เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:28:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23632 23633 23634 [23635] 23636 23637 23638 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25713037 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #354510 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:01:18 AM »

สงสารคนน้ำท่วมจัง ทารุณสุดๆ น้ำเสียขังอาทิตย์นึง บางแห่งเกือบเดือน  อ๋อย

ไม่เหมือนทางเหนือ อิสาน ใต้ น้ำลงเร็ว ภาคกลางที่ลุ่มต่ำล้วนๆ  ตกใจหน้าซีด

แถบบางกระดี บางพูนที่รังสิต นั่นว่าน้ำท่วมน้อยแล้วนะ ยังปริ่มเกาะกลางถนนเลย

ฝั่งหนึ่งน้ำท่วมเอว อีกฝั่งแห้งสนิท  เป็นห่วงโรคที่มากับน้ำท่วมขัง แล้วก็สุขภาพจิต

ถัดมาก็สงสารเขาเรื่องทรัพย์สิน รถรา เห็นเขาพยายามยกขึ้นสูง ๆ เอาอะไร ๆ มาหนุนรอง แต่ก็ยังจมล้อ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #354511 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:02:50 AM »

สงสารคนน้ำท่วมจัง ทารุณสุดๆ น้ำเสียขังอาทิตย์นึง บางแห่งเกือบเดือน  อ๋อย

ไม่เหมือนทางเหนือ อิสาน ใต้ น้ำลงเร็ว ภาคกลางที่ลุ่มต่ำล้วนๆ  ตกใจหน้าซีด

แถบบางกระดี บางพูนที่รังสิต นั่นว่าน้ำท่วมน้อยแล้วนะ ยังปริ่มเกาะกลางถนนเลย

ฝั่งหนึ่งน้ำท่วมเอว อีกฝั่งแห้งสนิท  เป็นห่วงโรคที่มากับน้ำท่วมขัง แล้วก็สุขภาพจิต

ถัดมาก็สงสารเขาเรื่องทรัพย์สิน รถรา เห็นเขาพยายามยกขึ้นสูง ๆ เอาอะไร ๆ มาหนุนรอง แต่ก็ยังจมล้อ

ตอนนี้สะพานเกือกม้ากลับรถ กลายเป็นที่จอดรถไปแล้วครับ
เป็นผลให้รถคันอื่นกลับรถไม่ได้ ต้องขับตรงไปเรื่อยๆ มุ่งหาน้ำ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #354512 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:04:16 AM »

ตอนสองทุ่มครึ่ง... Cheesy Cheesy Cheesy

ขอบคุณน้ายอดมากมายครับ ไหว้

หายไว ๆ นะครับพี่ใหญ่  Cheesy
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #354513 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:04:41 AM »

พี่แพะแกสู้ครับ  คนสู้ โรคาอะไรก็ทำร้ายไม่ได้...

ดูอย่างนาย อาร์ม สตรองนั่นไง มะเร็งก็ยังยอมสยบ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #354514 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:08:08 AM »

หมอว่าอย่างไรบ้างครับน้ายอด Cheesy
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #354515 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:12:29 AM »

หมอบอกว่าเพราะพี่แพะออกกำลังกายนี่แหละ ทำให้เกิดผลดีในหลายเรื่อง กับการเจ็บในครั้งนี้

ศิษย์พี่ก็เริ่มกลับมาออกกำลังกายอีกครั้งหนึ่ง หลังจากหยุดไปนานนน

โดยการเดินและสลับวิ่งเหยาะๆ บ้าง ใช้เวลาประมาณ 30-50 นาที

ผ่านไป 3-4 เดือน  สุขภาพดีขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก... Smiley

เยี่ยม แบบรู้สึกได้เลยใช่ใหมครับลุงช่าง  เยี่ยม  ผมนี่มีโรคประจำตัวคือความดันสูงครับ ต้องกินยาคุมความดันทุกวัน หมอบอกว่าถึงออกกำลังก็ต้องกินยาครับสำหรับความดัน  แต่สิ่งที่รับรู้และสัมพัสได้เลยคือร่างกายฟิตและเฟริมขึ้นครับ  ยิ่งถ้าไม่มีบุหรี่เข้ามาเพิ่มด้วยละก็ จะรู้สึกว่าหายใจโล่งขึ้นและไม่หอบง่ายเหมือนก่อนครับ  Grin

ปล...ที่ขยันพูดแบบนี้บ่อยๆใช่ว่าอยากอวดอะไรหรอกนะครับ  เพียงแต่อยากให้พี่น้องทุกคนได้ทำครับหากโอกาสอำนวย

ปล2. ช่วงที่ผมเริ่มจริงจังกับการวิ่งออกกำลังกาย มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ผมได้วิ่งคู่กับเฮียคนหนึ่ง แกเล่าให้ฟังว่าเมื่อห้าปีก่อน แกเป็นโรคอ้วน มาพร้อมทั้งหัวใจ ความดัน เบาหวาน ขนาดเดินยังหอบ ไปหาหมอ หมอแนะนำให้ออกกำลังกาย แกก็เถียงว่าเป็นแบบนี้แล้วจะออกยังไงใหว ต้องกินยาวันนึงเป็น 10 เม็ด จนกระทั่งหมอกระซิบลูกเมียแกว่า ถ้าปล่อยไว้อย่างนี้อาจจะอยู่ได้อีกไม่นาน(แกว่า) เมียเลยพามาเดินที่สวนทุกวันจากวันนั้น แรกๆก็เดินๆหยุดๆ แต่ดีที่เมียเป็นคนขยันครับ พามาทั้งเช้าและเย็น เวลาผ่านไปจนทุกวันนี้ แกวิ่งวันหนึ่งเป็น 10 โล ร่างกายถึงจะไม่เพรียวบาง แต่ก็แน่นไปหมดทุกส่วน ยาก็เหลือวันละ 2 เม็ดแล้วคือความดันกับแคลเซียมเสริมกระดูก ทุกวันนี้แกอายุจะ 60 แล้ว ผมยังวิ่งสู้แกไม่ได้เลย

สีแดงอะ...ใช่เลย

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #354516 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:14:14 AM »

ตอนนี้สะพานเกือกม้ากลับรถ กลายเป็นที่จอดรถไปแล้วครับ
เป็นผลให้รถคันอื่นกลับรถไม่ได้ ต้องขับตรงไปเรื่อยๆ มุ่งหาน้ำ

วันที่ไปอัดรายการ ออกจากที่พักขึ้นแท็กซี่ พี่คนขับแท็กซี่แกไปเคาะรถคาเมโอคันหนึ่งที่จอดบังทางแกอยู่

โหย ตาแก่ขี้โมโหนั่น ออกจากรถถือเหล็กแป๊บก๋าลงมาเลย หาว่าพี่แท็กซี่ไปทุบรถแก... ทะเลาะแทบจะฆ่ากัน

เรื่องจบ ต่างคนต่างไป พี่แท็กซี่แกก็มาขอโทษขอโพยเราที่ทำให้ตกใจ

เด็กผมคนหนึ่งปากไว มันว่า มันแปลกใจมากกว่า บ้านมันถ้าด่ากัน ท้าทายกันขนาดนี้ ตายคนติดคุกคนไปแล้ว...

ไอ้บ้า ไปพูดทำไมฟระ มันไม่ใช่เรื่องน่าอวด  ก็แค่คนเขาหงุดหงิดเพราะน้ำท่วมแค่นั้นเอง
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #354517 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:15:20 AM »

หมอว่าอย่างไรบ้างครับน้ายอด Cheesy
ทั่วไปก็เดิมๆที่ทราบครับ

ตาซ้ายมองเป็นภาพซ้อน มีหมอตาดูอาการให้อยู่ครับ
ทานอาหารอ่อนได้แล้ว

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #354518 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:17:37 AM »

ทั่วไปก็เดิมๆที่ทราบครับ

ตาซ้ายมองเป็นภาพซ้อน มีหมอตาดูอาการให้อยู่ครับ
ทานอาหารอ่อนได้แล้ว

ขอบคุณครับน้ายอด  ไหว้

หากมีข่าวคราวความเคลื่อนไหวอย่างไร รบกวนนำมาแจ้งให้เพื่อน ๆ ได้ทราบอีกเช่นเดิมน่ะครับ Cheesy
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #354519 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:33:09 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ

คนกุงเตปกำลังตื่นตัว(ตูม)กับน้ำท่วม ไปห้างใหญ่ๆมาเมื่อวาน ไข่หมด ปลากระป๋องหมด มาม่าหมด เทียนหมด ข้าวสารหมด ลงเท่าไหร่ก็ไม่พอ เราตื่นกะเขาหิดๆกะว่าจะซื้อเตาแก๊สซะหน่อย เตาหมดเหลือแต่แก๊ส ดูแต่ละคนที่ซื้อตุนกันกะว่าอยู่ได้ประมาณเดือนนึง น้ำผ่านไปคงกินมม่ากับปลาประป๋องกันเอียนแน่ๆ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #354520 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:40:18 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #354521 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:53:17 AM »

เห็นว่าคนชนตอนนี้เริ่มงองแง
ภาระค่าใช้จ่ายคงตกอยู่กับแม่พี่แพะ

ยังไม่ค่อยมีอะไรชัดเจนผมจึงไม่อยากพูดอะไรมาก

ส่วนเรื่องคดีถ้ามีผู้ใหญ่ประสานกับร้อยเวรเจ้าของคดีให้ก็คงจะดี
คงจะช่วยบีบคนชนได้บ้าง
จริงๆคนที่ขับชนก็เมานะ แต่ ตร. คงผ่านเรืองนี้ไปแล้ว
ดีไม่ดีเราตอนนี้เราอาจกำลังเป็นรองด้วย

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #354522 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:54:47 AM »

พิมพ์กับมือถือ...ลำบาก

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #354523 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:57:24 AM »

เคราะซ้ำ กรรมซัดจิงๆเลยพี่แพะ  หายไวๆนะครับ

ขอบคุณน้ายอดสำหรับข้อมูลด้วยครับ  ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #354524 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 11:01:31 AM »

เคราะซ้ำ กรรมซัดจิงๆเลยพี่แพะ  หายไวๆนะครับ

ขอบคุณน้ายอดสำหรับข้อมูลด้วยครับ  ไหว้

หลังพายุใหญ่พัดผ่าน  ท้องฟ้าจะสดใสเสมอครับบิ๊ก... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หน้า: 1 ... 23632 23633 23634 [23635] 23636 23637 23638 ... 35779
  พิมพ์