เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:18:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23753 23754 23755 [23756] 23757 23758 23759 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25592237 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #356325 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:01:35 PM »

โอยย...เพิ่งได้กินข้าวมื้อแรก หิวตาลาย แกงส้มปลา ปลาทอดขมิ้น แกงเรียง  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

คราวหลัง ปิดร้าน  แขวนป้ายเลย....  "พักเที่ยง    กรุณาอย่ายุ่ง"

คิก คิก คิก คิก

ยังดีได้ร้านข้าวแกงเทพครับ ขายเช้าตรู่10กว่าอย่าง ทำเสริมจนถึงสายๆ ขายดีอย่างกับแจก ตัก3-4คนแทบไม่ทัน รสชาติขั้นเทพ ราคาติดดิน30-40 ไปเที่ยงอดครับ หมดตั้งแต่11โมงละ

สงสารพวกทำออฟฟิต อุตส่าร์แห่มากินตั้งแต่สิบโมงกว่า ยังไม่เที่ยงที เพราะถ้ารอเที่ยง อดครับร้านนี้  คิก คิก

เห็นเช่าตึกแถวขายของ เดือนก่อนขยับมาอีกตึก แต่งใหม่ สงสัยซื้อแระ ฝีมือล้วนๆ  เยี่ยม

ข้าวแกง  ไม่ใช่นึกจะทำก็ทำได้...

ต้องมีความอดทน   วัตถุดิบดี...  และฝีมือเยี่ยม...เคล็ดลับอีกต่างหาก...

ผมเกลียดแรง...เจ้าที่ชอบซื้อเครื่องแกงกิโลเห่ย ๆ มาทำ....ฉุนก็ฉุน  เค็มก็เค็ม..
                    ขี้เหนียวของ(วัตถุดิบ)
                    มาทำ ยัดเยียดขาย... อ๋อย บู่

ดูพี่เข้มนิ.... เครื่องแกงตำเองเพ.... หรอยฉิ๊บ..  น้ำลายหก น้ำลายหก  
                แถมมีลูกเล่น เคล็ดลับหนอย ๆ ..... อย่างดุกร้าห่อใบขี้หมิ้นปิ้งนิ  ใครกี่คนที่จะรู้...
                อยากหลาวพอแหลงถึง... Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #356326 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:03:57 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356327 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:05:22 PM »

tum610, พ่อค้าภูธร- รักในหลวง, udomkd, Southlander, Biggaju, golek (+ 1 ซ่อนตัว) และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ตกใจหน้าซีด ตกใจ     ป่ะ     ป่ะ   ป่าว...   ไม่ได้นินทาไหรที.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #356328 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:08:59 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356329 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:10:34 PM »

โอยย...เพิ่งได้กินข้าวมื้อแรก หิวตาลาย แกงส้มปลา ปลาทอดขมิ้น แกงเรียง  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

คราวหลัง ปิดร้าน  แขวนป้ายเลย....  "พักเที่ยง    กรุณาอย่ายุ่ง"

คิก คิก คิก คิก

ยังดีได้ร้านข้าวแกงเทพครับ ขายเช้าตรู่10กว่าอย่าง ทำเสริมจนถึงสายๆ ขายดีอย่างกับแจก ตัก3-4คนแทบไม่ทัน รสชาติขั้นเทพ ราคาติดดิน30-40 ไปเที่ยงอดครับ หมดตั้งแต่11โมงละ

สงสารพวกทำออฟฟิต อุตส่าร์แห่มากินตั้งแต่สิบโมงกว่า ยังไม่เที่ยงที เพราะถ้ารอเที่ยง อดครับร้านนี้  คิก คิก

เห็นเช่าตึกแถวขายของ เดือนก่อนขยับมาอีกตึก แต่งใหม่ สงสัยซื้อแระ ฝีมือล้วนๆ  เยี่ยม

ข้าวแกง  ไม่ใช่นึกจะทำก็ทำได้...

ต้องมีความอดทน   วัตถุดิบดี...  และฝีมือเยี่ยม...เคล็ดลับอีกต่างหาก...

ผมเกลียดแรง...เจ้าที่ชอบซื้อเครื่องแกงกิโลเห่ย ๆ มาทำ....ฉุนก็ฉุน  เค็มก็เค็ม..
                    ขี้เหนียวของ(วัตถุดิบ)
                    มาทำ ยัดเยียดขาย... อ๋อย บู่

ดูพี่เข้มนิ.... เครื่องแกงตำเองเพ.... หรอยฉิ๊บ..  น้ำลายหก น้ำลายหก 
                แถมมีลูกเล่น เคล็ดลับหนอย ๆ ..... อย่างดุกร้าห่อใบขี้หมิ้นปิ้งนิ  ใครกี่คนที่จะรู้...
                อยากหลาวพอแหลงถึง... Grin

ร้านนี้วัตถุดิบชั้นดีครับ หมู,ไก่(จะใช้เนื้อน่อง+สะโพก),ปลาฯ แถมตักเต็มอิ่มครับ ไม่ว่าของขึ้นมาแค่ไหน

เครื่องแกงก็สุดๆครับ หอมเครื่องเทศ เหมือนเค้าทำเองเลยครับ ขนาดแม่ผมไม่ค่อยชอบเครื่องแกง,แกงส้ม แต่แกกินแกยังยอมรับ ว่าฝีมือจริงๆ บางวันมีของแปลก พวกปลาเนื้ออ่อน ปลากด ปลาหมอบ้าน มาแกงด้วย พวกแกงต้มข่าไก่(กินเมือวาน) นี่ขั้นเทพ แม่ก็ยกนิ้วให้  วันนี้แกงเรียงก็เทพ 555

คล้ายรถเทพป่าวเนี่ย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356330 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:14:39 PM »

ขอเป็นเจ้าหนูจำไมหน่อยนึง.... Grin Grin

ถามเสี่ยเบิ้ม.... กีต้าร์โปร่ง   ทาคาฯ(ผลิตจีน)  กะ ไอบาเนซ... ในระดับราคาเท่า ๆ กัน ยี่ห้อไหนน่าเล่นกว่าครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #356331 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:19:06 PM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #356332 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:21:14 PM »

ขอเป็นเจ้าหนูจำไมหน่อยนึง.... Grin Grin

ถามเสี่ยเบิ้ม.... กีต้าร์โปร่ง   ทาคาฯ(ผลิตจีน)  กะ ไอบาเนซ... ในระดับราคาเท่า ๆ กัน ยี่ห้อไหนน่าเล่นกว่าครับ...

ทำเป็นออกตัว
หาว่ามั้ย...
โร้ว่าบางที เรื่องกระหายข้อมูลมันเป็นเรื่องที่ควรสนับสนุน
คนเราไม่ได้ใช้ชีวิตอย่างคนหูหนาตาเร่อ...นึกติ๊เซ้อไหรก่าเซ้อ...
มันต้องมีการหาข้อมูลกันมั่ง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356333 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:25:07 PM »

Ibanez ไม่ได้สั่งนานแล้ว ตัวแทนมันห่วยครับ นิสัยไม่ดี ส่งของลองหน้าร้านมาให้ มีรอย มีตำหนิ ซึ่งผิดมารยาทมากครับ แถมเราส่งเปลี่ยนหรือส่งของเคลม มันไม่สนใจครับ ส่งกลับมาทั้งงั้นแหละ เลยลาขาดครับ คนสั่งกะมันก็วัดดวงเอานะครับ ว่ามันจะขายอะไรให้  แบร่

อีกทั้งIbanez จ้างพวกศิลปินเป็นพรีเซนเตอเยอะในกีต้าร์รุ่นต่างๆ ต้นทุนมันสูง มันเลยขายแพงกว่ายี่ห้ออื่น ซึ่งคุณภาพเท่ากันหรือดีกว่า แต่คุณอาจจะต้องจ่ายแพงกว่า30-40%

ขนาดปิ๊กมันยังปั้มชื่อศิลปิน ทั่วไปขาย10-30บาท ถ้าเอายี่ห้อนี้ 40-50อัพ ค่าลายเซน  คิก คิก

ทาคามิเนะสองหมื่นลงมาอย่าเล่นเลยครับ ไม่เวิร์ค ดังแต่ชื่อครับจารตุ้ม  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #356334 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:30:15 PM »

Ibanez ไม่ได้สั่งนานแล้ว ตัวแทนมันห่วยครับ นิสัยไม่ดี ส่งของลองหน้าร้านมาให้ มีรอย มีตำหนิ ซึ่งผิดมารยาทมากครับ แถมเราส่งเปลี่ยนหรือส่งของเคลม มันไม่สนใจครับ ส่งกลับมาทั้งงั้นแหละ เลยลาขาดครับ คนสั่งกะมันก็วัดดวงเอานะครับ ว่ามันจะขายอะไรให้  แบร่

อีกทั้งIbanez จ้างพวกศิลปินเป็นพรีเซนเตอเยอะในกีต้าร์รุ่นต่างๆ ต้นทุนมันสูง มันเลยขายแพงกว่ายี่ห้ออื่น ซึ่งคุณภาพเท่ากันหรือดีกว่า แต่คุณอาจจะต้องจ่ายแพงกว่า30-40%

ขนาดปิ๊กมันยังปั้มชื่อศิลปิน ทั่วไปขาย10-30บาท ถ้าเอายี่ห้อนี้ 40-50อัพ ค่าลายเซน  คิก คิก

ทาคามิเนะสองหมื่นลงมาอย่าเล่นเลยครับ ไม่เวิร์ค ดังแต่ชื่อครับจารตุ้ม  Cheesy

ไม่แนะนำรุ่นของผมให้จารย์หละครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #356335 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:31:40 PM »

เช้านี้เข้าออฟฟิส กทม.ไปขนของกลับออฟฟิสระยอง
คนเราก็เท่านี้ เขาไม่ให้อยู่ก็อย่าอยู่ เท่านั้นแหละ
ได้ลังใบเดียวเบากะโน๊ตบุ๊คคู่ใจหนึ่งเครื่อง
 เศร้า เศร้า เศร้า
แล้วแวะบ้าน พอแระวันนี้ขี้เกียจไประยองวันนี้พรุ่งนี้ค่อยไปดีกว่า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #356336 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:32:17 PM »

ไม่แนะนำรุ่นของผมให้จารย์หละครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าเลย

เข้าศูนย์วันเว้นวัน ไหวเหรอ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356337 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:32:38 PM »

โปร่งคุณภาพดี ตอนนี้นำเหนอ Epiphone(ได้ซาวด์สไตล์Gibson) Cortวัสดุเยี่ยม คุ้มราคา ,Crafter(งานเนียบเกินราคาเมดอินเกาหลีใต้)  Grin

นี่หมื่นเศษๆเองครับ  เยี่ยม

สำเนียงจะออกแนวอเมริกันหน่อย ศิลปินบ้านเราบางคนก็ใช้กีต้าร์สำเนียงGibsonนี้ เช่นพี่แอ็ด,พงสิทธิ์,ตูน บอดี้แสลม ฯ

http://www.youtube.com/watch?v=glHQlBqGlNQ&feature=related
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 04:38:02 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #356338 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:35:46 PM »

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #356339 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:36:21 PM »

Ibanez ไม่ได้สั่งนานแล้ว ตัวแทนมันห่วยครับ นิสัยไม่ดี ส่งของลองหน้าร้านมาให้ มีรอย มีตำหนิ ซึ่งผิดมารยาทมากครับ แถมเราส่งเปลี่ยนหรือส่งของเคลม มันไม่สนใจครับ ส่งกลับมาทั้งงั้นแหละ เลยลาขาดครับ คนสั่งกะมันก็วัดดวงเอานะครับ ว่ามันจะขายอะไรให้  แบร่

ขนาดปิ๊กมันยังปั้มชื่อศิลปิน ทั่วไปขาย10-30บาท ถ้าเอายี่ห้อนี้ 40-50อัพ ค่าลายเซน  คิก คิก

ทาคามิเนะสองหมื่นลงมาอย่าเล่นเลยครับ ไม่เวิร์ค ดังแต่ชื่อครับจารตุ้ม  Cheesy

ไม่แนะนำรุ่นของผมให้จารย์หละครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าเลย

เข้าศูนย์วันเว้นวัน ไหวเหรอ

น่ากลัวเด็กมรัน set gps ผิด  ปล้ำอีเข้า 0 อย่างเดียว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 23753 23754 23755 [23756] 23757 23758 23759 ... 35779
  พิมพ์