เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:24:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23647 23648 23649 [23650] 23651 23652 23653 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25698858 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #354735 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:55:12 PM »

ไม่รู้ครับพีซับ วันๆไปแค่ร้านกะบ้าน อิอิ

แวะมาแล ว่าน้าเบิ้มโดดพานสารสินแล้วหม้าย ได้เตรียมเบี้ยไปเล่นป๊อกเด้ง

ไปเกาะลันตามา รีสอร์ทแตละแห่งน่าสงสาร หม้ายนักท่องเที่ยวเลย เจ้าของรีสอร์ทที่ผมไปพัก กรุณานำน้ำมันเบนซิน ๑ ขวดกลมของผมที่เติ้นพาไปหย๊บมาคืนด้วยครับ รับรองผมไม่เผารีสอร์ทเติ้นแน่ๆครับ

ลันตา เหมาะสำหรับคนชอบเงียบครับ
ถ้าแพข้ามฟาก ไวกว่านี้ อาจมีคนเที่ยวเยอะ

ไม่ใช่เหมาะสำหรับคนชอบเงียบครับ...

ที่เงียบเพราะไม่ค่อยมีคนไป...(เออ ไงหว่า).... บู่

คือมันเหมือนเป็นที่ปิด สถานที่ท่องเที่ยวดูชมความงามมันไม่ค่อยมี....
หาดทรายก็ไม่สวย...ทรายดำ...หินเยอะ แต่น้ำใส(ในบางที่)
หมู่บ้านชุมชนล้อมรอบรีสอร์ทในระยะใกล้ ๆ....ดูเหมือนพลุกพล่าน

ถ้ารับได้กะการไปหมกอยู่บริเวณห้องพัก .... ก็โอเค...  Grin

ตีรัมมี่ น่าเหมาะ งั้น....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #354736 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:59:15 PM »

ไม่รู้ครับพีซับ วันๆไปแค่ร้านกะบ้าน อิอิ
อิ อิ แนะนำให้รู้จักเอาไหม  คนสวยๆเยอะนะ ร้านนี้

ขำก๊าก ขำก๊าก     บู่

น้าฉ็อง กะพี่เข้มอยู่หนาย.....  คิก คิก คิก คิก

อาาาาาาาโด่... ลุงตุ้ม  บู่ บู่ บู่ บู่

คนม่ายเมียเขาอีคุยกัน   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ต่างยัดเยียดให้อีกฝ่ายได้เมีย...  บู่    คิก คิก คิก คิก

เอ....ไม่ใช่ยัดเยียด....     เค้าเรียกสนับสนุนสิ... Grin  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #354737 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:01:31 PM »

แวะมาแล ว่าน้าเบิ้มโดดพานสารสินแล้วหม้าย ได้เตรียมเบี้ยไปเล่นป๊อกเด้ง

ไปเกาะลันตามา รีสอร์ทแตละแห่งน่าสงสาร หม้ายนักท่องเที่ยวเลย เจ้าของรีสอร์ทที่ผมไปพัก กรุณานำน้ำมันเบนซิน ๑ ขวดกลมของผมที่เติ้นพาไปหย๊บมาคืนด้วยครับ รับรองผมไม่เผารีสอร์ทเติ้นแน่ๆครับ

ลันตา เหมาะสำหรับคนชอบเงียบครับ
ถ้าแพข้ามฟาก ไวกว่านี้ อาจมีคนเที่ยวเยอะ

ไม่ใช่เหมาะสำหรับคนชอบเงียบครับ...

ที่เงียบเพราะไม่ค่อยมีคนไป...(เออ ไงหว่า).... บู่

คือมันเหมือนเป็นที่ปิด สถานที่ท่องเที่ยวดูชมความงามมันไม่ค่อยมี....
หาดทรายก็ไม่สวย...ทรายดำ...หินเยอะ แต่น้ำใส(ในบางที่)
หมู่บ้านชุมชนล้อมรอบรีสอร์ทในระยะใกล้ ๆ....ดูเหมือนพลุกพล่าน

ถ้ารับได้กะการไปหมกอยู่บริเวณห้องพัก .... ก็โอเค...  Grin

ตีรัมมี่  แบร่
แทนที่จะคิดตี....    บู่ บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #354738 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:07:37 PM »

ตีรัมมี่  แบร่
แทนที่จะคิดตี....    บู่ บู่

วันๆคิดแต่เรื่อง........

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #354739 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:17:19 PM »

เล่นไพ่....  บู่   แบร่

คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #354740 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:18:55 PM »

คว้ามืดอยู่แรกกี๊     คว๋นไม่ทันได้ตกที... คว้าเริ่มแจ้งอีกแระ....  Cheesy Cheesy

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354741 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:28:00 PM »

ป่าช้าครับ เหมาะกับคนชอบที่เงียบครับ  ไปแลที่นอนๆกันในป่าช้า ไม่รู้แหลงกันบ้างหม้ายครับ

แพตอนนี้หยุดวิ่งตีสิบกลางคืนครับ  เป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายแล้วครับที่ผมเอารถกับหลายๆคนลงแพ ไม่หนุกเลยครับ  ไปไหนไปกัน แต่ไม่ลงแพครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #354742 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:29:24 PM »

ยอนความบานให้น้าเชาว์ไปหน่อยนึง...  Cheesy Cheesy

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1503279-Canon-EOS-60D-%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B9%8C-kit-18-55is-%E0%B8%AA%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%9E

Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #354743 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:30:27 PM »

ป่าช้าครับ เหมาะกับคนชอบที่เงียบครับ  ไปแลที่นอนๆกันในป่าช้า ไม่รู้แหลงกันบ้างหม้ายครับ

แพตอนนี้หยุดวิ่งตีสิบกลางคืนครับ  เป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายแล้วครับที่ผมเอารถกับหลายๆคนลงแพ ไม่หนุกเลยครับ  ไปไหนไปกัน แต่ไม่ลงแพครับ

กลัวไรเหรอครับน้าหนอง...   ซ้อมเครื่องบินตกเลแล้วไม่ใช่เหรอครับ.. Cheesy Cheesy

ปล.ไม่อยากพารถลงแพ.... แล้วเฟอรรี่สมุยล่ะ... Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354744 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:31:31 PM »

ถ้ารับได้กะการไปหมกอยู่บริเวณห้องพัก .... ก็โอเค...  Grin

ตอนนี้หน้าโลว์ เดือนหน้าสงสัยว่าโลว์หวาเดิม ปีหน้าก็สุดๆของความโลว์ ค่าห้องพักริมเลคืนไม่ถึงห้าร้อยครับ แต่เกือบได้ใช้น้องซีไปแล้วครับ นอนๆอยู่ ตีสามได้เสียงกีอกแก๊กหน้าห้องคว้ามาไว้ในมือแล้วนิ ดันตกใจตื่นพ้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354745 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:33:52 PM »

กลัวไรเหรอครับน้าหนอง...   ซ้อมเครื่องบินตกเลแล้วไม่ใช่เหรอครับ.. Cheesy Cheesy

ปล.ไม่อยากพารถลงแพ.... แล้วเฟอรรี่สมุยล่ะ... Grin

ผมนะไม่ห่วงครับ แต่ ลูกๆอีกสาม ผบ. อีกหนึ่ง ถ้าออกได้แต่ผม ผมยอมไม่โผล่ขึ้นมาครับ

สำหรับเกาะสมุย เห็นว่า สส. เขาอี้ทำพานแบบที่ข้ามไปภูเก็ตนะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354746 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:34:59 PM »

อิ อิ แนะนำให้รู้จักเอาไหม  คนสวยๆเยอะนะ ร้านนี้

ขำก๊าก ขำก๊าก     บู่

น้าฉ็อง กะพี่เข้มอยู่หนาย.....  คิก คิก คิก คิก

อาาาาาาาโด่... ลุงตุ้ม  บู่ บู่ บู่ บู่

คนม่ายเมียเขาอีคุยกัน   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ต่างยัดเยียดให้อีกฝ่ายได้เมีย...  บู่    คิก คิก คิก คิก

เอ....ไม่ใช่ยัดเยียด....     เค้าเรียกสนับสนุนสิ... Grin  คิก คิก

พี่ตุ้มว่าใครได้ก่อนครับ   พี่เล่นข้างไหนครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #354747 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:36:46 PM »

Tongue

ฟันคอ นทท.ฮอลแลนด์เจ็บ ขณะเดินควงแฟนย่านอ่าวนาง

13 ตค. 2554 14:32 น.

เมื่อเวลา 11.00 น. พ.ต.ท.ธงชัย เส้งรอด พนักงานสอบสวนสภ.เมืองกระบี่ รับแจ้งเหตุนักท่องเที่ยว ถูกคนร้ายใช้มีดฟันคออาการสาหัส เหตุเกิดที่บริเวณริมถนนหน้าร้านแม็คโดนัล ม.2 ต.อ่าวนาง อ.เมือง จ.กระบี่ จึงพร้อมด้วยแพทย์เวรโรงพยาบาลกระบี่ หน่วยกู้ภัยอ่าวนาง เดินทางไปตรวจสอบ

ที่เกิดเหตุพบนักท่องเที่ยวชาวต่างชาติ ชื่อนายเรนเนียร์ เฟลส อายุ 29 ปี เป็นชาวฮอลแลนด์ สภาพนอนตะแคงจมกองเลือดอยู่ริมฟุตบาท ที่ลำต้นคอด้านหลัง มีบาดแผลถูกฟันด้วยของมีคมเป็นแผลฉกรรจ์ ยาวเกือบรอบคอประมาณ 20 ซ.ม. ลึกประมาณ 2 ซ.ม. เจ้าหน้าที่จึงทำการปฐมพยาบาล ก่อนนำตัวส่งไปรักษาตัวโรงพยาบาลกระบี่ เบื้องต้นอาการพ้นขีดอันตรายแล้ว

จากการสอบสวนนางสาวมิลิน่า ดีคุก อายุ 27 ปี ชาวฮอลแลนด์ แฟนสาว ผู้บาดเจ็บ ทราบว่า ตนและแฟนหนุ่มมาพักอยู่ที่ โรงแรมอ่าวนางโกลเด้นโฮม ม.2 ต.อ่าวนาง ในช่วงเช้าก่อนเกิดเหตุตนและแฟนหนุ่มได้เดินออกจากที่พักเพื่อไปทานอาหารเช้าที่ร้านอาหาร แมมบูเรสเตอรอง แต่ระหว่างทางได้มีคนร้ายเป็นชาย1 คนอายุประมาณ 30ปี ถือมีดดาบยาวประมาณ 50 ซม.เดินตรงเข้ามาหาแฟนหนุ่ม จากนั้นก็เข้าประชิดตัวแล้วใช้มีดดาบปาดที่ด้านหลังลำคอจนได้รับบาดเจ็บก่อนหลบหนี

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นตนรู้สึกตกใจมาก และไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร เพราะไม่เคยรู้จักกับคนร้ายมาก่อน และที่ผ่านมานายเรนเนียลก็ไม่เคยมีเรื่องบาดหมางกับใคร จึงอยากให้เจ้าหน้าที่เร่งติดตามตัวคนร้ายมาดำเนินคดีโดยเร็ว

หลังทราบรายละเอียดเจ้าหน้าที่ชุดสืบสวน สภ.เมืองกระบี่ ได้กระจายกำลังออกติดตัวคนร้าย และตั้งด่านสกัดตามจุดที่คาดว่าคนร้ายจะหลบหนี แต่ยังไร้วี่แวว แต่คาดว่ายังหลบหนีไปได้ไม่ไกลและยังอยู่ในพื้นที่ตำบลอ่าวนาง ซึ่งจะได้ติดตามตัวมาดำเนินคดีต่อไป

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354748 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:37:23 PM »

คนไม่กลัวเมียเหมือนเรา ก่าไม่อยากแหลงกับคนขลาดเมีย....

ไม่กลัวหรือว่า ไม่มีให้กลัวกันแน่ครับ เอาให้แน่ๆถี

ขุดสักหีด   คิดถึงพี่ดุลย์จัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #354749 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:38:21 PM »

Tongue

ฟันคอ นทท.ฮอลแลนด์เจ็บ ขณะเดินควงแฟนย่านอ่าวนาง

13 ตค. 2554 14:32 น.

เมื่อเวลา 11.00 น. พ.ต.ท.ธงชัย เส้งรอด พนักงานสอบสวนสภ.เมืองกระบี่ รับแจ้งเหตุนักท่องเที่ยว ถูกคนร้ายใช้มีดฟันคออาการสาหัส เหตุเกิดที่บริเวณริมถนนหน้าร้านแม็คโดนัล ม.2 ต.อ่าวนาง อ.เมือง จ.กระบี่ จึงพร้อมด้วยแพทย์เวรโรงพยาบาลกระบี่ หน่วยกู้ภัยอ่าวนาง เดินทางไปตรวจสอบ

ที่เกิดเหตุพบนักท่องเที่ยวชาวต่างชาติ ชื่อนายเรนเนียร์ เฟลส อายุ 29 ปี เป็นชาวฮอลแลนด์ สภาพนอนตะแคงจมกองเลือดอยู่ริมฟุตบาท ที่ลำต้นคอด้านหลัง มีบาดแผลถูกฟันด้วยของมีคมเป็นแผลฉกรรจ์ ยาวเกือบรอบคอประมาณ 20 ซ.ม. ลึกประมาณ 2 ซ.ม. เจ้าหน้าที่จึงทำการปฐมพยาบาล ก่อนนำตัวส่งไปรักษาตัวโรงพยาบาลกระบี่ เบื้องต้นอาการพ้นขีดอันตรายแล้ว

จากการสอบสวนนางสาวมิลิน่า ดีคุก อายุ 27 ปี ชาวฮอลแลนด์ แฟนสาว ผู้บาดเจ็บ ทราบว่า ตนและแฟนหนุ่มมาพักอยู่ที่ โรงแรมอ่าวนางโกลเด้นโฮม ม.2 ต.อ่าวนาง ในช่วงเช้าก่อนเกิดเหตุตนและแฟนหนุ่มได้เดินออกจากที่พักเพื่อไปทานอาหารเช้าที่ร้านอาหาร แมมบูเรสเตอรอง แต่ระหว่างทางได้มีคนร้ายเป็นชาย1 คนอายุประมาณ 30ปี ถือมีดดาบยาวประมาณ 50 ซม.เดินตรงเข้ามาหาแฟนหนุ่ม จากนั้นก็เข้าประชิดตัวแล้วใช้มีดดาบปาดที่ด้านหลังลำคอจนได้รับบาดเจ็บก่อนหลบหนี

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นตนรู้สึกตกใจมาก และไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร เพราะไม่เคยรู้จักกับคนร้ายมาก่อน และที่ผ่านมานายเรนเนียลก็ไม่เคยมีเรื่องบาดหมางกับใคร จึงอยากให้เจ้าหน้าที่เร่งติดตามตัวคนร้ายมาดำเนินคดีโดยเร็ว

หลังทราบรายละเอียดเจ้าหน้าที่ชุดสืบสวน สภ.เมืองกระบี่ ได้กระจายกำลังออกติดตัวคนร้าย และตั้งด่านสกัดตามจุดที่คาดว่าคนร้ายจะหลบหนี แต่ยังไร้วี่แวว แต่คาดว่ายังหลบหนีไปได้ไม่ไกลและยังอยู่ในพื้นที่ตำบลอ่าวนาง ซึ่งจะได้ติดตามตัวมาดำเนินคดีต่อไป

ดีนะที่ผมไม่ไปเที่ยวแถวนั้น ไม่งั้นน้าเบิ้มจับผมส่งตำรวจแน่ๆ   ผมไม่รู้ ผมหลับครับ

หน้า: 1 ... 23647 23648 23649 [23650] 23651 23652 23653 ... 35779
  พิมพ์