เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:20:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23733 23734 23735 [23736] 23737 23738 23739 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25613107 ครั้ง)
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #356025 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:27:56 PM »

รุ่นนี้ 12 k เอาได้ป่าวครับ  ของใช้มา 10 เดือน  Grin Grin Grin

http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=403

หามือหนึ่งเลยไม่ดีกว่าเหรอลุงเล็ก อุปกรณ์พวกนี้หลายส่วนมันมีชั่วโมงใช้งานนะ
กลัวว่าบางชิ้นอาจจะเลยวัยกลางคนมาแล้ว  Smiley

เห็นดูเด็กหนะครับ  เห็นว่าอีขายเอาเงินไปเสียค่าเทอมหนะครับ...ไอ้เรากะว่าอีเข้าทาง tv หน่อย  บู่

ไหนๆๆ เด็กไหน จะเอาค่าเทอม  กิ๊วก๊าว

พี่เล็กควักให้เลยครับ  ขำก๊าก

เห็นด้วยครับ อย่าไปเอาเลยทีวี ที่บ้านผมเกือบร้อยเครื่องแล้ว  บู่

เครื่องลูกค้ามาซ่อมนะครับ  คิก คิก

ควอตไปถึงใหนแร๊ะครับลุงเฮีย  ผมก็ชักจะยืนเอียงข้างให้แล้วนิครับ ด้วยรูปร่าง หน้าตา โดนใจสุดๆ  ติดอยู่ตรงที่ต้องใช้ในโกลกนี่แหละครับลุงเฮีย  มันจะคุ้มใหมอ่ะ และหากว่ามันเสียกระทันหันขึ้นมา เข้าอู่บ้านเราจะได้ใหมครับเฮีย หรือว่าเค้าฝาก 0 ใหนดูแลให้ได้บ้างครับ แล้วประเภทที่ว่าต้องรออะไหล่อีกเดือนนี่ลุงเฮียซีเรียสมากใหมครับกับตรงนี้....หรือว่าออกมาคุยกันเลยดีกว่า  หุ หุ

ช้าก่อน ภราดา  Grin ยังไม่หายไขัดีเหรย

พอโงหัวได้ก็ลองไปไล่อ่านตามเวป เรื่องซ่อมไม่ค่อยจะกลัวอะไร ก็รถใหม่อ่ะคงไม่ทำจากกระป๋องไมโลมั้ง
ศูนย์ใกล้ ๆ ไปดูที่ตานีก็โอนะ หรือให้เริ่ิดก็หาดใหญ่เลย ทำให้มีเหตุให้ได้ออกนอกพื้นที่อีกต่างหาก  คิก คิก

แต่ที่รู้สึกขัด ๆ (ตามกระแสในเวป) ก็คือ ไอ้ตัว 2.2 ที่ขายเมืองไทย ทำไมมันตัดออฟชั่นออกไปตั้งเยอะวะ  ยี๊
หรือว่ามาตรฐานแบบไทย ๆ  บู่ บู่ บู่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #356026 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:33:06 PM »

อยู่เกาะสวรรค์ 12 ชั่วโมง  ..........  ได้อะไรหลายอย่าง   จูบบบบ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356027 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:33:45 PM »

โย้วววววววววววววววว...........

ครบ  365  วันแล้ววุ้ย  ที่หันหลังให้กับนิโคติน  วันนี้เลยคึกเป็นพิเศษ  วิ่งซะ 15 รอบสนาม รอบละ 700  เมตร....รวมแล้วเท่าไหร่หว่า  แต่ใช้เวลาไปทั้งหมด 75 นาทีกับอีกไม่กี่วินาที  อืมมมมมมมมมมม.......ได้แรง

Grin Grin Grin

แข็งดีเนอะ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356028 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:34:20 PM »

อยู่เกาะสวรรค์ 12 ชั่วโมง  ..........  ได้เสีย อะไรหลายอย่าง   จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #356029 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:37:16 PM »

อยู่เกาะสวรรค์ 12 ชั่วโมง  ..........  ได้เสีย อะไรหลายอย่าง   จูบบบบ

พี่ลุงปูไปเล่นป๊อกเด้งหรา  ตกใจ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #356030 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:38:31 PM »

ช้าก่อน ภราดา  Grin ยังไม่หายไขัดีเหรย

พอโงหัวได้ก็ลองไปไล่อ่านตามเวป เรื่องซ่อมไม่ค่อยจะกลัวอะไร ก็รถใหม่อ่ะคงไม่ทำจากกระป๋องไมโลมั้ง
ศูนย์ใกล้ ๆ ไปดูที่ตานีก็โอนะ หรือให้เริ่ิดก็หาดใหญ่เลย ทำให้มีเหตุให้ได้ออกนอกพื้นที่อีกต่างหาก  คิก คิก

แต่ที่รู้สึกขัด ๆ (ตามกระแสในเวป) ก็คือ ไอ้ตัว 2.2 ที่ขายเมืองไทย ทำไมมันตัดออฟชั่นออกไปตั้งเยอะวะ  ยี๊
หรือว่ามาตรฐานแบบไทย ๆ  บู่ บู่ บู่

ก่าถ้า 2.2 มันตะขิดตะขวงใจ ก็เอา 3.2 ไปเลยสิครับลุงเฮีย  คิดเสียว่า ต่างกันไม่กี่ตัง(ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ว่ากีตังนิ)  ซื้ออนาคต หุ หุ    Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356031 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:40:19 PM »

ไปชอปปิ้งกะพี่มั้ยน้องสาว พี่มีเรือนะจ๊ะคนสวย  มีวิทยุฟังตอนพายด้วยล่ะ คิก คิก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #356032 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:41:35 PM »

พาแม่อีหนู+ลูกๆ , พี่เมีย+สามีไปส่งที่บางม่วงมา

แวะกินข้าวเที่ยงร้านปูดำ(โคกกลอย) อาหารอร่อยทุกอย่างยกเว้นแกงส้ม  

แฮกึ๋น , ไข่เจียวปู ,ปูผัดผงฯ , ปลากระบอกทอดขมิ้น , ผัดผักบุ้งกุ้งเสียบ , ห่อหมกปลา(4) , หน่อไม้ฝรั่งผักุ้ง(กุ้งเล็กไปนิด) , กุ้งอบเกลือ(2) , สะตอผัดกะปิ....ทุอย่างหมดเกลี้ยง เหลือแกงส้มอย่างเดียว  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #356033 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:49:59 PM »

ช้าก่อน ภราดา  Grin ยังไม่หายไขัดีเหรย

ศูนย์ใกล้ ๆ ไปดูที่ตานีก็โอนะ หรือให้เริ่ิดก็หาดใหญ่เลย ทำให้มีเหตุให้ได้ออกนอกพื้นที่อีกต่างหาก  คิก คิก

แต่ที่รู้สึกขัด ๆ (ตามกระแสในเวป) ก็คือ ไอ้ตัว 2.2 ที่ขายเมืองไทย ทำไมมันตัดออฟชั่นออกไปตั้งเยอะวะ  ยี๊
หรือว่ามาตรฐานแบบไทย ๆ  บู่ บู่ บู่

ก่าถ้า 2.2 มันตะขิดตะขวงใจ ก็เอา 3.2 ไปเลยสิครับลุงเฮีย  คิดเสียว่า ต่างกันไม่กี่ตัง(ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ว่ากีตังนิ)  ซื้ออนาคต หุ หุ    Grin

เมื่อวานคุยกับบังเลาะห์ข้าง ๆ บ้านเรื่องฟอร์ด  ไอ้ตัว 3.2 คงอยู่ที่ล้านฝ่า
บังแกถามว่าจะซื้อเพราะอะไร เราก็ว่าชอบ สวย คันใหญ่ดี แกพูดต่อไม่มองหน้าบอก
ซื้อสิบล้อดีกว่า ทุกเศษเหล็กได้ตั้งหลายตัน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356034 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:52:18 PM »

ช้าก่อน ภราดา  Grin ยังไม่หายไขัดีเหรย

ศูนย์ใกล้ ๆ ไปดูที่ตานีก็โอนะ หรือให้เริ่ิดก็หาดใหญ่เลย ทำให้มีเหตุให้ได้ออกนอกพื้นที่อีกต่างหาก  คิก คิก

แต่ที่รู้สึกขัด ๆ (ตามกระแสในเวป) ก็คือ ไอ้ตัว 2.2 ที่ขายเมืองไทย ทำไมมันตัดออฟชั่นออกไปตั้งเยอะวะ  ยี๊
หรือว่ามาตรฐานแบบไทย ๆ  บู่ บู่ บู่

ก่าถ้า 2.2 มันตะขิดตะขวงใจ ก็เอา 3.2 ไปเลยสิครับลุงเฮีย  คิดเสียว่า ต่างกันไม่กี่ตัง(ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ว่ากีตังนิ)  ซื้ออนาคต หุ หุ    Grin

เมื่อวานคุยกับบังเลาะห์ข้าง ๆ บ้านเรื่องฟอร์ด  ไอ้ตัว 3.2 คงอยู่ที่ล้านฝ่า
บังแกถามว่าจะซื้อเพราะอะไร เราก็ว่าชอบ สวย คันใหญ่ดี แกพูดต่อไม่มองหน้าบอก
ซื้อสิบล้อดีกว่า ทุกเศษเหล็กได้ตั้งหลายตัน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะเอาแรงไปไหนเหรอครับ รึจะเทคออฟแบบเครื่องบิน  คิก คิก

ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #356035 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:57:55 PM »

ก่าถ้า 2.2 มันตะขิดตะขวงใจ ก็เอา 3.2 ไปเลยสิครับลุงเฮีย  คิดเสียว่า ต่างกันไม่กี่ตัง(ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ว่ากีตังนิ)  ซื้ออนาคต หุ หุ    Grin

เมื่อวานคุยกับบังเลาะห์ข้าง ๆ บ้านเรื่องฟอร์ด  ไอ้ตัว 3.2 คงอยู่ที่ล้านฝ่า
ซื้อสิบล้อดีกว่า ทุกเศษเหล็กได้ตั้งหลายตัน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะเอาแรงไปไหนเหรอครับ รึจะเทคออฟแบบเครื่องบิน  คิก คิก

2.2L ก็ทำได้ตั้ง 150 แรงแล้วน้าเบิ้ม ใช้เอนกประสงค์ในเมืองน่าจะเหลือ ๆ
แต่พวกออฟชั้นดันโดนตัดไปจัดเต็มอยู่ใน 3.2 ซะนี่ รอดูใจท่านประทานเก้มก่อน
เผื่อในงานมอเตอร์โชว์จะจัดโปรโดนใจ หาไม่คงจะย้ายค่าย  งอน  ขำก๊าก  ขำก๊าก
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #356036 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:16:11 PM »

ลุงฮา, udomkd, k@mon (+ 1 ซ่อนตัว) และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ชะอุ้ย ท่านปะทานมา ได้เวลาไปพักผ่อนแล้วเรา

ผมไม่ได้ต่อว่าอะไรคว่อตเลยครับท่าน  Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #356037 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:23:08 PM »

สวัสดีอีกครั้งครับ

นั่งรองานตั้งแต่เช้า ปัญหาเยอะจริงๆ ไหนจะ มอเตอร์เจาะพัง ตัวอ่านค่าใต้หลุมพัง ล่าสุดนี่ก้านเจาะงออีกแล้ว  รอกันยาวเลยเรา แค่ต้องการทดสอบความแข็งของพื้นดินที่ ๒๒๐๐ เมตรเอง รอซะนาน สงสัยละครเรื่องยาว ต้องแอบไปนอนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #356038 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:27:07 PM »

ไว้ลากเรือเวลาซื้อเรือแล้วนะครับ หรือลากพวกบ้านเคลื่อนที่นะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #356039 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:27:52 PM »

สวัสดีครับ  ไหว้ ลุงเข้ม เฮียปัง น้าเบิ้ม

เข้าป่าไปหลายวัน

กลับออกมา กระทู้ไม่ได้เดินไปเท่าไหร่เลย   Smiley
หน้า: 1 ... 23733 23734 23735 [23736] 23737 23738 23739 ... 35779
  พิมพ์