอย่างนั้นบ้างลุงเฮียลองคิดดูครับ..........

ใหนๆเค้าก็กล้าตั้ง  เราก็ใช่ขี้ๆครับลุงเฮยปัง  กล้าๆซื้อเลยครับ ให้มันรู้เสียมั่งว่าใครเป็นกรุ..........หุ  หุ

ล้านสอง ใช้5ปี เหลือซัก4แสนได้มั้ยครับ ขอข้อมูลประกอบการพิดนา  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #353154 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:12:35 PM »

FORD ตัว TOP 3.2  ราคา 1,190,000

ฮี่ ฮี่....

เดี๋ยวคอยแลเม้นท์....  คิก คิก คิก คิก

ตกใจ  ตกใจ  โดนชก  โดนชก  อ๋อย  อ๋อย

เอ่อ ลุงตุ้ม เชฟตัวใหม่ที่จะออกเดือนหน้านี้ รุ่นไหรนะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนักแน่นเข้าไว้ครับ..... กับประสิทธิภาพ และเทคโนโลยี่ขั้นสุดยอด(เค้าว่างั้น)   Grin   คิก คิก คิก คิก

ใช่ครับลุง  หนักแน่นเข้สไว้ครับ  เค้ากล้าตั้งราคาถึงขนาดนั้นได้ แสดงว่าแน่จริงครับ กระบะ 4 ตู มีเจ้าใหนกล้าตั้งราคาอย่างนั้นบ้างลุงเฮียลองคิดดูครับ..........

ใหนๆเค้าก็กล้าตั้ง  เราก็ใช่ขี้ๆครับลุงเฮยปัง  กล้าๆซื้อเลยครับ ให้มันรู้เสียมั่งว่าใครเป็นกรุ..........หุ  หุ

ช่าย  ๆ     มีเงินอย่างเดียวไม่ได้นะครับ.... บู่

ต้อง.....มี.....     ..

ความชอบ(อย่างยิ่งยวด) และคำอนุญาตจากเมียด้วย... คิก คิก คิก คิก

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #353155 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:15:42 PM »

โหล  โหล  ลุงตุ้มครับ ตอนแรกผมตั้งใจว่าจะสั่งหูฟังรุ่นนี้แหละ จริงๆผมตั้งใจจะเอามาทำเป็น Small Talk ตอนขับรถด้วยหนะครับ เลยคิดว่าเอามาใช้ประโยชน์พ่วงให้เจ้าโชกุนใช้ซ้อมกลองโดยหาเครื่องเล่นที่มีบลูทูสมาใช้กับหูฟังนี้ได้ด้วยหนะครับ..........แต่พอเห็นแบบที่ลุงแนะนำมา ก็เข้าท่าดีครับ   Grin

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=281287&topic_id=285258

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #353156 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:21:35 PM »

โหล  โหล  ลุงตุ้มครับ ตอนแรกผมตั้งใจว่าจะสั่งหูฟังรุ่นนี้แหละ จริงๆผมตั้งใจจะเอามาทำเป็น Small Talk ตอนขับรถด้วยหนะครับ เลยคิดว่าเอามาใช้ประโยชน์พ่วงให้เจ้าโชกุนใช้ซ้อมกลองโดยหาเครื่องเล่นที่มีบลูทูสมาใช้กับหูฟังนี้ได้ด้วยหนะครับ..........แต่พอเห็นแบบที่ลุงแนะนำมา ก็เข้าท่าดีครับ   Grin

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=281287&topic_id=285258

ก็โอครับ ใช้กับโทรศัพท์ได้เลย  ราคาไม่แพง ... 
เวลาใช้งาน    โทรศัพท์ก็วางไว้ข้าง ๆ หรือเก็บในกระเป๋าเสื้อ กางเกง

มีปุ่มควบคุมที่จำเป็นครบ...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #353157 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:28:32 PM »

ลืม... สมอลทอล์ค(แฮนด์ฟรี) ใช้ในขณะขับรถ...ผมว่าแบบเกี่ยวหูข้างเดียวจะเหมาะกว่ามั๊งครับ..
แบบครอบสองหู มันจะกันเสียงรอบข้าง"ได้ดีเกินไป" เสียงอุทาน เสียงเรียก เสียงเคาะตัวถัังรถ เสียงแตร
เสียงเตือนต่าง ๆ มันจะไ่ม่ได้ยินน่ะครับ...แม้ว่าขณะนั้นเรายังไม่ได้คุยผ่านโทรศัพท์อะไรกับใคร   Grin

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #353158 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:31:24 PM »

นั่นแหละครับลุง  แต่ผมโลกแคบ เลยต้องถามหาในสิ่งที่ดีกว่าจากลุงอ่ะครับ...... Grin

ลืม... สมอลทอล์ค(แฮนด์ฟรี) ใช้ในขณะขับรถ...ผมว่าแบบเกี่ยวหูข้างเดียวจะเหมาะกว่ามั๊งครับ..
แบบครอบสองหู มันจะกันเสียงรอบข้าง"ได้ดีเกินไป" เสียงอุทาน เสียงเรียก เสียงเคาะตัวถัังรถ เสียงแตร
เสียงเตือนต่าง ๆ มันจะไ่ม่ได้ยินน่ะครับ...แม้ว่าขณะนั้นเรายังไม่ได้คุยผ่านโทรศัพท์อะไรกับใคร   Grin

ไอแบบเกี่ยวหูข้างเดียวผมเซ้อมาใช้ 2 ตัวแล้วครับ ทั้งของแพงของโถก ของแพงไม่เกิน 6 เดือนเจ๊ง  ส่วนของโถกอยู่ได้ประมาณ 3 เดือนครับ  เลยจะลองเปลี่ยนแบบดู........ Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #353159 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:41:56 PM »

นั่นแหละครับลุง  แต่ผมโลกแคบ เลยต้องถามหาในสิ่งที่ดีกว่าจากลุงอ่ะครับ...... Grin

ไอแบบเกี่ยวหูข้างเดียวผมเซ้อมาใช้ 2 ตัวแล้วครับ ทั้งของแพงของโถก ของแพงไม่เกิน 6 เดือนเจ๊ง  ส่วนของโถกอยู่ได้ประมาณ 3 เดือนครับ  เลยจะลองเปลี่ยนแบบดู........ Grin
ทำไมมันพังเร็วขนาดนั้นอ่ะ.....ผมเคยซื้อมาอันนึง พันกว่าบาทเกือบสองพัน..
ใช้สามเดือนเจ๊ง.... พูดคุยสัญญาณขาด ๆ หายๆ  บู่
ปััจจุบันเลยใช้แบบสายเสียบ....เสียงดัง ฟังชัด..แต่รุงรังหน่อย.... Cheesy Cheesy

หน้า: 1 ... 23541 23542 23543 [23544] 23545 23546 23547 ... 35779
  พิมพ์