เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:26:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23621 23622 23623 [23624] 23625 23626 23627 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25707601 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #354345 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:20:46 AM »

ทำลมเสียแต่เช้าเลย...........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #354346 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:35:39 AM »

golek, ต้นหนาว, tum610, Biggaju และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนสายๆครับ ลุงตุ้ม น้ายอด น้องบิ๊กกะจู๋ และทุกๆท่าน ครับ  Grin Grin Grin

เอ๊า ตาเขียวอยู่ แต่ไม่ยอมให้เห็นตัว  Grin   ไหว้ดีครับ ลุงเข้มมมมมมมมมมมมมม  Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #354347 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:46:00 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศชุ่มฉ่ำเช้าๆครับ

เมื่อคืนขนนั่งร้านไปเตรียมอพยพบ้านหัวหน้าที่คอนถม

วันนี้ไปขนสอบทรายเตรียมพร้อมบ้านรุ่นพี่ที่คลองสาม

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #354348 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:48:33 AM »

ข่าวคืบหน้า   14.20 น.   Grin

น้องนัทโทรมาแจ้งข่าวที่น่ายินดี....ว่าวันนี้ตาแพะเริ่ม แตกโลหิตได้บ้างแล้ว...แบรนด์หนึ่งขวด..นมกล่องสองกล่อง...
นอกเหนือจากอาหารอ่อนที่หมอสั่งให้กิน

พูดคุยได้ดีกว่าเดิมบ้างแล้ว....

แต่ช่วงกลางคืนบ่นเจ็บ ๆ ภายในอยู่....

คงต้องอาศัยเวลาในการพักฟื้น ซึ่งดีขึ้นเรื่อย ๆ  เยี่ยม

เย้

โดนชก  ตกใจ ตกใจ ตกใจ  Cry Cry Cry

ไม่ได้เข้ามาตามข่าว หลายวัน ขุดไปถึงเจอ  อ๋อย

แต่พอตามข่าวไปอีก เห็นว่าปลอดภัยและ ดีขึ้นเป็นลำดับ ก็ดีใจกับ พี่แพะ ครอบครัว ด้วยนะครับ

ขอส่งกำลังใจเยี่ยมให้หายเร็วๆ นะครับ 

เอาไว้ค่อยเยี่ยมกันตัวเป็นๆ ตอนงานชุมนุมฯ นะครับ

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354349 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:02:20 AM »

แค่นี้น๊ะ ทำเป็นตกใจ จ้างรถดับเพลิงมาถ่ายรูป หรือเปล่า?

สวัสดีครับ

หาดใหญ่น้ำจะท่วมไหมครับปีนี้ ผมได้สลับกำลังคนที่น้ำท่วมเสร็จแล้จากทางเหนือ ไปเปลี่ยนกับคนที่น้ำยังไม่ทวมทีครับ จะได้อยู่บ้านกันให้อุ่นใจครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #354350 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:03:41 AM »

ไหว้

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศชุ่มฉ่ำเช้าๆครับ

เมื่อคืนขนนั่งร้านไปเตรียมอพยพบ้านหัวหน้าที่คอนถม

วันนี้ไปขนสอบทรายเตรียมพร้อมบ้านรุ่นพี่ที่คลองสาม

กล้ามขึ้นแน่ครับพี่ดา  บู่

แถมอีก2ขั้น  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354351 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:05:51 AM »

สวัสดีครับพี่ๆน้าๆ อีกรอบ  ไหว้ ไหว้เดินทางกลับ ถึงกทมเป้นที่เรียบร้อย ได้เข้าไปเยี่ยมพี่แพะ เป็นที่เรียบร้อย อาการพ้นขีดอันตราย แต่ต้องรอดูผลแทรกซ้อนที่จะเกิดขึ้นทางสมอง อาการส่วนใหญ่ที่เจ็บตอนนี้ กระโหลกร้าว ซีกโครงหัก 4 ซี่ ใบหน้าแตก เลือดออกในช่อง หู แต่ที่ผมดีใจมาก พี่แพะยังจำผมได้

มีภาพบางส่วนที่ผมถ่ายมา

ขอให้หายไวๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #354352 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:07:45 AM »

ไหว้

กล้ามขึ้นแน่ครับพี่ดา  บู่

แถมอีก2ขั้น  เยี่ยม

ได้ไปแล้วอะดิ ปีหน้าคงอด

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #354353 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:16:01 AM »

แค่นี้น๊ะ ทำเป็นตกใจ จ้างรถดับเพลิงมาถ่ายรูป หรือเปล่า?

สวัสดีครับ

หาดใหญ่น้ำจะท่วมไหมครับปีนี้ ผมได้สลับกำลังคนที่น้ำท่วมเสร็จแล้จากทางเหนือ ไปเปลี่ยนกับคนที่น้ำยังไม่ทวมทีครับ จะได้อยู่บ้านกันให้อุ่นใจครับ

ขอบคุณครับ
เรื่องหาดใหญ่น้ำจะท่วมหรือไม่ ไม่มีใครรู้ได้ แต่ที่แน่ๆเมืองหาดใหญ่ มันเป็นเมืองน้ำท่วม เพราะอยู่ในลุ่มน้ำ หากปริมาณน้ำมากเกินกำหนด......ท่วมแน่ๆ แน่ซ๊ะยิ่งกว่าน้าซับจะได้เมียอีก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354354 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:21:57 AM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ
เรื่องหาดใหญ่น้ำจะท่วมหรือไม่ ไม่มีใครรู้ได้ แต่ที่แน่ๆเมืองหาดใหญ่ มันเป็นเมืองน้ำท่วม เพราะอยู่ในลุ่มน้ำ หากปริมาณน้ำมากเกินกำหนด......ท่วมแน่ๆ แน่ซ๊ะยิ่งกว่าน้าซับจะได้เมียอีก

หมุนคนกันไม่ถูกแน่ๆครับ ปีที่แล้ว ทั้งหาดใหญ่ ทั้งนคร ขอกลับบ้านกันเกือบทุกคน เพราะน้ำเข้าบ้าน

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #354355 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:22:52 AM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีอะไรหนีธรรมชาติได้ครับน้าจง กุมนา สังเส วตตีโลโก.............สุดท้ายก็ตนนั่นแล เป็นที่พึ่งแห่งตนครับ และความคิดน้าจงประเสริฐยิ่งนักครับ  เห็นถึงความเอาใจใส่ คิดถึงใจเขาใจเรา จะท่วมไม่ท่วมอย่างไร  ช่วงเดือนหน้าก็จัดให้คนอยุ่ทางนี้(ทางใต้)ได้กลับไปเฝ้าระวังที่บ้านเถอะครับ  รับรองว่าจะได้ใจลูกน้องมาอีกโขเลย.....

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #354356 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:38:31 AM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีอะไรหนีธรรมชาติได้ครับน้าจง กุมนา สังเส วตตีโลโก.............สุดท้ายก็ตนนั่นแล เป็นที่พึ่งแห่งตนครับ และความคิดน้าจงประเสริฐยิ่งนักครับ  เห็นถึงความเอาใจใส่ คิดถึงใจเขาใจเรา จะท่วมไม่ท่วมอย่างไร  ช่วงเดือนหน้าก็จัดให้คนอยุ่ทางนี้(ทางใต้)ได้กลับไปเฝ้าระวังที่บ้านเถอะครับ  รับรองว่าจะได้ใจลูกน้องมาอีกโขเลย.....

ผมเลิกเหล้าเลิกยามาสิบกว่าวันแระ ประหยัดไปวัน200อัพ เก็บเบี้ยเตรียมหนีขึ้นเหนือ หาเมียเด็กๆซัก1-2คนครับ  ปลูกบ้านบนดอย ปลูกกะหล่ำส่งมาขายครับ กิ๊วก๊าว  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #354357 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:40:49 AM »

ด้วยเหตุผลหลายประการ...
งานชุมนุมด้ามขวาน..
ขอเลื่อนไปเป็นหน้าแล้งปีหน้า
Pandanus..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #354358 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:44:09 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #354359 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:45:17 AM »

โปรดฟังอีกครั้ง

ด้วยเหตุผลหลายประการ...
งานชุมนุมด้ามขวาน..
ขอเลื่อนไปเป็นหน้าแล้งปีหน้า
Pandanus..

หน้า: 1 ... 23621 23622 23623 [23624] 23625 23626 23627 ... 35779
  พิมพ์